[Thảo luận] XXX phải trả giấy tờ cho em và gấu nhà em trên đường đê từ hướng Bác Cổ-cầu Vĩnh Tuy

sonson

Xe tải
Tình hình là nhân ngày thứ 7, em và gấu sang vincom village. Do gấu mới có bằng nên cho tập xe luôn thể :D
Vì gấu đi chưa chắc lắm nên đi là bám vỉa hè bên phải của đường, tuy nhiên khi đi qua đèn xanh đỏ chỗ đường đê và dốc Vạn Kiếp, có xe của xxx đậu trên đường vì vậy gấu nhà em xi nhan sang trái để đi ra giữa đường, thấy vậy xxx nhảy ra vẫy em vào :D
Đúng tinh thần of em nói gấu xi nhan vào phải và ngồi im trên xe chỉ kéo cửa kính xuống:
Em: em phạm lỗi gì, seat belt đầy đủ nhé;
XXX già (khoảng 50 tuổi): đề nghị cho kiểm tra hành chính
Em: em bị lỗi gì mà kiểm tra hành chính, anh có quyết định kiểm tra hành chính theo thông tư 27 của BCA không;
XXX già: biết gì thông tư 27 của BCA mà nói - mẹ kiếp cứ làm như bọn nó biết không bằng
Em: em đi theo luật GTDB, nghiên cứu luật đầy đủ
XXX già: học lớp mấy mà bảo nghiên cứu này nọ
Em: cũng trình độ đại học thôi, mà em bị lỗi gì mà dừng xe.
XXX: anh có lái xe không hay chị kia lái; xe này vượt phải một xe tải biển số ABC, đề nghị anh xê ra cho tôi làm việc :D
Em quay ra bảo gấu cứ tiếp tục chiến đấu vì mình từ đường trần khánh dư mình toàn đi bên phải, với lại đường này có 2 làn mỗi chiều mà lại không có biển phân làn không phải đưa giấy tờ nếu chưa đưa đc ra chính xác lỗi của mình.
Thế là gấu nhà em tiếp tục yêu cầu XXX phải nêu ra lỗi tại sao dừng xe, đồng thời thực hiện ghi âm (từ lúc xuống xe 2 vc đã mở đt rồi). Sau khi thấy gấu nhà em cũng... gấu quá, XXX mới bảo là thì cứ đưa bằng lái với giấy tờ xe cho kiểm tra. Em thực hiện theo đúng như những gì đã được học trên OF, nói với XXX nếu giấy tờ đủ phải trả giấy tờ và cho tôi đi chứ không như một số XXX cầm giấy tờ xong chuồn mất :D
XXX già gọi một XXX trẻ lại để kiểm tra bằng lái, đăng ký, bảo hiểm và đăng kiểm và còn nhắn "kiểm tra đăng kiểm còn hạn không" - hài vãi
Sau khi thấy không ăn được của VC em đã phải trả giấy tờ cho em đi:))
Tất cả diễn ra khoảng 15 phút, tiếc là gấu nhà em luống cuống nên bật ghi âm không lên nên bị em xạc cho một trận (cái này chém tí hehehe)
Quyết tâm không để xxx ăn bẩn dù chỉ 1 đồng

amunike

Xe tăng
Nhà cụ song kiếm hợp bích thì xxx thua chắc rồi, chúc mừng cụ:D

sonson

Xe tải
Nhà cụ song kiếm hợp bích thì xxx thua chắc rồi, chúc mừng cụ:D
tiếc là gấu nhà em không quay được clip như vụ ở đường 5 chiến đấu với xxx hải dương để share cho các cụ

calibrationwater

Xe điện
xxxx ăn nói đừong chợ quá ! vote bác

giacmoxe4

Xe điện
Sau vụ này thì Gấu nhà Cụ thưởng to cho Cụ vì tinh thần chiến đấu với xxx đấy.Sướng nhé.:P

sonson

Xe tải
Gấu đã có kinh nghiệm chiến đấu với xxx cùng em rồi nên tự tin lắm, mình đúng luật sợ gì mà ko chơi tới cùng với xxx các cụ nhỉ

Little Sushi

Xe buýt
Mới lái mà đi sát phải mới nguy hiểm vì nhiều 2B @@

khanhlouis

Xe tải
xxx giờ ăn bẩn nhiều lắm bác à :(

Duc Bui Minh

Xe hơi
Hôm nào gấu nhà em có gp, cả nhà em mang sách vở sang học nhà cụ khoản "gấu" =))

sonson

Xe tải
Mới lái mà đi sát phải mới nguy hiểm vì nhiều 2B @@
vâng em cũng biết thế nhưng gấu lái vẫn nhát nên phải đi từ từ sát bên phải cụ ạ

Quá hay, mời cụ một chén :D
Đúng tinh thần OF mà cụ :D

xxx giờ ăn bẩn nhiều lắm bác à :(
em cũng xác định là thích mình sẽ ý kiến luôn vào biên bản, không để xxx có cơ hội ăn bẩn với mình

PhanhGap

Xe điện
Chúc mừng cụ Gấu nhà cụ sướng nhé, vừa cãi thắng lại được rèn luyện thần kinh thép để có thêm bản lĩnh lái xe hơn.

pisces_8203

Xe tải
cụ và Gấu nhà phối hợp ăn ý quá nen xxx chịu thua trả giấy tờ là phải rồi !!!
!!

