[Thảo luận] xxx truy bắt người đi 2B trên phố Xã Đàn

Galaxy

Xe hơi
Được ngày nào thì hay ngày ấy cái đã, còn hơn cứ ra đường là lo ngay ngáy

ducfbcp

Xe hơi
Những cậu thanh niên này chỉ phạm "Lỗi" vi phạm luật GT chứ ko phạm "Tội" do vậy CSGT; CSCD làm như vậy là sai trái hoàn toàn, vi phạm pháp luật và điều lệ C.A, làm xấu đi hình ảnh của người thực thi Pháp luật . Hành vi đuổi theo và vật người ta xuống có khác gì hành vi CSCD đuổi theo người ko đội mũ bảo hiểm vụt vào người, vào đầu họ. Đây là hành vi đáng lên án, nếu các cụ ủng hộ xxx làm như vậy có sợ mai sau chính các cụ hoặc người nhà, bạn bè các cụ bị xxx làm như vậy, lúc đó lại tung bài lên để AE ném đá hay chửi bới xxx. Chúng ta phải lên án hành động này ngay.
Nói như bác về "Lỗi" và "Tội" trong việc xxx đuổi và vật đương sự xuống đất.
xxx là người thừa hành pháp luật, khi họ thông báo cho đương sự chấp hành yêu cầu của họ thì đương sự đương nhiên phải chấp hành. Đương sự bỏ chạy họ truy đuổi và vật xuống là đúng.
VD thế này: xxx đi tuần. Thấy 1 thanh niên yêu cầu dừng lại để kiểm tra (CMND) nhưng thanh niên này bỏ chạy. Nếu đuổi đc thì xxx phải đuổi chứ. Gặp may có khi vớ đc chú trộm đêm hay thằng trốn nã. Theo như ý bác thì nó chạy cho nó chạy mình ko đc đuổi à, mình chỉ kiểm tra CMND (Lỗi) chứ ko phải là (Tội).
Bác cứ phán bừa là vi phạm pháp luật và điều lệ CA.
Mà bác tưởng tượng ra điều lệ CA à ???

rockyvnn

Xe buýt
có những người vẫn bênh vực bọn tranh ảnh, xanh đỏ, đầu trộm đuôi cướp, đầu trâu mặt ngựa?! chắc phải đợi đến lúc chúng nó xơi các bác mới...tâm phục khẩu phục?!

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cứ tử tế đội mũ bh tử tế thì ai ng ta bắt , khi bị bắt thì ngoan đi thì ai ng ta quật ngã :)) nhiều bác comment lại còn bênh mấy thằng đấy mới hài =))

Ủng hộ xxx cần mạnh tay hơn nữa

Xem cái clip em hả hê thế :)) .

E nhớ hồi xưa có đọc cái thống kê là có 1 số lớn phần trăm trọng án được phát hiện sớm bởi lực lượng cơ động thông qua kiểm tra hành chính trên đường (cái lực lượng mà có vẻ hay bị các kụ - nhất là đám teen xanh đỏ chưởi nhiều nhất ấy ạ). Nhiều vụ giết người vụ án còn chưa được phát hiện mà đêm hôm mấy chú hành động xong chạy ra đường, cơ động thấy nghi ngờ kiểm tra phát hiện hung khí trong cốp này nọ -> phát hiện ra án mạng. Chưa kể trấn áp tội phạm phát sinh nữa (còn ăn tiền thì xin lỗi, cái nghề nào ở VN bây h ăn được tiền mà chả ăn). HN này mà k có mấy cái lực lượng này là cũng mệt phết đấy các kụ ạ. Cái nữa là hình sự chuẩn là họ nhìn ra tội phạm "nhậy" lắm, cũng giống như mấy a sự lại bảo "bọn nghiện nó nhìn ra nhau nhanh lắm". Ví dụ như hồi xưa, ở cái ga Hàng Cỏ ấy, người qua lại nườm nượp, mình nhìn ai cũng như ai, nhưng sự mà có vụ gì, họ ra đấy nhìn thằng nào là tội phạm là đúng chóc. Nói chung, họ đã quật là thằng đấy phải có vấn đề (k đơn thuần là vi phạm Luật GT).

dat_asroma

Xe tải
Police làm thế này là còn nhẹ đấy, cứ nhìn nước ngoài xem, bố láo chống lại xxx có mà đánh cho vỡ mồm.
Em là ủng hộ việc này lắm ạ, hy vọng ko chỉ ra quân 1 thời gian mà duy trì lâu dài.
Dạo này đạo đức xã hội xuống cấp lắm rồi, cứ ra đường hơi va quệt là đâm chết người luôn, sợ thật.

