[Thảo luận] XXX Lê Văn Lương - KDT làm trái với thông tư 45 - BCA !!!

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Xe cụ có gương ko ạ ? Thôi lần sau cụ cứ dừng lại xxx bắt lỗi gì. Nếu cụ chắc chắn ko lỗi gì thì xuống xe "chiến" thôi ạ ^^
Xe e không gương cụ ạ, tội gì mất 90k :D

mai.thanh10

Xe container
Cụ giống em cái khoản cứ ngồi lên xe là giấy tờ đầy đủ . em hơn cụ cái khoản em có thêm gương nữa :))
Vâng em cũng giống cụ. Đầy đủ 2 chiếc :D. Đề nghị cụ chủ về lắp gương vào, an toàn mà đỡ phiền phức.

tatuan

Xe hơi
em ủng hộ cụ chủ, phải cứng rắn thế để xxx biết dân cũng có người nắm luật!

unknown.king

Xe tăng
em nghĩ là cụ cứ cứng, không nộp. kệ chứ. tội gì

vam

Xe buýt
trừ cái câu " ..có bao nhiêu xe sao anh không bắt..." ra thì tất cả cụ chủ đều xử lí chuẩn. Em rơi vào trường hợp cụ em cũng làm thế. Lúc nào em cũng chuẩn bị sẵn 2 lít để nộp phạt không gương và không bảo hiểm rồi mà bao năm nay chưa phải nộp xu nào.

linhyeu305

Xe hơi
Em: (Đang vội thì chớ,lại còn bắt lỗi vớ vẩn,em mới điên chứ) Đồng chí xem ở cái Hà Nội này bao nhiêu xe ko gương mà lại bắt xe em?
Nói thật em rất ghét cụ nào nêu ra cái lý do vớ vẩn này. Việc của mình là cứ chấp hành quy định, còn người ta kô chấp hành là việc của người ta.

quangdevil

Xe hơi
Vấn đề là lỗi không gương chỉ được xử phạt kèm khi mình mắc 1 lỗi nào đó. Chứ ko thể thấy ko gương gọi lại phạt được.

ACE check lại nhé
vậy em thấy dân phòng bắt người không gương đầy đường là sai hả cụ ( có đội mủ, ko vi phạm luật - chỉ mỗi ko có gương nhé ! )
tiện nhắn chủ thớt lắp cái gương vào nhé !
voku cụ

Binh_dep_trai

Xe tải
Rõ là XXX làm 1m của cụ còn giè nữa , chả có kho bạc nào hết :))

anhthu2013

Xe máy
Chả là chiều nay em đang đi ở Khuất Duy Tiến, đến ngã tư giao với Lê Văn Lương chờ đèn đỏ, lúc đấy có 2 XXX đang đứng ở giữa đường, gần đến đèn xanh thì:

XXX1 ra chỉ cạp nong, chào 1 cách có lệ:mời em xuống xe xuất trình giấy tờ
Em: Có việc gì mà em phải xuất trình?
XXX1: xe em không có gương
Em: (Đang vội thì chớ,lại còn bắt lỗi vớ vẩn,em mới điên chứ) Đồng chí xem ở cái Hà Nội này bao nhiêu xe ko gương mà lại bắt xe em?
XXX1: em cứ xuống xe xuất trình giấy tờ ,đầy đủ thì a cho đi nhắc nhở thôi
Em: (Thái độ) Đây, giấy tờ em đầy đủ, lỗi này nhắc nhở nhau thôi chứ a phạt làm gì
XXX1 nghe xong có vẻ khó chịu: thế em muốn phạt chứ gì, OK a phạt luôn (tay đưa giấy tờ cho XXX2 già hơn)
Em:OK em nộp phạt luôn (lỗi này 90k sao phải xoắn :P)

XXX2 cầm giấy tờ chui vào bốt lập biên bản: Lỗi này của cháu 90k, chú lập biên bản cháu ra kho bạc nộp rồi về đây chú giả đăng kí xe cho.
Em: Chú làm thế không được,thông tư 45 nói rất rõ những lỗi dưới 200k là xử phạt xé biên lai tại chỗ, chỉ trừ trường hợp cháu ko mang tiền mới làm thế thôi, chú xem lại thông tư đi.
XXX2: Nhưng chú chỉ đc phát biên lai 50k nên không phạt tại đây được.
Em: Cái đấy cháu không biết, cháu yêu cầu nộp phạt tại đây luôn.
XXX2: Lại nói lại câu vừa nãy
Em: Cháu đã nói rồi đấy là việc của các chú, cháu ko biết, cháu chỉ nộp phạt tại đây.
XXX2: (ghi xong biên bản đưa em ký) cháu ký vào đây rồi ra kho bạc nộp.
Em: Nếu chú vẫn bắt cháu ra kho bạc nộp thì cháu sẽ ghi ý kiến là chú làm trái với thông tư 45 nhé?
XXX1 đi vào bốt phán :nhìn mặt mũi sáng sủa thế mà không chấp hành à, vừa nãy em xin a 1 câu thì a đã cho đi rồi.
Em: Em ko cần xin, em dám bỏ gương thì dám nộp phạt chứ làm sao.
XXX2 hạ giọng: Thôi bây giờ cháu đưa chú thêm 10k là 100k , nhờ xe ôm ra kho bạc nộp, thôi cháu kí vào đây.
Em: (đang vội, mà xử lí thế cũng đc nên đồng ý) OK , cháu chỉ kí nếu nộp phạt tại đây thôi đấy.
XXX2: ừ, thôi cầm đk xe đi đi, mà cháu không giữ biên lai nhé vì nhờ người nộp hộ mà.
Em: OK ko quan trọng, chào 2 đồng chí cháu về.

Kính các cụ, Thật ra em cũng không hiểu cách xử lý đấy cho lắm, chả lẽ đc nhờ người không quen biết gì nộp hộ thật ạ? Hay là XXX ăn 100k đấy? NHưng em đã kí vào biên bản lỗi không gương rồi cơ mà @@ :-?:-???? Các cụ cho ý kiến ạ
xe em là e chẳng bao giờ lắp gương, hnay thì biết cãi rồi. có điều cụ bảo là "Đồng chí xem ở cái Hà Nội này bao nhiêu xe ko gương mà lại bắt xe em?" là e e sẽ bảo là "thế chú có bao giờ bắt đc hết cá trong ao ko" hehe nói vui với cụ thôi. chứ lỗi ấy cho xxx 90k cho nhanh

quangdevil

Xe hơi

Binh_dep_trai

Xe tải
Đấy là em đoán thế , còn cái biên lai sẽ mang cho cụ nào số đen đi sau cụ :))

phanhtay

Xe hơi
em cũng có lần giống cụ chủ bị dừng xe chỉ vì lỗi ko gương. Nhưng em ko mang giấy tờ nên phải nhịn xx.
Em cũng muốn hỏi thêm các kụ là XX có được phép dừng xe nếu như chỉ mắc mỗi lỗi ko gương mà ko vi phạm gì ko...

Bỏ gương ra chẳng phải vì sành điệu hay gì, tuy nhiên các cụ cũng biết cái gương nó vướng thế nào ở bãi đỗ xe..Cho ra cho vào vài phát là gương lại quay lỏng lẻo.. Em trung bình cứ 1,2 tuần lại phải lôi cà lê ra vặn lại gương cho vợ.. phiền toái lắm.

Kin9games

Đi bộ
Ơ em tưởng trước có cái luật nào. công an ko được bắt lỗi không gương cơ mà nhỉ!

son_milano

Xe hơi
Ơ, e nhớ lat lỗi ko gương nếu ko vi phạm kèm với các lỗi khác thì xxx ko đc vịn vào chứ nhỉ?