[Thảo luận] XXX nói mỗi trường hợp vi phạm giao thông xxx được 30% số tiền đấy?các bác trả lời hộ

letu

Xe máy
tối nay 19h30',em đi qua ngã tư trần hưng đạo và ngô quyền thì bị 2 chú xxx bắt.ra khỏi xe em mới biết bị bắt vì chưa bật đèn pha.xxx nói tội chưa bật pha nộp phạt 1tr2,nhưng thôi ghi cho em tội bật đèn pha nhưng chưa đủ sáng nộp phạt 700,em nói khó khăn,các xxx bảo mỗi trường như thế này các xxx cuối ngày được trích 30% số tiền nộp phạt ghi trong biên bản,xxx bảo em đây chú tính đưa bao nhiêu cho nhanh gọn,cuối cùng em đưa 300k.các bác cho em hỏi bọn xxx nói thế có đúng kg?

anhtho

Xe ngựa
Có trời mà biết chú ấy nói đúng hay sai. Nhưng một điều chắc chắn là cái 300k kia các chú xxx ấy cũng không được tiêu một mình đâu.

haucom

Xe tải
Người đi ô tô bị phạt đối với hành vi:

- Sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị (phạt 200k - 400k);
- Không sử dụng đủ đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn, sử dụng đèn chiếu xa khi tránh nhau về ban đêm (400k - 600k);
- Chạy trong hầm đường bộ không sử dụng đủ đèn chiếu sáng hoặc sử dụng đèn chiếu xa (600k - 1tr)
Em nghỉ mức phạt của bác ở khoảng 600k đối với đô thị bình thường, còn áp dụng với đô thị đặc biệt như HN và TP HCM thì mức phạt gấp đôi hoặc gấp 3. Em thấy có chú trong TP HCM bảo đi tối quên không bật đèn bị bay mất 6tr + li thân với vợ mất 1 tháng, không biết có đúng hay không ?

raklei

Xe điện
Theo Nghị định 146/2007 của Chính Phủ :

Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:

k) Không sử dụng đèn chiếu sáng về ban đêm hoặc khi sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn;
Nó đúng hay sai không quan trọng, quan trọng là cụ cứ nộp phạt theo đúng luật.
Cứ thích nhanh nhẹn, chả thấy gọn tý nào cả mà bị ăn thịt lừa rồi.

Chỉnh sửa cuối:

haucom

Xe tải
Nó đúng hay sai không quan trọng, quan trọng là cụ cứ nộp phạt theo đúng luật.
Cứ thích nhanh nhẹn, chả thấy gọn tý nào cả mà bị ăn thịt lừa rồi.
Đã tính vào khu đô thị, và khu đô thị loại đặc biệt chưa bác, hay là trên đường đi liên tỉnh bình thường thôi a?

Rua huy to

Đi bộ
Kính các bác,

Em đề xuất là anh em OF không cho chúng nó ăn uống gì cả. Chứ cứ một đứa XXX ăn rồi sau này bọn này cứ thế măm măm thôi.

Thích thì bố đi nộp phạt. Thà mình làm sai luật mà chúng nó không ăn uống được gì. sau này lâu ai cũng thế thì chúng nó chán không thèm ăn bẩn nữa đâu ạ.

Đây là thiển ý của em . Em đi mà dính lỗi thì cứ lập biên bản, đúng thì ký. Nộp phạt như bình thường. Chúng nó được hưởng 30% thì chúng nó cũng không ăn được nhiều như ăn của anh em mình đâu ( Nếu chơi bài 50-50)

trienchieu12

Xe tăng
Cụ chủ thớt chả biết phân biệt thế nào là pha cos nhỉ .

Neo scooter

Xe tải
Chả biết mức phạt có đúng không, chứ bị áo vàng phạt thì mất tiền là đúng rồi, mà áo vàng có tiền đút túi cũng đúng luôn:(

Matizcoi

Xe cút kít
có lần dừng đèn đỏ xxx còn ra soi xem đèn biển số sau có đủ sáng nữa hay ko mới hay ...

3_banh

Xe điện
có 2 kiểu nộp phạt, một là cụ đút tiền thì nó ăn cả (tất nhiên phải về nộp quan trên, nhưng em ko nghĩ cố định được giữ 30% đâu, nghe giang hồ đồn đại là quan trên nó khoán 1 ngày về nộp mấy củ, còn lại thì nó xơi), kiểu 2 là cụ nộp vào kho bạc thì chẳng ăn được đồng nào đâu, em thề. Kể cả cụ ký biên bản mà đưa tiền cho nó (nhiều xxx tốt ghê, toàn bảo để tí anh hoặc anh nhờ thằng xe ôm đi nộp thay) thì cũng coi như là đút tiền thôi, biên bản nó trồng được mà.

Truongcb86

Xe tải
Theo như thông tin nội bộ em được biết thì xxx được hưởng 70% sản phẩm đứng đường ạ. Chỉ có 30% là vào ngân sách nhà nước thôi.

Tiểu kê

Xe tăng
Cụ này nói quá chuẩn. Nó không tính theo % đâu mà nó tính khoán mối ngày phải nộp bao nhiêu biên bản về đồn, bao nhiêu tiền nộp sếp. CÒn biên bản thì đúng là chúng nó trồng đc thật.

anchibui

Xe điện
Em thấy 2 xxx bắt cụ chủ thớt chia $ ở quán cafe đấy! (Tẹo nữa em Pos ảnh)
Hôm trước, em ngồi xe thằng bạn (cũng là Ofer), dính lỗi chèn vạch ở Điện BP. Dí tờ 200K, xxx cầm, bọn em lên xe chẩn bị đi, liền bị vẫy lại, hạ kính tưởng xxx đòi thêm hóa ra ông mãnh bảo "Ông anh đổi cho em tờ này, rách mép như này khó tiêu lắm"

Tribute

Xe container
tối nay 19h30',em đi qua ngã tư trần hưng đạo và ngô quyền thì bị 2 chú xxx bắt.ra khỏi xe em mới biết bị bắt vì chưa bật đèn pha.xxx nói tội chưa bật pha nộp phạt 1tr2,nhưng thôi ghi cho em tội bật đèn pha nhưng chưa đủ sáng nộp phạt 700,em nói khó khăn,các xxx bảo mỗi trường như thế này các xxx cuối ngày được trích 30% số tiền nộp phạt ghi trong biên bản,xxx bảo em đây chú tính đưa bao nhiêu cho nhanh gọn,cuối cùng em đưa 300k.các bác cho em hỏi bọn xxx nói thế có đúng kg?
Cụ lại bị xxx hù rồi, lỗi không bật đèn chiếu sáng từ 600 đến 800. Lỗi không đủ đèn có 300 đến 500.
Cái vụ 30% là Cơ quan CSGT được trích lại từ Kho Bạc, chứ không phải chú xxx ấy được hưởng.

oto.giacmoxa

Xe điện
Kính các bác,

Em đề xuất là anh em OF không cho chúng nó ăn uống gì cả. Chứ cứ một đứa XXX ăn rồi sau này bọn này cứ thế măm măm thôi.

Thích thì bố đi nộp phạt. Thà mình làm sai luật mà chúng nó không ăn uống được gì. sau này lâu ai cũng thế thì chúng nó chán không thèm ăn bẩn nữa đâu ạ.

Đây là thiển ý của em . Em đi mà dính lỗi thì cứ lập biên bản, đúng thì ký. Nộp phạt như bình thường. Chúng nó được hưởng 30% thì chúng nó cũng không ăn được nhiều như ăn của anh em mình đâu ( Nếu chơi bài 50-50)
Tôi cũng có ý nghĩ như cụ, nhưng hôm qua toi đã là thủ phạm hối lộ xxx.
Cũng như cụ chủ thớt, lúc khoang 7.00 tôi đi đến 1 ngã tư. Lúc đó tôi đã bật đèn, nhưng không chú ý là chỉ bật đèn cốt mà không bật đèn pha, nhưng nhìn trên táp lô thì thấy bật đèn, vì vướng 1 chị đèo 2 con nhỏ giữa đường nên không qua được phải chờ đền đỏ. Lúc đó chú xxx trẻ măng gọi tôi vào. Lúc đầu tôi xác định nếu phạm lỗi mình sẽ nộp kho bạc.

Chsu đó phán phạt 700 , giữ bằng 15 ngày (nói láo thế mà mặt vẫn tỉnh bơ). tôi hỏi văn bản, chú ấy đưa tờ hướng dẫn phạt, vì tối nên tôi chỉ nhìn thấy phạt 700 nên tôi nghĩ là chú xxx này nói đúng. Nghĩ lại 15 ngày không có bằng phải xa lìa vợ 2 nên cũng ngai.

Tôi nói là lỗi nay nhẹ thôi, vì tôi đã có ý thức phải bật đề khi trời tôi, nhưng do mới lái Camry thấy báo đèn sáng nên chủ quan không nhìn xem pha đã bật chưa. Nếu lỗi hoàn toàn không bật đèn tôi sẽ đi nộp kho bạc ngay, nhưng đây lỗi chí là do xe mới thôi nên toi xem là lỗi nhẹ. Cuối cùng cũng mất 200K.

Sau khi nghe các cụ nói là không phải giữ bằng, tôi thấy coi khinh bon thi hành pháp luật lại ngang nhiên lừa bịp người dân, nhưng cũng tự trách minh là không nắm vững luật.

Từ nay đi đâu tôi cũng trang bị nghị định 34 để phòng bị, tôi nghĩ các cụ cũng nên làm vậy.

MINA

Xe buýt
Tôi cũng có ý nghĩ như cụ, nhưng hôm qua toi đã là thủ phạm hối lộ xxx.
Cũng như cụ chủ thớt, lúc khoang 7.00 tôi đi đến 1 ngã tư. Lúc đó tôi đã bật đèn, nhưng không chú ý là chỉ bật đèn cốt mà không bật đèn pha, nhưng nhìn trên táp lô thì thấy bật đèn, vì vướng 1 chị đèo 2 con nhỏ giữa đường nên không qua được phải chờ đền đỏ. Lúc đó chú xxx trẻ măng gọi tôi vào. Lúc đầu tôi xác định nếu phạm lỗi mình sẽ nộp kho bạc.

Chsu đó phán phạt 700 , giữ bằng 15 ngày (nói láo thế mà mặt vẫn tỉnh bơ). tôi hỏi văn bản, chú ấy đưa tờ hướng dẫn phạt, vì tối nên tôi chỉ nhìn thấy phạt 700 nên tôi nghĩ là chú xxx này nói đúng. Nghĩ lại 15 ngày không có bằng phải xa lìa vợ 2 nên cũng ngai.

Tôi nói là lỗi nay nhẹ thôi, vì tôi đã có ý thức phải bật đề khi trời tôi, nhưng do mới lái Camry thấy báo đèn sáng nên chủ quan không nhìn xem pha đã bật chưa. Nếu lỗi hoàn toàn không bật đèn tôi sẽ đi nộp kho bạc ngay, nhưng đây lỗi chí là do xe mới thôi nên toi xem là lỗi nhẹ. Cuối cùng cũng mất 200K.

Sau khi nghe các cụ nói là không phải giữ bằng, tôi thấy coi khinh bon thi hành pháp luật lại ngang nhiên lừa bịp người dân, nhưng cũng tự trách minh là không nắm vững luật.

Từ nay đi đâu tôi cũng trang bị nghị định 34 để phòng bị, tôi nghĩ các cụ cũng nên làm vậy.
Bác giải thích lại đoạn trên cho em với.Không lẽ luật VN đi buổi tối trong phố phải bật "Pha"?????
Nếu bác hiểu và làm đúng như trên,em e rằng bác sẽ còn bị phạt nữa.

letu

Xe máy
Kính các bác,

cám ơn các bác,em cũng đồng tình với bác,lần sau rút kinh nghiệm chứ có thói quen này mình lại tiếp tay cho bọn xxx ăn tiền của dân,,mà chính mình cũng phải chấp hành tốt luật giao thông để kg cho bọn xxx có cơ hội ăn tiền đc.

letu

Xe máy
Cụ lại bị xxx hù rồi, lỗi không bật đèn chiếu sáng từ 600 đến 800. Lỗi không đủ đèn có 300 đến 500.
Cái vụ 30% là Cơ quan CSGT được trích lại từ Kho Bạc, chứ không phải chú xxx ấy được hưởng.
đúng như cụ nói thì đau quá cụ à.chính xác em bị mấy thằng xxx bắt lúc chưa đến 20h vì lúc đấy em đưa gấu nhà em đi xem phim giao lộ định mệnh ở rạp tháng tám mà(20h phim bắt đầu chiếu mà).xin lỗi các bác nhưng đúng là mấy thằng chó thất đức,nó lừa mình mới đau.
rút kinh nghiệm lần sau phải học kĩ luật giao thông.bọn xxx thất đức quá!