[Thảo luận] XXX Hòa Bình hiện đại quá!

congtuan89hp

Xe tải
Chào các cụ, hôm nay em có tí việc muốn hỏi ngu các cụ đây ạ.
Chả là chiều qua em có chở ít hàng cho công ty đi Sơn La. Lượt đi ngon lành cành đào, k vấn đề gì. Đến chiều nay đang trên đường về với thủ đô, em bị các anh ấy thịt.
Biết rằng mình có lỗi nên em cũng chẳng cãi nhiều, có điều em xin hỏi các cụ 1 tí ạ. QL 6 đoạn từ Mai Châu về Tân Lạc có mấy đoạn đèo vạch liền. Em thấy không có xe nên cắt cua đi cho đỡ mệt, thế là đi sang phía đường bên kia và bị XXX đứng trên núi chộp mít em. Biết thế là sai nhưng XXX ghi em lỗi " Đi sai phần đường" trong khi em nghĩ em chỉ phạm lỗi " Không tuân thủ vạch kẻ đường" thôi. Phân bua 1 lúc XXX vẫn giữ quan điểm và ghi vào biên bản rồi nên em cũng không nói nữa.
Vậy em xin hỏi các cụ là ý kiến của XXX đúng hay của em đúng ạ. Kính các cụ cao nhân vào cho em xin cái ý kiến để giải ngố ạ.
P/s: Còn em kêu XXX hiện đại vì XXX chụp bằng Cannon hịn, zoom vào rồi chụp lại bằng IPhone hoặc Ipad, sau đó gửi ảnh về Iphone cho XXX ở trạm. Lần đầu em nhìn thấy nên khoe các cụ vậy. Có nhạt thì cũng xin các cụ bỏ qua mà tập trung giải ngố cho em nhé!
À còn nữa, có cụ nào ở Hòa Bình cho em hỏi trụ sở phòng CSGT Hòa Bình ở đâu ạ. Em đi xe khách từ HN lên thì đi thế nào là thuận tiện nhất + lỗi của em bị giữ GPLX 30 ngày. Các cụ có phương án nào nhanh không chỉ em với ạ.
Chúc các cụ lái xe an toàn và thắng lợi trên từng cây số! Em xin hết ạ.

Vaan

Xe buýt
Cụ bị phòng bắt hay đội giao thông huyện bắt vậy
bố thằng bạn thân em làm trưởng phòng đấy:) Cụ chịu khó mất tiền :) ở đấy cơ chế cũng dễ lắm nhiều nhiều là xong.
Nếu Cụ đi xe khách thì xuống chỗ bến xe TP xong bắt taxi or xe ôm đi lên tầm 1,5km là đến Cụ ạ, or bảo nó cho đến phòng CSGT cứ thẳng đường bến xe là đến k phải rẽ dọc ngang gì đâu ạ, or bảo đến Sao Mai là oke

chigentra

Xe tải
Bố bạn thân cụ là bác nào nhỉ, vì trưởng phòng đang nghỉ ốm, bây giờ bac thắng phụ trách phòng. Tốt nhất là nộp phạt rồi đợi 30 ngày lấy bằng. Mà cụ đã sang hết đâu mà bảo đi sai phần đường nhỉ

dung929

[Tịch thu bằng lái]
cụ bị bắm chuẩn đấy ạ . đúng ra cụ nên 2 lít là xong

Vaan

Xe buýt
Bố bạn thân cụ là bác nào nhỉ, vì trưởng phòng đang nghỉ ốm, bây giờ bac thắng phụ trách phòng. Tốt nhất là nộp phạt rồi đợi 30 ngày lấy bằng. Mà cụ đã sang hết đâu mà bảo đi sai phần đường nhỉ
À bác nó là bác Đảm mới làm trưởng phòng Giao thông , còn bố nó làm trưởng phòng hình sự:))

haiduong

Xe tải
làm gì có lỗi sai phần đường vì ko có định nghĩa hay quy định nào cho khái niệm phần đường trong luật hay các văn bản

congtuan89hp

Xe tải
Lúc XXX chụp xe em thì 2 lốp bên phải của em qua cái vạch giữa nên XXX mới vịn là đi sai phần đường cụ ạ.

