[Thảo luận] xxx đứng bắt vớ vẩn chân cầu vượt Phạm Hùng

dac

Xe tăng
3h chiều nay (21/02/2010) em đưa cả nhà chạy qua cầu vượt Phạm Hùng theo hướng từ Phạm Hùng đi Phạm Văn Đồng. Đến chân cầu vượt thấy tới 3 chú xxx xông ra bủa vây gọi vào lề đường. Tự xem xét thấy mình không vi phạm vi, em quay sang nói vơi vợ: "Quả này phải cãi thật lực". Sau đây là diễn biến:

Xxx thứ nhất: Đề nghị anh ra khỏi xe cho kiểm tra giấy tờ
Em (hạ kính lái): Lỗi gì thế đồng chí?
Xxx: Đề nghị anh ra khỏi xe
Em (xuống xe): Anh cho tôi biết tôi vi phạm lỗi gì
Xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ đã
Em: Tôi được quyền biết lỗi vi phạm của mình trước khi xuất trình giấy tờ
Xxx: Anh vượt phải trên cầu
Em (điên ruột): Xin lỗi, nói thẳng luôn với đồng chí là tôi không có vượt phải nhá, đừng hòng phạt tôi lỗi này
Xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ, chúng tôi có quyền yêu cầu kiểm tra giấy tờ

Em đưa giấy tờ, xxx trẻ gọi lại nói chuyện với xxx già đội trường (thiếu tá hẳn hoi)

Em phủ đầu luôn: Nói trước với anh là em không có vượt phải, đừng hòng bắt em lỗi này. Nhà ngay đây, biết các anh hay đừng rồi nên qua cầu vượt lúc nào em cũng đi chuẩn tốc độ, không vượt trái chứ chưa nói đến vượt phải
Xxx già: Anh cứ bình tĩnh, lỗi của anh là lỗi đi sai làn đường chứ không phải vượt phải
Em (sôi máu): Xin lỗi đồng chí, tôi xin trình bay 2 vấn đề. Thứ nhất là đề nghị kỷ luật đồng chí này (chỉ xxx trẻ vẫn đang đứng cạnh) vì thôi vi phạm sai. Thứ hai là tôi hỏi đồng chí trên cầu vượt này các đồng chí cho tôi thấy quy định xe ô tô phải đi làn trong cùng bên trái ở chỗ nào mà nói tôi đi sai làn. Chưa kể tôi đi sang làn như vậy là tạo điều kiện cho các xe khác vượt, các đồng chí bắt được một đống xe khác kia kìa (lúc em đi nhiều xe và bị gọi liên tục)
Xxx già: Anh đi tránh ra để xe sau vượt ở vị trí không được vượt cũng là sai
Em (lên giọng): Xin lỗi anh, luật nói nếu có điều kiện cho xe sau vượt thì tôi phải cho vượt, còn xe đó vượt sai hay đúng là việc của các anh chứ tôi không có trách nhiệm phải ngăn chặn xe khác vượt
Xxx già (dịu giọng): Anh làm gì mà phải gân cổ lên cãi, đây là tôi nhắc nhở vậy (tay đưa em lại giấy tờ); chứ giấy tờ tôi trả đây là tha anh rồi. (Nói nhỏ) Thôi thì năm mới mừng tuổi anh vậy
Em: Tôi không sai nên cũng không cần anh tha. (cũng dịu giọng) Còn anh nhiều tuổi chả mừng tuổi thằng em thì thôi (cười)
Xxx già: Thì tùy chú thôi, nhà gần đây à (bố khỉm thân tình thế)
Em: Vâng, thế thì em cảm ơn anh em đi

Vậy là xxx nhiều khi chỉ bắt nạt các bác không rõ luật hoặc không để ý cứ nghĩ xxx gọi là mình sai.
Đây không phải lần đầu em cãi xxx nhưng cảm giác mắng các đồng chí ấy sướng thật.

