[Thảo luận] xxx vẫn ăn bẩn tại Ngã Tư Tôn Thất Tùng-Trường Chinh. Nhưng em thăng bằng đúng 1 câu

cwise

Xe container
Em đi lại đường này hàng ngày mà, ngày trước khi con đg này nó thẳng thì bọn chúng hay bắt bẩn kiểu này thật nhưng từ khi đường cong e có thấy vẫy đâu, nhiều khi chiều về ko đánh lái sang làn giữa đc nên em cứ ép sát trái e đứng mà chẳng thấy các chú nói gì, mặc dù đứng luôn trước mặt e
Đúng thế, em thấy chỉ vẫy lúc đường chưa làm, bj đường cong rất khó mà xếp thẳng ở giữa. ngoài ra cái vạch liền cụ nói chẹt thoải mái vì nó là sản phẩm thời xưa khi đường chưa sửa.

tuanhai74

Xe tải
Đúng thế, em thấy chỉ vẫy lúc đường chưa làm, bj đường cong rất khó mà xếp thẳng ở giữa. ngoài ra cái vạch liền cụ nói chẹt thoải mái vì nó là sản phẩm thời xưa khi đường chưa sửa.
Bây giờ vẫn bắt thưa cụ. Nhưng chủ yếu chỉ bắt vào chiều tối và ngoài giờ cao điểm thôi ah

cwise

Xe container
Bây giờ vẫn bắt thưa cụ. Nhưng chủ yếu chỉ bắt vào chiều tối và ngoài giờ cao điểm thôi ah
bắt vả vỡ mồm, bố láo, em đi buổi tối nhiều lần có bị sao đâu, toàn đi từ Vọng về. đường nó chéo như cái mồm thằng nghị thế mà bắt anh em đứng chéo thẳng ở hàng giữa?????????

sudoku

Xe buýt
Kụ đúng là thanh niên cứng

Matizcoi

Xe cút kít
Chưa gì đã phách vị nhau ra thế :D

thanhtung

Xe đạp
Cái vạch liền đó chẹt thoải mái hở cụ? Em vẫn né vì sợ bị xxx bắt lỗi cụ ợ

hdmanh21

Xe buýt
hôm rồi em cũng thấy có 1 anh đi novou LX dừng đèn đỏ ở làn sát bên trái rồi đi thẳng cũng bị xxx vẫy. chắc cũng là lỗi đi sai làn. em đang vội chứ ko cũng đứng lại hóng xem.:)

zin xe min

Xe đạp
e cũng thấy 1 chỗ giống như tình huống của cụ là đoạn ngã tư Bạch mai - trương định hướng từ cầu Vĩnh tuy xuôi ngã tư vọng

copain

Xe tải
bắt vả vỡ mồm, bố láo, em đi buổi tối nhiều lần có bị sao đâu, toàn đi từ Vọng về. đường nó chéo như cái mồm thằng nghị thế mà bắt anh em đứng chéo thẳng ở hàng giữa?????????
:)) cái mồm thằng nghị mà cụ nói thì hình dung được nhưng vẫn ko nghĩ làm thế nào để đứng "chéo thẳng". Thế nên chắc cụ giống em, kệ mẹ chúng nó mình cứ thẳng cho đàng hoàng :D

hgb

Xe container

truongthanhvnn

Xe tải
E có đọc 1 bài viết với chủ đề : vạch liền, loại lào đc đè và ko đc đè. E nghe nói cái vạch liền ở đường 1 chiều trước ngã 3 ngã 4 như trong trường hợp này là đc đè. Nghĩa là ko nằm trong diện cấm đè.

nolove

Xe hơi
Ngã tư Chợ Mơ (chiều Minh Khai đi Đại La) cũng chung tình trạng này; làn theo đèn đi thẳng luôn có xe xếp hàng dài trong khi làn sát dải phân cách không oto nào dám đứng vì sợ bị bắt theo lỗi tương tự. Em mỗi khi đi qua đây vẫn 1 mình đi vào "làn rẽ trái" nhưng đều không có cơ hội gặp xxx để thực tập câu nói của cụ chủ.

Cụ cho em hỏi, nếu cái làn sát dải phân cách (bên trái), nó có mũi tên rẽ trái, mà cụ vẫn đi thẳng và bị XXX bắt. Trong trường hợp này nếu không có biển phân làn mà chỉ có vạch kẻ đường làm nhiệm vụ phân làn, thì cụ chỉ bị quy lỗi "không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường" đúng không ạ?

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Em chưa đi qua đoạn này nên chưa hiểu lắm. Nhưng nếu ở mặt đường làn bên trái vẽ cả mũi tên đi thẳng thì xxx bắt láo.
Em vẫn hay nhìn cả đèn và vạch mũi tên chỉ trên mặt của đường.
Ko có mũi tên hoặc có mũi tên 2 hướng thì đều là bắt láo cả.

vietran

Xe ba gác
Mềnh sai thì nó phạt vỡ mồm mà nó sai thì chả sao nhể, đúng là ngổi xổm trên nuật =))

Đợt này nhiều cụ cứng quá, XXX có mà hết cửa làm luật

NguyenDK1712

Xe buýt
Vạch liền ở giữa này đè thoải mái mà, chỉ bắt chèn vạch lền phân 2 làn ngược chiều nhau thôi.

orion101

Xe tải
Lỗi xxx ăn bẩn này các cụ nhà mình nói cũng nhiều rồi mà vẫn chưa chấm dứt được nhỉ.

duongtm

Xe tăng
Cái Ngã tư này đã làm OF tốn bao nhiêu mực về chuyện xxx ăn bẩn.
Chiều Thứ 7, hôm kia, em đi theo hướng Vọng- Ngã Tư Sở qua Nga tư Tôn Thất Tùng- Trường Chinh. Chỗ này cấm ô-tô rẽ trái, có đèn xanh rẽ trái và đèn xanh đi thẳng cùng pha. Đường đang cong cong hình ghi đông xe đạp và không có biển phân làn.
Em đi sát vào làn trái (nếu đi vào làn giữa rất dễ chẹt vạch liền).
Vừa qua ngã tư, xxx chỉ gậy dừng xe.
- Em hé kính nói đúng 1 câu: "Đèn xanh-đỏ không có tác dụng phân làn đồng chí ơi!"
- xxx nghệt mặt nói vớt 1 câu: "Đi chả để ý gì cả" rồi né sang cho em đi tiếp.

Chuyện chỉ có thể, hơi nhạt. Nhưng bác nào không tỉnh thì chết với xxx rồi.
Đúng là muốn làm người lương thiện cũng không hề dễ vì xxx luôn cố tình làm sai luật.
Bác thật thà nhỉ, em cũng bị như thế, cũng đánh xe vào, đưa hết giấy tờ và bảo lập biên bản đi. Chú em còn loay hoay mãi hỏi nhà anh ở đâu, anh làm gì... Em mới bảo, việc đó thì liên quan éo gì, chú lập biên bản để anh còn đi

Thế là nó trả lại giấy tờ các bác ợ, hụt hẫng vãi...