[Thảo luận] xxx đường 5 bắt vớ vẩn, lại phải xin lỗi và mời em tiếp tục lên đường

nguyen_kia

Xe điện
HIk, hài nhỉ, theo hướng xe chạy thì sao biết đèn phanh hỏng đc, biết đc đèn phanh hỏng chắc cụ chủ về đến HP roài.

chuotdong

Xe điện
Hóng video

Xamuxami

Xe tải
các cụ OF nhà mềnh h đi đường 5 cứng hết rồi, XXX muốn ăn dc cũng xương lắm đới :D

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Báo cáo các cụ em vừa đi Hải Phòng về, bị 2 lần xxx dừng xe nhưng đều phải cho đi ko vặt được em gì.

Lần 1 là trên đoạn đường sắp ra khỏi Hải Phòng, ở phường Hùng Vương, chỗ có cái cảng hàng hóa và mấy nhà máy. Ở đoạn này có đường sắt chạy ngang qua đường, khi em đi qua đường sắt theo hướng từ thành phố ra đường 5, xxx dừng xe em và báo lỗi "Anh vượt xe khác ở nơi giao nhau với đường sắt". Em thừa biết là cu cậu bắt láo em vì em có 1 vượt 1 cái xe container nhưng trước khi vào đoạn giao nhau với đường sắt. Thế là em bảo cậu xxx: "Theo thông tư 65 của Bộ xxx, em cho anh xem ảnh hoặc video ghi cảnh anh vượt ở nơi giao nhau với đường tàu hỏa". xxx trả lời: "Vâng, anh chờ em 1 chút. Có xxx khác báo lên em mới dừng xe anh".

Em vào xe đợi khoảng 5 phút, thấy mất thời gian, nên lại ra khỏi xe và hỏi ảnh hay video đâu, thì 1 xxx khác từ bên kia đường đi sang và bảo "Thôi, trường hợp của anh, bọn em linh động, mời anh đi". Em thấy thế cũng được nên ko vặn vẹo gì và đi luôn.

Lần bị xxx dừng xe thứ 2 là sau khi ra khỏi Hải Dương, đoạn đường hướng về HN. Có 1 tổ 3 xxx dừng xe em. 1 thiếu úy thông báo lỗi "Anh vượt phải". Em trả lời ngay: "Đến bây giờ mà bọn em vẫn bắt lỗi này à? Bọn anh trên diễn đàn otofun đã phân tích rất nhiều về vấn đề này và có nhiều văn bản liên quan để chứng minh rằng em không có cơ sở để bắt lỗi này. Anh đã in ra thành 1 tập mang theo đây, em có muốn xem không?" Cậu xxx mặt ngượng ngượng nhưng vẫn nói 1 cách yếu ớt "Vâng, anh mang ra đây xem".

Em vào xe lấy tập giấy ra, vừa giơ lên thì 1 xxx khác hàm thiếu tá bước đến nói với em: "Thôi bác ạ, bọn em không cần xem đâu, xin mời bác đi".

Hehe, em thấy OF oai phết. Nhờ chăm đọc OF mà em 2 lần ko mất tiền oan. Thanh kiu OF.

cxcanh

Xe buýt
Gặp đúng cụ chủ có nhiều thời gian, xong rồi vẫn chém cho xxx một lúc nữa mới thèm đi.

manhkienhb

Xe tải
Đoạn qua chỗ rẽ vào thành phố Hải Dương một chút. Lúc đầu còn nói không cho ghi âm, em vặn lại "thiếu tướng Tiệm - thứ trưởng bộ công an còn không cấm" thì lại bảo em cứ "ghi âm thoải mái", chả hiểu kiểu gì các cụ nhỉ.
Câu này em học của cụ ngay mới được. Thiếu tướng Tiệm - Thứ Trưởng bộ công an. hehe

vt_hoa

Xe tăng
Mệt quá, xem video của cụ em phải lộn ngược màn hình lên đấy. Em cũng hay chạy đường 5, thỉnh thoảng cũng đi vào làn giữa để lên (ra vào làn xi nhan đầy đủ) khi xe trước không cho vượt nhưng chưa bao giờ bị vịn lỗi này, hay là do em có logo OF dán phía trước. Nhưng cũng là 1 cách ứng xử đáng ghi nhớ để áp dụng lúc cần