[Thảo luận] XXX đền tiền sửa xe, dù ta sai trước!

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hi các cụ, hôm nay em xin trình bày trường hợp mà em vừa gặp phải. Trước hết ta không bàn đến việc đúng sai của cả hai bên. Sự việc cụ thể như sau:

Lái xe cơ quan em (xe cơ quan thuê tư nhân - ko phải biển xanh cho các cụ đỡ dị nghị) đang bon bon trên đường, chợt đằng trước có chú xxx ra hiệu lệnh dừng xe. Chết bỏ mịe, có lẽ ăn quả chém vạch vừa qua rồi, mấy anh em trên xe nhủ thầm.

Bác tài đánh tín hiệu rẽ vào lề đường phía phải, dí sát đầu xe vào xxx (thiếu úy) đang đứng chặn đằng trước, rồi sau đó ông ý rồ ga định vọt chạy (ông này thường xuyên có bài này và em chứng kiến ít nhất 2 lần thành công), khi xe chạy ngang qua xxx thì chú ta phang một phát cái gậy vào bên phụ. Cộppppppppppp, thế là cái rè che mưa đã ra đi và lõm chỗ sườn xe. Bác tài hùng hổ phanh lại, xuống xe và... chửi.
Nguyên văn:
- "ĐCM thằng này, sao mày dám đập xe bố mày. Bố mày đang tấp vào lề, mày đập xe bố mày nát thế này ah???"
- "Anh chống người thi hành công vụ"
- Chống cái ĐCM mày ah? Bố mày đã xi nhan vào lề rồi? =)) Mày đập xe bố mày thế này là thế nào? Công an ra đường mà chúng mày dám xử sự như thế ah?
Bác tài làm ầm ầm lên, chửi bới lộn tùng bậy. Rất hổ báo b-) .
- Đến lúc này, chú xxx có vẻ đã nhận ra sai lầm của mình và đã nhẹ giọng: "Cháu xin lỗi chú, lỗi là của cháu. Chú cho cháu đền bù thiệt hại, thế giờ chú muốn đền thế nào ah? :x"
Bác tài gọi điện cho gara vào họ báo giá cả rè = 7 lít. Mấy chú xxx bảo rằng chú cho cháu stk để cháu chuyển vào. Bác tài ko nhớ số tk vào bảo tao không có. Và chú xxx hỏi xin sđt. Sau đó bác tài còn kẻ cả dạy đời một thôi một hồi rằng:

"Mày còn trẻ thế này là quá bố láo đấy, mày biết để ra đứng đường thế này bố mẹ mày phải mất bao nhiêu tiền ko? Mày thích chuyển công tác ah??? Bla bla..."

Sau đó tất cả lên xe. Khoảng 30' sau thì xxx gọi điện và bác tài ra lĩnh tiền về sửa xe (Khổ thân bác nào đã làm con tốt thế thân, chứ em dự xxx chắc chắn ko móc tiền túi ra trả).

Câu chuyện đến đây kết thúc!

Em xin hết.
P/S: Chống chỉ định thực hành với cụ nào yếu bóng vía và non gan.

vuaquayfa

Xe hơi
:)) được được bác tài quá chí khí! đúng là đẳng cấp rồi nếu câu truyện trên là thật!

ar3a

Xe điện
E thì không ủng hộ cách làm này. Không có chút gì là văn hóa cả.

x.man

Xe điện
Cháu không tin công an lại hiền thía.có khi chỉ có ở tuyen quang
Ơ, có lần cu em nhà cháu bị bắn tốc ở Tuyên Quang, thay mặt ku em cháu xuống nhận lỗi, bồi dưỡng 300k các anh xxx ở đấy bảo "thôi anh ở xa lên, bọn em lấy tiền nhiều ngại lắm, xin anh 100k uống nước thôi". Vụ này cháu nhớ mãi, hóa ra xxx TQ hiền thật ạ?

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em đảm bảo ko có trình độ để bịa ra câu truyện trên. Điêu cho các cụ ném gạch vỡ đầu.
:)) được được bác tài quá chí khí! đúng là đẳng cấp rồi nếu câu truyện trên là thật!

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em đã xin phép ko bàn đúng sai. Em cũng ko ủng hộ cách làm này, nhưng nghĩ đi nghĩ lại xh lắm loại người cụ ah. XXX chắc chắn ko phải người nào cũng có văn hóa như cụ.

