[Thảo luận] XXX có thể đường đường chính chính nhận tiền từ người vi phạm luật giao thông rồi nhé

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
[video=youtube;ll8zDhtj5P8]http://www.youtube.com/watch?v=ll8zDhtj5P8&feature=youtu.be[/video]

nhank14

Xe tải
Tôi cũng đã comment ý kiến của tôi trên vnexpress: Nếu nhận tiền phạt trực tiếp thì CSGT nhận hối lộ nếu bị ghi hình sẽ được giải thích là mình đang nhận tiền phạt trực tiếp!

kia kue

Xe hơi
thế này thì nhận hối lộ công khai rồi còn gì

ranger211

Xe tăng
Tôi cũng đã comment ý kiến của tôi trên vnexpress: Nếu nhận tiền phạt trực tiếp thì CSGT nhận hối lộ nếu bị ghi hình sẽ được giải thích là mình đang nhận tiền phạt trực tiếp!
Để hợp thức hóa việc bị ghi hình thì sẽ có cái này ra đời thôi. Ko thể thay đổi được việc nhận tiền hối lộ đâu.

Kara_men

Xe buýt
Em có thắc mắc là mấy cái này cũ rích rồi, CSGT phạt tại chỗ từ lâu lẩu lầu lâu rồi, ra QĐ, xé biên lai (lần em dính quả quay đầu không theo vòng xuyến ở Kim Mã) đầy đủu chứ sao các cụ cứ bảo là "hối lộ" được nhỉ.

timoon

Xe máy
Em thấy chúng ta vẫn đang theo cái tư duy là đi sai, bị phạt rồi hối lộ. trong tường hợp này thì nộp phạt ở Kho bạc sẽ tốt hơn.
Tuy nhiên nếu trên góc độ luôn tuân thủ luật, nếu chẳng may đi sai, nộp phạt đàng hoàng thì rõ ràng nộp phạt trực tiếp có lợi hơn nhiều và hạn chế được hối lộ (em nói thế vì cụ nào bận rộn có khi còn năn nỉ đưa tiền cho XXX để khỏi mất thời gian ra Kho bạc ấy chứ)
Còn nếu các cụ cứ nộp đủ tiền phạt, lấy đủ biên lai chứng từ thì XXX cũng chẳng biển thủ tiền phạt của các cụ đươc

AnhDuc74

Xe tải
Em cũng đồng ý là nếu mình thật sự đi sai có lỗi thật thì nộp phạt luôn cho xxx đỡ mất thời gian đến kho bạc rồi quay lại gặp xxx lấy giấy tờ. Hoặc ví dụ ở chỗ các xxx này có máy quẹt thẻ visa/ATM càng tốt, như thế xxx chả biển thủ gì được

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
Em cũng đồng ý là nếu mình thật sự đi sai có lỗi thật thì nộp phạt luôn cho xxx đỡ mất thời gian đến kho bạc rồi quay lại gặp xxx lấy giấy tờ. Hoặc ví dụ ở chỗ các xxx này có máy quẹt thẻ visa/ATM càng tốt, như thế xxx chả biển thủ gì được
Lần trước em thấy có đề xuất nộp qua thẻ rồi đó cụ, chắc dần dần cũng triển khai thôi.
Còn một cách nữa sau này chỉ cần chạm điện thoại của cụ vào điện thoại của xxx là chuyển tiền luôn.

dhcuong84

Xe buýt
Cả nước ta thực hiện từ những năm bắt đầu có...CSGT rồi, giờ mới hướng dẫn thôi.

xe_ngua_75

Xe đạp
Em thấy chúng ta vẫn đang theo cái tư duy là đi sai, bị phạt rồi hối lộ. trong tường hợp này thì nộp phạt ở Kho bạc sẽ tốt hơn.
Tuy nhiên nếu trên góc độ luôn tuân thủ luật, nếu chẳng may đi sai, nộp phạt đàng hoàng thì rõ ràng nộp phạt trực tiếp có lợi hơn nhiều và hạn chế được hối lộ (em nói thế vì cụ nào bận rộn có khi còn năn nỉ đưa tiền cho XXX để khỏi mất thời gian ra Kho bạc ấy chứ)
Còn nếu các cụ cứ nộp đủ tiền phạt, lấy đủ biên lai chứng từ thì XXX cũng chẳng biển thủ tiền phạt của các cụ đươc
Rất đồng tình với cụ này. Ta cứ chê trách cảnh sát tiêu cực nhưng chính chúng ta cũng đang có hành vi tiêu cực (cưa đôi) thì sao trách người ta được. Nộp đâu thì cũng không ích nước cũng lợi nhà :) ah. Nếu phạt trực tiếp em sẽ nộp đủ & lấy biên lại ợ heeeee