[Thảo luận] XXX làm em tỉnh ngủ. Bắt láo lỗi sai làn trên cầu Thanh trì

xdthienha

Xe điện
Em là em cứ dí cái điện thoại vào mặt để đe dọa tâm lý của xxx.Chúng nó mà sai thì nhìn thấy cái điện thoại của em chúng nỏ rất sợ.:)).Có lần bắt em ở đường 5 vì lỗi sai làn mà em đã trình bày như cách của OF nhà mình nhưng nhất định ko thả em.Lại còn bảo :"các ông giỏi cãi cùn lắm".Em bảo được rồi,đã thế em đứng đây cầm điện thoại chơi với các anh đến khi nào hết ca trực thì thôi.Thế là phải thả em đi.Định bựa với ông ah,ông bựa lại.Ông mà cầm điện thoại đứng chơi thì đố chúng mày làm thịt được xe tải.hehe.

banhchuoi

Xe hơi
Điềm đạm mà vẫn đanh thép, vote cụ

ca_voi

Xe lăn
u
E: Cái thông tư này có từ năm 2009,em về trường học lại đi
xxx; Nhưng em ra trường từ năm 2010,từ đó đến giờ thay đổi nhiều rồi.
.
Vote cho câu trả lời của cụ và cười lăn với câu trả lời của XXX ( đúng là cái đồ đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm)

thanhbb

Xe tải
CHính xác là đoạn nào hả Cụ? có biển phân làn chỗ nào không a?
Cảnh báo các cụ xxx bắt láo lỗi sai làn trên cầu thanh trì,chiện của em như sau:
Trưa thứ 7 em đi từ Bắc giang về qua cầu Thanh trì, do hơi buồn ngủ 1 chút nên em xi nhan vào làn giữa đi chậm lại,đến hết dốc cầu em lại xinhan vào làn trái,từ xa đã có 1 xxx lao ra,em đoán là vẫy xe em,y như rằng 1 chú xxx trẻ giơ gậy chỉ thẳng vào xe em vẫy vào lề đường. Em vừa chuẩn bị giấy tờ vừa nghĩ chắc lại vịn lỗi sai làn đây và không quên nhìn lại đăng kiểm(xe em 12.10 này đến hạn đăng kiểm). Xuống xe quan sát thấy chỉ có 1 chú xxx trẻ.
xxx; chào anh,mời anh cho kiểm tra giấy tờ xe và bằng lái ( tay cầm gậy nhưng vẫn giơ chào)
E: E chào lại đi,em chào không đúng điều lệnh và anh bị lỗi gì
xxx; tay vẫn giơ gậy và chào như thế. Anh phạm lỗi đi sai làn đường
Em thấy xxx vẫn chào kiểu vừa giơ gậy vừa chào vội quay vào xe lấy cái thông tư 27 ra rồi nói;
Em: Lỗi sai làn em nói như thế là sai hoàn toàn,anh đi từ bên kia cầu sang không có cái biển phân làn,khi anh trở lại làn cũ có xinhan,ngày anh qua đây 4 lần sao a không biết chứ.
xxx: Chỉ tay nói đấy anh xem xe con nào cũng đi làn trong cùng ( m.ia vẫn cố tình ngu)
Em: Đây là chuyện người ta đi,còn anh đi theo biển báo và vạch đường, trên cầu có vạch đứt anh có quyền xinhan khi chuyển làn và em cố tình chào anh sai điều lệnh, em tay cầm gậy nhưng vẫn giơ lên chào,em xem thông tư 27 đây này. Em giở thông tư cho chú ấy xem mục tác phong khi làm việc với dân. xxx lúc này biết không nhằn được gì rồi xuống nước nói
xxx : anh làm việc ở đâu?
Em: Ở đâu không quan trọng,mà ở đâu còn lâu mới nói.
xxx; Anh em có gì không phải xuống nhắc nhở nhau làm gì anh bắt bẻ em chuyện chào nhau,trong trường em được học chào thế nào thì em ra thực hành thế, thế cái thông tư này có từ năm nào anh biết không?
Lúc này xxx không đả động gì đến lỗi đi sai làn mà cứ phân bua về cách chào với thái độ khó chịu
E: Cái thông tư này có từ năm 2009,em về trường học lại đi
xxx; Nhưng em ra trường từ năm 2010,từ đó đến giờ thay đổi nhiều rồi.
Em nghĩ sao cái thằng xxx này nó ngu thế cơ chứ( đúng là cái loại chạy tiền vào học 2 năm rồi nó cho ra đứng đường) em nói
E: Như vậy khi em đang học thì cái thông tư này đã có rồi, còn nếu đã thay đổi thì bọn anh cũng đã cập nhật thường xuyên, tác phong làm việc với dân trong thông tư là không thay đổi, anh chỉ nhắc nhở em làm việc cho đúng thôi. Em gọi anh xuống nhắc anh đi cẩn thận thì được,anh cảm ơn, bây giờ anh đi được chưa?
xxx; vâng mời anh đi ( cái mặt xxx vẫn còn nhăn nhó và lôi điện thoại ra bấm bấm)
Em cũng định ghi âm rồi nhưng nghĩ chú này còn trẻ,lỗi đơn giản để chiến đấu lại nên thôi không ghi âm nữa.
Dù sao thì cũng phải cảm ơn xxx ,nhờ xxx em tỉnh ngủ hẳn về nhà làm giấc ngon lành.

unknown.king

Xe tăng
hno vừa có 1 bác cảnh báo bắt lỗi vượt trên cầu xong, hnay cụ đã chiến rồi. ác thật. vote cụ

TuNam

Xe tải
Em cũng bị một quả tương tự, cũng phân tích tương tự như cụ. Trước khi chia tay em còn nói "tôi đi khắp đông tây chưa thấy có nước nào phân làn theo phương tiện trên xa lộ cả", đồng chí trung tá còn chữa ngượng "luật Việt Nam nó khác luật nước khác anh ạ". Em chán quá choảng cho một câu "Theo tôi luật giao thông Việt Nam hoàn toàn tương thích với luật các nước, chỉ có CSGT Việt Nam là khác thôi !..." Anh chàng nghe có vẻ cay ! Kết luận, CSGT biết cả nhưng cố tình làm bậy, không hiểu bao giờ mới hết cái nạn cướp ngày này !

Ob3xuT

Xe điện
"xxx; Nhưng em ra trường từ năm 2010,từ đó đến giờ thay đổi nhiều rồi." <--- thằng xxx này nó chịu khó ngu thật í cụ ạ, em đọc câu này mà chết cười =))

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thấy các cụ nặng về chào hỏi mà vẫn thành công nhỉ. Đang nói chuyện sai làn lại chuyển sang chào hỏi, thế mà vẫn thắc

vietran

Xe ba gác
Khi xxx hỏi: anh làm ở đâu?
sao cụ k trả lời: thế chú thích anh làm ở đâu?
cho nó õng ẹo nhỉ =))

đường ấy em hay lượn lờ đường trong ngoài mà chả thấy xxx hỏi, hôm qua về đến ngã tư Nguyễn Trãi, KDT lúc chiờ đèn xanh thấy mấy chủ trẻ măng cứ lượn lờ trc mũi cái xe tìm lỗi thắt dây an toàn, em bấm cho phát còi giật tửng cả người lên =))

buicongchuc

Xe ba gác
1. xxx này chỉ có một mình nên khẳng định luôn là đi tuần tra láo, không có trong kế hoạch.
2. xxx hoặc không hiểu luận, hoặc cố tình bắt láo.

Riêng cái 1. đã có thể gọi ngay cho số máy Hotline Cục CSGT ĐB hoặc BCA rồi. Mà có khi là xxx giả vì không có biển tên?!

Matizcoi

Xe cút kít
Hy vọng các bác khác cũng ngon lành như bác chủ thớt, chứ em dự 10 bác bị vịn lại, 3 bác được thế, còn 7 bác khác chuồi xiền ....

thule6

Xe điện
Nể cụ chủ thớt quá :D nhất là câu "ở đâu còn lâu mới nói" dưng em cũng đồ là cụ hơi có tý gió =))
Vodka cụ rồi nhé, cụ vui tính quá :)) (b)

hihodu

Xe tăng
úi giời xxx đi một mình thế này, không biết có phải hàng giả không cụ nhỉ. :D
Hàng xịn cụ nhé,có tên tuổi cấp hàm hẳn hoi,em dự chú này đứng đây bắt những lỗi như em và bắt xe máy đi vào đường dành cho oto.

hihodu

Xe tăng
Nể cụ chủ thớt quá :D nhất là câu "ở đâu còn lâu mới nói" dưng em cũng đồ là cụ hơi có tý gió =))
Vodka cụ rồi nhé, cụ vui tính quá :)) (b)
cảm ơn cụ ,nhận rượu của cụ mà em say quá,say nhưng không có tý gió nào cụ nhé :D

longmama

Xe điện
Sao Bộ Công An không bắt buộc CSGT trước khi ra đứng đường phải bắt buộc là ofer có số km từ 1000km trở lên hay ít nhất mỗi ngày phải comman OF 1h nhỉ, như thế sẽ nâng cao được nghiệp vụ và ít nhiều giáo dục được ít tư cách đạo đức. Có lẽ cụ nào là luật sư làm cái đơn đề nghị với Bộ CA có lẽ dù không được chấp nhận nhưng cũng phần nào báo với lãnh đạo Bộ hiện trạng của trình độ và tư cách đạo đức của CSGT hiện nay

vihali

Xe container
Sao Bộ Công An không bắt buộc CSGT trước khi ra đứng đường phải bắt buộc là ofer có số km từ 1000km trở lên hay ít nhất mỗi ngày phải comman OF 1h nhỉ, như thế sẽ nâng cao được nghiệp vụ và ít nhiều giáo dục được ít tư cách đạo đức. Có lẽ cụ nào là luật sư làm cái đơn đề nghị với Bộ CA có lẽ dù không được chấp nhận nhưng cũng phần nào báo với lãnh đạo Bộ hiện trạng của trình độ và tư cách đạo đức của CSGT hiện nay
Nó học xong lại phải có chứng chỉ OF nữa thì mới được đứng đường chứ nhỉ.

Nếu thế thì em sẽ bảo mấy chú xxx trả tiền công em chém gió trên OF được khối tiền. Hoặc bây giờ bọn Ofer hay cãi nhem nhẻm, giờ xxx cũng thuê lại Ofer khác đứng bên cạnh tư vấn thì cũng ra tiền đấy.

gaconditimthoc

Xe máy
Cụ chủ nhiều đồ nghề ghê! chơi cả Thông tư trong xe, em dự cụ còn có cả cái Nghị đinh 34 và 71 nữa.:D