XXX Hải Phòng triệt để "khai thác" Luật GT

Piaget

Xe hơi
E có ông bạn vừa bị xxx HP vịn vì "lỗi" rất vớ vẩn. Xin kể lại để các cụ cảnh giác:
Đường Hùng Vường đoạn từ cầu Lạc Long ra đường 5 có một điểm giao nhau với đường sắt, đường chỗ này rất rộng, mỗi bên đủ cho 3 làn xe o tô, tuy nhiên không có vạch kẻ đường. Ông bạn E đi đúng tốc độ 50, tuy nhiên đúng lúc đi ngang đường sắt thì có một oto khác đi rất chậm bên phải (E dự là chim mồi), thế là bạn E vô tình bị phạm lỗi vượt xe tại nơi đường bộ giao với đường sắt, đi tiếp một đoạn thì được xxx chặn lại mời xem video.

E nghe kể lại mà thấy ấm ức thay cho ông bạn, tức bọn xxx HP ăn bẩn một phần, tức cả cái điểm 5 Điều 14 trong Luật không rõ ràng cụ thể, tạo cơ hội cho bọn ...ó ăn bẩn. Nhưng cũng phải công nhận xxx HP rất biết tận dụng triệt để các điều Luật.

E xin quote lại nguyên văn để hầu các cụ:
"Điều 14. Vượt xe
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:

d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;"

AcidS

Xe điện
E có ông bạn vừa bị xxx HP vịn vì "lỗi" rất vớ vẩn. Xin kể lại để các cụ cảnh giác:
Đường Hùng Vường đoạn từ cầu Lạc Long ra đường 5 có một điểm giao nhau với đường sắt, đường chỗ này rất rộng, mỗi bên đủ cho 3 làn xe o tô, tuy nhiên không có vạch kẻ đường. Ông bạn E đi đúng tốc độ 50, tuy nhiên đúng lúc đi ngang đường sắt thì có một oto khác đi rất chậm bên phải (E dự là chim mồi), thế là bạn E vô tình bị phạm lỗi vượt xe tại nơi đường bộ giao với đường sắt, đi tiếp một đoạn thì được xxx chặn lại mời xem video.

E nghe kể lại mà thấy ấm ức thay cho ông bạn, tức bọn xxx HP ăn bẩn một phần, tức cả cái điểm 5 Điều 14 trong Luật không rõ ràng cụ thể, tạo cơ hội cho bọn ...ó ăn bẩn. Nhưng cũng phải công nhận xxx HP rất biết tận dụng triệt để các điều Luật.

"Điều 14. Vượt xe

Chỗ này là bẫy của tụi động vật XXX từ lâu rồi bác. Để em tìm thớt tương tự...

Đây:
http://www.otofun.net/threads/500472-vuot-xe-khi-qua-duong-bo-giao-cat-voi-duong-sat

AcidS

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

AcidS

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

nqhung263

Xe đạp
XXX HP đưa ra lắm bẫy quá nhỉ

Hoathanhtao

Xe điện
Đây nữa:
http://www.otofun.net/threads/497452-bay-vuot-tai-noi-giao-nhau-duong-tu-tp-hai-phong-ra-duong-5

Anh em Hà Nội đi Hải Phòng phải rất cẩn thận với mấy thằng XXX tạo bẫy tại cửa ngõ Hải Phòng - thành phố Hoa Phượng Vàng XXX nhiều hơn dân,bẫy vượt trên đường sắt, bẫy vượt phải, bẫy vượt trên đường cong Quán Toan, bẫy tốc độ trên đường Hải Phòng - Đồ Sơn...
Đúng là thiên la địa võng:)),các Cụ ở HN đi đồ sơn ăn ghẹ mà trở về an toàn thì xứng đáng được cấp bằng khen:41:

AcidS

Xe điện
Thực ra cũng gọi là bẫy cũng hơi quá, nhưng tức cái là anh em biển lạ thì bị XXX nó xích chứ biển 15,16 thì chả sao...

AcidS

Xe điện
Đúng là thiên la địa võng:)),các Cụ ở HN đi đồ sơn ăn ghẹ mà trở về an toàn thì xứng đáng được cấp bằng khen:41:
:P Đi Quất Lâm với đường Cao tốc có khi nhanh hơn ấy cụ... Đường tránh Nam Định giờ cũng ngon lắm...

Hoathanhtao

Xe điện
:P Đi Quất Lâm với đường Cao tốc có khi nhanh hơn ấy cụ... Đường tránh Nam Định giờ cũng ngon lắm...
Cụ chuẩn:-bd
Có xa hơn một chút,nhưng ghẹ rẻ bằng 1/2 và độ yêu nghề như nhau;)) thì tội gì mà vác xác đi ĐS cho chũng nó vặt:))

dhcuong84

Xe buýt

"Điều 14. Vượt xe

Căn cứ gì để các anh xxx bảo tôi vượt xe? Tại xe tôi đi qua xe kia? Vậy thì hóa ra tôi còn mắc thêm lỗi "vượt mà không có tín hiệu xin vượt" nữa à?
Những chỗ đường rộng, có thể đi mà không lăn tăn gì xe khác (hay nói cách khác là không cần quan tâm, để ý đến xe khác) nên không có "ý thức vượt" (không nháy đèn, chủ ý vượt) thì các cụ cứ mạnh dạn ý kiến với xxx. Luật của ta nó vớ vẩn thế đấy. Cái ban soạn thảo luật, có khi chả lái xe bao giờ, nhưng vẫn ngồi soạn được luật giao thông.

olala

Xe tăng
Chó lắm. Các cụ về HP mà dính bẫy thì cứ bình tĩnh.. Em có 1 mẹo xin bầy cho các cụ như sau:
Chúng nó bẫy là muốn ăn bẩn rồi, chắc chắn là không muốn lập biên bản đâu. Vì vậy, cụ nào dính phải bẫy của chúng nó thì cứ bình tĩnh, nhận sai (mình sai 100% rồi còn gì). Sau đó nhận cho em 1 cái biên bản.. Xong xuôi các cụ đừng vội ra về, cứ ngồi đấy, tầm 15-30P, cầm điện thoại lia bừa ra hướng chúng nó làm luật. Nhưng chú ý bảo kê nhé, quan sát thấy có dấu hiệu bảo kê là té luôn lên xe ngồi, kéo kính lên, không thằng nào dám đập kính của các cụ ở ngay chốt cảnh sát đâu ạ. Em đảm bảo cùng lắm 30P là các cụ được trả bằng, viết bảng kiểm điểm, xong là té. Mẹo nhỏ này em làm 2 lần và thoát cả 2, mất 30p thôi, nhưng tiết kiệm được cả ngày phải quay lại đây giải quyết việc vì lũ chó bẩn. (Các cụ chú ý rằng phải luôn bình tĩnh xử lý và trả lời 1 cách cứng rắn, đúng luật khi xxx làm trò nhé, tuyệt đối không bức xúc và văng tục).

cucho

Xe tăng
Đây nữa:
http://www.otofun.net/threads/497452-bay-vuot-tai-noi-giao-nhau-duong-tu-tp-hai-phong-ra-duong-5

Anh em Hà Nội đi Hải Phòng phải rất cẩn thận với mấy thằng XXX tạo bẫy tại cửa ngõ Hải Phòng - thành phố Hoa Phượng Vàng XXX nhiều hơn dân,bẫy vượt trên đường sắt, bẫy vượt phải, bẫy vượt trên đường cong Quán Toan, bẫy tốc độ trên đường Hải Phòng - Đồ Sơn...
Bác nói chuẩn
Em đi Hòn Dấu thì không sao, có đứa em lon ton đi sau vài tháng về khoe ngay dính 2 phát
Khi đi liếm vạch Đồ Sơn, khi về dính tốc độ Hải Dương là vừa :((,=))

cucho

Xe tăng
Chó lắm. Các cụ về HP mà dính bẫy thì cứ bình tĩnh.. Em có 1 mẹo xin bầy cho các cụ như sau:
Chúng nó bẫy là muốn ăn bẩn rồi, chắc chắn là không muốn lập biên bản đâu. Vì vậy, cụ nào dính phải bẫy của chúng nó thì cứ bình tĩnh, nhận sai (mình sai 100% rồi còn gì). Sau đó nhận cho em 1 cái biên bản.. Xong xuôi các cụ đừng vội ra về, cứ ngồi đấy, tầm 15-30P, cầm điện thoại lia bừa ra hướng chúng nó làm luật. Nhưng chú ý bảo kê nhé, quan sát thấy có dấu hiệu bảo kê là té luôn lên xe ngồi, kéo kính lên, không thằng nào dám đập kính của các cụ ở ngay chốt cảnh sát đâu ạ. Em đảm bảo cùng lắm 30P là các cụ được trả bằng, viết bảng kiểm điểm, xong là té. Mẹo nhỏ này em làm 2 lần và thoát cả 2, mất 30p thôi, nhưng tiết kiệm được cả ngày phải quay lại đây giải quyết việc vì lũ chó bẩn. (Các cụ chú ý rằng phải luôn bình tĩnh xử lý và trả lời 1 cách cứng rắn, đúng luật khi xxx làm trò nhé, tuyệt đối không bức xúc và văng tục).
Ô hô, em làm 2 phát đúng y chang luôn, 1 ở Sao Đỏ, 2 ở Hải Dương chiều về HN. Chẳng mất đồng nào lại chưa đến 30P. Em cứ tưởng chỉ mình mình khôn hóa cả làng khôn nhể.

Em tự gọi bài này là bài "cháo ám". với ghi chú. Thái độ ngoan ngoãn, hòa nhã, không nói tục chửi bậy. Đặc biệt ít nói nhé, nói lắm chỉ tổ lộ chân tướng dân đen thôi

xmen

Xe buýt
Em nghĩ đi qua đoạn thế này, các cụ cứ bình tĩnh, xinh nhan đi sát lề phải để qua đường sắt xem chúng nó bắt được các cụ kiểu gì, kể cả phải bám mít con chim mồi ấy.

olala

Xe tăng
Một chú ý nữa là đinh tặc đang hoành hành đoạn qua cầu rào đi đồ sơn 1 đoạn, chỗ này đinh nhiều khủng khiếp, số điện thoại đinh tặc sơn đầy trên đường nhé. Em đi và về phát hiện trên lốp tổng cộng 3 cái đinh, may là lốp mới, đinh ngắn nên chưa xì hơi. Xe máy đi qua đây thì cứ phải gọi là...
Cái .. "định mệnh" lũ đinh tặc bất lương mất dạy...

vogiaku

Xe hơi
Sao các bác không đi nối đường 5 mới

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Nghe 15-16 thế nào chứ kiểu ăn bửn thế ni thì cũng thường thôi, nhưng phải nói xxx HP am hiểu luật thật vì chỉ có vô ý mới bị vịn chứ ai cố tình làm chuyện sai trái PL đâu, đúng là xã hội

vuahe77

Xe điện
Hải Phòng quê iem giờ đói kém quá người hóa "chóa" hết thế này sao??? Tại ai???

h2419

Xe máy
thế nếu có xe nó dừng chết máy giữa đương tàu thì e đi wa cũng phải dừng ah, vô lý, ofer nào trình cao giải bài này cho a e đỡ mất xèng oan cái~X(

ichbinminh

Xe buýt
Về vụ này, em cũng đã lập thớt ở đây.

Em đi Hải Phòng cũng thường xuyên nên với 3 đoạn cắt đường sắt ở đường Hồng Bàng (xxx HP thường lập chốt ở đoạn Sở Dầu & đoạn giao ở cảng Vật Cách), em có kinh nghiệm thế này:

1. Nếu đường chỉ có 1 xe của mình & 1 xe đang lò dò bên phải, thì các cụ cứ lượn sát vào bên phải, sát mít cái xe kia rồi thúc còi thôi. Vì qua đường sắt thì cũng chả nhanh chậm được bao nhiêu, chưa kể, cả 3 đoạn đường sắt trên đường Hồng Bàng, sát bên phải bao giờ cũng bằng phẳng hơn.

2. Nếu các cụ đang đi theo đoàn xe nối đuôi thì kệ tía cái xe bên phải kia, có thể áp dụng bài của em, cùng lắm các cụ chỉ phải tranh luận đến khái niệm "đi qua" & "vượt" là tan chợ.