[Thảo luận] XXX phải trả giấy tờ cho em và gấu nhà em trên đường đê từ hướng Bác Cổ-cầu Vĩnh Tuy

vihali

Xe container
Nó mà hỏi em học đến đâu thì em bảo luôn là tôi còn dạy sếp của anh, loại ngồi phòng lạnh, chứ chưa đến loại đứng đường như anh nhá!

Cụ chủ bích làm quả này xong là yên tâm đi đú đởn với bọn otofun rồi! Gấu nhà em vẫn quan niệm gặp otofun là đú đởn như vậy, quả là một sự đáng tiếc. Chúc mừng cụ chủ!

blackpaint

Xe container
Gấu nhà cụ chả sai tí nào, khuyên cụ nên đi sát dải phân cách, chậm cũng được, có xe đằng sau xin vượt thì lại nhan chuyển làn, nó cũng rèn luyện luôn kỹ năng quan sát và xử lý tình huống ợ.

sonson

Xe tải
Gấu nhà cụ chả sai tí nào, khuyên cụ nên đi sát dải phân cách, chậm cũng được, có xe đằng sau xin vượt thì lại nhan chuyển làn, nó cũng rèn luyện luôn kỹ năng quan sát và xử lý tình huống ợ.
vâng em cũng biết là gấu đi chậm cộng với mới lái có thể ảnh hưởng đến những xe di chuyển cùng chiều nên nói gấu lái sát vỉa bên phải. chắc xxx thấy phụ nữ nên định cò quay.
Em xác định rồi, ở địa bàn của mình thì chiến đến cùng còn đi xa hơn thì nếu không chắc thắng thì đành phải làm hư xxx các cụ ạ

BonBonTT

Xe điện
Chuẩn. Sai thì nộp kho bạc, chứ ko để xxx ăn bẩn cụ ạ

vienboca

Xe tải
Nhiều cụ như thế này nếu mình làm XXX thì cũng đành bỏ ngành cho lành và đỡ nh....

255255

Xe máy
Chúc mừng 2 vợ chồng cụ, song kiếm hợp bích kinh quá.

henryk

Xe buýt
Tình hình là nhân ngày thứ 7, em và gấu sang vincom village. Do gấu mới có bằng nên cho tập xe luôn thể :D
Vì gấu đi chưa chắc lắm nên đi là bám vỉa hè bên phải của đường, tuy nhiên khi đi qua đèn xanh đỏ chỗ đường đê và dốc Vạn Kiếp, có xe của xxx đậu trên đường vì vậy gấu nhà em xi nhan sang trái để đi ra giữa đường, thấy vậy xxx nhảy ra vẫy em vào :D
Đúng tinh thần of em nói gấu xi nhan vào phải và ngồi im trên xe chỉ kéo cửa kính xuống:
Em: em phạm lỗi gì, seat belt đầy đủ nhé;
XXX già (khoảng 50 tuổi): đề nghị cho kiểm tra hành chính
Em: em bị lỗi gì mà kiểm tra hành chính, anh có quyết định kiểm tra hành chính theo thông tư 27 của BCA không;
XXX già: biết gì thông tư 27 của BCA mà nói - mẹ kiếp cứ làm như bọn nó biết không bằng
Em: em đi theo luật GTDB, nghiên cứu luật đầy đủ
XXX già: học lớp mấy mà bảo nghiên cứu này nọ
Em: cũng trình độ đại học thôi, mà em bị lỗi gì mà dừng xe.
XXX: anh có lái xe không hay chị kia lái; xe này vượt phải một xe tải biển số ABC, đề nghị anh xê ra cho tôi làm việc :D
Em quay ra bảo gấu cứ tiếp tục chiến đấu vì mình từ đường trần khánh dư mình toàn đi bên phải, với lại đường này có 2 làn mỗi chiều mà lại không có biển phân làn không phải đưa giấy tờ nếu chưa đưa đc ra chính xác lỗi của mình.
Thế là gấu nhà em tiếp tục yêu cầu XXX phải nêu ra lỗi tại sao dừng xe, đồng thời thực hiện ghi âm (từ lúc xuống xe 2 vc đã mở đt rồi). Sau khi thấy gấu nhà em cũng... gấu quá, XXX mới bảo là thì cứ đưa bằng lái với giấy tờ xe cho kiểm tra. Em thực hiện theo đúng như những gì đã được học trên OF, nói với XXX nếu giấy tờ đủ phải trả giấy tờ và cho tôi đi chứ không như một số XXX cầm giấy tờ xong chuồn mất :D
XXX già gọi một XXX trẻ lại để kiểm tra bằng lái, đăng ký, bảo hiểm và đăng kiểm và còn nhắn "kiểm tra đăng kiểm còn hạn không" - hài vãi
Sau khi thấy không ăn được của VC em đã phải trả giấy tờ cho em đi:))
Tất cả diễn ra khoảng 15 phút, tiếc là gấu nhà em luống cuống nên bật ghi âm không lên nên bị em xạc cho một trận (cái này chém tí hehehe)
Quyết tâm không để xxx ăn bẩn dù chỉ 1 đồng
Chúc mừng hai vc Cụ chủ.

henryk

Xe buýt
Xã hội loạn mất thôi, em đang bị giữ bằng vì dừng xe nhé.( đầy đủ seatbelt, signal, máy vẫn nổ)
Em ngâm cứu lại luật thì có lỗi đó thật ( Dừng xe dưới 5m trước cổng trụ sở cơ quan . ND34/2010). Các cụ lưu ý lỗi này nhé
Trong phần thi luật có câu này mà, dù sao cũng cảm ơn Cụ nhắc để mọi người nhớ.

cargoman

Xe điện
Cụ chỉ cần trả lời là tôi học đủ để lái xe và làm xxx như ông, cần đích gì phải nói là đại học =)), có khi thằng xxx đấy nó cay cụ cả ngày

behard_besuck

Xe tải
gấu nhà cụ đúng là gấu thật, em hồi mới lái chỉ mới nhìn thấy xxx là xoắn hết cả lại, chưa cần đến xxx phải chỉ cạp nong vào mặt

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lão xxx già hỏi lấc cấc như thế thì cụ chỉ cần nói : tôi chắc chắn học cao hơn anh là đủ cần gì phải nói là học đến ĐH các cụ nhể