[Thảo luận] Xxx Hà Nam

taplaiux

Xe tải
Các cụ chú ý! Hôm nay em về Nam Định, lúc xuống trạm thu phí để đi về nam định( đường cao tốc PV-Nb) khi bật xi nhan trái để vào vòng xuyến rồi đi thẳng về đường đi NĐ, xxx bắt lỗi không xi nhan phải để ra khỏi vòng xuyến! Mà thực tế lúc trả thẳng lái là xi nhan tắt! Xxx lập luận là phải bật xi nhan phải!( chú ý là đường thẳng nhé, không có đường rẽ, mà có rẽ thì đâm vào bốt của xx à) vậy để tránh mất thời gian các cụ phải bật xi nhan phải , mặc dù mình đi thẳng!! Em sáng nay mất 15 phút trong đời để trao đổi về tình huống vô lí này!!!

huonggialc

Xe tải
Xxx đúng đấy cụ ạ. Khi cụ ra khỏi trạm thu phí cụ bật xi nhan trái để đi vào vòng xuyến . Sau đó để đi về ND cụ phải bật tiếp xi nhan phải để báo bạn đi vè phía ND

matitz3979

Xe buýt
Các cụ chú ý! Hôm nay em về Nam Định, lúc xuống trạm thu phí để đi về nam định( đường cao tốc PV-Nb) khi bật xi nhan trái để vào vòng xuyến rồi đi thẳng về đường đi NĐ, xxx bắt lỗi không xi nhan phải để ra khỏi vòng xuyến! Mà thực tế lúc trả thẳng lái là xi nhan tắt! Xxx lập luận là phải bật xi nhan phải!( chú ý là đường thẳng nhé, không có đường rẽ, mà có rẽ thì đâm vào bốt của xx à) vậy để tránh mất thời gian các cụ phải bật xi nhan phải , mặc dù mình đi thẳng!! Em sáng nay mất 15 phút trong đời để trao đổi về tình huống vô lí này!!!
đoạn này ae đã cảnh báo nhiều cụ à,e dốt chả biết đúng sai ,nên cứ ra vào vòng xuyến là e xinhan.đỡ giải thích lằng nhằng mất thời gian.

Dark Man

Xe buýt
Xxx đúng đấy cụ ạ. Khi cụ ra khỏi trạm thu phí cụ bật xi nhan trái để đi vào vòng xuyến . Sau đó để đi về ND cụ phải bật tiếp xi nhan phải để báo bạn đi vè phía ND
Luật quy định phải bật xi nhan khi ra khỏi vòng xuyến chỗ nào hả cụ?

taplaiux

Xe tải
Luật quy định phải bật xi nhan khi ra khỏi vòng xuyến chỗ nào hả cụ?
Nói chung chỗ này xx bắt tuỳ thái độ người vi phạm! Em hôm đó có tranh luận cuối cùng xx bảo là nhắc nhở và trả em giấy tờ, cụ nào mà thiếu giấy tờ nó xoay sang lỗi khác ngay!!

huonggialc

Xe tải
Cụ ạ. Đúng là ko có quy định trong Luật, nhưng nếu ra khỏi vòng xuyến mà cụ ko xi nhan phải thì người đi sau cụ ko biết cụ rẽ về phía NĐ hay đi lên cao tốc. Chỗ này E đi nhiều và theo kinh nghiệm của E cứ vào vòng xuyến và ra khỏi vòng xuyến đều xi nhan để báo cho người đi phía sau biết.

Everon

Xe hơi
Lỗi này trước đây xxx bắt suốt từ cầu vĩnh tuy đi xuống hướng sang vincom

nobody2011

Xe tải
Vụ bật xi nhan trái/phải khi vào/ra khỏi vòng xuyến, về lý chỉ áp dụng đối với vòng xuyến nào có vạch kẻ đường vòng tròn chạy quanh vòng xuyến, phân biệt xung quanh vòng xuyến đó có 2 hoặc trên 2 làn chạy vòng tròn. Khi vào/ra vòng xuyến có nghĩa là đã chuyển sang làn khác nên phải xin nhan. Đối với vòng xuyến không có vạch phân làn thì vào/ra vòng xuyến ko phải xi nhan trừ khi rẽ phải/trái. Tuy nhiên xxx bắt lỗi này thì hơi ... tù, ý là chuyển sang bắt lỗi chuyển làn ko xi nhan, chứ ko phân biệt có vòng xuyến hay ko vòng xuyến.

vankhanh903

Xe tải
Vụ ra khỏi vòng xuyến bật xi nhan em không để ý thật. Vì đi 2b ra khỏi vòng xuyến không xi nhan chẳng bị xxx gọi bao giờ cả.

ubisapro

Xe trâu
Món này tranh luận nhiều rồi nhưng chưa ngã ngũ. Với luật hiện nay, theo quan điểm của e là ko cần xi nhan phải để đi về Nam định cũng được. Tuy nhiên, e qua đoạn này, vẫn xi nhan phải đều với phương châm: tránh mứt chả xấu mặt nào + an toàn hơn cho e, chả tội j e ko làm :)) Giờ thành thói quen, cứ bùng binh to, khi ra khỏi là e xi nhan phải, kể cả e đi xuyên thẳng.

taplaiux

Xe tải
Món này tranh luận nhiều rồi nhưng chưa ngã ngũ. Với luật hiện nay, theo quan điểm của e là ko cần xi nhan phải để đi về Nam định cũng được. Tuy nhiên, e qua đoạn này, vẫn xi nhan phải đều với phương châm: tránh mứt chả xấu mặt nào + an toàn hơn cho e, chả tội j e ko làm :)) Giờ thành thói quen, cứ bùng binh to, khi ra khỏi là e xi nhan phải, kể cả e đi xuyên thẳng.
Vâng! Nhưng em nghĩ là chả cần thiết phải xi nhan phải làm gì ạ!! Vì mình chỉ có thể đi thẳng thôi ở chỗ này ạ! Bật thì hơi thừa vì lúc đó xi nhan trái vẫn đang còn hiệu lực, chưa kịp tắt thì mình lại bật xi nhan phải , cần xi nhan khục một cái!

Trutien

Xe điện
Số 2 Ngách 23 ,Ngõ 157 Pháo Đài Láng / Hà Nội
Website
onetechpro.vn
Vào vòng xuyến xi nhan trái, ra vòng xuyến xinhan phải. Cứ thế mà phang cụ ah. Còn ko theo là sai cụ nhé

taplaiux

Xe tải
Vào vòng xuyến xi nhan trái, ra vòng xuyến xinhan phải. Cứ thế mà phang cụ ah. Còn ko theo là sai cụ nhé
Em tranh luận mà xx có phạt được em đâu! Lên đây trao đổi để các cụ chú ý thôi!

Krampus

Xe tải
Vào thì e ko xi nhan trái, vì có duy nhất hướng vào
Nhưng ra chỗ nào thì e nhan phải chỗ ấy
Chả anh x nào làm j được e...

ubisapro

Xe trâu
Cụ nói thế ko chuẩn rồi, tuỳ vòng xuyến, tuỳ vạch phân làn mới cần xi nhan hay ko ( phạt hay ko nhé). Còn hiển nhiên, vòng xuyến to e bao h cũng xi nhan phải để ra, vừa tránh mứt, vừa an toàn hơn (báo hiệu xe sau biết). Còn e nhập vòng xuyến chả bao h e xi nhan trái. Nếu đi thẳng qua vòng xuyến to chẳng hạn, nếu xi nhan trái (nhập vòng xuyến) sẽ có thể bị xe khác hiểu nhầm mình rẽ trái. Còn nếu xe rẽ trái thì hiển nhiên e xi nhan trái từ lúc chưa vào.

Developer87

Xe buýt
Phải có tín hiệu khi chuyển làn, chuyển HƯỚNG. Theo em thì vào không cần, ra cần. Em cứ ôm vòng xuyến 3,4 vòng mới ra thì sao :D

taplaiux

Xe tải
Phải có tín hiệu khi chuyển làn, chuyển HƯỚNG. Theo em thì vào không cần, ra cần. Em cứ ôm vòng xuyến 3,4 vòng mới ra thì sao :D
Riêng chỗ này thì khác ạ! Nếu không xx sẽ đè em ra phạt với lỗi từ 600k-800k òi'