[Thảo luận] XXX ở Vũng Tàu thấy phạm luật nhưng vẫn giơ tay chào !

hoangyenF430

Xe tăng
cụ đi xe biển xanh 80 thì khủng rồi . nhất cụ đới :21:

Latte

Xe tăng
Vụ này em thấy dễ hiểu ,giống như đố quốc gia dám bắn hạ AriForce One , có bom nguyên tử đáp lễ ngay:21::21:

Chỉnh sửa cuối:

PICKUP

Xe tải
Tự nhiên có một chủ đề để bốcphéting trong ngày nghỉ.Vui ghê.

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Chả là e với ông già vào Sài Gòn công tác,đây là lần đầu tiên e đi miền Nam. Xe cơ quan biển 80B có còi và đèn chớp theo tiêu chuẩn. Sau khi đi tắm mát ở Vũng Tàu, trên đường về Sài Gòn đi qua 1 khu nội thị , tốc độ giới hạn 50km/h . Chắc phía trước có XXX nên các xe chạy chậm rì nối đuôi nhau

Sát trước mặt là 1 em Transit đang chuẩn bị vượt 1 em Altis , chú tài của ông già em rồ ga vượt trái luôn cả 2 em kia cùng 1 lúc . Quả đúng thật :77: Đằng trước là 1 chốt XXX có độ 3 chú , 2 chú đang tiến ra giữa đường gậy gộc tư thế rất là hùng hổ . Em thì quen thói đi xe máy ẩu hay bị bắt nên nhìn thấy XXX là nghĩ mình bị tóm rồi . Nhưng chú tài còn cao tay hơn, nháy pha và tiếp tục tăng tốc . Chuẩn bị mà XXX vẫn không tránh thì bật còi và đèn . Các bác biết sao không ạ , 2 XXX đứng hẳn sang 2 bên giơ tay lên mũ chào (c)

Sau đó e quay lại nhìn thì thấy 2 em Transit và Altis kia đã bị tóm lại hết :^) . Thế có phải tại xe của e mà làm hại đời 2 xe kia không ạ, e dốt luật giao thông nhưng mà trong trường hợp này thì chắc là như vậy đấy :)

Hà Nội 80b đỗ sai hay là vượt đèn đỏ cũng tóm, nhưng mà trong Nam thì bó tay , vì trong Sài gòn chỉ có 7 cơ quan có xe 80B thôi ạ . Đó là Vp CP,Vp TT,VP Quốc hội, VP chủ tịch nước, VP TW Đảng, Tòa tối cao, Kiểm sát tối cao và Bộ CA. Nên theo giải thích của chú tài là XXX nhìn thì tự hiểu là nên chào .

Em là mem mới , lần đầu post bài để chia sẻ cùng các bác có gì không phải xin được lượng thứ (c)(c)(c)
Ông già của cụ mới lên chức hả ? hay mới đc phân xe ? Hay là mượn xe ???? Hoặc đi nhờ xe *-), Chuyện này có gì lạ lùng đâu ? Mà kể cũng lạ, mấy thằng xxx vũng tàu nó cũng echo :D , gặp mấy thằng Thanh Hóa thì CC nó ấy :)):)):))

hieuanh

Xe tải
Biển xanh 80B cũng tuỳ thuộc từng ông CA thôi. Gặp đồng chí dở hơi thì thổi hết, làm hết. Cơ quan em cũng biển 80B. Một hôm đi bị xxx thổi. Đồng chí XXX nghiêm chỉnh giơ tay chào lái xe xong đi xuống cửa sau chào cụ sếp trưởng đang ngồi ghế sau và bảo: "Em chào bác, lái xe của bác chạy quá tốc độ. Em xin phép bác cho em làm việc". Thế là sếp thôi kệ. Chú lái xe bị thu bằng mấy hôm sau xuống nộp phạt rồi lấy bằng về.

phihungvov

Đi bộ
ông này nghênh ngang nhỉ? Người nhà nước đàng hoàng ai lại thế! tôi cũng 80b đây, có bao giờ xử sự thế này đâu

viet_hung

Xe tải
Biển xanh 80B cũng tuỳ thuộc từng ông CA thôi. Gặp đồng chí dở hơi thì thổi hết, làm hết. Cơ quan em cũng biển 80B. Một hôm đi bị xxx thổi. Đồng chí XXX nghiêm chỉnh giơ tay chào lái xe xong đi xuống cửa sau chào cụ sếp trưởng đang ngồi ghế sau và bảo: "Em chào bác, lái xe của bác chạy quá tốc độ. Em xin phép bác cho em làm việc". Thế là sếp thôi kệ. Chú lái xe bị thu bằng mấy hôm sau xuống nộp phạt rồi lấy bằng về.
Thế này thì luật với nghiêm chứ

CyberCar

Xe hơi
Bac co hang khung roi con gi:))