2 tai 8 banh

Xe container
Lúc XXX chụp xe em thì 2 lốp bên phải của em qua cái vạch giữa nên XXX mới vịn là đi sai phần đường cụ ạ.
tức là xe của cụ chạy ở làn đường ngược chiều òi, phạt thế thì là đúng ợ - cụ cũng đúng tinh thần of là ăn biên bản chứ không 50/50 - mời cụ 1 ly.
mà xxx Hòa Bình ứng dụng công nghệ giỏi quá - ảnh nét và chính xác, chỉ không chụp đêm được thui

hn03

Xe điện
- Cụ chạy nguyên cả xe sang phần đường ngược chiều rồi còn gì. Có tình tiết tăng nặng.

congtuan89hp

Xe tải
Cụ bị phòng bắt hay đội giao thông huyện bắt vậy
bố thằng bạn thân em làm trưởng phòng đấy:) Cụ chịu khó mất tiền :) ở đấy cơ chế cũng dễ lắm nhiều nhiều là xong.
Nếu Cụ đi xe khách thì xuống chỗ bến xe TP xong bắt taxi or xe ôm đi lên tầm 1,5km là đến Cụ ạ, or bảo nó cho đến phòng CSGT cứ thẳng đường bến xe là đến k phải rẽ dọc ngang gì đâu ạ, or bảo đến Sao Mai là oke
Em cảm ơn cụ đã chỉ dẫn.Nhưng cụ có thể cho em biết muốn lấy GPLX nhanh thì mất thêm bao nhiêu k?Vì lỗi của em mất 1 củ rồi,em k phải lái xe cty mà chỉ chạy thay thôi nên bị phạt là mất hộp sữa rồi.Xót nhắm cụ ạ.
À,em bị phòng CSGT xử lý cụ ạ.Trung tá Nguyễn Quốc Lập làm phó đội trưởng.

Chỉnh sửa cuối:

congtuan89hp

Xe tải
tức là xe của cụ chạy ở làn đường ngược chiều òi, phạt thế thì là đúng ợ - cụ cũng đúng tinh thần of là ăn biên bản chứ không 50/50 - mời cụ 1 ly.
mà xxx Hòa Bình ứng dụng công nghệ giỏi quá - ảnh nét và chính xác, chỉ không chụp đêm được thui
Thì em biết em sai rồi,vì lúc đó đường k có xe nên em chủ quan cắt cua.Nhưng theo em biết lỗi đớ chỉ là không tuân thủ vạch kẻ đường(đè vạch liền) thôi cụ ạ.Vì đường là đường 2 chiều được phân cách bởi vạch liền,phần đường ngược chiều em vẫn được chạy trong trường hợp cần thiết mà.Nhưng vì đang vội với k muốn tranh luận với XXX nữa nên em đành kí.

ThanhTungTB

Xe điện
Cũng khôn ngoan phết .áp dụng cả CNTT vào làm xiền dân cơ ah .

trungtroc250

Xe buýt

billnantes

Xe container
Em cảm ơn cụ đã chỉ dẫn.Nhưng cụ có thể cho em biết muốn lấy GPLX nhanh thì mất thêm bao nhiêu k?Vì lỗi của em mất 1 củ rồi,em k phải lái xe cty mà chỉ chạy thay thôi nên bị phạt là mất hộp sữa rồi.Xót nhắm cụ ạ.
À,em bị phòng CSGT xử lý cụ ạ.Trung tá Nguyễn Quốc Lập làm phó đội trưởng.
muốn lấy trước mất tầm 1 củ là xong .

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Vừa rồi ông anh lái xe tải cũng bị tương tự lỗi này ở tại đó, các cụ cẩn thận nhé!

gavacao

Xe hơi
làm gì có lỗi sai phần đường vì ko có định nghĩa hay quy định nào cho khái niệm phần đường trong luật hay các văn bản
Cụ phán hơn thánh. Tư vấn thế này thì chết ngườ ta.

Đây ạ:
Nghị định 71 sửa đổi bổ sung cho điều 8 nghị định 34:
......
4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Chạy trong hầm đường bộ không sử dụng đèn chiếu sáng gần; lùi xe, quay đầu xe trong hầm đường bộ; dừng xe, đỗ xe, vượt xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định;
b) Đi vào đường cấm, khu vực cấm, đi ngược chiều của đường một chiều; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;
c) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định;
......