Evolution

Xe điện
Loanh quang cái cầu Vĩnh Tuy này xxx sao bắt láo nhiều thế. Bố khỉ

minck

Xe container
Em thực hiện theo đúng như những gì đã được học trên OF, nói với XXX nếu giấy tờ đủ phải trả giấy tờ và cho tôi đi chứ không như một số XXX cầm giấy tờ xong chuồn mất :D
XXX già gọi một XXX trẻ lại để kiểm tra bằng lái, đăng ký, bảo hiểm và đăng kiểm và còn nhắn "kiểm tra đăng kiểm còn hạn không" - hài vãi
Sau khi thấy không ăn được của VC em đã phải trả giấy tờ cho em đi:))
Tất cả diễn ra khoảng 15 phút, tiếc là gấu nhà em luống cuống nên bật ghi âm không lên nên bị em xạc cho một trận (cái này chém tí hehehe)
Quyết tâm không để xxx ăn bẩn dù chỉ 1 đồng
Các cụ vẫn không rút kinh nghiệm.Vẫn đưa giấy tờ cho xxx kiểm tra hành chính, Các cụ các mợ không lấy vụ cụ Thịnh làm bài học à???. Nếu xxx đi tuần tổ 3 người thì không thể có lệnh điều động mà đòi KTHC. Nên để tránh nguy cơ rủi ro cao thì tốt nhất là không cho KTHC. Nếu cần thách thức xxx cẩu xe đi...Vì muốn cẩu xe thì phải lập biên bản nêu rõ lý do vi phạm...và còn phải niêm phong xe...Vì mình không vi phạm thì lấy éo gì lý do vi phạm mà lập.
XXX đòi KTHC là có 1 trong 2 lý do:
1 là lừa chúng ta...
2 là chữa thẹn...
Để tỏ rõ quan điểm không thoả hiệp thì mình có thể nói với xxx là "có thể các anh nhầm lẫn thôi. Trời nắng nóng này chuyện nhầm lẫn là chuyện BT. Con người chứ có phải cái máy đâu...Thôi chào các anh. Tôi đi nhé..." ( Đại ý thế để cho xxx đỡ bị sặc hạt tiêu )
Nói thật với các cụ: Em đã nhiều lần làm việc kiểu này với xxx và không lần nào thất vọng cả...(Hay là em cũng đã có tý tuổi nên xxx cũng nể chăng???:)) )

vietanhhau

Xe máy
XXX già: học lớp mấy mà bảo nghiên cứu này nọ
Học lớp mấy chả phải việc của anh, học lớp mấy có liên quan đến việc anh dừng xe tôi ko?

2 vc cụ chủ song kiếm hợp bích cứ gọi là Đoàn Chuẩn, có điều chơi trò đưa giấy tờ cho xxx là hơi bị hên xui, tuy nhiên trog tình huống này khi cụ đã giao hẹn với 3x rồi nên khả năg bị lật lọg là ko cao. Em keng cụ 1 ly ạ (b)

vietanhhau

Xe máy
Các cụ vẫn không rút kinh nghiệm.Vẫn đưa giấy tờ cho xxx kiểm tra hành chính, Các cụ các mợ không lấy vụ cụ Thịnh làm bài học à???. Nếu xxx đi tuần tổ 3 người thì không thể có lệnh điều động mà đòi KTHC. Nên để tránh nguy cơ rủi ro cao thì tốt nhất là không cho KTHC. Nếu cần thách thức xxx cẩu xe đi...Vì muốn cẩu xe thì phải lập biên bản nêu rõ lý do vi phạm...và còn phải niêm phong xe...Vì mình không vi phạm thì lấy éo gì lý do vi phạm mà lập.
XXX đòi KTHC là có 1 trong 2 lý do:
1 là lừa chúng ta...
2 là chữa thẹn...
Để tỏ rõ quan điểm không thoả hiệp thì mình có thể nói với xxx là "có thể các anh nhầm lẫn thôi. Trời nắng nóng này chuyện nhầm lẫn là chuyện BT. Con người chứ có phải cái máy đâu...Thôi chào các anh. Tôi đi nhé..." ( Đại ý thế để cho xxx đỡ bị sặc hạt tiêu )
Nói thật với các cụ: Em đã nhiều lần làm việc kiểu này với xxx và không lần nào thất vọng cả...(Hay là em cũng đã có tý tuổi nên xxx cũng nể chăng???:)) )
Cụ chủ e hỏi tỉ lệ xe cẩu có mặt luôn và ngay sau câu nói này khoảng bao nhiêu % ạ ?

minck

Xe container
Cụ chủ e hỏi tỉ lệ xe cẩu có mặt luôn và ngay sau câu nói này khoảng bao nhiêu % ạ ?
Tỷ lệ này em dám chắc là 0,0000001%, Vì lý do cẩu xe là gì ??? Nếu cụ không vi phạm LGTĐB. Cái tỉ lệ này là tỷ lệ còn lại của lũ cướp.
Xin hỏi cụ một câu: Cụ thuộc diện nhìn thấy XXX là xoắn quẩy hay cụ là xxx vào OF nằm vùng để "ném bom khói" đấy?????

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Dám hỏi cụ học hết lớp mấy à, tiếc k ghi dc âm. Tưởng cứ có tí tuổi, tí quyền là dc phát âm bừa bãi
Xxx giờ láo quá
Bảo luôn nhìn anh và vị trí làm việc của anh có thể giả nhời nhanh là tối thiểu hơn anh một cấp

Chỉnh sửa cuối:

Bùi Minh Tiến

Xe buýt
2 VC Cụ khá quá, học tập 2 Cụ Mợ thôi!