[VHGT] xxx thường xuyên chặn xe ở chân cầu Vĩnh Tuy, nguy hiểm rình rập!!!

blackpaint

Xe container
Dạo này xxx còn đứng trước biển cấm dừng đỗ nữa cơ, đúng chỗ cong. Em chả mong nhưng ngộ nhỡ có cái em ben xuống cầu ... mất lái thì cũng chả biết như nào. Chỗ này hôm nọ Gấu em đi 2B bị các chú ấy tuýt và thông báo lỗi không xi nhan trái nhập làn, Gấu em cũng như em quyết tranh luận với xxx:
Thứ 1: chỗ này xe không được rẽ trái, vậy chỉ còn duy nhất 1 đường là đi vào đường Nguyễn khoái, và cũng không biết phải bật xi nhan làm gì. Gấu em cũng hỏi luôn theo anh tôi phải bật xi nhan trái hay phải??? Vì nếu bật xi nhan trái, rẽ vào đường cấm thì không đc, rẽ phải cũng không cần thiết lắm vì chỉ có 1 đường duy nhất, bật làm gì. Mà đây không phải nhập đường như trên cao tốc nên không rẽ trái để nhập làn. Gấu em hỏi thế mà các chú ấy cứ như gà mắc tóc, ú ớ lúc rồi bảo tôi nhắc nhở chị đi cho an toàn thôi.

beu79

Xe tải
Quy định của ngành là được phép đứng đấy cụ ah.

cafesang289

Xe tải
chỗ này tóm đc rất nhiều lỗi
1. đi sai làn đường(trên cầu có biển phân làn)
2. tốc độ(cái này em ko chắc vì cắm biển 25km hay 35km gì đó. nếu bắn thì em nghĩ ít xe qua khỏi)
3.chuyển hướng không có tín hiệu
4.dừng đỗ xe không đúng nơi quy định
5. những con gà luật dọa gì nhận lấy =))

moimuaxe2013

Xe tăng
xxx chọn "chỗ đứng" rất khéo (cái này ai cũng biết :P), nhưng lại vô cùng nguy hiểm vì trong trường hợp này các bạn ấy hôm thì ô tô bán tải, hôm thì đi xe máy, dừng xe vi phạm, chiếm mất một nửa làn đường phía trong, trong khi đó các xe trên cầu đa phần lao xuống với tốc độ cao, bị khuất tầm nhìn và rất dễ giật mình khi thấy bóng áo vàng phía trước. Nguy cơ tai nạn không hề nhỏ. ạ!
Bọn nó đứng chỗ này mới nhìn được để bắt lỗi xi nhan, lỗi chuyển làn với 4B.
Có mỗi chỗ này thôi, nên nguy hiểm cũng phải chấp nhận.
Nếu lỡ tai nạn què chân hay phỉ phui cái mồm của em là # thì cũng được xét là Tai nạn lao động trong khi làm nhiệm vụ và may mắn có khi còn được xét truy tặng LIỆT SĨ ấy chứ.( giống vụ 2 ông CA ôn vật ở HP đi con Lac CDX maù bạc vượt ngang đờng tàu hỏa bị đâm chết lúc 17h30 còn được xét nữa là).
Đúng là chuyện.chỉ có ở VN.

Chỉnh sửa cuối:

tvcuongbg

Xe hơi
Mẹ cái bọn xxx này nó đói ăn đó mà, chỉ lình mò lỗi vớ vẩn thì mới có ăn mà, chúng nó rồi cũng nghẹn mà chết thôi, toàn bóc lột của dân, em là em ức cái bọn xxx này lắm ợ, người đàng hoàng thì chúng nó lình xình để bắt lỗi, còn kẻ ngông cuồng thì chúng nó sợ không dám tuýt, luật pháp việt nam này liệu còn công lý không nữa.