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Ơ, có lần cu em nhà cháu bị bắn tốc ở Tuyên Quang, thay mặt ku em cháu xuống nhận lỗi, bồi dưỡng 300k các anh xxx ở đấy bảo "thôi anh ở xa lên, bọn em lấy tiền nhiều ngại lắm, xin anh 100k uống nước thôi". Vụ này cháu nhớ mãi, hóa ra xxx TQ hiền thật ạ?
Hiền hay ko em không dám nói, hia hia. Có lẽ phải để nhiều người nhận xét xem ntn! Có lẽ cụ bị xxx bắt láo chăng???

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cháu không tin công an lại hiền thía.có khi chỉ có ở tuyen quang
Bác tài này cũng có tuổi rồi, ngoài ra ông ý cũng ko ngại va chạm cụ ah. Dù gì xxx đập dùi cui vào xe + với việc là ông ý chửi ầm ầm lên giữa bàn dân thiên hạ thì xxx xử sự như vậy em nghĩ là khôn.

polizia

Xe container
Nếu không bàn về đúng sai thì thôi nhưng nếu em là ông CSGT thì sau khi vụt xong em sẽ giả vờ ngã sóng soài ra đường và coi như ông tài kia dính tội chống người thi hành công vụ, rồ ga quệt ngã CSGT.
Đùa chứ đến ngay người lái ô tô còn có suy nghĩ như thế, vọt ga bỏ chạy sau khi đi tà tà sát đýt CSGT, bảo sao em hoàn toàn ủng hộ cái vụ 141 vụt tung mặt thằng ôn cũng rồ ga bỏ chạy đang bàn tán om sòm cả mấy tuần nay.

duyquyeenr

Xe tải
Đời nhiều chuyện bất ngờ cụ nhỉ

minck

Xe container
Ở đây chẳng ai mong cụ ủng hộ cả...Cụ muốn có văn hoá với lũ XH đen ở thượng tầng Đỏ thì tuỳ cụ...Nhưng đừng bảo người khác là ko có VH...Mà liệu cụ có thể nói lời: XIN LỖI...CẢM ƠN để có VH với kẻ huỷ hoại tài sản của cụ ko nhỉ ???

trongkhanh09

Xe tăng
Em thấy các cụ thật là...vô văn hóa ạ.

trongkhanh09

Xe tăng
Nếu không bàn về đúng sai thì thôi nhưng nếu em là ông CSGT thì sau khi vụt xong em sẽ giả vờ ngã sóng soài ra đường và coi như ông tài kia dính tội chống người thi hành công vụ, rồ ga quệt ngã CSGT.
Đùa chứ đến ngay người lái ô tô còn có suy nghĩ như thế, vọt ga bỏ chạy sau khi đi tà tà sát đýt CSGT, bảo sao em hoàn toàn ủng hộ cái vụ 141 vụt tung mặt thằng ôn cũng rồ ga bỏ chạy đang bàn tán om sòm cả mấy tuần nay.
Em cùng suy nghĩ cụ ạ. :D. Người tử tế saonphari làm thế. Có lỗi thì nhận, cong *** lên mà chạy làm gì. :-j

minck

Xe container
Nếu cụ Giả vờ ngã sóng soài ra mà vô phúc gặp phải nhà cháu đang chạy đến thì chắc chắn nhà cháu LUỐNG CUỐNG nhầm chân ga đấy cụ nhé...Vì nhà cháu cứ nhìn thấy xxx là hay mất "bình tĩnh lắm"...=))

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Nếu cụ Giả vờ ngã sóng soài ra mà vô phúc gặp phải nhà cháu đang chạy đến thì chắc chắn nhà cháu LUỐNG CUỐNG nhầm chân ga đấy cụ nhé...Vì nhà cháu cứ nhìn thấy xxx là hay mất "bình tĩnh lắm"...=))
:)) Cụ thật là kinh nghiệm.

pocket

Xe buýt
Em ko ủng hộ việc chửi bới!

huyviethp

Xe tải
lái già có khác ... chứ thanh niên như tụi em thì có khi nó thêm cho cái tội chống người thi hành công vụ cũng nên.

polizia

Xe container
Vâng nếu như cụ làm thế thì lúc đấy em sẽ lăn 1 vòng để tránh và đồng thời rút colt Hàn Quốc ra tặng cụ 1 viên =))
Toàn những cụ có ô tô những tưởng có ý thức hơn đi xe máy ( bình thường đi xe máy thì mọi người cũng hay ẩu vì bản chất cái xe máy vốn dĩ nó tiện dụng nên làm mình ẩu ), đằng này đi ô tô mà cũng ủng hộ việc như này thì 1 tỷ năm nữa ý thức giao thông ở đất nước này cũng ko khá lên đc.