[Thảo luận] xxx có quyền khóa xe người dân rồi bỏ đi khi đang tranh luận lỗi vi phạm?

HoaiAnMedia

Xe tải
Nhà em 3h đêm xxx còn ngồi bắn tốc mà trong nội thành mới ghê chứ

tavantruong

Xe tải
Quan trọng là em chưa thấy cơ động đêm bắt láo. Họ có quyền kiểm tra giấy tờ và nếu đủ cụ có quyền đi. Chẳng ai hạch sách cụ làm j. Mà đi bình thường thì chẳng mấy khi cơ động gọi (nếu đúng, đủ), chỉ sợ đêm hôm trăng thanh gió mát, đường to, vắng vẻ, vượt đèn đỏ, đi 2b ko đội mũ ... rùi cơ động vợt lại hỏi tại số. Em cũng 1 thời hay đi ăn đêm tầm 2h sáng rùi nên em khá rõ, gặp cơ động nhiều nhưng chưa bị hỏi phát nào:D Còn trong các clip, ở đây toàn ko có lỗi rùi cứ đòi kiểm tra hành chính, trong khi ko có chuyên đề, nên mới ra chuyện.
ý của t chỉ là cách ứng phó thế nào khi tình huống đó xảy ra thôi mà, chứ chỗ nào chẳng có xxx thế này thế kia. Mình phải tìm cách xử lý tình huống trước nếu ko chẳng may gặp tình huống đó thì ko biết xử lý như thế nào cả, làm sao để bảo vệ mình.

Mấy vụ tôi xem clip thấy xxx nói mấy câu đó rồi, nhưng mà xxx thường ko sao đâu. Với lại xxx hoặc đầu gấu của xxx cứ cướp đt mình xóa video, mình cũng ko làm gì được. khi khiếu nại họ lại yêu cầu chứng cứ, nhưng chứng cứ họ xóa đi rồi còn đâu. Đối với các bạn đi đêm gặp Xxx CĐ mà quay khéo bị ăn đánh và cướp đt ngay, đêm hôm ko ai cứu giúp được đâu.
sợ gì nó xóa, có tới 1001 cách để khôi phục lại mấy cái cờ nhíp trên điện thọi di động ấy chứ...

namthieunam

Xe tăng
XXX chắc rút kinh nghiệm từ những video trên mạng nên chơi quả này cho chắc! rồi gọi trợ giúp của đồng đội chăng??? xxx giờ tỉnh đòn ra phết!

tavantruong

Xe tải
Em chửa biết dư lào. Xe dừng cách bốt khoảng 2 chục mét. Quay đi quay lại có thèng nó nhảy mất xe thì ai chịu trách nhiệm? :D
Nếu xxx lập biên bản giữ xe rồi thì xxx chịu trách nhiệm, nếu chưa lập thì mất thôi cụ ạ, vì có thể nhân cơ hội minh lơ là, xxx có thể gọi đầu gấu đến trôm thật đó.

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
sợ gì nó xóa, có tới 1001 cách để khôi phục lại mấy cái cờ nhíp trên điện thọi di động ấy chứ...
Ví dụ xxx ở đường Láng gần bờ sông Tô Lịch giật ĐT rồi ném xuống sông thì cụ phục hồi sao 8->

suzu37

Xe container
Cụ sợ cái gì? Cứ quay phim chụp ảnh cái hiện trường và cái mẹt của xxx, thêm số hiệu nữa thì càng tốt rồi ra hỏi xxx có xử lý không? xxx không chịu thì cụ cứ về thôi. xxx tạm giữ xe cụ để chờ xử lý (vẫn chưa xử lý, chưa có BB) thì xxx phải chịu trách nhiệm với tài sản của cụ. xxx còng xe, khoá xe bằng công cụ của xxx thì đã coi là có hành vi tạm giữ xe rồi. Còn việc tạm giữ này có đúng luật hay trái phép thì tính sau.
Nhà cháu không nhắc tới cái vụ ai đúng ai sai mà là nói tới cái vụ trong lúc đang lý luận với nhau mà có thèng nó nhảy mất xe thì trách nhiệm thuộc về ai?

