[Thảo luận] XXX nam hồng!

nghiathang

Xe tăng
Đoạn này trước đây là đoạn E đi làm hàng ngày, Nói để mọi người dễ hình dung nhé.
Phía trước cái ngã tư này chịu sự ảnh hưởng của cái biển phân làn theo phương tiện, xe con đi làn sát dải phân cách, xe tải xe khách đi làn 2.
Trước ngã tư này khoảng 150 m có cái biển 411, 2 làn sát dải phân cách là đi thẳng, làn thứ 3 rẽ phải, Theo E nghĩ, sau cái biển phân làn này thì xe đi thẳng được đi bất kể làn nào trong 2 cái làn sát dải phân cách.
Sau ngã tư này khoảng 20m là 1 chốt xxx đứng và sau đó khoang 50m lại có 1 biển phân làn theo phương tiện.

Cụ chủ bị vin ngay sau ngã tư, tức là trong khoảng chịu tác dụng của biển 411 và chưa tới cái biển phân làn theo phương tiện, thế nên là xxx bắt sai.

Cụ chủ có thể tìm nick havu trên này và xin tư vấn.

DHT06

Xe tăng
Đi sát bên trái, xxx quan niệm cụ sai làn! Đi sát bên phải, làn đường này dành cho xe rẽ phải, cấm dừng đỗ trên đó ạ! Em xin hết!

pocket

Xe buýt
Cụ chuyển làn sau biển thì phải cãi ngay, giờ đưa lên đây thì nước non gì nữa. Biên bản ký rồi, bằng chứng chuyển làn sau biển 411 không có, chịu. Nộp phạt thôi.

Biểu dương cụ ko chọn phương án 50/50.

minck

Xe container
Không có hình ảnh, ko có cam hành trình...BB đã lập rồi thì bây giờ có cãi vào mắt ...các cụ bẩu có đúng ko ???

bmwl7

Xe tải
Đoạn này trước đây là đoạn E đi làm hàng ngày, Nói để mọi người dễ hình dung nhé.
Phía trước cái ngã tư này chịu sự ảnh hưởng của cái biển phân làn theo phương tiện, xe con đi làn sát dải phân cách, xe tải xe khách đi làn 2.
Trước ngã tư này khoảng 150 m có cái biển 411, 2 làn sát dải phân cách là đi thẳng, làn thứ 3 rẽ phải, Theo E nghĩ, sau cái biển phân làn này thì xe đi thẳng được đi bất kể làn nào trong 2 cái làn sát dải phân cách.
Sau ngã tư này khoảng 20m là 1 chốt xxx đứng và sau đó khoang 50m lại có 1 biển phân làn theo phương tiện.

Cụ chủ bị vin ngay sau ngã tư, tức là trong khoảng chịu tác dụng của biển 411 và chưa tới cái biển phân làn theo phương tiện, thế nên là xxx bắt sai.

Cụ chủ có thể tìm nick havu trên này và xin tư vấn.

em cũng nghĩ giống cụ.

1. Ý kiến của em là xxx sai cụ ạ. Một ví dụ tương tự để so sánh là ở ngã 3 Xã đàn- Phạm Ngọc thạch, hướng đi Ô chợ dừa ---->cửa chui Kim Liên. Khi đó 4b đi thẳng vẫn đi vào làn 3 mà làn này xxx vẫn có thể gọi là làn của 2b, theo biển phân làn từ phía ô chợ dừa ( phân làn này hết hiệu lực khi gặp 411 Kia). Có vài cụ OF vẫn cãi thắng nhiều lần :
http://www.otofun.net/threads/392550-van-la-nga-ba-xa-dan-pham-ngoc-thach-clip-mo-ta-ky-cho-cac-cu-de-hinh-dung
http://www.otofun.net/threads/388778-can-than-nga-3-xa-dan-pham-ngoc-thach/page4

2. Trở lại đường cao tốc NB- bắc TL, cụ khi cãi với xxx (cố bắt sai làn theo phương tiện) là nếu tôi đi 2b, tới ngã tư này, tôi muốn đi thẳng thì tôi có được đi vào làn giữa (làn mà xxx chỉ cho xe tải/xe khách chạy...) không? Hay tôi cứ phải đi ở làn sát phải này để rẽ phải sang NH, rồi vòng lại...

3. Theo như phân làn từ đầu phía NB, như ý kiến xxx thì chẳng có 4b nào được rẽ phải ở ngã 4 này, vì phải đi vào làn 3 của 2b :
http://www.otofun.net/threads/363632-tin-vui-nga-tu-nam-hong-thay-doi-lan-duong

Chỉnh sửa cuối:

Ob3xuT

Xe điện
cụ pốt bài thiếu thông tin quá mọi người tư vấn cho rất mệt
cụ phải đưa đầy đủ thông tin thì mới xác định đâu ra đâu chứ

nhà cháu đọc thớt và kéo hết các bài thì vẫn có 1 chỗ không hiểu thế này. cụ đang đi từ Nội Bài về Hà Nội
(mặc kệ cụ là khách >9 hay <9 chỗ), cụ đang chạy làn giữa bon bon (chắc chắn ko sai làn vì làn giữa cho cả 2 loại này đi mà), đến ngã tư tại sao cụ lại ko chạy thẳng tiếp luôn mà phải xinh nhan sang trái để rồi vẫn đi thẳng? :|
em cũng ko hiểu giống cụ luôn :D

Nganha75

Xe buýt
Xxx bắt đúng nếu:

1. không có biển phân làn theo hướng đi trước ngã tư.
2. qua khỏi ngã tư mà cụ chủ kg trở vào làn trong bên tay phải( vì làn ngoài cùng bên trái là dành cho xe con, hết ngã tư là hết hiệu lực của biển phân làn theo hướng đi, nếu có).

Trong trường hợp này em đoán cụ chủ bị lỗi ở tình huống 2.

Chỉnh sửa cuối:

binhnhatddp

Xe đạp
bác bị bắt là đúng. làn sát dải phân cách là làn dành cho xe con, bác xe 16 chỗ phải đi vào làn giữa dành cho xe con- xe khách- xe tải. khi nào vượt thì mới đc đi vào làn sát dải phân cách rồi lại trở về làn giữa như cũ.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
bác bị bắt là đúng. làn sát dải phân cách là làn dành cho xe con, bác xe 16 chỗ phải đi vào làn giữa dành cho xe con- xe khách- xe tải. khi nào vượt thì mới đc đi vào làn sát dải phân cách rồi lại trở về làn giữa như cũ.
Phân tích như bác là chuẩn. Em mời bác 1 ly !

Hắc Ín

Xe tăng
em cũng nghĩ giống cụ.

1. Ý kiến của em là xxx sai cụ ạ. Một ví dụ tương tự để so sánh là ở ngã 3 Xã đàn- Phạm Ngọc thạch, hướng đi Ô chợ dừa ---->cửa chui Kim Liên. Khi đó 4b đi thẳng vẫn đi vào làn 3 mà làn này xxx vẫn có thể gọi là làn của 2b, theo biển phân làn từ phía ô chợ dừa ( phân làn này hết hiệu lực khi gặp 411 Kia). Có vài cụ OF vẫn cãi thắng nhiều lần :
http://www.otofun.net/threads/392550-van-la-nga-ba-xa-dan-pham-ngoc-thach-clip-mo-ta-ky-cho-cac-cu-de-hinh-dung
http://www.otofun.net/threads/388778-can-than-nga-3-xa-dan-pham-ngoc-thach/page4

2. Trở lại đường cao tốc NB- bắc TL, cụ khi cãi với xxx (cố bắt sai làn theo phương tiện) là nếu tôi đi 2b, tới ngã tư này, tôi muốn đi thẳng thì tôi có được đi vào làn giữa (làn mà xxx chỉ cho xe tải/xe khách chạy...) không? Hay tôi cứ phải đi ở làn sát phải này để rẽ phải sang NH, rồi vòng lại...

3. Theo như phân làn từ đầu phía NB, như ý kiến xxx thì chẳng có 4b nào được rẽ phải ở ngã 4 này, vì phải đi vào làn 3 của 2b :
http://www.otofun.net/threads/363632-tin-vui-nga-tu-nam-hong-thay-doi-lan-duong
Có 1 số cụ hình như không đọc hết các các thông tin comment chỉ đúng 1 phần. Cá nhân em thấy phân tích như cụ bmwl7 và cụ nghiathang là đầy đủ và chuẩn nhất. Kết luận nếu xxx bắt cụ đúng giữa ngã 4 là xxx sai.

PhamQuangThanh

Xe tải
Em cũng nghĩ như nhiều cụ là vẫn phải theo phân làn của tuyến đường này nhưng đọc thớt này thì lại hiểu ra và mở mang được nhiều điều nhưng ..... tại sao xxx lại cố tình không hiểu nhỉ? vì em thấy như thế này thì rõ là xxx sai chứ cụ chủ không sai, cụ chủ bị hớ cái là đã ký biên bản và công nhận thì cái này xoay hơi khó nhưng vẫn xoay được nếu nghe xxx giải thích thì kiểu gì cũng mâu thuẫn nên cụ chủ làm tới cùng thì khả năng chiến thắng vẫn cao.

Ngựa hoang.66

Xe tải
Em cũng nghĩ như nhiều cụ là vẫn phải theo phân làn của tuyến đường này nhưng đọc thớt này thì lại hiểu ra và mở mang được nhiều điều nhưng ..... tại sao xxx lại cố tình không hiểu nhỉ? vì em thấy như thế này thì rõ là xxx sai chứ cụ chủ không sai, cụ chủ bị hớ cái là đã ký biên bản và công nhận thì cái này xoay hơi khó nhưng vẫn xoay được nếu nghe xxx giải thích thì kiểu gì cũng mâu thuẫn nên cụ chủ làm tới cùng thì khả năng chiến thắng vẫn cao.
Mất vài trăm cũng không nhiều,giữ bằng 30 ngày cũng không quan trọng.Nhưng em buồn là mình thực hiện đúng luật mà vẫn bị cái sai đè nén,ngay trong thớt này cũng chỉ là 50/50. Em rất biết ơn các cụ,kể cả không đồng nhất với em và mong mod đóng lại thớt này bởi em sẽ đi nộp phạt và không còn ý kiến gì dù trong lòng vẫn còn ấm ức!

xe thủng lốp

Xe container
Chắc gì cụ đã đúng ạ :D
Mất vài trăm cũng không nhiều,giữ bằng 30 ngày cũng không quan trọng.Nhưng em buồn là mình thực hiện đúng luật mà vẫn bị cái sai đè nén,ngay trong thớt này cũng chỉ là 50/50. Em rất biết ơn các cụ,kể cả không đồng nhất với em và mong mod đóng lại thớt này bởi em sẽ đi nộp phạt và không còn ý kiến gì dù trong lòng vẫn còn ấm ức!

Car_Dream

Xe tải
Hôm nay em đi NB-HN đi vào làn sát giải phân cách tại ngã 4 nam hồng bị xxx thổi và giữ bằng.xe em 16 chỗ nhưng trước khi vào ngã tư em đã nhìn và thấy biển 411.Các cụ xem giúp em đúng sai thế nào?
ngoài biển 411 em thấy đường này còn có biển phân làn xe cơ giới, làn cụ đi là dành cho xe con cụ ợ. xe của cụ làn giữa.
Biển nó như này. Em chưa biết chỉnh size ảnh nên hơi to.

Chỉnh sửa cuối:

windys

Xe tăng
Em nghĩ cụ chủ thớt đúng. Cái biển 411 trước ngã tư Nam Hồng (có phải ngã 4 mà rẽ đi Đông Anh không nhỉ ? qua cầu Thăng Long rồi)cho làn ngoài cùng sát phân cách là cho phép đi thẳng. Nhưng khi qua ngã tư, cụ phải chuyển về là giữa để vào đùng biển cụ Cardream vừa post lên.

xxx bắt láo.

anhtho

Xe ngựa
Em nghĩ cụ chủ thớt đúng. Cái biển 411 trước ngã tư Nam Hồng (có phải ngã 4 mà rẽ đi Đông Anh không nhỉ ? qua cầu Thăng Long rồi)cho làn ngoài cùng sát phân cách là cho phép đi thẳng. Nhưng khi qua ngã tư, cụ phải chuyển về là giữa để vào đùng biển cụ Cardream vừa post lên.

xxx bắt láo
.
Em chả hiểu cụ nói gì nữa. Cụ bảo mầu đỏ, nghĩa là cụ chủ đi sai vì cụ chủ đi làn sát trái, nhưng sau đó lại nói mầu xanh.

WHITE TIGER

Xe container
Hôm nay em đi NB-HN đi vào làn sát giải phân cách tại ngã 4 nam hồng bị xxx thổi và giữ bằng.xe em 16 chỗ nhưng trước khi vào ngã tư em đã nhìn và thấy biển 411.Các cụ xem giúp em đúng sai thế nào?
Xe 16 chỉ được đi ở làn giữa,Chuyển làn ở đường này phải có xi nhan,chuyển ra rồi vượt nhanh lại phải chuyển vào.Đường đã cấm rẽ trái ở làn ngoài cùng bên trái.Muốn rẽ trái thì đi làn trong cùng bên phải và rẽ phải rồi quay đầu lại đi thẳng sang bên kia.Cụ bị tóm rồi,chia buồn,em có khi đã biết nhưng vẫn còn bị tóm nữa là

windys

Xe tăng
Em chả hiểu cụ nói gì nữa. Cụ bảo mầu đỏ, nghĩa là cụ chủ đi sai vì cụ chủ đi làn sát trái, nhưng sau đó lại nói mầu xanh.
Vì trước ngã tư có biển 411 phân làn theo hướng, làn ngoài cũng sát giải phân cách cho phép đi thẳng, sau khi qua ngã tư, cụ chủ lại phải về làn giữa để chấp hành cái biển 411 phân làn theo phương tiện vì xe cụ chủ thớt là xe 16 chỗ mà.

Cụ chủ thớt hoặc cụ nào up lại cái ảnh 411 trước ngã tư lên đây là rõ ràng mà. Nếu có mũi tên chỉ đi thẳng ở làn sát giải phân cách thì xxx sai. Nếu k có biển 411 phân làn theo hướng thì cụ chủ thớt sai vì phải chịu hiệu lực của 411 phân làn theo laoij xe.