[Thảo luận] xxx giữ giấy tờ như thế này đúng hay sai ???

tuyenvpt

Xe tăng
Các cụ thông cảm cho mấy cu em học hành ko đến nơi đến trốn, biết là cụ vi phạm đúng luật là phải giữ giấy tờ nhưng vì em nó ko nhớ là giữ giấy gì nên em nó giữ hết cho chắc. đằng nào cụ cũng phải cất giữ thì em nó giữ hộ cụ có sao đâu.

xaunhatxahoi

Xe điện
Cụ nhầm rồi cụ ạ, công an phường cảnh sát 113, cảnh sát cơ động có quyền dừng xe đi vào đường cấm, đường ngược chiều .. và còn vài điểm phạm luật nữa, e quên mất rồi, nhưng đúng là có quyền cụ ạ.

Công an chỉ được phép giữ giấy phép lái xe của cụ thôi, còn giấy đăng kí xe, sổ đăng kiểm chắc chắn không được giữ. Cụ đọc trong đây:

Công văn 1083/BCA-TCVII triển khai Nghị định 27/2010/NĐ-CP và 34/2010/NĐ-CP do Bộ Công an ban hành:

...........
- Việc áp dụng hình thức phạt bổ sung tước quyền sử dụng giấy phép lái xe, trong Nghị định số 34/2010/NĐ-CP chỉ quy định 03 mức: 30 ngày, 60 ngày và không thời hạn, bỏ mức 90 ngày. Như vậy, khi bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe 60 ngày phải học, kiểm tra lại luật giao thông đường bộ theo quy định tại Thông tư liên tịch số 04/2008/TTLT-BCA-BGTVT ngày 31/7/2008 của liên Bộ Công an - Giao thông vận tải.

- Không quy định việc đình chỉ lưu hành phương tiện bằng hình thức tạm giữ biển số xe, Đăng ký xe, sổ chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường (khác Nghị định số 146/2007/NĐ-CP).
................

Cụ ngâm cứu kĩ đi ạ. Như thế là xxx sai luật.
Rất đồng ý với quan điểm của cụ, CAP có quyền dừng xe xử lý vi phạm trong trường hợp của cháu
Còn em sẽ tìm và in cái đoạn nghị định của cụ để giắt cạp quần lên Phường

SHD

Xe điện
kể cũng lạ thật nhỉ, lúc trước em bị xxx Long An lập biên bản vì đi quá tốc độ quy định, lúc chuẩn bị lập biên bản xxx còn hỏi: "muốn giữ GPLX hay giấy đăng ký xe, chọn 1 trong 2". Hay là xxx phía Nam nhân hậu hơn xxx phía Bắc nhỉ????
Phải em em chọn giữ đăng ký xe, hê hê

namlieu102vnn

Xe điện
Lần sau nhớ chỉ xuất trình giấy Photo Công chứng (tất tần tận). Cho nó giữ thoải mái. Chẳng có quy định nào bắt phải xuất trình bản gốc cả.
cụ trích ở điều nào vậy , chắc nhà cháu phải photo vài bộ để trên xe .
trước nhà cháu làm ở phố huế , bà kế toán của Cty bị tóm xe (để xe vỉa hè) thế là bị giữ dk xe . mấy hôm sau ra nộp phạt thì xxx bảo không câm , làm mất dk xe của chị ấy , mà biên bản thì chưa lập :(.
vậy các cụ mà bị giữ những giấy tờ gì thì nhớ dặn xxx ghi đầy đủ vào giấy (biên bản , giấy hẹn ) hiếm khi xx làm mất nhưng chẳng may mất thì ăn con cá mực to tướng luôn :(

quangcaomythuat

Xe buýt
Đang dịp Đại Lễ, XXX Quận, XXX TP đang mải lo việc 1.000 năm, kiện cáo khiếu nại chắc cũng phải ngoài mùng 10
XXX Phường được thể to mồm thật

hoclv

Xe hơi
Theo em thì không được giữ đăng ký và đăng kiểm xe các cụ a.
Tình huống: lái xe thuê, vi phạm thì phải giữ bằng của lái xe chứ giữ cả đăng ký xe và đăng kiểm của chủ xe thì có có vẻ như là không hợp lý lắm. :)

viet1235

Xe buýt
Giữ thế này là sai rồi.Chắc tại bác đáng ghét hay sao mà bị mấy thằng xxx gây khó dễ thế?Nếu là CAP thì em nghĩ giải quyết cũng đơn giản hơn là giải quyết với CSGT mà .Bác bảo xe bác là xe đi mượn nên mấy con dog đấy tuổi gì mà được giữ DKiem với dki xe của bác.Gặp phải em mà gây khó dễ kiểu đấy thì em vứt luôn oto trước cổng CAP giữ luôn 1 thể đỡ mất công đi gửi

Tribute

Xe container
cụ trích ở điều nào vậy , chắc nhà cháu phải photo vài bộ để trên xe .
trước nhà cháu làm ở phố huế , bà kế toán của Cty bị tóm xe (để xe vỉa hè) thế là bị giữ dk xe . mấy hôm sau ra nộp phạt thì xxx bảo không câm , làm mất dk xe của chị ấy , mà biên bản thì chưa lập :(.
vậy các cụ mà bị giữ những giấy tờ gì thì nhớ dặn xxx ghi đầy đủ vào giấy (biên bản , giấy hẹn ) hiếm khi xx làm mất nhưng chẳng may mất thì ăn con cá mực to tướng luôn :(
Cụ đi thuê xe có bao giờ được cầm đăng ký gốc không? xxx có vặn vẹo gì không? Luật không quy định gì về bản gốc hay bản sao cả nên theo tôi giấy tờ có Công chứng Nhà Nước là giấy tờ hợp lệ rồi.

uaz_vn

Xe tải
cụ nghiên cứu kỹ đi , nếu cụ đúng thì kiện bỏ mẹ chúng nó đi .
em ko nắm rõ qui định nhưng em cảm thấy cụ đúng

Già làng

Xe tải
Cụ nhầm rồi cụ ạ, công an phường cảnh sát 113, cảnh sát cơ động có quyền dừng xe đi vào đường cấm, đường ngược chiều .. và còn vài điểm phạm luật nữa, e quên mất rồi, nhưng đúng là có quyền cụ ạ.

Công an chỉ được phép giữ giấy phép lái xe của cụ thôi, còn giấy đăng kí xe, sổ đăng kiểm chắc chắn không được giữ. Cụ đọc trong đây:

Công văn 1083/BCA-TCVII triển khai Nghị định 27/2010/NĐ-CP và 34/2010/NĐ-CP do Bộ Công an ban hành:

...........
- Việc áp dụng hình thức phạt bổ sung tước quyền sử dụng giấy phép lái xe, trong Nghị định số 34/2010/NĐ-CP chỉ quy định 03 mức: 30 ngày, 60 ngày và không thời hạn, bỏ mức 90 ngày. Như vậy, khi bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe 60 ngày phải học, kiểm tra lại luật giao thông đường bộ theo quy định tại Thông tư liên tịch số 04/2008/TTLT-BCA-BGTVT ngày 31/7/2008 của liên Bộ Công an - Giao thông vận tải.

- Không quy định việc đình chỉ lưu hành phương tiện bằng hình thức tạm giữ biển số xe, Đăng ký xe, sổ chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường (khác Nghị định số 146/2007/NĐ-CP).
................

Cụ ngâm cứu kĩ đi ạ. Như thế là xxx sai luật.
Cụ cho cái link để ae làm cẩm nang mỗi khi gặp rắc rối với mấy xxx đi cụ.Nhà cháo thấy xxx mỗi nơi làm mỗi kiểu,kô thống nhất gì cả.

chuvitpanpan

Xe tải
các cụ cho cháu hỏi ,bình thường xxx hay CAP giữ giấy tờ của mình,
thì theo luật định bọn nó phải cho mình cái giấy chứng nhận là bọn
nó đã tịch thu những giấy tờ gì không ợ ?
chứ không biết đâu mà lần hả các cụ

tuyenvpt

Xe tăng
các cụ cho cháu hỏi ,bình thường xxx hay CAP giữ giấy tờ của mình,
thì theo luật định bọn nó phải cho mình cái giấy chứng nhận là bọn
nó đã tịch thu những giấy tờ gì không ợ ?
chứ không biết đâu mà lần hả các cụ
XXX lập biên bản, trên biên bản có ghi chi tiết cả phần họ giữ, nếu ko có cụ bắt ghi thêm mới ký nhé

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Giữ giấy gì thì giữ nhưng đã đến nước này thì cụ bắt phải ghi đầy đủ vào biên bản là giữ những giấy tờ gì ,hoặc cụ thử quay lại xin mấy cái đăng kiểm và đăng ký xe và nói rõ là luật không bắt buộc phải giữ những thứ đó ( nhớ ghi âm lại xem xxx nó trả lời cụ thế nào ) . E nghĩ cụ cứ kiện bỏ mợ mấy cái thằng không thuộc luật đấy đi cho nó hết tinh tướng

ThanhTungTB

Xe điện
đúng ròi ,xe ko gây tai nạn ,va quệt ,mà chỉ phạm lỗi giao thông ( phạm luật ) thì chỉ được giữ bằng lái xe của người điều khiển phương tiện vi phạm đó thôi .ngoài ra chỉ được kiểm tra chứ ko được giữ giấy tờ gì khác b-)

ThanhTungTB

Xe điện
có chứ .bọn nó giữ bất kỳ đồ gì của mình thì đều phải ghi biên nhận chứ,hoặc ghi rõ trên biên bản ,giấy hẹn , chứ mất thì sao ? hỏi ai bây giờ ?:|

longvu

Xe tăng
***. Công an Phường hay dân phòng thì tuổi gì mà dừng oto nhỉ. Như em đi đường mà mấy chú ấy có vớ vẩn chửi cho trận. Mấy bác ấy chỉ có lệnh và thẩm quyền dừng xe máy bắt MBH thôi mà. Còn dừng oto thì phải là xxx giao thông. Đến cả 113 hay cơ động còn chẳng được dừng oto. Nói chung hội đấy cùng lắm chỉ được sử lý giao thông tĩnh thôi ( vd dừng dỗ sai quy định - Lúc xe đã dừng rồi ấy ). Chứ làm gì được dừng xe đang chạy nhỉ?
Cụ chịu khó sớt cái NGHỊ ĐỊNH số 27/2010/NĐ-CP do chính tay anh Dũng ký đi nhé, CAP vẫn có quyền dừng xe ô tô và giữ giấy tờ ng vi phạm đấy ạ
Nghị định này quy định về việc huy động các lực lượng Cảnh sát khác và Công an xã phối hợp với Cảnh sát giao thông đường bộ tham gia tuần tra, kiểm soát trật tự, an toàn giao thông đường bộ trong trường hợp cần thiết.

duytrong

Xe lăn
ô hay là dịp đại lễ ,và trong nội thành nâng mức phạt và nâng cả số lượng giấy tờ bị giữ hả cụ.từ sưa đến giờ em chưa bị giữ nhiều giấy tờ thế bao giờ .

pacuapin

Xe buýt
Cái bài của XX đấy Em nghĩ là sai ạ/