[Thảo luận] XXX lao ra giữa quốc lộ bắt xe và hậu quả

Dep_Rach

Xe hơi
Nghe cụ chủ tả khiếp quá, sợ chú 2B kia đi thì khổ thân !

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Chú 2 bánh đang giãy như thế dù có vi phạm luật giao thông đường bộ thì em nghĩ chắc xxx phải gọi ngay 115 thôi, để lâu chú kia có mệnh hệ gì chắc mấy chú xxx cũng rách chuyện.
Em là em đoán thế ạ

phonghamy

Xe điện
hoa thanh quế là thế, mong muốn lá rau má to như lá sen. khổ vì tiền đấy mà. :-??

oojimioo

Xe tăng
e dự là xxx ôm người quằn quại là để tiền đỡ tung ra đấy ạ, khổ thân chú 2b đi ko chịu đội mũ trốn chui trốn lủi

Còm

Xe tải
e dự là xxx ôm người quằn quại là để tiền đỡ tung ra đấy ạ, khổ thân chú 2b đi ko chịu đội mũ trốn chui trốn lủi
Không tham được ạ, có gì thì tha cho người ta :D

19B- 000.85

[Tịch thu bằng lái]
mai e cũng đi Thanh Hóa đây, thấy mọi người miêu tả xxx Thanh Hóa mà e thấy sợ sợ ko biết có bị vi phạm gì ko nữa, nghe đồn xxx thấy xe nào cũng vẫy

ha.taan

Xe hơi
Bọn này sợ cụ làm chứng vụ tai nạn do chúng nó gây ra nên đuổi cụ đi. Thật ko biết gọi bọn nó là loại gì.x-(
theo e mợ nói như thế là ko đúng. xxx đuổi chủ thớt đi để tránh ách tắc giao thông,người ta làm cả đời chứ ko làm ngày 1,ngày 2, thấy đồng đội bị như thế xác định là nghỉ và đưa đi cấp cứu,còn về phần thanh niên kia đã xác định phá luật là phải chấp nhận nộp phạt.xxx cõ người tốt và người xấu,ko ai là hoàn hảo cả,đừng nhìn họ vs ánh mắt tiêu cực như thế .

NoWD

Xe Cứu Trợ
Qua chuyện này và từ kinh nghiệm bản thân, em đề nghị các bác nào là CA hoặc có người nhà là CA nên đề nghị TC kỹ thuật thực hiện đề tài cấp bộ về an toàn cho cảnh sát gt đang thi hành công vụ như sau "Công cụ hỗ trợ cho csgt: hình nộm & ray trượt".
Mô tả nôm na là các đ/c nên để (gần chỗ các đ/c đanh thi hành công vụ) một cái ray mềm di động được trên ray có hình nộm (kiểu như hình các cô tiếp viên mà các hãng hàng không hay làm), khi cần bắt/dừng xe thì kéo cho cái hình nộm nó chạy ra giữa đường (một anh "cá" mập -khi đang tức giận- hoặc một chị "cá" thần tiên xinh đẹp -khi vui-), anh/chị cầm dùi cui chặn xe lại. Giả sử nó có đâm vào thì chỉ hỏng cái hình nộm và cái ray thôi, các đ/c còn co thời gian té.
Mà đấy là giai đoạn 1 của đề tài, nếu áp dụng thành công ta tiếp giai đoạn 2, tức là nâng lên làm đề tài cấp nhà nước, ví dụ như có cái remote để đầy cho hình nộm chạy ra thay cho hình nộm kéo bằng cơm. Không khéo lại đoạt giải thưởng ếtch xi em chứ chả chơi :)).