hongminhphat

Xe điện
thế này thi đúng là quá nguy hiểm rồi thế mà kô nấp gon vào đâu

Rồng bay

Xe đạp
chúng ó toàn vẫy xe trên cầu VT đi xuống ạ

crazyspeed

Xe tải
Em cũng bị bắt ở đây một lần, các cụ xxx đứng chiếm cmn hết một. NỬa đuòng rồi xông ra bắt lỗi ko xi nhan chuyển làn, nếu xxx không đứng đấy thì làm gì mà phải xi nhan chuyển làn đúng ko các cụ vì chỗ đấy đang xuống cầu thì tốc độ quá thấp mà hai làn thì lại chật, haizz
Báo cáo các cụ các mợ,
nhìn vào ảnh có lẽ các cụ/mợ đã hiểu:

việc này diễn ra thường xuyên cả năm vừa qua, và cũng có người nói rồi. Nhưng năm mới em vẫn nhắc lại, thứ nhất là để cảnh báo các cụ/mợ nào đi ô tô khi xuống khỏi cầu Vĩnh Tuy hướng về phía đê Nguyễn Khoái thì phải chậm lại quan sát bên lái (tránh gây nguy hiểm cho xe từ phía sau đi lên, đi bên dưới gầm cầu) và xin nhan chuyển làn (để báo hiệu và khỏi bị xxx thịt), các cụ/mợ nào đi xe máy thì nhớ đội mũ bảo hiểm và cũng phải xi nhan, nhìn ngó đàng hoàng.

Vấn đề thứ hai là, em thấy xxx chọn "chỗ đứng" rất khéo (cái này ai cũng biết :P), nhưng lại vô cùng nguy hiểm vì trong trường hợp này các bạn ấy hôm thì ô tô bán tải, hôm thì đi xe máy, dừng xe vi phạm, chiếm mất một nửa làn đường phía trong, trong khi đó các xe trên cầu đa phần lao xuống với tốc độ cao, bị khuất tầm nhìn và rất dễ giật mình khi thấy bóng áo vàng phía trước. Nguy cơ tai nạn không hề nhỏ.
Em mong có cụ nào công tác trên các cơ quan ngôn luận, gọi chung là báo đài :D vào đây xem, vui lòng đưa tin giúp tới các bạn xxx để các bạn ý chọn chỗ khác ít nguy hiểm hơn mà đứng để cho nhân dân được nhờ ạ :)
Em xin hết ạ!

Linh

Xe điện
Hôm lâu em đi qua đây cũng thấy 1 bác bị vợt lỗi chuyển làn ko xi nhan ...

bloodheartvn

Xe điện
Hôm qua Chủ Nhật thấy chốt đông và nhiều nạn nhân lắm.

tavantruong

Xe tải
Chỗ này em bị tóm & mất tiền nhưng vẫn không phục vì "lỗi chuyển làn không xi nhan trái" - Rõ ràng là em đi sát làn bên Phải từ trên đường dẫn cầu xuống, em cũng chẳng có ý định chuyển làn, vậy tại sao em phải xi nhan Trái ? :(
vì xxx chúng thik bắt ko xi nhan trái

Chỉnh sửa cuối:

anhmanh85

Xe buýt
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc, Thanh Xuân - Hà Nội
nguy hiểm quá, em hay về quê theo đường 1 nhưng may chưa bị các chú XXX hỏi thăm, cảm ơn cụ chủ đã cho ae biết nhé ^^ chúc cụ năm mới nhiều niềm vui :D

gianghubt

Xe đạp
Chỗ này em bị tóm & mất tiền nhưng vẫn không phục vì "lỗi chuyển làn không xi nhan trái" - Rõ ràng là em đi sát làn bên Phải từ trên đường dẫn cầu xuống, em cũng chẳng có ý định chuyển làn, vậy tại sao em phải xi nhan Trái ? :(
em cũng bị dính như bác mà đến bây giờ vẫn cay

tavantruong

Xe tải
nhiều lúc XXX chuyển sang đứng trong gầm cầu bắt đè vạch liền nữa các cụ cần thận, XXX ở đây ăn $ kinh lắm

Xavo35

Xe đạp
Chỗ này em qua dài dài! Nói chung em đi cứ xinhan đầy đủ là yên tâm. Con quan sát làn bên trái thì tất nhiên rồi.
Nhưng nếu đi ô tô Cụ rẽ phải từ trên Cầu vào đê Nguyễn Khoái thì nhớ xinhan rẽ trái nhé kẻo lại mất lít rưỡi cho các anh. Và thêm một điểm nữa ở Đại Cồ Việt sát Công Viên bọn xxx đứng quanh năm.

tantro01

Xe hơi
Cụ nào bị phạt nguội ở thủ đô chưa các cụ nhỉ?

haitm

Xe buýt
E hay đi đường này , cũng chưa bị vịn bao giờ , cũng may

BonBonTT

Xe điện
Gửi tất cả hình ảnh này cho bác # và sở cẩm hà lội