dat_asroma

Xe tải
Những cậu thanh niên này chỉ phạm "Lỗi" vi phạm luật GT chứ ko phạm "Tội" do vậy CSGT; CSCD làm như vậy là sai trái hoàn toàn, vi phạm pháp luật và điều lệ C.A, làm xấu đi hình ảnh của người thực thi Pháp luật . Hành vi đuổi theo và vật người ta xuống có khác gì hành vi CSCD đuổi theo người ko đội mũ bảo hiểm vụt vào người, vào đầu họ. Đây là hành vi đáng lên án, nếu các cụ ủng hộ xxx làm như vậy có sợ mai sau chính các cụ hoặc người nhà, bạn bè các cụ bị xxx làm như vậy, lúc đó lại tung bài lên để AE ném đá hay chửi bới xxx. Chúng ta phải lên án hành động này ngay.
Vang đỏ cho bác này, nếu đội mũ đi đưng bt thì ai bắt cụ dừng xe, nếu xxx yêu cầu dừng lại, cứ ngoan ngoan chấp hành, xuất trình đầy đủ, thì ai người ta phải đuổi, phạt vật xuống đường, phải còng tay hả.
Còn nếu người nhà cụ mà bị thế này, thì cụ nên cảm ơn xxx, vì người nhà cụ ở nhà kô được dạy bảo nghiêm chỉnh, ra đường đầu trần ngông nghênh, coi thường pháp luật.
Cụ nên nhớ rằng so với nước ngoài, xxx mình làm thế này là còn nhẹ đấy.

tricoi

Xe buýt
Cụ Nguy Hiểm quá! Em cực lực lên án hành động của cụ. Em không rót vang đỏ cho ai bao giờ nên em tặng cụ dòng chữ đỏ

CuTiVoDich

Xe điện
Em thấy chú mặc dân sự lên gối như đúng rồi:D
Ủng hộ các chú CA với CĐ trong trường hợp này=D>

PARASUCO

Xe tăng
Thấp thoáng thấy có hình sự mặc thường phục lên gối cậu kia mấy phát .

sumacher

Xe hơi
Với mấy cái loại đầu xanh đầu đỏ, đập đá, đập vôi thì em ủng hộ CA nện thẳng tay mấy thành phần này.

ying_jun

Xe tăng
Em thấy nhiều cụ lại đi ủng hộ bọn tóc xanh mỏ đỏ
Em là em cứ ủng hộ xxx trường hợp này :D

Furious

Xe điện
Trong các vụ dư lày chỉ thấy có mỗi lính hình sự dám mạnh tay trấn áp bọn lưu manh. Em chả hiểu bình thường mấy ông Trường Tuần đeo lủng lẳng cái còng số 8 làm cái gì. Em ủng hộ việc oánh thẳng tay đối với mấy thằng lưu manh này.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tricoi

Xe buýt
Trong các vụ dư lày chỉ thấy có mỗi lính hình sự dám mạnh tay trấn áp bọn lưu manh. Em trả hiểu bình thường mấy ông Trường Tuần đeo lủng lẳng cái còng số 8 làm cái gì. Em ủng hộ việc oánh thẳng tay đối với mấy thằng lưu manh này.
Đối tượng mà chúng họ chăm chú vợt thì không cần dùng đến. Đối tượng cần dùng đến thì họ bỏ qua không dây dưa lằng nhằng: vừa không kiếm được gì lại vừa dễ vạ vào thân. Vì thế mới bị gọi là xxx

dat_asroma

Xe tải
Nói chung xxx thường chỉ tập trung bắt nạt người ngoại tỉnh, xe biển lạ, rồi những ông tâm lý yếu. Chứ gặp mấy thằng ngổ ngáo, đầu gấu là bỏ qua hết có dám ngo nghoe gì đâu.
Lần này là có phối hợp với hình sự nên mới làm mạnh được như thế.

zuanh88

Xe buýt
cái lão hình sự béo béo áo xám lên gối vào đùi thằng kia 2 cái liền. Đoạn đùi đấy chắc đau lắm, ông ý mà lên gối đoạn giữa chắc nằm im luôn

quangcaomythuat

Xe buýt
Có mấy anh sự lên XXX mới dám húng thế thôi, mấy anh sự đi rồi thi đâu lại vào đấy:(

pmhunghero

Xe buýt
như em nói ở trên, đây không đơn giản là bắt MBH, tìm hiểu thêm các cụ sẽ thấy những đối tượng không đội MBH ở trên khi kiểm tra phương tiện đều có dính tí "hàng" cả.

Các cụ cm như dúng rồi, bắt MBH thông thường chỉ CSGT và CA phường cùng dân quân hoặc TTGT, đây lại có cả CSCD, sự phường và sự cải trang.