[Thảo luận] XXX Hòa Bình hiện đại quá!

sgbia

Xe hơi
Trên OF cũng có nhiều ý kiến khác nhau về phần đường.
Quan điểm của em là cụ đi như vậy là lỗi điều khiển xe không đúng phần đường quy định, XXX bắt cụ lỗi đấy là chuẩn.
Sao kụ có thể nói theo cảm tính, chẳng có tí dẫn chứng như thế được nhỉ?

Cảm tính như thế chỉ khổ các kụ lái mới, không biết đường nào mà lần, mất tiền oan cho xxx vì những lỗi trời ơi mà mình không vi phạm.

Q_MobileP5

Xe tăng
Chào các cụ, hôm nay em có tí việc muốn hỏi ngu các cụ đây ạ.
Chả là chiều qua em có chở ít hàng cho công ty đi Sơn La. Lượt đi ngon lành cành đào, k vấn đề gì. Đến chiều nay đang trên đường về với thủ đô, em bị các anh ấy thịt.
Biết rằng mình có lỗi nên em cũng chẳng cãi nhiều, có điều em xin hỏi các cụ 1 tí ạ. QL 6 đoạn từ Mai Châu về Tân Lạc có mấy đoạn đèo vạch liền. Em thấy không có xe nên cắt cua đi cho đỡ mệt, thế là đi sang phía đường bên kia và bị XXX đứng trên núi chộp mít em. Biết thế là sai nhưng XXX ghi em lỗi " Đi sai phần đường" trong khi em nghĩ em chỉ phạm lỗi " Không tuân thủ vạch kẻ đường" thôi. Phân bua 1 lúc XXX vẫn giữ quan điểm và ghi vào biên bản rồi nên em cũng không nói nữa.
Vậy em xin hỏi các cụ là ý kiến của XXX đúng hay của em đúng ạ. Kính các cụ cao nhân vào cho em xin cái ý kiến để giải ngố ạ.
P/s: Còn em kêu XXX hiện đại vì XXX chụp bằng Cannon hịn, zoom vào rồi chụp lại bằng IPhone hoặc Ipad, sau đó gửi ảnh về Iphone cho XXX ở trạm. Lần đầu em nhìn thấy nên khoe các cụ vậy. Có nhạt thì cũng xin các cụ bỏ qua mà tập trung giải ngố cho em nhé!
À còn nữa, có cụ nào ở Hòa Bình cho em hỏi trụ sở phòng CSGT Hòa Bình ở đâu ạ. Em đi xe khách từ HN lên thì đi thế nào là thuận tiện nhất + lỗi của em bị giữ GPLX 30 ngày. Các cụ có phương án nào nhanh không chỉ em với ạ.
Chúc các cụ lái xe an toàn và thắng lợi trên từng cây số! Em xin hết ạ.
Iem cóa ý kiến riêng thía lày thôi ợ, cụ đã ký bb thì ra kho bạc nộp thoai, kho bạc nằm đối diện Phòng CSGT đới ợ, lão mún nhanh thì phải cóa số alo của Sếp Lập, giải quyêt " TÌNH CẢM " và linh động đã, sau đó nếu cụ cóa thể " gọi điện cho người thân " chẳng hạn :D

congtuan89hp

Xe tải
Iem cóa ý kiến riêng thía lày thôi ợ, cụ đã ký bb thì ra kho bạc nộp thoai, kho bạc nằm đối diện Phòng CSGT đới ợ, lão mún nhanh thì phải cóa số alo của Sếp Lập, giải quyêt " TÌNH CẢM " và linh động đã, sau đó nếu cụ cóa thể " gọi điện cho người thân " chẳng hạn :D
em có số chú khắc,cũng làm trong phòng.liệu có xin được k hả cụ?mất thêm có nhiều k cụ?

