[Thảo luận] xxx Cơ Động quốc lộ 13 TPHCM Láo , nhưng em đã thắng

btt204

Xe đạp
Chào các bác Em tên Tùng SN 92, lâu lắm mới vào diễn đàn , hôm nay lại có chuyện vui muốn kể cho các bác nghe về câu chuyện em gặp phải lúc 05h30 ,30/10/2013 tại quốc lộ 13 , phường hiệp bình chánh , thủ đức , tphcm.
Chuyện là thế này các ợ:

- Hôm nay em đi học , em xách xe chạy từ nhà em ở Bình Dương lên Bình Thạnh để đi học.Mới chạy đc nửa đường đến địa phận quốc lộ 13 , thủ đức đang đi đúng phần đường thì bị 2 tên CSCĐ vợt lại , 1 tên đứng canh , còn 1 tên chào em cho có lệ xong thì đòi kiểm tra hành chính với vẻ mặt rất láo , kiểu nạt nộ.
Em: GIờ kiểm tra hành chính của các anh chỉ đến 5h sáng , nhưng thôi tôi sẽ đưa nếu ko các anh lại bảo tôi chống đối. Lúc này em đã bí mật mở camera của chiếc Galaxy Note ra quay
XXX1: Ỉm luôn giấy tờ của em và xưng hô mày tao với em. " Mày về đồn giải quyết"
Em: Tôi vi phạm vì mà anh bắt tôi về đồn.
XXX1: Nó bảo em chạy sai làn đường trong khi em đang chạy đúng làn xe máy . Nó tự tiện tự mở khóa xe của em và nổ máy leo lên bắt em trèo lên." Mày có leo lên ko . Ko lên tao đập mày a"
Em: Anh đang tự tiện leo lên xe của tôi , tôi xin nhắc lại là tôi đang quay phim nếu anh lấy xe của tôi chạy tôi sẽ kiện anh về tội cướp tài sản của nhân dân
XXX1: Nổi máu xừng cồ lên , nháy nháy ga xe em tiếp tục nạt nộ đòi em về đồn
Em: Tôi ko sai thì tôi chẳng việc gì phải đi đâu hết , tôi cam đoan nếu tôi sai pháp luật trừng trị tôi , nếu anh sai tôi sẽ kiện anh , Tôi nhắc lại tôi đã quay đc thái độ xưng hô mày tao của anh và lời anh hăm dọa đòi đánh tôi.
- Lúc này dân thấy ồn ào túa ra khoảng 5 người để xem.
XXX1:Lúc này cay cú lắm ko làm gì đc bắt đầu xuống xe của em và chạy lại nói nhỏ với 2 ông xe ôm ở gần đấy , có lẽ nó bảo 2 thằng cha xe ôm làm chứng cho nó để nó đúng .
Em: Em chĩa ngay camera về phía nó và mấy ông xe ôm cũng như đi 1 vòng quay rõ biển số xe + mặt của 2 chú xxx và biển số xe em.
- Một lúc sau 2 xe ôm thấy em quay camera vào mặt liền rút đi chỗ khác kiếm ăn
2 chú xxx tiếp tục khủng bố tinh thần đòi em lên xe nếu ko sẽ gọi CAP
Em: Anh thích thì cứ gọi tôi ko làm gì sai , tôi ko chống đối ai dám bắt tôi , ở đây có người dân làm chứng rồi , em đi 1 vòng để quay mặt người dân vào camera
- Thằng xxx1 bắt đầu lấy cái iphone ra chọt chọt gọi chi viện mãi mà ko đc b-) , 2 chú xxx thấy ko làm gì đc em , chú xxx 1 liền đưa giấy tờ của em cho thằng xxx 2 cầm , và lấy chiếc xe công vụ đi gọi chi viện.Trong lúc đó em liền dạy đạo đức cho đầy tớ của nhân dân là xxx2.
Em: Anh mặc trên mình bộ cảnh phục và ăn cơm của dân mà ko thấy nhục à. Cán bộ của anh dậy anh phải xưng hô mày tao với dân hả?. Anh xem anh có khác nào thằng giang hồ đc bảo kê ko . Anh đọc anh thề 6 lời thề của Bác Hồ dạy các anh , mà anh ko thấy nhục cho bản thân mình à.
XXX2: Ko dám hó hé dù chỉ 1 câu , mỗi khi em đưa camera lại mặt xx2 thì nó lại xoay như chong chóng
Em: Anh làm gì mờ ám hay sao mà tôi quay lại phải né đi chỗ khác ... bla bla
- Đc khoảng 10p sau thì 1 đội chi viện gồm 3 chiếc mô tô đặc chủng chở thêm 6 anh CSCD nữa tới và 2 chú vợt em lại là lúc đó có tất cả 8 chú CSCD vây quanh em nhé các bác.
Em: Lúc nãy thấy nó đông cũng sợ sợ vãi *** rồi. Tưởng chúng nó định tẩn mình 1 trận đây ai ngờ trong đó có thằng tổ trưởng của nó. Thằng tổ trưởng cầm giấy tờ của em lại chào em và mời em làm việc với nó.
Em: Xin lỗi anh , em đi đúng , đầy đủ giấy tờ nhưng 2 anh kia giữ giấy tờ của em , còn có thái độ xưng hộ mày tao , và ham dọa đánh em , em đã ghi hình lại đc.
XXX trưởng: Thôi anh em thanh niên , ở đâu cũng có người này người kia, mong Anh Tùng thông cảm cho .
Em: Anh nói vậy nghe còn đc, Em quay qua và chỉ vào mặt thằng xxx bắt láo em và nói " Tôi SN 92 đấy , nhưng đừng tưởng tôi không biết gì mà bắt nạt đc tôi" XXX trưởng liền bảo thành xxx bắt em đi ra chỗ khác , XXX trưởng kéo em ra 1 chỗ bắt tay xin lỗi và đưa giấy tờ cho em và xin em xóa clip đi , em nhận lại giấy tờ , và kí cho nó vào cái sổ ghi là " Đã kiểm tra hành chính không phát hiện vi phạm gì " và leo lên xe đi học :))