Binh Bom Bi

Xe tải
Em cũng đã từng bị xxx bắt ở cầu vượt Đại La vì tội vượt đèn đỏ, em nói xxx chứng minh bằng hình ảnh thì xxx chỉ lên camera của VOV giao thông lên đấy bảo họ cung cấp video rồi khóa bánh xe em bằng còng số 8 bỏ đi bắt xe khác, em ra gặp luôn đội trưởng không nói với chú xxx bắt em nữa, sau một hồi tranh luận và nói em ko sai các anh phải có hình ảnh chứng minh thì xxx đã tự tháo còng và em đi, mất 15p thì phải

NoCarNoMoney

Xe buýt
Em cũng đã từng bị xxx bắt ở cầu vượt Đại La vì tội vượt đèn đỏ, em nói xxx chứng minh bằng hình ảnh thì xxx chỉ lên camera của VOV giao thông lên đấy bảo họ cung cấp video rồi khóa bánh xe em bằng còng số 8 bỏ đi bắt xe khác, em ra gặp luôn đội trưởng không nói với chú xxx bắt em nữa, sau một hồi tranh luận và nói em ko sai các anh phải có hình ảnh chứng minh thì xxx đã tự tháo còng và em đi, mất 15p thì phải
Cụ không quay clip lại hành vi khóa xe của xxx rồi làm cái đơn. Em không nghĩ đến thời bây giờ sau bao nhiêu vụ xxx làm láo bị quay film lên mạng về bị kỷ luật mà vẫn còn xxx manh động như thế.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Mệ nhiều khi cái nhau với mấy ông xxx cùn cũng hại não lắm. Nó hay có kiểu lấy thịt đè người.

Khánh Trần

Xe đạp
cụ quay lại cảnh xxx khóa xe đứng ám lại đảm bảo lần sau nó giơ tay chào kụ luôn ...còn bắt tay ấm áp tình đồng chí

ngungo thien ly

Xe container
Nhiều chiêu trò phết các cụ nhỉ, chỉ vì ai cũng sợ mất thời gian nên mới ra nông nỗi này

thật ko cụ, chỉ cho t cách khôi phục đi
hơ hơ... cụ hỏi ông gúc gồ đi, ổng bầy cho nhiều trò lắm
nhà em đã từng khôi phục lại một tập thơ sắp in (bị lỡ xóa) của một "nhà thơ" rồi mà

Ví dụ xxx ở đường Láng gần bờ sông Tô Lịch giật ĐT rồi ném xuống sông thì cụ phục hồi sao 8->
với thằng xxx này thì nhà cháu bảo hành là sau khi nó cởi sắc phục công an ra thì không ai đảm bảo tính mạng của nó đâu.

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
với thằng xxx này thì nhà cháu bảo hành là sau khi nó cởi sắc phục công an ra thì không ai đảm bảo tính mạng của nó đâu.
Em hỏi cách phục hồi dữ liệu cơ mà ? Cụ trả lời thế này em đoán cụ vẫn còn trẻ lắm phỏng ạ ?

Em hỏi cách phục hồi dữ liệu cơ mà ? Cụ trả lời thế này em đoán cụ vẫn còn trẻ lắm phỏng ạ ?
Nhà cháu cũng tùy thời mà trả lời thôi. Còn nhà cháu hiện nay cũng còn hơi hơi trẻ một ít.
Cụ muốn phục hồi dữ liệu thì cụ cứ chịu khó lặn xuống sông Tô Lịch mò cái đt lên nhé.

ldmanh

Xe buýt
Theo như cụ: nó cởi quần aó cs ra cụ đánh chết cmnl=vào tù,mà nó k cởi q/a cs cụ k kiềm chế được cũng đập chết cmnl=chống người THCV cũng=vào tù. Khác j nhau đâu.E nghĩ k nên vậy ạ.