[Thảo luận] XXX Hải phòng làm thịt em.

nguoicungkho

Xe đạp
đoạn ngay cổng phụ, khu công nghiệp Nomura ấy. mấy anh XXX chỉ vặt biển HN,biển HP thì đỗ như không có biển cấm cụ ạ.

Chip&Nghe

Xe tải
Đúng là hết thuốc, chia buồn cùng cụ.

nguoicungkho

Xe đạp
Biển cắm vậy thì phải đỗ xe xuống và làm cốc nước chè để nhìn biển cụ nhỉ.

xdthienha

Xe điện
Theo E thì Cụ cứ in mấy cái ảnh này ra, hôm tới làm việc với xxx hải phòng xem họ sử lý thế nào. Nếu vẫn phạt thì Cụ kiện bên GTCC Cụ ạ.
Xời,nó lại đá quả bóng sang UBND phường sở tại vì vỉa hè là phường quản lý.

xdthienha

Xe điện
Hải Phòng đỗ xe sướng nhất quả đất, GTCC kẻ vạch khắp nơi thu có 5k/1 lượt. Chỗ này thì cụ chủ thớt bị đen rồi, nhưng nếu cụ cứ chiến đấu đến cùng thì chắc xxx cũng phải nhượng bộ vì ảnh cho thấy rõ là biển bị che khuất, nên không thể phạt cụ được. Nhưng mà chờ được vạ thì má đã sưng, chắc cụ cũng lại phải nộp xiền cho ngân sách thôi. Dù sao cũng còn hơn là nọp vào túi xxx...
Cụ nói đúng,cùng là thành phố với nhau,nhưng HN đỗ xe quá khổ sở,HP bạ đâu đỗ đấy,mà nạn ăn cắp gương,gạt mưa cũng ít hơn.Vì em nghe nói hàn gương sau khi bẻ chỉ HN làm đc nên cũng hạn chế.Có lúc em lười mang xe ra bãi,đỗ ngoài đường,vào nhà ăn cơm trưa,ngủ trưa từ 11h-2h chiều.Nhà em cách đường 200m

ToLaiNhanDan

Xe hơi
em cũng phải công nhận dưới HP rất ít chỗ cấm đỗ chắc tại ít xe

ryalgiggs

Xe hơi
tội lỗi là của mấy ông bà bán hàng che bạt kia thôi. cái này không cải được đâu

Liberty150i

Xe tải
Thôi,kụ chủ xuống hp nộp phạt để rút kinh nghiệm.coi như cái vận của mình.kụ có kiệN cũng chả an thua gì vì đây là lỗi của bà bán nước chứ bên GTCC họ cũng chả sai.cái gì rõ nét hãy kiện cụ ạ.chứ như này e thấy ko nên kiện làm gì,coi như cái vận mình nó đen...quan điểm riêng e ợ.

QUYNHCHI

Xe buýt

Em thấy cái cột biển nhé

Và đây chắc cụ chủ vén bạt lên ơ???
Biển này thì phạt thế *éo nào được nhỉ.
Em cũng dính quả tương tự nhưng ở đường HBT - HN, ngay chỗ làm lốp 71 HBT ạ. Đợt đấy biển cấm đỗ ở đầu HBT (phía giáp Lê Duẩn - chỗ thắt nút) bị che bằng tấm pano quảng cáo. Em đỗ xe cho Gấu vào ngân hàng Hàng Hải 71 HBT, còn em tranh thủ vá quả lốp sơ cua. Đang làm thì xxx phi đến phạt em lỗi đỗ xe, sau khi tranh luận là em đi từ Lê Duẩn, rẽ trái vào đây và đỗ ở đây thì không thấy biển cấm nào cả, xxx bảo có ở chỗ đầu phố (cách chỗ em đỗ 50m). Em dắt tay xxx ra biển bị che khuất và bảo xxx đứng đó để em chụp ảnh rồi cho xxx lập biên bản. xxx không dám đứng và phải tha bổng cho em. Chuyện thật ạ, em không chém mà chỉ pulic kinh nghiệm thôi

blackpaint

Xe container
Hải Phòng đỗ xe sướng nhất quả đất, GTCC kẻ vạch khắp nơi thu có 5k/1 lượt. Chỗ này thì cụ chủ thớt bị đen rồi, nhưng nếu cụ cứ chiến đấu đến cùng thì chắc xxx cũng phải nhượng bộ vì ảnh cho thấy rõ là biển bị che khuất, nên không thể phạt cụ được. Nhưng mà chờ được vạ thì má đã sưng, chắc cụ cũng lại phải nộp xiền cho ngân sách thôi. Dù sao cũng còn hơn là nọp vào túi xxx...
Biển phải được đặt ở vị trí dễ nhìn để lái xe còn xử lý, đây là lỗi khách quan nên em nghĩ cụ khiếu nại được. Nhưng nếu cụ ở HN thì hơi mất thời gian, em thề.

kid1412arc

Xe tăng
cái này cụ chụp ảnh rồi mang lên phòng csgt số 5 Phan Chu Trinh mà làm việc cụ ạ. Biển báo ko được đặt ở chỗ bị che khuất. Chỗ này bị hàng quán che lấp mà UBND phường để yên, CSGT biết mà vẫn cố tình bắt thì ăn bẩn quá. Cụ cứ cãi thật lực vào ạ.
Đợt trước em bị bắt vì đỗ sai làn ở ngã tư Thành Đội, em cũng cãi cật lực. Thứ 1: không có biển phân làn, thứ 2 là mũi tên trên đường mờ tịt ko đảm bảo tiêu chuẩn, em yêu cầu lập biên bản có ý kiến của em vào thế là xxx phải trả giấy tờ cho em đi đấy ạ.

xdthienha

Xe điện
cái này cụ chụp ảnh rồi mang lên phòng csgt số 5 Phan Chu Trinh mà làm việc cụ ạ. Biển báo ko được đặt ở chỗ bị che khuất. Chỗ này bị hàng quán che lấp mà UBND phường để yên, CSGT biết mà vẫn cố tình bắt thì ăn bẩn quá. Cụ cứ cãi thật lực vào ạ.
Đợt trước em bị bắt vì đỗ sai làn ở ngã tư Thành Đội, em cũng cãi cật lực. Thứ 1: không có biển phân làn, thứ 2 là mũi tên trên đường mờ tịt ko đảm bảo tiêu chuẩn, em yêu cầu lập biên bản có ý kiến của em vào thế là xxx phải trả giấy tờ cho em đi đấy ạ.
Cái chỗ ngã tư thành đội,phía cầu đất ấy,nó kẻ cái phân làn cho xe rẽ trái đi Lê Lợi ngu như 1 con bò.Cụ thấy thế ko

Big_D

Xe buýt
Vụ này cụ cứ cãi thử xem, dù sao cũng chẳng có gì để mất cả, cùng lắm thì ăn biên bản thôi.

Matizcoi

Xe cút kít
Đúng ạ, em chỉ sợ xxx nó bẩu lều bạt mới được dựng lên chứ hôm ấy làm jì có he he.

cocc

Xe hơi
Cụ đã tranh cãi với CSGT mà CSGT vẫn lập biên bản chứng tỏ họ cố tình đẩy khó về phía người dân, hay nói đúng hơn là "bẫy".
Cụ ở HN nên cụ có thể làm đơn phản ánh gửi trực tiếp đến Cục CSGT đường bộ, đường thủy. Cụ nhớ in ảnh và photo biên bản đính kèm.
Em dự là cụ sẽ được xxx HP gọi đến lấy giấy tờ về. Nếu không được như vậy em giúp cụ đưa lên báo.

dapvocaydan

Xe điện
Có ảnh chụp là tốt rồi. Khi đi làm việc với xxx cụ mang theo để cãi

leducthang

Xe máy
nếu đúng lý ra thì quả này phải phạt hàng nước các cụ nhỉ

nguoicungkho

Xe đạp
Cảm ơn các cụ, em sẽ đi Hải phòng làm vụ này. Sau đó update tiếp nhé.

cocc

Xe hơi
Vụ này kiện khó nhưng cụ cứ bẩu xxx là các anh phạt không sai nhưng tôi sẽ đưa ra công luận về cách làm việc của các anh.

kid1412arc

Xe tăng
Cái chỗ ngã tư thành đội,phía cầu đất ấy,nó kẻ cái phân làn cho xe rẽ trái đi Lê Lợi ngu như 1 con bò.Cụ thấy thế ko
không phải là ngu mà là quá ngu cụ ạ.
Đúng ạ, em chỉ sợ xxx nó bẩu lều bạt mới được dựng lên chứ hôm ấy làm jì có he he.
thế mới cần ảnh chụp thời điểm đó mà cụ
Cụ đã tranh cãi với CSGT mà CSGT vẫn lập biên bản chứng tỏ họ cố tình đẩy khó về phía người dân, hay nói đúng hơn là "bẫy".
Cụ ở HN nên cụ có thể làm đơn phản ánh gửi trực tiếp đến Cục CSGT đường bộ, đường thủy. Cụ nhớ in ảnh và photo biên bản đính kèm.
Em dự là cụ sẽ được xxx HP gọi đến lấy giấy tờ về. Nếu không được như vậy em giúp cụ đưa lên báo.
Ăn biên bản nhưng thiếu xót của người bị phạt là không ghi ý kiến của mình vào cụ ạ.
Cảm ơn các cụ, em sẽ đi Hải phòng làm vụ này. Sau đó update tiếp nhé.
cụ nhớ update nhé.
Vụ này kiện khó nhưng cụ cứ bẩu xxx là các anh phạt không sai nhưng tôi sẽ đưa ra công luận về cách làm việc của các anh.
vụ này chưa đến mức kiện đâu cụ ạ. Cứ lên làm việc xem CSGT giải quyết ntn đã ạ.