[Funland] Xxx hỏi thăm Đỗ xe ở Nhi TW

Titanvn

Xe đạp
Con em vào cấp cứu ở Nhi TW, e vội nên để xe ở vỉa hè bên ngoài cổng viện cùng 1 dãy các xe khác.

Đang ở trong cấp cứu mà mấy anh phường cứ alo 'hỏi thăm'.

Các bác có cao kiến chỉ giúp em tình huống này với ạ.

ngocduy.vtb

Xe hơi
Để sai thì ra để lại chứ bjo ai cũng để như cụ thế nhà có trẻ cấp cứu sau cụ vào viện mà tắc đường thì quay ra chửi xxx hay tnao???

hitle888

Xe điện
Sao cụ không phi thẳng xe vào viện cấp cứu,

gld

Xe điện
Có biển cấm đỗ cấm dừng thì cụ bị gọi là đúng, k thì vào viện đỗ mà tính tiền, kêu gì nhể

hailuatn

Xe container
Việc không ai muốn cả (cháu bé đi cấp cứu và đỗ xe trên vỉa hè). Cụ đợi xong các thủ tục cho cháu rồi ra nói khó để "thiệt hại" ít nhất thôi. Làm sao đừng để họ cẩu xe đi.

Titanvn

Xe đạp
Đường vẫn rộng mênh mông, cả 1 dãy chục xe đỗ 1 hàng bác ơi, em đoán chắc chỗ đấy cấm dừng. Khổ, em ra đc em ra ngay.

Lỗi này khoảng bao tiền các bác nhỉ ?

Titanvn

Xe đạp
Lỗi này khoảng bao tiền các bác nhỉ ?

Patriots

Xe lăn
Cụ có bằng chứng cấp cứu cho con chắc họ cũng linh động thôi, lỗi đó 800 đến 1 củ, nếu cẩu thì gấp đôi. Nhiều vỉa hè được đỗ mà cụ

pisces_hn

Xe container
Ở Hà Nội giờ em thấy có chỗ không có biển cấm đỗ mới lạ. Hầu như cấm hết rồi. Xã đàn to như thế mà vẫn có biển cấm đỗ.

Titanvn

Xe đạp
Lúc ấy cổng viện các xe vào đứng im đông quá, con em bị Hen ko thở được nên e đỗ luôn bế cháu vào cấp cứu. Chứ mua xe hơn tỷ tiếc gì tiền gửi xe ạ.

Titanvn

Xe đạp
Giấy tờ khám bệnh của Khoa Cấp cứu em đang cầm 1 rổ đây.

hatinh5760

Xe điện
Gọi ra là còn đỡ. Các bạn ấy gọi ngay cho cẩu vào bãi nào đó. Không phạt, CA, kho bạc không nhận đồng nào, Nhưng phí “di chuyển xe tới bãi”, thì phải trả. Loanh quanh 1 trịu.
Con em vào cấp cứu ở Nhi TW, e vội nên để xe ở vỉa hè bên ngoài cổng viện cùng 1 dãy các xe khác.

Đang ở trong cấp cứu mà mấy anh phường cứ alo 'hỏi thăm'.

Các bác có cao kiến chỉ giúp em tình huống này với ạ.

tnu

Xe máy
Viên nhi hôm nào chẳng tắc.