B_e

Xe điện
Nghe khó tin nhờ, khệnh kinh :21: Dưng mà em có 80B em cũng thế, không những thế, em còn lấy tay chỉ trỏ XXX cho sợ vãi mật ra ấy :))

tit

Xe tải
Năm ngoái em đi nghệ an với ông bạn là em trai phó bí thư tỉnh nhà. Đến Quỳnh lưu bị bắn tốc độ, gọi về cho ông anh, nói thế nào xxx cũng không nghe, Cuối cùng phạt 2 triệu, giấy tờ ưu tiên quen biết cho lấy ngay hôm sau (thay vì 1 tuần). "Sợ nhất là mấy ông công an Nghệ an"

buituananh_as

Xe điện
Cụ có vẻ thích đùa nhỉ. Xe của bác Mạnh đi thì đều có xe dẫn đoàn đàng hoàng, chứ không có chuyện 1 xe đi về như thế đâu ạ. :^). Thứ 2 nữa là càng xe khủng thì càng ít chạy sai luật (trừ phi có xe đi trước mở đường...) vì chạy sai luật đồng nghĩa với kém an toàn.
em đâu có đùa..Bác về quê mà, với lại xxx đó có tí vote nên hơi máu..bác cứ nói như em bịa..hichic nhà em đâu có dám:6: bác vote xin lôi em đi

phuonglinhlinh

Xe buýt
:mad::mad::mad:

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mạn phép AE OF, em mời chủ thớt ly vang... ĐỎ chúc mừng cái!

Phú Ông

Xe container
Mựa cái bọn biển 80 này (xin lỗi cụ chủ thớt nhá!) - là chạy láo nhất trên đường đấy, bọn này nó dẫm đạp lên luật pháp, chẳng coi ai ra gì cả!:6:

Thôi em làm tạm 1 câu cho đỡ!:102:
Nói thêm lại chẳng hay ho gì!:ohmy:

Thắng_Lacetti

Xe máy
Xe cơ quan em biển 80B, em lướt liên tục, nhưng cũng chả đến nỗi vi phạm trắng trợn để các xxx thổi còi đâu... he he he !!! Nhìn chung là biển gì đi chăng nữa thì cũng phải tôn trọng luật, tôn trọng anh em đang đi trên đường chứ!!!

mocmeo_02

Xe buýt
Nghe khó tin nhờ, khệnh kinh :21: Dưng mà em có 80B em cũng thế, không những thế, em còn lấy tay chỉ trỏ XXX cho sợ vãi mật ra ấy :))
Chuyện này cũng không khó tin lắm đâu. Có lần em đi xuyên việt trên xe 16 chỗ ngồi chỉ có biển A (biển xanh) và hộp đèn ưu tiên trên nóc thôi (đèn ko bật), em thấy bác tài thường xuyên vượt quá tốc độ (không quá nhiều lắm đâu) nhưng không vượt đèn đỏ lần nào. Hầu như qua trạm xxx nào cũng đều thấy bác tài và xxx giơ tay lên mũ chào rất chi là thân thiện. Việc này có đó các bác ạ.

Lada1207

Xe tăng
E cứ tưởng việc gì, chẳng có gì hay ho cả, vượt đèn đỏ kiểu đó E xếp vào loại hơi ngu ạ, coi thường tính mạng của mình và người khác.
kính Mod đóng cái thớt này lại là vừa

sontung1987

Xe hơi
Mựa cái bọn biển 80 này (xin lỗi cụ chủ thớt nhá!) - là chạy láo nhất trên đường đấy, bọn này nó dẫm đạp lên luật pháp, chẳng coi ai ra gì cả!:6:

Thôi em làm tạm 1 câu cho đỡ!:102:
Nói thêm lại chẳng hay ho gì!:ohmy:
Đồng ý kiến với ý kiến của bác, xin lỗi bác chủ thớt nhá, nhưng em nhìn thấy cái xe nào biển xanh là em...khinh khinh *-) Đi đứng thì láo, không coi ai ra gì. Mà xe xịn thì em coi thường nữa, xe xịn phải lắp biển trắng chứ lắp biển xanh mất hết giá trị.

omho_89

Xe đạp
tự dưng cuối tuần hầu các cụ ném đá giấu tay được 1 phát, các cụ phải cám ơn em chứ (b)

Xe bác Mạnh nếu ko phải công việc thì cần gì có xe dẫn đường , thế nên đi 1 mình dễ bị XXX địa phương tóm là đúng rồi

Thì e đã bảo là còn tùy trường hợp, tùy hứng XXX, nhưng trong miền nam XXX vui vẻ hơn miền bắc . Thế thôi cuối tuần có chuyện vui thì chia sẻ đâu có gì mà các bác chê là khệnh hay tinh vi?? Bởi vì do tài xế chứ do người ngồi trên xe đâu??