[VHGT] xxx Cơ động! Đối xử như thế nào với luật trong tay?

xebokeooto

Xe tăng
Có clip hay ghi âm khôn cụ?
Lại quên không bật ghi âm hay là ghi âm rồi mà chưa biết cách post. Lý do thứ 3 nữa là file ghi âm lởm quá đúng không cụ? ;))
Cẩn thựn với vụ ghi âm, ghi hình các cụ nhá, mời các Cụ qua bên này xem, vớ mặt vì ghi âm với ghi hình đây này :))
http://www.otofun.net/threads/440122-[khan]-nga-tu-nguyen-son-nguyen-van-cu-canh-sat-giao-thong-hay-xa-hoi-den

longvu

Xe tăng
E chứng kiến roài, 6 chú cơ động dắt 1 em xe 2b vào CA Phường, lục soát chán rồi lập biên bản giữ xe, phức tạp phết đấy. Theo em, cũng nên nhã nhặn với mấy chú cơ động, nếu mình là ng ngay thẳng. XH giờ loạn lạc, các chú ấy phải làm đêm hôm, cũng chả sướng gì đâu.

MDG

Xe hơi
Quan trọng nhất vẫn là biết luật.
QUan trọng ko kém là cách cư xử, cương quyết khôn khéo thì trăm trận trăm thắng!

polizia

Xe container
Nói chung nếu có việc phải đi khuya thì nên rút kinh nghiệm là cầm đủ giấy tờ, đặc biệt là giấy tờ tùy thân và đăng ký xe vì đêm khuya là công an có quyền kiểm tra hành chính mà không cần phải thấy lỗi.
Giấy tờ tùy thân thì để xác minh mình là ai còn giấy đăng ký xe để chứng minh là tài sản đấy có chủ. Thiếu mấy cái đó phiền lắm, đúng luật thì không mang CMT là có thể đưa về đồn chờ người nhà mang CMT lên. Ban ngày thì không sao nhưng ban đêm thì CS có kiểm tra những cái đó cũng phải lẽ.
Riêng về vụ mức phạt thì mấy thằng cơ động này không nắm rõ, định dọa dồ.

chienthanpro

Xe hơi
Nói chung nếu có việc phải đi khuya thì nên rút kinh nghiệm là cầm đủ giấy tờ, đặc biệt là giấy tờ tùy thân và đăng ký xe vì đêm khuya là công an có quyền kiểm tra hành chính mà không cần phải thấy lỗi.
Giấy tờ tùy thân thì để xác minh mình là ai còn giấy đăng ký xe để chứng minh là tài sản đấy có chủ. Thiếu mấy cái đó phiền lắm, đúng luật thì không mang CMT là có thể đưa về đồn chờ người nhà mang CMT lên. Ban ngày thì không sao nhưng ban đêm thì CS có kiểm tra những cái đó cũng phải lẽ.
Cụ nói cháu nghe cứ ù ù, cháu thì cháu thấy, việc tuần tra của CSCĐ (trong TT47/2011 gọi là Lực lượng CS Khác) phải tuyệt đối tuân theo tt 27/2009 như vậy việc kiểm tra hành chính của CSCĐ cũng cần có chuyên đề như CSGT, còn về thời gian sau 23h đêm thì được phép kiểm tra hành chính bất kỳ ai thì cháu chưa biết chỗ đấy trong văn bản nào ạ!

Mr Cute

Xe tải
Chia buồn với cụ bị bọn cướp lột mất 470k
Chúc mừng cụ chủ thớt vì cụ đã làm đúng :D