Các bác đi qua chỗ này cẩn thận, có bị gọi thì hỏi cho ra nhẽ, sai thì chịu chứ không sai dứt khoát không mất tiền n.g.u cho xxx

Chúc các bác một năm mới an toàn

Vuvit

Xe tăng
Bác cãi giỏi quá!Thêm một kinh nghiêm cãi nhau nữa để e học hỏi thêm!Cám ơn bác nhìu nhìu...:6:

lexus_ldn

Xe tải
Vodka cụ chủ, cứ nghe xxx bị quát tháo inh ỏi mà vẫn.................phải tha là em hạ hết cả cải nỏng trong người. Cứ như tu thảo mộc Dr. Thanh ý!

haiphong

Xe hơi
Thằng em em có thằng bạn làm xxx giao thông, chỉ tiêu 1 đầu ngừoi 1 ngày trong thời gian này là 4 xe, hỏi sao ko bắt bừa :69:

dac

Xe tăng
Với tốc độ gọi xe của các chú ấy hôm nay thì 1 đội 5 chú trong 1h gọi cũng gần 10 xe rồi
Em cũng chả mong bị gọi để mà cãi nhưng bắt lỗi kiểu này ức chế, không cãi ko được
Nói chung phải nhớ luật, phải rắn khi mình không sai. Các chú cãi nhau với mình chả được gì mất thời gian cũng chán (để thời gian bắt thêm ối xe khác rồi)

Huy Linh Auto

Xe đạp
Gặp cụ cũng gan mới thế, với lại chắc cụ nắm vững tình hình "quát tháo" nên cụ mới bắt thóp thế chứ.

dac

Xe tăng
Thực ra lúc xxx bảo mừng tuổi em móc túi mà có vài chục thì cũng đưa. Khổ cái trong túi còn đúng 11 nghìn.
Coi như xxx hôm nay đen :21:

5xu

Xe hơi
Cái đội hay đứng ở đây chắc là đội 6 ở ngay dưới chân cầu vượt rồi. Gần nhà nên có khi các chú ý làm càn, may mà Cụ cứng tay. :41:

haiphong

Xe hơi
Cái hôm gần tết, thấy các chú ý bắt kinh quá, em đi làn trái, đến gần các chú ý em đi chậm ( thực ra ngó nghiêng xem chỗ nào rửa xe), rồi em dừng hẳn luôn mấy s, rồi em đi tiếp, các chú ý mặt trợn tròn :21:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
xxx bắt và xxx viết biên bản là 2 thằng khác nhau, 2 đã bị mất lần bắt lỗi này nhưng biên bản thành ra lỗi khác, nhưng vì không có thời gian đôi co mặc dù mình đùng, nên lại xxx với xxx.

tình hình này không chuyển sang phạt nguội thì xxx và toàn thể nhân dân có tham gia giao thông hỏng hết!

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Với tốc độ gọi xe của các chú ấy hôm nay thì 1 đội 5 chú trong 1h gọi cũng gần 10 xe rồi
Em cũng chả mong bị gọi để mà cãi nhưng bắt lỗi kiểu này ức chế, không cãi ko được
Nói chung phải nhớ luật, phải rắn khi mình không sai. Các chú cãi nhau với mình chả được gì mất thời gian cũng chán (để thời gian bắt thêm ối xe khác rồi)
Thuộc luật & rắn, nhưng không có thời gian để cò quay với các chú ấy thì cũng phải chịu thua thôi cụ ạ.

dac

Xe tăng
Các cụ cứ lấy lý do ko có thời gian. Em thì xin lỗi là em thấy như thế là ngụy biện.
Nếu mình đúng sao phải mất tiền? Có thừa tiền em cũng không cho kiểu đó.
Mà thực ra mất 5 phút thôi là các chú ấy nản ngay. Nói lâu mất cơ hội bắt xe khác mà.

phamthehung75

Xe hơi
khà khà, bác đúng là máu, mà em ghét nhất mấy chú xxx non :mad:

hYvp

Xe tải
:)):)):)):)):)) bác cãi hay (b)(b)(b)(b)

EZdong

Xe điện
Vốt cụ, tuy cụ hơi nóng nhưng điều quan trọng là nắm vững luật thì tự tin hơn hẳn(b)(b)(b)

longnguyenhvn

Xe buýt
Hôm nay vừa đi vừa về trên Phạm Hùng em gặp đúng 4 đội xxx. Cơ mà chả dám làm gì em vì em đúng luật. :21: Mới cả biết tỏng chỗ các xxx hay tụ họp rồi :))

BMW_M3

[Tịch thu bằng lái]
Bác cãi hay mà kể chuyện cũng hay. Vok cho bác (b)(b)

LeTai1979

Xe cút kít
Đang cố hoàn thành sớm chỉ tiêu 6 tháng đầu năm :21::21::21: