[Thảo luận] XXX đã tốt hơn trước rất nhiều.

vucanhtung

Xe tăng
Em đã bị bắt là toàn bắt đúng thôi, cũng có khi nói mấy câu thấy hợp tình hợp lý thì csgt cũng chỉ nhắc nhở :), suy cho cùng ti tỉ người tham gia giao thông trên đường cùng mình, ko thù oán j cá nhân, họa hoằn lắm mới đến lượt mình bị làm tiền :)

5banhxe

Xe điện
Giờ đến mức chuyện một vài CSGT cư xử như một người bình thường (chứ chưa gọi là người tốt, tử tế gì đó được) mà đã được ca tụng, làm hẳn một thread ngợi khen thì nên vui hay buồn đây.

vinh phan

Đi bộ
Thời gian gần đây em đã thấy và thông qua đánh giá của một số bạn bè thấy xxx ở Thủ đô đã tốt hơn trước rất nhiều. Theo em được biết theo chỉ đạo của cấp trên đối với anh em xxx đứng đường, đối với các lỗi nhỏ chủ yếu nhắc nhở người tham gia giao thông là chính.
Nhân đây em cũng kể một ví dụ và thông qua đây cám ơn xxx đã nhắc nhở em.
Hôm trước em chở f1 đi học qua ngã 5 Trần Nhân Tông - Lê Quý Đôn, khi rẽ vào Trần Nhân Tông do tránh xe khác lên xinhan xe em tự trả về khi chưa hết cua. Đến trước số 5 Trần Thánh Tông có một nhóm xxx cạp nong em lại. Em chưa kịp xuống xe thì có xxx ra tận nơi chào và bảo "Anh đưa cháu đi học à, thôi anh không phải xống xe đâu, em chỉ nhắc nhở anh chú ý bật tín hiệu khi chuyển hướng thôi. An toàn cho anh và cho người khác. Anh cho cháu đi học đi không muộn". Em chỉ kịp cám ơn đồng chí xxx và đồng chí đó đã đi vào lề đường.
Đây là cảm nhận của riêng cá nhân em. Và sau hôm đó em có ý thức tốt hơn khi đi đường.
các xxx cứ phát huy như vậy có phải tốt ko,đâu cứ phải phạt thì người dân mới chấp hành đâu,nhưng nói đi cũng phải nói lại ,nhiều bác xế driver ẩu lắm,đi ngược chiều các loại,ko cài dây an toàn,bla bla.ko bít làm ntn nữa...

xe=com

Xe hơi
Quan trọng nhất vẫn là người tham gia giao thông cứ chấp hành đúng luật GT vừa an toàn cho mình và người cùng tham gia GT mà CSGT cũng khó gây phiền hà ,sách nhiễu . Khi mọi chuyện đều tốt đẹp thì cũng sẽ ko có những thớt auto chửi trên OF nữa ....!!!!

spavia

Xe máy
Trong luật của mình có cả phần "nhắc nhở" và phần "phạt". Các chú nhà mình chỉ chăm chăm phạt chứ cái kia thì quên luôn rồi. Giờ dân đen kêu nhiều, các CỤ "nhắc nhở" thì các chú ấy mới nhớ ra đấy. Em cho rằng thế mới là văn minh.

Thời gian gần đây em đã thấy và thông qua đánh giá của một số bạn bè thấy xxx ở Thủ đô đã tốt hơn trước rất nhiều. Theo em được biết theo chỉ đạo của cấp trên đối với anh em xxx đứng đường, đối với các lỗi nhỏ chủ yếu nhắc nhở người tham gia giao thông là chính.
Hôm trước em chở f1 đi học qua ngã 5 Trần Nhân Tông - Lê Quý Đôn, khi rẽ vào Trần Nhân Tông do tránh xe khác lên xinhan xe em tự trả về khi chưa hết cua. Đến trước số 5 Trần Thánh Tông có một nhóm xxx cạp nong em lại. Em chưa kịp xuống xe thì có xxx ra tận nơi chào và bảo "Anh đưa cháu đi học à, thôi anh không phải xống xe đâu, em chỉ nhắc nhở anh chú ý bật tín hiệu khi chuyển hướng thôi. An toàn cho anh và cho người khác. Anh cho cháu đi học đi không muộn". Em chỉ kịp cám ơn đồng chí xxx và đồng chí đó đã đi vào lề đường.
Đây là cảm nhận của riêng cá nhân em. Và sau hôm đó em có ý thức tốt hơn khi đi đường.
xjn lỗi cụ chứ e là e éo tjn ch ó mà lại đổi tính đc đâu.đọc bài xxx dọa gọi xã hội đen dọa 1 cụ ở gần bigc mà điên hết cả tiết.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tôi dịch lại cái "chỉ đạo của cấp trên đối với anh em xxx đứng đường" ra tiếng Việt giùm bác nhé: " Dạo này rân ló kêu ca nhiều, nhất là mấy thằng tự xưng OFer gì đó, thôi, trong 1 tuần tới, các chú nhắc nhở người tham gia giao thông là chính nhé, còn khoản nộp tô, anh miễn cho các chú 50% trong tuần ấy, Tuần tới ta tính tiếp. Thôi, xông xênh luôn, tháng tới ta tính tiếp"

Được chưa ạ.

viethung579

Xe máy
Bản chất khó thay đổi lắm cụ chủ,có khi phía xa xa có con gà ngon hơn nên đẩy cụ đi thôi.!

peo_hoclai

Xe tải
e thấy nói chung là tốt thì nhiều lắm ! nhưng xấu thì vô vàn ạ :D

thuongmai24h

Xe máy
xxx trong thành phố thôi. xxx ngoại thành thì k có đâu