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn chuẩn, cmnd và giấy tờ xe đi đêm phải có, còn tên xe của ai, xe ko có bảo hiểm thì nó ko đủ thẩm quyền xử phạt các cụ nhé, mình chứng minh là công dân (cmnd) và xe có giấy tờ (ko cần bh, kiểm tra đèn phanh cháy để la liếm kệ ẹ nó) là xong, còn vụ lẻ tẻ kia thuộc thẩm quyền của csgt, thằng nào thích la liếm lỗi đó thích cứ lập bb, dọa thắc mắc lên trên nó xoắn ngay, đé0 đâu có kiểu làm thay chức trách của csgt.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói cháu nghe cứ ù ù, cháu thì cháu thấy, việc tuần tra của CSCĐ (trong TT47/2011 gọi là Lực lượng CS Khác) phải tuyệt đối tuân theo tt 27/2009 như vậy việc kiểm tra hành chính của CSCĐ cũng cần có chuyên đề như CSGT, còn về thời gian sau 23h đêm thì được phép kiểm tra hành chính bất kỳ ai thì cháu chưa biết chỗ đấy trong văn bản nào ạ!
Cái này là luật ko chặt, theo ngu ý của e thì bọn cđ khi tuần tra còn bắt buộc phải có sổ nhật kí tuần tra mới đúng, ví dụ khi nó ktr giấy tờ tùy thân mình, mà mình có thì nó phải vào sổ trường hợp của mình và cho dân biết tên và cấp bậc tổ trưởng nhóm cđ đó, để khi di chuyển ở đọan đường # bị tốp khác ktr mình chỉ cần nói đã có a này ktr tôi, lúc đó nó phải dùng bộ đàm gọi về trung tâm để ktr (mất tầm 2-3p chứ mấy), thế mới chuyên nghiệp và đúng qui trình, chứ ko e đi từ Bờ Hồ về Kim Mã bị ách, sau đó về dưới Cầu Giấy lại bị ách tiếp, về Cầu Diễn lại bị cắn nữa thì ko hiểu pháp luật nằm ở đâu, đúng là cướp đêm các cụ nhỉ??
Thiển ý của e có được ko hả các cụ?? Góp ý lên a Chung về cái này các cụ nhỉ
:D

anhtu4_9

Xe tải
chúc mừng Cụ chủ nhá

Billduy

Xe tăng
e cũng thắc mắc cái này ợ, có cụ nào chỉ giáo cái

artmedia5881

Xe container
Không có bọn nó thì cũng loạn mà có bọn nó thì đôi khi lại loạn hơn vì phải đối phó thêm một loại cướp đêm nữa...
Dù sao cũng chúc mừng cụ chủ đã chiến thắng

Trần Công Sơn

Xe đạp
Hay quá.
Nhã nhặn, lịch sự, đúng mức. Hơn tất cả là đúng Luật, nhưng theo mình bạn chưa nên đi ngay mà phải nán lại kể cả nếu có phải nộp phạt thì cũng phải dạy cho XXX trung úy mới ra trường kia phải biết tôn trọng Công dân và đối xử cho phải phép. Cám ơn chủ thớt nhé.

Bung To

Xe điện
Chuẩn chuẩn, cmnd và giấy tờ xe đi đêm phải có, còn tên xe của ai, xe ko có bảo hiểm thì nó ko đủ thẩm quyền xử phạt các cụ nhé, mình chứng minh là công dân (cmnd) và xe có giấy tờ (ko cần bh, kiểm tra đèn phanh cháy để la liếm kệ ẹ nó) là xong, còn vụ lẻ tẻ kia thuộc thẩm quyền của csgt, thằng nào thích la liếm lỗi đó thích cứ lập bb, dọa thắc mắc lên trên nó xoắn ngay, đé0 đâu có kiểu làm thay chức trách của csgt.
Cụ phán chuẩn quá. XXX cơ động là không đủ thẩm quyền phạt. Thiếu giấy tờ gì thì chỉ có quyền bàn giao lại cho XXX phường giải quyết thôi.

codate

Xe tăng
Kể cũng lạ là em đi đoạn kim ngưu này gặp rất nhiều người bị vẫy. Nhưng may mắn cho em chưa dính phát nào :D
em toàn về tầm 11h thậm chí là 2h sáng :D

Nissan4x4

Xe máy
Bọn cướp này mềm nắn rắn buông để đi tìm đứa khác mềm hơn.

bachvietqn

Xe hơi
Căn bản là cụ đúng thôi, chứ cụ mà sai thì có cứng mấy nó cũng độp ạ.

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com

minhmo

Xe cút kít
Em cũng sai mờ cụ, sai là không mang theo giấy tờ tùy thân... hợ hợ
Cụ không mang CMT theo người, nhỡ đâu phải vào khách sạn thì mất hết cơ hội rồi còn giề.

NgoiNgam

Xe máy
Yes E tán thành với các cụ.Mình nắm được luật nhẹ nhàng mềm mỏng nhưng phải cương quyết vote cụ chủ 1 chai (b)(b)