Qua đây cũng là bài học cho các bác hay đi đêm , ít tuổi . Công lý luôn luôn thắng cái xấu , tuyệt đối ko bao giờ đút lót tiếp tay cho lũ xxx. :D
Em cam đoan mọi điều em viết trên đây là sự thật , ko thêm bớt gì cho hư cấu, còn clip thì em ko đưa lên đc với lý do : Đây là con đường ngày nào em cũng đi học từ Bình Dương lên Sài Gòn mà toàn phải đi từ lúc trời chưa sáng . Em phải giữ clip lại để lần sau nó vợt lại còn có cái cớ mà uy hiếp chúng nó , mong các bác thông cảm

Chỉnh sửa cuối:

VNM

Xe điện
Cụ có bảo: Mày đã chào tao chưa không? Em là em khoái cái câu này lắm! =))

btt204

Xe đạp
Cụ có bảo: Mày đã chào tao chưa không? Em là em khoái cái câu này lắm! =))
:D Lúc đấy em đang vội đi học bác ợ , nên thấy nó chào qua loa rồi cũng mặc kệ nó chủ yếu là tức cái thái độ mất dạy của nó đấy bác ạ

duna3

Xe điện
Bác quá chuẩn và can đảm. Chúc mừng.

ThanhTungTB

Xe điện
Trẻ trâu láo nháo ,chỉ cần đọc đến đoạn .....ăn cơm của dân ...ko biết nhục ah ?.là E đã hình dung ngay ra rồi .

trungdung5214

Xe tải
Cụ chủ chiến thắng nhưng cũng một phen hú vía nhá. em nghe bẩu, xxx ở trong đó láo hơn cả xxx ngoài này đới. =))

hoang_vo

Xe tải
cụ quá chuẩn
vodka cho cụ

btt204

Xe đạp
Trẻ trâu láo nháo ,chỉ cần đọc đến đoạn .....ăn cơm của dân ...ko biết nhục ah ?.là E đã hình dung ngay ra rồi .
Bọn này cũng chỉ khoảng 24,25 tuổi thôi bác ợ , mà hành xử ko khác gì giang hồ đâu , cũng may em cứng ko về đồn . Chứ về đấy nó tẩn cho mềm xương mà ko làm gì đc , trong đồn toàn đồng bọn của chúng nó mà :-@

"Cụ chủ chiến thắng nhưng cũng một phen hú vía nhá. em nghe bẩu, xxx ở trong đó láo hơn cả xxx ngoài này đới"

Hú vía thật luôn ấy chứ bác, cũng run khinh lắm haha, gặp lưu manh mà , mình dân lành phải sợ thôi

Chỉnh sửa cuối:

AnhTiếnMobile

Xe điện
Mềm nắn rắn buông thôi cụ ah chúc mừng cụ cũng may cụ ko phải nói chuyện với mấy a xe ôm

QuangDuong304

Xe buýt
Cụ chủ thanh niên cứng cựa luôn. mà Cụ chủ được chào chứng tỏ là ngừoi " lịch sự" :D

btt204

Xe đạp
Cụ chủ thanh niên cứng cựa luôn. mà Cụ chủ được chào chứng tỏ là ngừoi " lịch sự" :D
Nói chung đi trên đường thì phải lựa lời mà nói cụ nhỉ , mình mà văng tục với bọn xxx thì mình có khác gì bọn vô học đó ,mặc dù cũng muốn văng tục vào cái mặt chúng nó lắm nhưng văng tục xong chúng nó lại vu khống cho cái tội lăng mạ người thi hành công vụ rồi trấn áp mình thì khổ .Nên đợi lúc chúng nó đi xong thì văng 1 cái cho đỡ tức =)) :ar!

Chỉnh sửa cuối:

bibibin

Xe buýt
clip đâu ? up lên cụ, cụ bị vịnh ở khúc nào, bên bình dương hay bên sài gòn

btt204

Xe đạp
clip đâu ? up lên cụ, cụ bị vịnh ở khúc nào, bên bình dương hay bên sài gòn
Em bị chúng nó vịn ở địa phận quốc lộ 13 , hiệp bình chánh. Clip em ko up đc , tại ngày nào em cũng phải đi trên đường đấy vào lúc chưa sáng , còn phải để clip đấy để phòng thân cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

bibibin

Xe buýt
cứ mạnh dạn up lên cụ....ko có gì phải sợ, mình đúng thì ko sợ, có điều kiện làm cái cam hành trình gắn trên mũ như mấy cụ ngoài này hay làm

silver1

Xe điện
Bọn lưu manh vô văn hóa được khoác lên mình bộ cảnh phục CAND, bọn này mà đại diện cho ngành công an thì là nỗi sỉ nhục của xã hội của người dân XHCN, giờ ở TP.HCM ra đường là gặp cướp, ngoài cướp còn gặp máy thằng cscd như này thì quá khổ cho người dân lương thiện. Các ông lãnh đạo ở trên cứ ra rả nào là đạo đức tư tưởng tốt, bảo vệ bình yen cho nhân dân thế mà ở dưới bọn kia làm bậy chả khác gì lưu manh côn đồ cả, tìm ra một ông bao chửng ở mình sao khó thế. May là cụ chủ cứng mặt không e là người lương thiện bị 2 thằng cơ động lưu manh kia nó làm thiệt hại rồi.

btt204

Xe đạp
Bọn lưu manh vô văn hóa được khoác lên mình bộ cảnh phục CAND, bọn này mà đại diện cho ngành công an thì là nỗi sỉ nhục của xã hội của người dân XHCN, giờ ở TP.HCM ra đường là gặp cướp, ngoài cướp còn gặp máy thằng cscd như này thì quá khổ cho người dân lương thiện. Các ông lãnh đạo ở trên cứ ra rả nào là đạo đức tư tưởng tốt, bảo vệ bình yen cho nhân dân thế mà ở dưới bọn kia làm bậy chả khác gì lưu manh côn đồ cả, tìm ra một ông bao chửng ở mình sao khó thế. May là cụ chủ cứng mặt không e là người lương thiện bị 2 thằng cơ động lưu manh kia nó làm thiệt hại rồi.
Trước giờ em gặp xxx láo đòi ăn tiền cũng nhiều lắm rồi nhưng chưa thấy xxx nào xưng mày tao còn đòi hành hung em. Hôm nay đi đêm mới tận mắt nhìn , tận tai nghe mà ức lắm . Sau này mà có điều kiện , em vẫn thích ra nước ngoài sống hơn , chẳng hạn như ở Singapore l. Ở đất nước mình thối từ trong ra ngoài rồi các bác ạ, ngoài miệng thì dân là chủ nhưng thực chất quan là chủ ....

hanoivietnam

Xe tăng
Cụ làm cái đơn kèm cái clip gửi vtc14 cho chết c.m cái thằng xxx chửi cụ đi!

trancongdung

Xe điện
đến đoạn gọi đồng bọn em tưởng sẽ có kịch hay, ai dè là đến xin lỗi. hì