DONALD TRAMP

Xe buýt
Thường là CAP Láng Thượng đi tuần buổi sáng để giữ an toàn giao thông, gọi loa rồi pẹp pẹp suốt. Chỗ hồ học viện Ngoại giao ấy mà không có CAP đi tuần thì còn tắc khủng nữa, 2 trường ĐH, 2 bệnh viện, 1 chợ truyền thống. Tầm này phố Chùa Láng còn đang chỉnh trang vỉa hè, nên càng tắc tợn. Cái hàng dài xe bác chủ nói chắc là tài họ ngồi gần đó hoặc ngay trong xe, nghe pẹp pẹp là họ chạy liền. CAP họ cũng gọi loa nhắc di chuyển chứ không nhằm để phạt đâu chắc bác chủ đang làm thủ tục trong viện nên không biết họ gọi thôi.
Các bác rút kinh nghiệm nếu đưa trẻ vào khám nhi TW hay Phụ sản HN thì taxi/grab, đi xe nhà thì phải có người đưa trẻ vào khám còn người khác lái xe tìm chỗ gửi. Đừng có ra mấy bãi tự phát của các thanh niên, quán cóc rồi chỉ cho đỗ lòng đường của khu tái định cư, cạnh SQ Nga. Chỗ đó mà pẹp pẹp của CAP là họ chuồn êm, còn trơ xe của các bác đấy. Nên đánh vào sân của khu tái định cư do mấy ông bảo vệ "làm thêm" thì CAP ko can thiệp. Dân khu TĐC cũng ầm ĩ vụ mấy ông bảo vệ này nhưng em thấy họ vẫn cứ ra vẫy xe ào ào.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Bây giờ cụ ra 157 chùa láng gửi theo giờ , hoặc đối diện thêm 20m cũng có bãi gửi thoải mái . Hết chỗ thì đi tiếp đến 136 chùa láng phí vào ngõ , đến ngách 141 thì rẽ vào cuối ngách có chỗ gửi thoải mái .
Còn 1 bãi nữa là từ cổng viện nhi nhìn thẳng sang bên kia hồ cùng có chỗ gửi cạnh chợ láng thượng .
Tiếp bãi nữa là cụ đi xuôi chiều hồ đến gần cổng BV giao thông có khu chung cư ấy , cũng có bãi gửi

Xolabaque

Xe tăng
Chuyện đỗ xe thì chắc cụ xử lý xong rồi, em góp một ý với cụ là ngay sau đây cụ hỏi bác sỹ xem cần phải mua lọ thuốc hen xịt họng cấp cứu loại gì, mua ngay để đề phòng trường hợp như hôm nay, con bé út nhà em mấy năm trước cũng chưa đến nỗi hen hẳn nhưng mỗi khi thay đổi thời tiết là khó thở, theo đơn của bác sỹ em mua sẵn mấy lọ thuốc xịt, để trong balo của con và ở nhà, trên xe của em, mỗi nơi một lọ, ở nhà dặn mọi người, ở trường dặn cô và con, nếu thấy khó thở thì lắc và xịt ngay vào họng, hễ thấy gần hết hạn là em mua mới, có lần chả dùng tí nào nhưng không tiếc, may mắn là ít năm gần đây cháu đã khỏi, không thấy tái phát nữa.
Bị lên cơn hen không thở được thì khác nào chết đuối cạn...phòng tránh thì vẫn hơn.

Titanvn

Xe đạp
Chuyện đỗ xe thì chắc cụ xử lý xong rồi, em góp một ý với cụ là ngay sau đây cụ hỏi bác sỹ xem cần phải mua lọ thuốc hen xịt họng cấp cứu loại gì, mua ngay để đề phòng trường hợp như hôm nay, con bé út nhà em mấy năm trước cũng chưa đến nỗi hen hẳn nhưng mỗi khi thay đổi thời tiết là khó thở, theo đơn của bác sỹ em mua sẵn mấy lọ thuốc xịt, để trong balo của con và ở nhà, trên xe của em, mỗi nơi một lọ, ở nhà dặn mọi người, ở trường dặn cô và con, nếu thấy khó thở thì lắc và xịt ngay vào họng, hễ thấy gần hết hạn là em mua mới, có lần chả dùng tí nào nhưng không tiếc, may mắn là ít năm gần đây cháu đã khỏi, không thấy tái phát nữa.
Bị lên cơn hen không thở được thì khác nào chết đuối cạn...phòng tránh thì vẫn hơn.
Cu nhà mình cũng dạng hen, lên cơn là ho như quốc thở hổn hển kêu mệt. E vừa mua cái xịt cầm tay ( các bác xem film thỉnh thoảng thấy có người cầm xịt vào mồm ý ạ) .
Cám ơn các bác đã tư vấn.

tieubao169

[Tịch thu bằng lái]
Cao kiến là mời bác ra nộp phạt chứ ý kiến gì. Ở hà nội bây h các tuyến phố hầu như cấm đỗ hết rồi. Đi a tô kiếm đc chỗ đỗ cũng phát ớn