Strama5689

Xe hơi
Mà "sếp" Lập đọc đc những gì các cụ đã post lên đây thách kẹo cụ giải quyết TC đc:nguyên tắc của CA và của Luật là ko hy sinh một cái lớn(quy trình c.tác)để đạt mục đích nhỏ(mối quan hệ -kể cả mối QH với các sếp ko trực tiếp).
Mà ko rõ cụ chủ có ghi ý kiến gì của mình vào biên bản hay ko?
Còn nhà cháu thấy họ -CSGT HB ko làm sai đâu,những vụ giành phần đường khi xe va vách núi xe xuống vực cũng là nguyên nhân đi lấn như cụ chủ.Ủng hộ cụ chủ là sai thì chịu và rút kinh nghiệm,lần sau đỡ bị phiền phức.Trân trọng

Chỉnh sửa cuối:

congtuan89hp

Xe tải
Mà "sếp" Lập đọc đc những gì các cụ đã post lên đây thách kẹo cụ giải quyết TC đc:nguyên tắc của CA và của Luật là ko hy sinh một cái lớn(quy trình c.tác)để đạt mục đích nhỏ(mối quan hệ -kể cả mối QH với các sếp ko trực tiếp).
Mà ko rõ cụ chủ có ghi ý kiến gì của mình vào biên bản hay ko?
Còn nhà cháu thấy họ -CSGT HB ko làm sai đâu,những vụ giành phần đường khi xe va vách núi xe xuống vực cũng là nguyên nhân đi lấn như cụ chủ.Ủng hộ cụ chủ là sai thì chịu và rút kinh nghiệm,lần sau đỡ bị phiền phức.Trân trọng
Em sai thì em nhân rồi.Có điêu chưa phục lắm nên muốn tham khảo ý kiến các cụ thôi.Còn k giải quyết tình cảm đựoc thì em phải chịu thôi.

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Trước 1 lần em cũng bị bắt vì cái lỗi này, em có cãi nhau và cuối cùng là ăn cái biên bản. Hồi đó, xe em bị non hơi, đang ngó nghiêng kiếm chỗ bơm xe, thì phát hiện ra mình vừa đè qua vạch liền khúc cua. Đi khoảng 300 m khoảng 6 ông xxx (4 vàng, 2 xanh) đứng vợt.
xxx: chào anh, anh cho kiểm tra giấy tờ.
em: tôi bị lỗi gì hả anh?
xxx: anh đi sai làn đường.
em đưa giấy tờ và tiến đến bàn có 1 chú xxx ngồi. Chú xxx vợt em thì đi sau em.
em: Tôi vô tình đi vào đó, chớm có chút, chắc các anh đứng đó chụp ảnh thì phải biết là tôi cũng cố tránh nhưng không kịp chứ?
xxx: chỗ này, chẳng có ai cố tình đi vào cả, toàn vô tình thôi.
em: À, anh nói thế thì có nghĩa là các anh đang tận thu, rình dân sơ hở là các anh bắt chứ không phải mục đích của các anh là giữ gìn an toàn giao thông đúng không?
xxx: Anh nói năng cẩn thận. Tôi sẽ lập biên bản cho anh.
Em: Vô tư đi anh, tôi sai, các anh cứ lập biên bản. Nhưng tôi nói thật có 2 loại lỗi mà các anh rình bắt tôi khinh nhất đấy là đợi sau khúc cua và đứng sau cầu yếu. Dân chết, các anh mặc mẹ dân. Các anh chỉ rình sơ hở để chộp thì chẳng khác nào bọn móc túi đầu đường xó chợ.
---------------
P/S: Em biết trên diễn đàn này, cũng có một vài xxx, nếu các anh đọc được cái cm này, mong các anh hành xử cho nó có dáng của người bảo vệ nhân dân chút. Bây giờ hình tượng của các anh đang xấu lắm rồi. Bằng chứng là chỉ cần 1 xxx nào vi phạm thì bị dân xông vào ném đá và rất hả hê khi các anh bị đuổi khỏi ngành đấy.
Thực ra đó chỉ là bức xúc nhất thời của cá nhân cụ thôi ợ, nếu muốn thay đổi cả 1 thể chế thì có mà bức xúc cả đời
Đây là kinh nghiệm cho các cụ tham gia giao thông
Chúc các cụ lx an toàn