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Mấy thằng choai choai này phải cho nó thế mới đáng đời, chỉ khổ xxx bị đâm oan. Cụ chủ thì may không bị nó táng vào.

musso2000

Xe tải
nghe cụ tả xxx bay tung lên nghe cứ nhẹ như quả bóng bay kinh quá cụ ạ

Ngoc Phan XLS

Xe container
theo e mợ nói như thế là ko đúng. xxx đuổi chủ thớt đi để tránh ách tắc giao thông,người ta làm cả đời chứ ko làm ngày 1,ngày 2, thấy đồng đội bị như thế xác định là nghỉ và đưa đi cấp cứu,còn về phần thanh niên kia đã xác định phá luật là phải chấp nhận nộp phạt.xxx cõ người tốt và người xấu,ko ai là hoàn hảo cả,đừng nhìn họ vs ánh mắt tiêu cực như thế .
Cụ có biết điều lệnh của xxx quy định rất rõ về động tác ra hiệu lệnh dừng phương tiện đang tham gia GT để xử lý vi phạm là như thế nào không???

Vụ này mà làm tới cùng thì xxx là kẻ có lỗi nặng nhất!

Em không cổ súy cho việc vi phạm Luật GT và cũng biết là thi thoảng có xxx tốt! Nhưng trường hợp điển hình này là đáng lên án cách làm việc của xxx!

MB E250

Xe tải
Qua vụ này mới thấy xxx trong mắt người dân thật xấu.

Nghếch

Xe tăng
địa phận xã Đại Lộc, Hậu Lộc, Thanh Hóa đoạn đường vạch liền và tốc độ 50
Chỗ này chỉ bắt lỗi đè vạch thôi, tốc độ vẫn 80. Hạn chế 50 ở QL1 trên địa bàn TH chỉ có ở: Bỉm Sơn, Hà Trung, tpTH, Quảng Xương, Còng.

clay87

Xe máy
vui quá là vui :))

Tribute

Xe container
Lý do cụ đưa ra việc đuổi cụ chủ đi tránh tắc đường là bao biện. Xe cụ chủ là 1 trong những hiện vật của hiện trường vụ việc, lẽ ra phải giữ nguyên vị trí để chụp ảnh, vẽ sơ đồ hiện trường. Ko có hiện trường và người làm chứng, chúng nó đổ diệt cho cậu TN kia chống người thi hành công vụ, cố tình đâm vào CSGT thì khốn nạn. Em chả bênh gì cậu TN kia ko đội mũ BH, tuy nhiên hành vi đuổi cụ chủ đi khi tai nạn xảy ra là hành vi của bọn khốn. Kể cả nếu ko cần giữ xe cụ chủ làm hiện trường thì có thể chụp ảnh hoặc vẽ lại vị trí xe khi xảy ra tai nạn rồi dùng xe đó đưa nạn nhân đi cấp cứu mới là người.

ha.taan

Xe hơi
Hiểu ra câu chuyện thế này: chú thanh niên đi xe máy không đội mũ bảo hiểm sợ xxx bắt, nên đi nấp sau xe em phía ngoài, chú xxx lao ra giữa đường để bắt xe em, lúc xe em tấp vào lề đường chú xxx vẫn đứng giữa đường, thanh niên đi sau không kịp tránh nên phi luôn vào xxx...và hậu quả như trên
nếu đọc những điều này e lại suy nghĩ -> vận tốc bác chủ thớt đi là 40~50km -> thanh niên kia cũng phải tầm ấy -> bị xxx vẫy -> vận tốc giảm ->tấp vào lề -> theo thói quen xxx khi vẫy đc 1 xe -> quay lưng lại vs đường và mặt hướng về phía xe tấp vào lề -> thanh niên kia đi kiểu gì mà lại đâm vào xxx nếu xxx đứng yên -> đã xác định né xxx thì làm gì có chuyện tông thẳng vào như thế -> bác chủ thớt nói có phần khó hiểu hoặc nói ko đúng sự thật. E chưa bao giờ thấy xxx bị tông vào khi đứng im cả.trừ khi họ đuổi hoặc người kia cố tình đâm vào.

fashion

Xe tăng
cứ bảo sao.các cụ nhờ :-<

250CGI

Xe tải
Khổ chú thanh niên kia.