[Thảo luận] ::: xxx Hải Dương vịn em như thế này có vô lý không ạ ?:::

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ngày mai cụ gọi cho havu nhé!

Có cả một nhà báo bên LĐ cũng là bạn bọn em có thể giúp cụ!

Đoạn đường đó và cả đường rẽ bào khu đô thị mới rất rộng và đẹp. Biển báo không có. Việc đầu tiên của họ Trương là yêu cầu GTCC cắm biển cho nó đủ chứ không phải rình mò kiểu này nó gây ức chế và phản tác dụng giữ an toàn GT!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em dự kiến kế hoạch là như thế này:
Ngày 04.12.2012, trước khi làm việc với xxx, em sẽ vòng lại chỗ em bị cho là vi phạm: Chụp hình từ đầu đường 5 rẽ vào, ghi hình đến đoạn em bị vẫy.
Kèm theo là CD ghi hành trình ngày 31.12.2011 của em + Biên bản + Quyết định xử phạt
Đầu tiên, em gửi đơn đến UBND Tỉnh Hải Dương, Sở GTVT Tỉnh Hải Dương hỏi về việc em bị phạt như thế đã đúng hay chưa.
Sau đó em tính tiếp.
Cụ cứ hỏi Luật Sư havu trước đi đã!

Đừng tự làm gì kẻo lại sơ hở mất thế chủ động!

Cpatx

Xe đạp
Vâng, em cảm ơn cụ Ngoc Phan XLS nhiều ạ.

Cpatx

Xe đạp
Đoạn đường đó và cả đường rẽ bào khu đô thị mới rất rộng và đẹp. Biển báo không có. Việc đầu tiên của họ Trương là yêu cầu GTCC cắm biển cho nó đủ chứ không phải rình mò kiểu này nó gây ức chế và phản tác dụng giữ an toàn GT!
Cụ nói rất phải, em bị ức chế ở chỗ này đấy ạ.

Nếu em có vi phạm, em sẵn sàng thực hiện trách nhiệm, nghĩa vụ hành chính: giữ bằng, nộp phạt...

Hành trình từ Hà Nội đến Hải Dương đoạn em bị vẫy, em nhớ không nhầm thì có 4 điểm từ cầu Thanh Trì đi xuống: Trâu Quỳ - Như Quỳnh - Phố Nối - Lai Cách.
Em tuyệt đối tuân thủ Luật Giao thông, nhưng không cắm biển thì em đến chịu. Chẳng lẽ in thêm văn bản về địa giới hành chính 64 tỉnh thành trong xe hay cố tìm hiểu thêm ngoài Luật GTĐB dấu hiệu bắt đầu vào khu đông dân cư, nội thị là như thế nào ?

Chỉnh sửa cuối:

Nicolas1980

Xe tải
Em xin phép lót chiếc dép ngồi hóng kết quả vụ này ...

anchibui

Xe điện
Oánh dấu phát...

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ nói rất phải, em bị ức chế ở chỗ này đấy ạ.

Nếu em có vi phạm, em sẵn sàng thực hiện trách nhiệm, nghĩa vụ hành chính: giữ bằng, nộp phạt...

Hành trình từ Hà Nội đến Hải Dương, em nhớ không nhầm thì có 4 điểm từ cầu Thanh Trì đi xuống: Trâu Quỳ - Như Quỳnh - Phố Nối - Lai Cách.
Em tuyệt đối tuân thủ Luật Giao thông, nhưng không cắm biển thì em đến chịu. Chẳng lẽ in thêm văn bản về địa giới hành chính 64 tỉnh thành trong xe ?
Chúng ta tuân thủ Biển báo là đủ.

Đừng sợ bị xử thua như cụ dongkijote!

Sợ sệt sẽ làm Trương Tuần càng bậy bạ!

Liberty150i

Xe tải
nên nhờ luật sư tư vấn thêm
đi đâu mà vội mà vàng....kẻo lại dính bẫy mấy thằng hải dương.(e nói mấy thằng trương tuần đếy nhá)

My Mò

Xe điện
Cụ chủ cho em hỏi ngu tí. Sau khi cho cụ xem trực tiếp ảnh (trên máy) và lập BB xxx có in ảnh ra để kèm theo BB đưa cụ không ạ? Vì em không thấy cụ nhắc đến. Nếu không có ảnh em dự cụ cũng mệt đới

h_mdc

Xe điện
Cụ đến làm việc thì đã có sẵn Quyết định xử phạt đợi cụ rồi ạ. Nếu cãi thì cãi ngay khi chưa lập biên bản cơ: một là thắng thì xxx trả lại cụ giấy tờ, hai là thua thì hoặc bị lập biên bản rồi nộp tiền vào NSNN để chi cho mấy vụ chìm tàu hoặc là cán bộ nhà nước (xxx) và nhân dân cùng làm (thế này nhanh hơn mà đỡ phiền phức, em bị vài lần rút ra kinh nghiệm này: đằng nào thì cái tiền nộp phạt ấy cũng thành tiền chùa).

Cpatx

Xe đạp
Cụ chủ cho em hỏi ngu tí. Sau khi cho cụ xem trực tiếp ảnh (trên máy) và lập BB xxx có in ảnh ra để kèm theo BB đưa cụ không ạ? Vì em không thấy cụ nhắc đến. Nếu không có ảnh em dự cụ cũng mệt đới
Không có cụ ạ.
Nhưng trong Biên bản ghi rõ chứng cứ vi phạm kèm theo, cụ đọc lại BB sẽ rõ.

Khi nhận QĐ xử phạt, em sẽ yêu cầu cho xem ảnh vi phạm, em sẽ chụp lại.

Cpatx

Xe đạp
Cụ đến làm việc thì đã có sẵn Quyết định xử phạt đợi cụ rồi ạ. Nếu cãi thì cãi ngay khi chưa lập biên bản cơ: một là thắng thì xxx trả lại cụ giấy tờ, hai là thua thì hoặc bị lập biên bản rồi nộp tiền vào NSNN để chi cho mấy vụ chìm tàu hoặc là cán bộ nhà nước (xxx) và nhân dân cùng làm (thế này nhanh hơn mà đỡ phiền phức, em bị vài lần rút ra kinh nghiệm này: đằng nào thì cái tiền nộp phạt ấy cũng thành tiền chùa).
Làm gì mà xa đến mức vĩ mô thế hả cụ.

Em không hy vọng nhiều em thắng hay thua. Em chỉ muốn gộp tất cả những chứng cứ em có để góp ý với CQ có thẩm quyền ở Hải Dương để xxx ở đây bớt bắt láo thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

toanthangcs

Xe điện
Trên diễn đàn thấy xxx Hải Dương bắt láo chả thua gì xxx Thanh Hóa. Có lẽ tại "địa linh nhân kiệt"??

agrimeco

Xe lăn
Vấn đề của em được hiểu nhanh như thế này:

Cụ chủ nên xem lại đi, biển báo đô thị vào TP HD nằm trên đường 5 cách vòng xuyến khoảng 1km thì phải, xxx thường hay bắn trên cầu vuợt khi qua biển báo bắt đầu vào TP khoảng 500m. Cụ đã đi vào đến tận đường trong nội thành rồi thì không thể cãi là chưa có biển báo được, thỉnh thoảng em vẫn đi HD nên cũng biết về đoạn này (trừ phi là 1 tháng nay có sự thay đổi).

hoanglongtung

Xe hơi
Bác đi về Gia lộc sao không rẽ ngay chỗ tòa Nacimex mà đi đường NLB làm gì cho CA vịn và xa hơn rất nhiều? Lần sau bác về TT GL nhớ đi qua bùng binh là rẽ luôn theo hướng mũi tên nhé, đường vắng 2 làn cho bác tha hồ phi.

Mazda_TayBac

Xe buýt
nhà em cũng chưa có ý kiến gì, nghe ngóng tình hình của kụ xem các kụ khác góp ý cao kiến thế nào

mocon

Xe hơi
Em cũng hay chạy tuyến này dưng toàn rẽ ngã ba Nam Cường chạy thẳng Gia Lộc luôn.
Cụ chủ xem kỹ lại đoạn băng cụ có, nếu đúng như cụ nói thì có thể thắng dưng cũng mệt đới.
Chúc cụ sớm giải quyết xong và chia sẻ cho ae thêm kinh nghiệm.

s550_2012

Xe hơi
mấy a xxx là chúa láo lếu, mềm nắn rắn buông