thich_khach

Xe máy
Thực ra đó chỉ là bức xúc nhất thời của cá nhân cụ thôi ợ, nếu muốn thay đổi cả 1 thể chế thì có mà bức xúc cả đời
Đây là kinh nghiệm cho các cụ tham gia giao thông
Chúc các cụ lx an toàn
Nói thật với cụ, mặc dù em luôn nhận thức được sống trong xã hội nào thì phải phù hợp với xã hội đấy. Nhưng em lại hay mắc cái tật ngứa mồm kiểu mồm chó vó ngựa nên thấy ngứa là phải gãi. Với cả, em nhớ hồi em nhỏ, em hay khoe chú tao là công an để dọa bọn trẻ con cùng lớp =)).

Với cả 1 điểm nữa, không biết trên 4rum có bài viết nào phân tích nguyên nhân lớn nhất dẫn đến tai nạn nhiều như ở VN là do xxx không nhỉ?

congtuan89hp

Xe tải
Nói thật với cụ, mặc dù em luôn nhận thức được sống trong xã hội nào thì phải phù hợp với xã hội đấy. Nhưng em lại hay mắc cái tật ngứa mồm kiểu mồm chó vó ngựa nên thấy ngứa là phải gãi. Với cả, em nhớ hồi em nhỏ, em hay khoe chú tao là công an để dọa bọn trẻ con cùng lớp =)).

Với cả 1 điểm nữa, không biết trên 4rum có bài viết nào phân tích nguyên nhân lớn nhất dẫn đến tai nạn nhiều như ở VN là do xxx không nhỉ?
Cụ nói đúng đấy.Ở đâu em k rõ nhưng ở Hà Nội hoặc thậm chí Hải Phòng quê em đây,Xxx bất chấp nguy hiểm lao ra "vồ" xe (vì xxx toàn anh hùng núp ạ).Mấy chú choai k đội nồi cơm điện thi nhau quay đầu chạy.Vừa nguy hiểm cho mình,vừa là hiểm họa với những người tham gia giao thông.Rồi những cái bẫy mà Xxx đặt ra để thịt người tham gia giao thông,gây bao ức chế.Rồi lợi dụng sự kém hiểu biết luật của người tham gia giao thông để bắt họ lỗi nặng hơn......
Thật là cám cảnh mỗi khi ôm vô lăng hay cầm tay ga xe máy.Căng thẳng và mệt mỏi vô cùng các cụ ạ.

hiennn83

Xe tăng
Ôi xxx quê e đấy! Giỏi quá giỏi quá :D high tech trên đỉnh đồi :))

tinteu

Xe buýt
Uầy bao nhiêu là bà con kìa Bác , Thuận lợi rồi đây tranh thủ lấy bằng về sớm đi kìa

anyee

Xe tăng
Em cũng muốn lên giải quyết sớm lắm nhưng đang bận tí việc.Với chờ xem công ty có hỗ trợ gì k cụ ạ.
Nói chung xxx hb làm đơn giản mà nhanh cụ ah,cụ lên làm việc roài ra kho bạc nộp tiền, kho bạc ngay đối diện với trụ sở xxx, vậy là xong.

congtuan89hp

Xe tải
Nói chung xxx hb làm đơn giản mà nhanh cụ ah,cụ lên làm việc roài ra kho bạc nộp tiền, kho bạc ngay đối diện với trụ sở xxx, vậy là xong.
Cảm ơn cụ đã chỉ dẫn ạ.Nhưng lỗi của em bị giữ GPLX 30 ngày,k biết có mất nhiều để lấy nhanh k hả cụ?

Strama5689

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã chỉ dẫn ạ.Nhưng lỗi của em bị giữ GPLX 30 ngày,k biết có mất nhiều để lấy nhanh k hả cụ?
Nói chung là rất mệt mỏi:-s,chia sẻ với cụ chủ những khó khăn này nhưng đó là nguyên tắc:xử phạt chính là tiền,xử phạt bổ sung là :tước GPLX 30 ngày (30 ngày kể từ khi lập BB cụ ko đc điều khiển p.tiện mà cụ bị tước GPLX -Tước 60 ngày còn phải học Luật GTĐB và thi lại lý thuyết lấy giấy chứng nhận đã học Luật nữa).Quan trọng là cụ có cách nào "bẻ "đc nguyên tắc kia ko:-?,em ko khuyến khích cụ dính vào tiêu cực để đạt mục đích đâu nhoé.;)):">
Nếu 30 ngày đó cụ lái xe mà ko có GPLX hoặc có cầm QĐịnh XPVPHC có ghi tước GPLX mà bị xxx kiểm tra thì cụ bị lỗi ko có GPLX và phạt 5 triệu ,tạm giữ xe 10 ngày.

Chỉnh sửa cuối:

congtuan89hp

Xe tải
Nói chung là rất mệt mỏi:-s,chia sẻ với cụ chủ những khó khăn này nhưng đó là nguyên tắc:xử phạt chính là tiền,xử phạt bổ sung là :tước GPLX 30 ngày (30 ngày kể từ khi lập BB cụ ko đc điều khiển p.tiện mà cụ bị tước GPLX -Tước 60 ngày còn phải học Luật GTĐB và thi lại lý thuyết lấy giấy chứng nhận đã học Luật nữa).Quan trọng là cụ có cách nào "bẻ "đc nguyên tắc kia ko:-?,em ko khuyến khích cụ dính vào tiêu cực để đạt mục đích đâu nhoé.;)):">
Nếu 30 ngày đó cụ lái xe mà ko có GPLX hoặc có cầm QĐịnh XPVPHC có ghi tước GPLX mà bị xxx kiểm tra thì cụ bị lỗi ko có GPLX và phạt 5 triệu ,tạm giữ xe 10 ngày.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ với em.Em sẽ cố xử lý ạ.Hy vọng cụ giúp em nắm được thêm các thông tin bổ ích,vì chắc cụ ở HB ạ.

Strama5689

Xe hơi
Theo thói thường của lxe chuyên nghiệp thì họ chờ đủ 30 ngày lên nhận QĐ phạt và lấy bằng về là xong.Họ có hỏi lý do đến nhận QĐ muộn thì trình bày bị ốm(xin cái sổ khám dễ ợt) vì họ hẹn trong BB tối đa là 10 ngày.
@Congtuan89hp:Nhà cháu ở thủ đô HN- như công trường bị ngập úng CV,ko giúp gì đc cụ.Chỉ có vài lời góp ý quân sư quạt mát cho cụ%%-

Chỉnh sửa cuối:

pnew

Xe điện
Thì em biết em sai rồi,vì lúc đó đường k có xe nên em chủ quan cắt cua.Nhưng theo em biết lỗi đớ chỉ là không tuân thủ vạch kẻ đường(đè vạch liền) thôi cụ ạ.Vì đường là đường 2 chiều được phân cách bởi vạch liền,phần đường ngược chiều em vẫn được chạy trong trường hợp cần thiết mà.Nhưng vì đang vội với k muốn tranh luận với XXX nữa nên em đành kí.
Đúng là phần đường ngược chiều thì cụ có thể đi vào trong trường hợp cần thiết và được phép (tức là vạch đứt). Còn đã là vạch liền thì phần đường bên kia không được đi, xxx bắt lỗi cụ đúng rồi. Chính xác là cụ bị hai lỗi: 1 Vượt qua vạch liền 2. Si sai phần đường quy định.
Tất nhiên lý lẽ của cụ đội khi cũng dọa được xxx yếu bóng vía hoặc đang "bận".

blackpaint

Xe container
Có thớt nói về lỗi này rồi đấy cụ ợ, lỗi của cụ là lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường. Nhưng đường miền núi có những đoạn không cắt thì ... chả biết đi kiểu gì, như xe công dài thế đôi khi cũng phải đè vạch tí.