[VHGT] XXX nói YES, em nói NO; XXX nói GO, em nói TALK

azzA

Xe tải
Vod cụ ah, em rất kết cách xử lý thẳng thắn thế này

antygirls1

Xe máy
quả đấy mà bác chạy lại xe lấy chai lavie ra vừa nói chuyện vừa uống thì vô đối thôi rồi :))

binhcan

Xe buýt
vote bác, mình cũng phải cố học hỏi bác, nhưng căn bản mình lại hay phạm luật, hix hix

inovavgj

Xe container
cụ chủ được đấy , dưng mà file ghi âm chưa thấy chưa tin đc

Duong_Anh

Xe buýt
hôm nay em mới đọc được vụ này, kính nể bác quá đi

ngthinh

Xe hơi
Ngoài lề chút : @ cụ xedieu ! Chữ ký của cụ nguy hiểm quá ! :P

czechonline

Xe điện
Chào các bác, thế là 3 năm nay, em chạm trán với xxx 4 lần mà không mất tiền lần nào. Em không dùng giải pháp gọi điện cho người thân, không dùng 50/50 (tức là khung phạt chia đôi), thậm chí có lần em đồng ý nộp phạt nhưng xxx vẫn không phạt. Thế là em giỏi, phỏng ạ? Em cứ nhận trước cho đỡ mang tiếng khiêm tốn.=P~=P~=P~

Hàng ngày, em làm trục đường Nguyễn Trãi, có 2km nên không va chạm gì nhiều. Thỉnh thoảng đi đường Phạm Hùng- Phạm Văn Đồng, đi đứng rất qui củ, nên nhìn đội 6 bắt láo mà em căm lắm. Cũng tính mấy lần làm cho ra nhẽ nhưng quả thực em với sếp đội đó biết nhau nên em không làm. May thay, đợt rồi có bác bắt lỗi đội 6 làm cho ra ngô ra khoai nên GTCC phải sơn lại biển phân làn. Anh em đi lại có phần thoải mái hơn.

Ấy vậy mà trời không chiều lòng người, vẫn bắt em phải đối đầu với đội này.

Trưa nay, em đi đón mẹ em ở bển về. Lúc về đến giao ngã 3 Phạm Văn Đồng-Hoàng Quốc Việt, thì có chú xxx trạc 30 chỉ cạp nong vẫy em lại. Xe em mờ tịt, bề ngang bé tí, đi lọt thỏm ở làn giữa, vạch 3 bên thì em xoạc chân may ra mới tới, đèn xanh dững 20 giây. Đang tốc độ 40, chú chỉ em suýt nữa thì va phải cạp nong, hiệu lệnh quá gấp và với tốc độ như vậy, em hoàn toàn vút đi mà không bị cản trở gì nhưng tự tin vào việc đi đúng của mình, em giảm tốc signal phải để dừng xe. Khoảng cách cũng tầm 30m, đủ để em bật ghi âm lên.

Em phủ đầu luôn: đề nghị anh chào lại.
XXX: tôi chào anh rồi, anh muốn chào thế nào nữa?
Em: Anh chào không đúng điều lệ, vừa đi vừa chào.
XXX: Tôi chỉ đứng chào khi gặp chỉ huy, còn người thường thì tôi vừa đi vừa chào đấy.

Ah, đồng chí này chưa biết mình ghi âm nên nói láo.

Em: anh cho tôi biết tôi phạm lỗi gì?
XXX (hơi ngập ngừng): anh phạm lỗi đè vạch sơn.

Hê hê, đ/c này vậy là ban đầu chắc định bắt lỗi sai làn ngày xưa nhưng gặp đối tượng cứng nên bịa.

Em: tôi không đè vạch. Đề nghị anh cho tôi xem bằng chứng.

XXX đi vòng quanh, em vừa đi theo vừa gí mobile để thu âm. Chú này biết nên mời em qua làm việc với sếp.

Em: tôi không việc gì phải đi theo anh, anh mời sếp anh lại đây làm việc với tôi.
XXX: thì tôi mời anh ra làm việc.

Em ra gặp đồng chí kia, ước tính 5 sọi, đen và to con. Đồng chí đề nghị cho xem giấy tờ.

Em: tôi không có lỗi và vì vậy các anh không có cớ dừng xe tôi lại. Nếu kiểm tra hành chính, các anh cần phải kiểm tra theo chuyên đề. Đề nghị cho tôi xem.

XXX trẻ: chúng tôi chỉ phải trình chuyên đề cho sếp chúng tôi. Người dân không có quyền xem.

Em: Tôi là dân, có quyền yêu cầu các anh!

Sau đó, chú xxx già kia ôn tồn phân tích đi trên đường có thể có đúng có sai, rồi xin lỗi (hình như vậy, để sau em nghe lại) nhưng em vẫn bắt buộc chú trẻ kia phải xin lỗi em vì có tình huống chú này chạy vòng quanh, em nói thì chú đòi không có bằng chứng chứng tỏ như vậy. Như vậy là rất không thành thật. Em nhấn mạnh việc này khá nhiều và yêu cầu chú xin lỗi vì em đã nói lỗi nhận định thì chỉ cần xin lỗi là xong. Tuy nhiên, trước mặt sếp, chú này cứ quanh co bảo em nói thế không đúng.

Ngoài ra, liên quan tới việc đòi bằng chứng (liên quan tới việc vi phạm và việc em nói chú trẻ tiếp công dân không đúng phép) em có nói nếu cần thì sẽ đứng ở đây 1 tuần để "chụp" các anh. Chú xxx già bảo em như thế là hèn. Ô hô, người dân giám sát xxx thì bị cho là hèn.

Thêm nữa, em nói tôi là thành viên của OF, trước đó "chúng tôi" đã viết bài về các anh nên các anh cẩn thận. Nếu các anh còn bắt sai đúng vào người của chúng tôi thì các anh sẽ lên TV và báo chí.

Trong quá trình nói chuyện, xxx cứ muốn em đi nhưng em cứ ở lại bảo nói chuyện cho vui đã, may cho họ là có mẹ em đi cùng và gấu gọi không em cứ ở lại chơi tiếp vì càng nói thì xxx càng thiệt.

Trong lúc cao hứng, em lỡ lộ ra chuyện em và sếp các chú này biết nhau nhưng vì nể nên em không làm to chuyện từ lâu nhưng nay thì không thể đừng được nữa. Biết thế, chú xxx tỏ vẻ như là người nhà, hẹn hôm nào gặp nhau nhưng em không thèm bắt chuyện, nói luôn "những người như anh, tôi khinh như mẻ".

Giờ em phải lên lớp nhưng cũng đã xác định từ đầu khi xuống xe là sẽ cho đội này một bài học. Em sẽ viết đơn, gửi đội 6 đề nghị họ trả lời những việc xảy ra trưa nay. Em sẽ bám vào cuộc nói chuyện mà em ghi âm rất rõ để bắt họ trả lời. Vì trong băng ghi âm có tên người khác nên em chưa biên tập lại được, giờ lên lớp phát đã. Trước khi gửi đội 6, em sẽ đưa lên đây để các bác góp ý giùm.
Chủ đề cũ nhưng mà cái dòng chữ đỏ này không hiểu có trong luật VN ko mà cụ dám bật ? Ở nước ngoài thích là họ kiểm tra chẳng cần lý do gì cả , em nghi đoạn này cụ chém gió quá .

Nicolas1980

Xe tải
Vuốt cụ chủ 1 phát.

Các cụ làm kinh quá, thảo nào đợt trước thấy bảo đấu thầu cung đường PH - PVĐ giá rẻ hẳn đi. Thêm mấy nhát nữa thì có khi đợt tới chú xxx nào dính phốt, thay vì việc về cà số với cả cấp biển lại bắt ra đứng đoạn này thì bỏ mợ >:D<
Đứng đường vs Cà số với cấp biển :chưa bít ếch nào nhiều thịt hơn đâu cụ ợ :D

SPL

Xe container
Cụ định làm gì đội 6 đây, cẩn thận sứt mẻ tình cảm với sếp đội rồi nó bảo nhân viên đội với các đội khác ghi biển xe cụ, cứ bám theo mà giã là cụ mệt đấy =))

bth8888

Xe hơi
Cu kinh nghiem thia ........sr em go bang phone .

cuongscb

Xe tăng
Thứ nhất là e đồng ý.
Thứ nhì là em đề nghị bác sửa lại câu chữ. Bác nói như này thì khác gì nói chó, mà lũ chó xóm em đâu có đến nỗi mất dạy như thế.
Em thich câu này quá cơ, em nói thật các cụ cú so mấy thằng xxx này với chó, con milu nhà em nó mà nghe thấy nó giận nó bỏ ăn mấy ngày thì chết em đới :(

sontsc

Xe máy
Hiện giờ đứng bắt ở big C lỗi 2 bánh rẽ không xi nhan cụ nhé!
XXX đường PH giờ quay sang bắt 4B đè vạch và 2B sai làn. Sắp tới không hiểu còn trò gì nữa không.

mrtuanthanh

Xe tải
Hôm nào cụ định ra đấy uống nước, cụ hô hào anh em. Người bộ ấm chén, người bao thuốc, em làm cái điếu cày, anh em ta ra đấy ngồi đàm đạo oánh cờ tướng hê hê

casagiatho

Xe đạp
Hi, đấy là do bác chắc chắn rằng mình ko có lỗi, chứ bình thường anh em đi đôi khi ngờ ngợ, nếu rắn ngay từ đầu như bác, chẳng may mình sai thật thì xxx lại thừa thắng xông lên, cho rằng mình chống người thi hành công vụ, rồi lại đi tù 9 tháng (như cái em gì vừa tát xxx) thì toi.

neo8840

Xe tải
chúc mừng cọ đã chiến thắng,đây là bài học vô giá cho anh em đó cụ
Thank cụ nhiều

cowboyhn

Xe buýt
hay, e khoái cụ đấy

customer

Xe tải
Vote cụ phát, phải cho bọn xxx này biết tay, chuyên gia ăn mặn và xin đểu

theo ngu ý của em thì Cụ sửa lại mấy câu đầu là : Gửi phòng CSGT hà nội - đội CSGT số 6