[Thảo luận] XXX soi anh em oto fun ghê quá. Anh em cẩn thận nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

kanb3e

Xe đạp
Có lần e cũng bị vẫy ở ngã tư chỗ pico Bà Triệu, lúc í còn 2s, em ra đến giữa thì xe ngược chiều nhiều quá k rẽ được. Lúc sau chú xxx trẻ vẫy vào bảo đưa giấy tờ rồi bảo em vượt đèn đỏ. Em bảo lúc em đi đèn vẫn xanh đông quá chưa rẽ được chứ em k vượt đèn đỏ. Chú í xem giấy tờ một lúc rồi trả, bảo ghi vào biên bản là vượt đèn xanh nhé ?

Em cười.

Thật ra mà nói, cứ nhẹ nhàng thôi các cụ ợ, chả phải cãi nhau làm gì cho mệt. Chú í vẫy em lại chắc để xem cái biển 97H nó ở đâu ;))

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em nghĩ BQT nên có một box dành riêng cho các bác XXX, nội dung như box ATGT này nhưng ý kiến từ phía XXX. Thế mới cân bằng. Trong box đó để các bác XXX thông báo đoạn nào sẽ có chốt và chủ yếu sẽ phạt những lỗi gì, phổ biến các nghị định mới...... Như vậy thì sẽ kg bao giờ còn phải nghe những câu như:

- Sao ? phạm lỗi còn cãi hả ? dạo này các ông hay cãi xxx lắm . Chắc lại mấy ông ô phở đây , mấy ông là hay cãi lắm.
- Tôi ko biết phở với miến gì hết, nhưng vừa rồi tôi ko phạm lỗi .

OmegaO9

Xe container
Em nghĩ BQT nên có một box dành riêng cho các bác XXX, nội dung như box ATGT này nhưng ý kiến từ phía XXX. Thế mới cân bằng. Trong box đó để các bác XXX thông báo đoạn nào sẽ có chốt và chủ yếu sẽ phạt những lỗi gì, phổ biến các nghị định mới...... Như vậy thì sẽ kg bao giờ còn phải nghe những câu như:
Cụ này xui dại người ta à,nếu mà có thớt đó thì XX lấy đâu ra CHỈ TIÊU,KHOÁN,THI ĐUA,và THÓC chứ :))

nqhung56

Xe buýt
chào các cụ ! cụ nào có logo cho em xin một cái cám ơn nhiều

HT_CRV

Xe tải
Đọc xong cái thớt này em càng phải tìm 1 cái logo "phở với miến" dán vào mông xe mới được :D

xanh

Xe điện
Nghĩa là nên dán logo hả cụ ;))
Em dán logo OF lâu rồi mà chưa bị vịn bao giờ.
Anh em mình cũng muốn đi đúng luật, không muốn tắc đường, xxx thì cũng chả muốn bắt xong cãi nhau làm gì , muốn BB hoặc xèng thôi ( em cũng không bênh bên nào cả) . Nhưng ngặt một lẽ là xxx bị khoán, thông cảm cho người ta.

DrWho

Xe hơi
Các cụ khi nào có logo thì cho em lấy 1 cái luôn nhé. Mà sao bọn xxx no trơ thế nhỉ, tham thì cũng phải vừa vừa thôi chứ.

thuysinh.tl

Xe container
Cháu là lái mới. Cháu cũng đăng ký một cái logo nhé. Nếu cụ nào có cho cháu một cái nhé. Cháu ở Mỹ Đình và cái alo là 0983118198

lucdung

Xe đạp
Nhưng ngặt một lẽ là xxx bị khoán, thông cảm cho người ta.
Chẳng nhẽ cứ bị khoán mà đè người đi đường ra để phạt hay sao?!!!
Thực tình thì bây giừ đi trên đường chẳng ai muốn bị xxx dừng xe hỏi cả. Ngặt một nỗi đầu lúc nào cũng bị căng như dây đàn: đường tắc, ức chế, va chạm,công việc,.... nên sơ sẩy trên đường bị bắt thôi. Bị bắt đúng lỗi thì nộp phạt cũng đáng mà.

yinglinhn

Xe tải
Em : cái đó tôi ko quan tâm , nhưng tôi ko vượt đèn đỏ , vậy thôi .

Em thấy cái vụ tranh luận là vượt hay chưa vượt đèn đỏ này khó phân định lắm, trừ phi mình có ghi hình và chắc cú 100%.Ở Vịt mình là tình ngay lý gian mà.

Có lần em đi ô tô cơ quan đoạn rẽ phải từ Tràng Tiền sang Trần Quang Khải bị xxx túm vì lỗi rẽ phải không xi-nhan, lx công ty là thằng ku Khựa mới lấy bằng ở Vịt xuống ko biết tiếng, thành ra em phải xuống làm thông dịch bất đắc dĩ. E chỉ bảo xxx mỗi câu là đoạn này có biển "hướng đi phải theo" nên lx rẽ phải ko cần xi-nhan vì làm gì còn hướng nào khác nữa. Thế là xxx bẩu lần sau bẩu lx rút kinh nghiệm.
Còn vụ hoành tráng ở dưới đường bao Hải Phòng bị bắn tốc độ hồi năm 2005, bị phạt gần 5 chệu, bị giam xe mất một tuần, em cũng phải là người đại diện doanh nghiệp đi ra 14 Phan Chu Trinh (nếu em không nhầm thì trụ sở CAGT HP nằm ở đó) để giải quyết với xxx. Nói chung là xxx trông thì gớm dưng mà nói chuyện cũng không đến nỗi, còn vụ "ăn bửn" thì đành phải sống chung với lũ thôi.

hellangel

Xe tăng
Em đang nghĩ cụ là xxx hoặc có người nhà trong ngành nên mới nói vậy. Cụ thử ra đường một buổi xem, em chỉ cần trong vòng 01h đi làm hoặc từ chỗ làm về là có đủ một kho chuyện kể hàng ngày cho gấu về tệ nạn tiêu cực của xxx. Em cũng biết xxx căng thẳng vì sức ép từ nhiều phía nhưng không phải vì thế mà có quyền nóng nảy hay tiêu cực. Nếu ở bển thì xxx nóng nảy là bị đình chỉ công tác và đi khám bác sỹ tâm lý bắt buộc roài đới!
Em đọc thớt này và nhiều thớt nữa, thấy một số cụ tung hô, khen ngợi thắng xxx trong các lần bị dừng xe vì vi phạm GT.
Nói thật em thấy không hay lắm, phải nhìn nhận phần lớn trường hợp bị dừng xe kiểm tra giấy tờ là do chúng ta vi phạm luật giao thông, còn lại một phần ít khác là do xxx nhìn nhầm, xxx cố tình bắt sai để abcd...nói chung em nghĩ không nhiều. Thử hỏi các cụ đi đường đúng luật ở đây, mấy khi các cụ bị xxx vịn???
Em cũng đồng tình với các cụ rằng nhiều xxx cư xử, nói năng không hay với ta khi dừng xe, đó là điều đáng phê phán. Nhưng nói thật, nếu là em, cả ngày mưa nắng hít khói bụi và đủ loại tiếng ồn ngoài đường, đủ loại tình huống căng thẳng khác như: sếp kiếm tra, người vi phạm gọi cho sếp, sếp chỉ đạo mình, người vi phạm là cán bộ có chức vụ, có quan hệ...v..v. thì em cũng dễ điên lắm, khó mà giữ được nhẹ nhàng, lịch sự cả ngày...
Cứ tình trạng thế này, sẽ hình thành nên tư duy không tốt trong lưu thông trên đường mất và lúc nào cũng chăm chăm đối phó.
Đôi lời của em, tùy các cụ nghĩ.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Các cụ cho em hỏi hơi ngu chút. Em là lái mới ở OF, không biết caphe ông Phở ở đau vậy ạ? Vì em là thằng hay la cà cafe, và ra đó thì làm thế nào để nhận ra các cụ OF nhà ta nhẩy? Nhân tiện e cũng muốn đăng ký cái logo 2011, em đăng ký với ai đây ạ?
Chết cười với nhà cụ, cụ gia nhập OF từ tháng 6 năm 2009 mà bảo là mới lái ở OF, cụ cứ nói đùa, Cà phê Ô phở ở đây http://www.otofun.net/forums/77-quan-cafe-otofun chứ còn ở đâu nữa.:-|

Bich rezo

Đi bộ
chao cac bac!em moi co bang van con thom mui dau khac khoai lang nen ra duong hon run.em mun co 1 logo cua otofun thi lien he o dau ah.
alocua em 0934638979

cò lả

Xe máy
Theo em trường hợp này, do xxx học nhìn nhầm thôi. Chứ không dưng tự nhiên không thấy sai phạm gì ít khi họ gọi lắm.
Còn việc của mình nếu không sai thì cứ cãi đến cùng như cụ là quá chuẩn, em ủng hộ nhiệt liệt.
Voka cụ luôn :-D[/QUOTE]

XXX nhầm thì phải xin lỗi chứ cụ nhỉ? Mà cháu thấy nhiều chuyện các chú xxx thấy ko sai mà vẫn cạp nong đấy chứ. Hay cụ là xxx?

mr_kang

Xe điện
chà chà!vụ nài đọc xong, em lại nhớ đến trường hợp tương tự của em hôm tháng 10 trên đường đi chụp Đẹp Fashion show, nhưng em đi 2B thôi, bình thường cái ngã tư đó thì đỏ xanh j thì em cũng rẽ phải. nhưng theo phản xạ tự nhiên em tia thấy 2 chú xxx đang đứng ở góc, em dừng lại nghiêm chỉnh dưới vạch trắng, khi số nhảy 00 sang 01 thì em phi lên, tức là đèn từ đỏ sang vàng rồi sang xanh, em vừa rẽ phải thì 1 chú non choẹt nhảy ra ngáng đường, cũng rắn như cụ, em cãi quyết liệt, và chém thêm 1 số thông tin khác, nó pải chùn cho em đi! :)) =)) mấy cái thằng mới ra trường, ngựa non háu đá, thường thì là con cha cháu ông, học dốt ko biết đi làm j khác, nên đi học theo suất trong ngành để sau này cho dễ xoay xở (em nói với tư cách em cũng là con "trong ngành" tuy nhiên ông cụ nhà em cũng cực ghét mấy ông làm GT)

ValkyrieLenneth

Xe tăng
alo_club nói:
Ở nhà em thấy có cụ Mẹc Ô phở 92T 9999 đỗ cả tuàn nay không thấy lấy, không biết là cụ này có ở gần đó không hay là lại gửi xe kiểu bânh viện :D
Cụ nhìn thấy con mẹc này ở sân dav ạ ? Vì hình như e cg thấy suốt :))

silver309

Xe tải
các cụ giờ thi nhau sắm logo với mũ ngành, chữ A để dán. Làm giờ logo kiếm khó thế :)), cụ nào có cho e cái địa chỉ e đến bóc trộm dán xe e. >:)
Mà nghe ô phở e lại nghĩ đến cái hội cờ hụp ảnh bằng mồm của ô ép chứ không phải là ô ép nói chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng