[Thảo luận] xxx ngã tư Tôn Đức Thắng-Cát Linh bắt láo

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Bác ngó lại phụ lục H2 ạ
a) Vạch số 1.1. Phân chia 2 dòng phương tiện giao thông đi ngược chiều nhau, xe không được đè lên vạch.

XXX mà nói thế bác bảo chú quay về học lại trung cấp đi :))
Xin được hỏi ngu: vạch trắng, rộng 10cm, chia đường thành hai làn cùng chiều là vạch mấy chấm mấy? Có được đè lên không?

Matizcoi

Xe cút kít
Đói quá hoặc bị sếp ép chỉ tiêu nên lại làm ẩu rồi ....

anhtho

Xe ngựa
Có xxx núp ở đâu đó báo hay chính chú xxx chỉ gậy nhòm xe cụ chủ rồi ra bắt nhỉ các cụ ? Nếu đứng xa thế thì làm sao mà nhìn kỹ được xe có đè vạch liền hay không. Chắc bắt lỗi rẽ trái mà cụ chủ đi làn giữa, theo kiểu: đi thẳng làn giữa, rẽ phải làn phải. Như thế thì làm gì có biển báo nào, làm gì có mũi tên nào. Chắc chú xxx này hay đứng ở một ngã tư nào đó có đầy đủ vạch vôi rồi biển báo và hôm nay đứng hộ thằng bạn chỗ này vẫn cứ tưởng đứng chỗ cũ :).

vùng ven đô

Xe buýt
Vâng vậy cháu mời cụ đọc kỹ lại quy chuẩn VN số 41 phụ lục H ạ. Đối với đoạn đường có tốc độ từ 60km trở xuống thì vạch liền phải rộng 10cm VÀ là vạch kẻ giữa tim đường, phân chia 2 luồng xe lưu thông ngược chiều nhau thì mới cấm đè lên cụ nhé. Ở các ngã 3 ngã tư có vạch liền phân cách làn rẽ trái và làn đi thẳng các cụ không bị cấm đè nhé. Nói cái gì cũng nên có sách vở dẫn chứng điều luật để tránh mất tiền ngu cho xxx do không nắm rõ luật các cụ ạ
Nói như cụ thì vạch liền ở ngã ba cụ chủ thớt đi qua, xe mình đc phép đè vạch liền hở cụ?

ltrphuc

Xe tăng
Nói như cụ thì vạch liền ở ngã ba cụ chủ thớt đi qua, xe mình đc phép đè vạch liền hở cụ?
trong QCVN 41 nói được đè khi cần thiết đối với vạch 1.2. Ngoài ra chỉ cấm đối với vạch 1.1 như cụ đã xem đó, không cấm có nghĩa là được làm

mn2t

Xe điện
Xin được hỏi ngu: vạch trắng, rộng 10cm, chia đường thành hai làn cùng chiều là vạch mấy chấm mấy? Có được đè lên không?
Cái này theo em biết có 02 loại thì phải:
1. Vạch số 35, chia làn ở nơi giao lộ, đường hẹp: cấm chuyển làn nhưng được đè vạch
2. Cái giống 1.1 ở ngã tư chia các làn (tạm gọi thế) cũng không thấy cấm đè, chỉ cấm chuyển làn bác ạ.
Luật chỉ cấm đè vạch 1.1 chia 2 chiều đường thôi.

longlinh

Xe hơi
Em đi chỗ này toàn ép sát vào làn bên trái để rẽ trái nên chưa bị xxx hỏi thăm lần nào. Xe em không có cam nên khó có bằng chứng được như cụ chủ

tienlq

Xe buýt
Em không nghĩ như thế, mọi người đều có ý thức bảo vệ bản thân thì xxx không làm gì được, có cam hay không cũng thế thội
Tiếc rằng một số người có suy nghĩ rằng: Cứ xxx dừng xe là kiểu gì cũng mất tiền
nên mới nuôi béo xxx
Em đi chỗ này toàn ép sát vào làn bên trái để rẽ trái nên chưa bị xxx hỏi thăm lần nào. Xe em không có cam nên khó có bằng chứng được như cụ chủ

Kara_men

Xe buýt
Tất nhiên đoạn đấy ai chả muốn đi sang làn trái, vừa được hưởng ưu tiên rẽ trái vừa thông thoáng (kể cả người đi thẳng cũng thích né sang đấy ạ) nhưng có cụ không thạo đường, có cụ vì đông quá không ép sang trái được, có cụ đổi ý giữa chừng (như em có lần định đi thẳng ghé chợ Đoàn Thị Điểm, xong đổi ý quay về TĐT trước), thế là bị tóm.

Dark Man

Xe buýt
Cụ nào mất tiền vì lỗi ntn thì toàn là chết vì thiếu hiểu biết :|

tienlq

Xe buýt
À giờ thì em đã hiểu, thằng xxx đó định quy kết (láo) cho em tội sai làn, nhưng luống cuống thế quái nào lại nói nhầm là tội đè vạch liền.
Nhưng cũng may là nó nói nhầm chứ nó bảo em đi sai làn là chắc chắn ăn chửi rồi đấy