[Thảo luận] XXX ở chân cầu Long Biên bắt lỗi ..."thái độ"

Cụ sai vì cụ vượt đèn vàng, *** nói cụ có thể ghi vào BB là cụ vượt đèn vàng vì họ biết ghi thế cụ vẫn sai. Còn cụ hiền quá nên nó hành tỏi cụ sang kho bạc nộp thôi chứ cố xin thêm là nó trả giấy tờ đấy. Lần sau cụ :((:((:(( to vào, nó chán nó trả luôn.

smile188

Xe hơi
Phải công nhận là cụ hiền quá, nhũn quá xxx lại lấn tới, cụ cứ rắn lên, mạnh miệng vào, cái gì mình đúng mình cãi đến cùng, phải em quả này đố phạt được em.

honda

Xe buýt
Trường hợp của cụ chủ thớt là sai luật, XXX không nắm rõ luật nên cụ thoát.
Trong luật GTĐB - Điều 10: Khi đến giao lộ, nếu bật tín hiệu đèn vàng mà bánh xe của cụ đã qua vạch trắng thì cụ được phép đi tiếp, nếu chưa đến vạch thì cụ phải dừng. Khi bánh chưa đến vạch mà có đèn vàng mà cụ vượt thì bị khép vào tội không tuân thủ tín hiệu điều khiển.

Toyota Celica

Xe container
Bẩm cụ gì ở trên
Đèn vàng nó có giá trị của nó , ai cũng biết xanh đi đỏ dừng ( trẻ con lớp 1 )
Còn vàng thì nhìn thấy trước thì dừng , đi qua rồi thì đi nốt
Đèn vàng nó là khoảng thời gian ngắn để những phương tiện đã đi qua vạch lúc đèn xanh đi nốt , không làm cản trở giao thông cho các làn vuông góc đi .
Cụ nói ko có tác dụng gì thì mời cụ xem lại logic và luật nhé

Tóm lại
Nhìn thấy vàng - chuẩn bị vàng thì nên dừng , cố 1 2s nhanh 1 - 2 phút mất thời gian mất tiền --> không nên bon chen
Đi qua vạch rồi mà đèn mới vàng thì nhanh chóng đi nôt qua ngã tư để không cản trở giao thông

xahanoi

Xe đạp
túm lại cụ quá hiền cụ nên đọc nhiều hơn ở Of

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp của cụ chủ thớt là sai luật, XXX không nắm rõ luật nên cụ thoát.
Trong luật GTĐB - Điều 10: Khi đến giao lộ, nếu bật tín hiệu đèn vàng mà bánh xe của cụ đã qua vạch trắng thì cụ được phép đi tiếp, nếu chưa đến vạch thì cụ phải dừng. Khi bánh chưa đến vạch mà có đèn vàng mà cụ vượt thì bị khép vào tội không tuân thủ tín hiệu điều khiển.
Dưng mờ cái lũ du thủ du thực đứng đường kia có bao giờ nó thừa nhận người ta đã vào chốt đèn thì mới có đèn vàng đâu.
Bao giờ chúng nó chả chụp mũ vượt đèn đỏ. Rồi cả 1 lũ bậu sậu ăn theo xxx là xe ôm, cửu vạn, hàng nước làm chứng gian nữa chớ.
Nói chung là cứ phải lo thân.
Không phải là trò xanh còn 3s, 5 s đã dừng để mà gây tắc đường. Đó là trò tiểu nhân.
Lo thân bằng cách nếu không có lý do chính đáng thì nhất quyết không đưa giấy tờ xe. Sẵn sàng làm to chuyện. Để dân xúm lại, để tắc đường. Xxx nó sợ điều này nhất.
Lo thân bằng cách ghi âm, chụp ảnh, ghi video.
Rủng rỉnh thì làm con x driven ghi lại hành trình, hàng tung của xxx.

hieuanh

Xe tải
Cụ này hiền quá, chú cháu éo gì? Anh- Tôi, hoặc nếu nó tỏ thái độ lấc láo thì Ông- Tôi, nó Mày- Tao thì mình cũng Tao- Mày.

nguyenphan80

Xe tăng
Trình bày nhiều thế bạn ơi , nó là cái *** gì mà phải sợ nó thế . Sai thì chịu phạt sao cứ phải cúi mình nhỉ . Đã là thằng đàn ông phải ngạo nghễ chứ lỵ ! Nghe bác nói thế thì nó khệnh đúng rồi . Chán quá

CAP_bl

Xe điện
Lạ thật, nếu đã sai thì chấp nhận nộp phạt, nếu không sai thì phải làm đến nơi chứ.
Bác chủ thớt vào giao lộ rồi mới có đèn vàng hay có đèn vàng mà bác vẫn vào - trường hợp 2 là bác sai nhé.

thaptothanh13

Xe tải
Chán quá!!
XXX bây giờ đã biết 1 số "chiêu" của anh em mình nên cũng tìm cách để "hóa giải".
Nhà nước pháp quyền gì mà quan và dân cứ vờn nhau qua lại như mèo chuột thế nhỉ????

Billduy

Xe tăng
Xã hội bây giờ cụ ra đường phải biết 2 điều:
điều 1: xxx luôn luôn đúng
điều 2: nếu thấy xxx sai thì xem lại điều 1

dapvocaydan

Xe điện
Cụ gì nói đèn vàng là phải dừng lại thì làm cũng giống đèn đỏ à. Thế thì dùng cái đèn vàng làm quái gì cho tốn xiền.
Cụ chủ lành quá nên bị bắt nạt ạ

potter.nguyen

Xe buýt
cụ hiền quá đấy ạ. Gặp em mà xxx chơi bài cùn em cũng chí phèo luôn. Cầm mựa nó điện thoại bật ghi âm ghi hình lên. Có đi đâu em lẵng nhẵng đi theo. Nó không lạy em hơi phí :))

pupil

Xe điện
Riêng cái tít của cụ là đáng được uống bét nhè rồi chửa cần xem nội dung !:D Vote cụ!

Cahtra2008

Xe tăng
Lần sau thì bác cứ ghi âm lại cuộc nói chuyện với xxx rồi dọa lại,vì nếu xxx mà mày tao là không đúng rồi

Mazda3CB

Xe tăng
Thái độ à? Thái độ gì?
Mọa, chúng nó lại quên chúng nó là đầy tớ của nhân dân và ai đang trả lương cho chúng nó rồi.
Cụ chủ thớt hơi lành. Phải e thì ngô ra ngô, khoai ra khoai

hoang_huds

Xe máy
chúc mừng cụ đã lấy được giấy tờ nhé! lấy được giấy tờ ngay là may rồi cụ ạ.

thangktvta

Xe tăng
XXX đây, ghi âm, quay phim rồi tôi vẫn cứ giữ giấy tờ đấy? Làm gì nào? Có ông trên OF này còn chụp được ảnh nhận hối lộ của mấy thằng đệ tôi đấy, có làm được gì với đống ảnh đó chưa?

supersanhdieu

Xe buýt
cụ chủ thớt có phải đi Yarit ko? sáng nay em đi qua thấy cụ bị giữ lại và thấy cụ đỗ xe bên trái đường, riêng lỗi đỗ xe trái đường cụ đã bị xử vì tội dừng đỗ sai quy đinh(em từng bị bắt thêm lỗi này tại Móng cái)+ thêm lỗi ko chấp hành tín hiệu đèn. E thấy cụ có tranh cãi với xxx một lát rỗi cũng thấy cụ đỗ sang đường, em vội đi làm, đường đông với lại ko biết là ng nhà mình, nếu ko e cũng dừng xe xuống để tham gia với cụ. xxx chỗ này khá trắng trợn, anh em nhà mình phải cảnh giác nhé. nếu lỗi 50/50 và có ý định xin thì mềm từ đầu còn nếu ko thì nên nộp phạt vào kho bạc cho nó đỡ bức xúc

Chỉnh sửa cuối: