[Thảo luận] xxx Hà Nam bắn bằng mồm!

ducvu

Xe tải
Em đang làm một cái thớt kêu gọi các cụ nhà ta trang bị máy ảnh, máy quay, máy ghi âm các cụ ạ. Nếu các cụ đi đúng thì theo em các cụ nên làm như sau: Các cụ cứ từ từ mà xuống xe, đừng vội và chấp nhận mất thêm thời gian sẽ nhanh hơn các cụ vội ạ. Sau đó rành rọt hỏi xem mắc lỗi gì trước khi đưa giấy tờ, sau đó nếu ghi âm được là tốt nhất và dứt khoát "mặc cả với nó" về sự giải quyết và cũng ghi âm được là tốt thời gian nó giải quyết, và ngay từ đầu hãy nói "các đồng chí có nhầm không?", nếu nó đúng thì bảo nó đọc cụ thể và yêu cầu "tôi đi công tác", nếu tôi sai tôi chịu, còn nếu các đồng chí cố tình làm sai tôi sẽ làm theo luật. Em đảm bảo nếu ít thằng nó chỉ thấy cụ chuẩn bị và xuống xe chậm là nó đã ngán các cụ rồi.
Chúc các cụ nhà ta ngày tết lái xe an toàn và vui vẻ.

minhnhi

Xe tải
Hôm roài em qua Hà Nam đoạn sắp đến trạm soát vé Đồng Văn theo hướng từ Nam ra thì bị xxx dừng xe em hỏi lỗi gì thì nó bảo vượt quá tốc độ, em bảo anh nhầm rồi tôi đi còn dưới tốc độ quy định kể cả là 50km/h hay 80km/h nếu anh bắn thì lấy ảnh ra đối chiếu, nó bảo cứ chờ, dm nó chờ đến bao giờ bi giờ mình thì vội muốn về nhà sớm, cuối cùng thì có thằng già ra đứng gần em nó bảo thôi giải quyết đi rồi mà đi, thoáng nghĩ một chút em rút 50k gí vào tay nó, nó định không nhận vì thấy ít nhưng nhìn cái mặt em lì ra cuối cùng thì nó cũng hiểu là "có còn hơn không". BB mấy thằng ăn bẩn, mang về mà mua gà đặt lên bàn thờ cúng ông bà tổ tiên.
Hôm nào vậy? có phải cách đây 2 tuần không? tớ đi gặp 1 con Camry bị xxx đuổi đến gần Đồng văn thì bị giữ lại. Không biết có sao không?!

cascader

Xe tải
Từ mai tớ mang theo cái chiếu !
Bao giờ xxx bảo tớ đợi tớ mang ra cạnh cái thèng ngồi bàn hoặc cạnh xe xxx tớ trải ra tớ ...nằm , tớ hát !

tuongok

Xe hơi
hix .Bất bình nhưng công chuyện gấp gáp ai mà lằng nhằng đc ạ .Bọn XXX này nó đánh vào tâm lý người đi đường dài đấy ạ :mad:

Me^4ba'nh

Xe tăng
Em chán cụ chủ thớt quá, mình đúng mà mất tiền lại lên đây xả bức xúc. 50k không nhiều nhưng chính cụ lại tạo cho xxx suy nghĩ bắn mồm cũng có tiền thế là khổ các xe khác và cả chính cụ khi đi qua đoạn đường này. Em định bắc Trừ cụ nhưng lại thôi, cụ rút kinh nghiệm lần sau. Nói không với tiêu cực cụ nhé, ích nước lợi nhà.

CIVIC 30M

Xe buýt
Em vote - kụ này dù vừa mới thông cảm cho kụ chuyện xe kụ vào nhà nghỉ .

Giờ thì em biết lý do xe cont luôn là hung thần :mad::mad:.

Mấy xxx thanh hóa trên đây đáng khen quá. Các anh chặn hung thần như thế là đúng.
Cụ này phát biểu lung tung quá. Em hỏi cụ vài câu, cụ trả lời em nghe cái
- Thứ nhất: Cụ có biết khung giá vận chuyển hàng cont của nhà nước là bao nhiêu 1 tấn không ạ?. Tất cả các xe vận tải trên đường không chở quá tải thì lấy gì mà ăn. Cụ thủ tính tiền dầu + cầu đường + hao mòn xem có đủ cước không? Chưa kể xxx và ăn uống + lương lái xe.
- Thứ hai: Cụ có biết xe cont là loại xe gì không? Nếu cụ mà lái cont có dám phanh gấp khi xe có hàng không? hay lại nhắm mắt dí thêm tí ga?
- Thứ ba: Cụ đừng nghĩ cont, buýt, taxi, xe ben... là hung thần. Khi tai nạn xảy ra nên xem xét nhiều khía cạnh như: ý thức người tham gia giao thông, điều kiện đường xá, chứ đừng đổi tại hung thần. Cụ đang lái cont với tốc độ 40km/h mà chẳng may có 1 xe máy hay 1 xxx ra chặn đầu xe cụ với khoảng cách là 30m thì cụ có dám phanh gấp không? hay chỉ rà phanh và đánh lái? Nên hiểu rõ vấn đề rồi hãy đưa ra bình luận.
Trong phố nhiều trường hợp 2B tạt đầu xe buýt với khoảng cách 50cm thì có đến bố ông lái xe buýt và phanh ABCD đỡ được chứ đừng nói là ABS nhé. Nếu trường hợp này có tai nạn xảy ra thì chắc chắn bọn nhà báo + người dân đổ lỗi cho người lái xe và gọi cái xe đó là xe điên hay hung thần.... Nếu cụ lái xe buýt mà gặp trường hợp như vậy thì cụ nghĩ sao?

Chỉnh sửa cuối:

thtvuf

Xe điện
Em không nghĩ là nhà nước quy định khung giá vận tải container.Cái này là do thỏa thuận giữa các bên.
Nếu lái xe không có khả năng tránh tai nạn thì em nghĩ việc này là hết sức nguy hiểm cho các phương tiện và người chứ cứ nghĩ 1 cỗ máy nặng như thế mà chỉ rà phanh và đánh lái thì làm sao đảm bảo an toàn ??

tamtommy

Xe tăng
đề nghị đập vớ mồm các cháu hay chém gió :)):)):))

3_banh

Xe điện
Hôm qua e vừa đi qua đoạn đó, vài điểm nóng các cụ cảnh báo cả rồi nên cứ tầm 50 cây chuối thôi. Mà tết nhất ai cũng vôi, các cụ phải thông cảm cho cụ chủ thớt, chứ bình thường thì cũng ăn thua với xxx ngay.

AUSTDOOR

Xe máy
Website
www.austdoorvietnam.com
Trạm bắn của CAHNam là đi qua cầu Phủ Lý tầm 100m (hướng Phủ Lý - HN), bên phải, trong quán nước ngay sát đường tàu có cái bạt màu xanh. Các cụ để ý.

tuthang

Xe tăng
Trạm bắn của CAHNam là đi qua cầu Phủ Lý tầm 100m (hướng Phủ Lý - HN), bên phải, trong quán nước ngay sát đường tàu có cái bạt màu xanh. Các cụ để ý.
Chính xác bác à, chỗ này có cái đường dân sinh mở ở chỗ đuwongf tàu, xxx toàn bắn ở đấy thôi ko à. Vì vừa ra khỏi Phủ Lý là các bác hay máy chân lắm.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Sao bác ko chịu khó chờ để làm rõ trắng đen ??? Đưa tiền cho nó thì còn nói làm gì nữa:102:

dungnike

Xe hơi
cái này có nhiều topic cảnh báo rồi mà bác:69::69: