[Thảo luận] xxx chợ xanh Nguyễn Trãi - là thằng đàn ông...

gamevn

Xe buýt
Túm lại là xxx nói với cụ chủ câu gì? Xe cụ chủ không có camera hành trình àhh?

LuckyCar

Xe container
Em nghe được mỗi đoạn:

- Otofun của anh là gì?
- Otofun của em không là cái gì cả!
:D

Đinh La Son

Xe hơi
Em thấy cụ chủ thế nhiều quá, lặp đi lặp lại: "Em thề em không vượt đèn đỏ" :D

tatuan

Xe hơi
Tập 2, xxx bảo cụ dùng điện thoại quay là thủ đoạn thì xxx lởm quá. Cụ chủ bật lại chuẩn theo đúng bài otofun đấy. Ủng hộ sự rắn rỏi của cụ chủ. Bọn xxx này chuyên lấy thịt đè người, dọa nạt nhân dân.

kcar

Xe tải
Ôi em thích câu này quá "Em là thành viên diễn đàn otofun, mà otofun các anh biết là gì ko? Chỉ những người lái xe ko vi phạm mới được tuyển vào đấy..." há há

Hay - hay - đây cũng là một cách ăn nói khéo léo để bọn xxx nó phải chùn chân trước ae (b)

cuti_hn

Xe máy
chỗ này ngày nào em cũng đi qua.và mấy hnay xxx đứng nhiều lắm.
hix, đúng là chỉ có xxx của chúng ta mới nói chuyện theo kiểu những thằng đàn ông. chắc các bác làm luật của chúng ta cũng phải ra các quy định là những thằng đàn ông tham gia giao thông phải nói chuyện kiểu gì thì mới có căn cứ để xử lý đc.
kính cụ vài ly

hongha117

Xe điện
xxx hài thật thề độc cái thì cho đi luôn.....

dongcasper_2

Xe tăng
Ặc ặc... Em là thành viên diễn đàn otofun, mà otofun các anh biết là gì ko? Chỉ những người lái xe ko vi phạm mới được tuyển vào đấy... Em tý nữa thì sặc nước bọt cụ chủ ạ...
Đáng ra mà đàng hoàng thì cụ chủ cứ mạnh dạn làm luôn câu: ịt cụ thằng nào vừa vượt đèn đỏ hay mình không chắc thì: thằng nào mà vượt đèn đỏ thì về nhà đập đầu vào gối mà chết hay đại loại là thằng nào vượt đèn đỏ kiểu gì cũng chết già cho xxx nó cóng.
Còn nếu đúng 100% cụ bị oan thì cụ chơi luôn câu: đứa nào đổ điêu cho ông vượt đèn đỏ ra đường oto đâm chết cho nó ngoa...
hị hị...e cũng kết đoạn này :D

Mr.Chem

Xe điện
Giọng cụ như luật sư! nếu cụ đúng thì cụ là thần tượng của em, còn nếu cụ sai xin mời cụ ra khỏi OF vì "mà otofun các anh biết là gì ko? Chỉ những người lái xe ko vi phạm mới được tuyển vào đấy"....hahaaa, vote nhiệt tình!

ngaynha

Xe tăng
Đồng quan điểm với ý kiến của bác Cwise

Thực ra cái đèn giao thông ở đây không có giá trị nhiều, vì ngày trước còn là ngã tư, sau vụ bịt bằng hàng rào thì đèn đỏ không còn giá trị, đa phần người tham gia giao thông đều vượt, chỉ khi có CSGT thì chấp hành nghiêm chỉnh.
Cái này em sẽ tổng hợp gửi phản ánh lên đối tác của OF là VTV1.
Kụ nào thấy bất cập trong việc bảng biển, xin vui lòng gửi pm cho em kèm link ạ.
Cụ ơi, cụ làm 1 topic đi ạ, ai thấy bất cập gì thì chụp ảnh, đưa lên, nói cụ thể về bất cập và hướng xử lý. Đc như thế thì trên cả tuyệt vời ạ. Vote cụ.
Vote cả cụ chủ, nhưng hơi choáng quả ai k vi phạm với vào đc OF ;))

Begau

Xe đạp
Ngưỡng mộ bác chủ thớt, nhưng em cũng nghiệm ra là mềm nắn, rắn buông. Tiện thớt của bác em kể chuyện của em.

Tình huống là em đi làm về rẽ trái từ đường Phan Bội Châu sang Hai Bà Trưng, hôm đấy quả thật em cũng buồn bực trong người nên cũng chả nhớ có xi nhan không nữa. Thường thì em rất nghiêm túc vì ngày nào em cũng đi làm đường này về. Đi đến hết ngã tư thì có 1 chú cá vàng vẫy vào, em từ từ xi nhan vào sát hè đỗ rất nghiêm túc (lúc này em còn đeo cả seatbelt đàng hoàng). Em cú lắm (sẵn việc buồn bực ở cơ quan), em xuống xe hất hàm hỏi tại sao lại dừng xe.

xxx: Đề nghị anh cho xem giấy tờ (trước đó có chào hỏi đàng hoàng).
Em đưa luôn (chưa học được nhiều của các cụ, giờ em rút kinh nghiệm rồi), tất nhiên giấy tờ em đầy đủ.

Đầu tiên các chú còn không xử lý cho em ngay, bắt em (và 1 cô bé sau em bị bắt sai làn) đứng chờ. Em cú quá chạy lên yêu cầu giải quyết, lúc này có 2 chú liền nhưng bảo rằng đang bận điều khiển giao thông, em bảo 1 người điều khiển được rồi giải quyết để chúng tôi còn đi, tôi chả có lỗi gì cả. Giọng em rất gay gắt.

xxx: Anh rẽ trái không xi nhan
Em: Tôi có xi nhan đàng hoàng, ngày nào tôi chả đi làm về đường này làm sao quên được. (thực ra hôm đấy em cũng không nhớ, nhưng sẵn cú nên em cãi ngay).
xxx: Anh không có lỗi chúng tôi không tự nhiên dừng anh lại.
Em: Anh nói thế không được, tôi có lỗi anh phải chứng minh cho tôi có lỗi chứ không thể nhận định chủ quan như thế được. Anh có camera chứng minh tôi sai, tôi chấp nhận ngay.
xxx: Chúng tôi không thù oán với anh, nếu anh không sai chúng tôi dừng anh làm gì.
Em: Không thể dùng lý thuyết đấy được, anh nói thế tôi không phục. Tôi khẳng định là tôi có xi nhan, anh thì nói không, tôi với anh bình đẳng trong khi anh kết tội tôi thì anh phải chứng minh tôi sai còn tôi không phải chứng minh mình làm đúng. Tôi lái xe rất nghiêm túc, anh thấy tôi xi nhan đỗ vào lề, đeo seatbelt đàng hoàng đấy thôi.
xxx: Bla bla bla....
xxx: Anh lái xe anh phải biết, xi nhan nó nháy đèn ở trên đồng hồ này này. Anh có thấy đèn nháy không?
Em: Tôi đi tôi nhìn đường, tôi nhìn vào cái đồng hồ làm gì.

Bla bla một hồi, em vẫn rất căng thẳng và không chấp nhận, hình như các chú xxx có bài thằng đàn ông thì phải.
xxx: Anh là thằng đàn ông, anh có dám khẳng định là mình có xi nhan không?
Em: Đàn gì thì tôi vẫn khẳng định là tôi có xi nhan.

Thế là xxx trả giấy tờ và cho em đi (một cô bé đằng sau bị bắt sai làn cũng nhảy bổ vào cãi hôi với em thế là cũng được đi nốt).

Giờ đây học thêm các bác em sẽ bổ sung thêm kinh nghiệm: không đưa giấy tờ và bật sẵn ghi âm, ghi hình tất nhiên trong trường hợp mình cảm thấy không sai, còn chẳng may sai (vô ý, em không bao giờ có ý định cố ý vi phạm cả) thì chấp nhận thôi.

Chỉnh sửa cuối:

KYNGLISH

Xe tăng
Cụ chủ thớt tranh luận tự tin quá nhỉ, chẳng thấy giọng cụ run tí nào cả. Nhưng mà chắc cụ thấy đèn vàng vẫn cố tí đúng không ạ? Sai thì chẳng sai, nhưng kể cụ đi chậm lại chờ 1 tí có phải đỡ mất thời gian không... Em mà còn 1-2 giây thì em dừng luôn cho nó lành, đỡ phải cãi nhau.

billnantes

Xe container
làm gì có chuyện thành viên OF không vi phạm ,có vi phạm mới bị gọi xuống .

qmorning

Xe tải
Lần đâu tiên em nghe thấy thuật ngữ " Em là thành viên của trang wep otofun, 1 trang wep của nhưng người không vi phạm tham gia giao thông..."hihi. Hay đấy, chưa biết đúng sai nhưng cụ chủ mà thắng đc 3 xxx là giỏi đấy.

cháu lên 3

Xe container
Anh không vi phạm thì tôi ko bao giờ gọi xuống
Thế tức là anh ko bao giờ sai chứ gì
đúng thế
thế thì anh đúng là Thánh sống ^:)^

BMVKTKH

Xe tải
Nói chung, cảm giác nghe các cụ cãi nhau với XXX lúc nào cũng thật là buồn, rồi mới cười được.
Hic.
XXX mà làm đúng luật thì ta phục, nhưng sai thì XXX nhục.

duhd

Xe máy
Cụ chủ chém ác nhỉ.

Giọng cụ như luật sư! nếu cụ đúng thì cụ là thần tượng của em, còn nếu cụ sai xin mời cụ ra khỏi OF vì "mà otofun các anh biết là gì ko? Chỉ những người lái xe ko vi phạm mới được tuyển vào đấy"....hahaaa, vote nhiệt tình!