[Thảo luận] XXX chính thức đi vào "khai thác" chặng Giải Phóng

MiniTàu

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi,em đi 2b mà ko mang theo đăng kí xe,bằng lái xe,bảo hiểm (3 cái giấy tờ) thì em bị phạt bao nhiêu ợ.

Hacoimat

Xe hơi
Cháu chả biết khai thác đến đâu cơ mà chạy đúng làn hẳn hoi mà nhiều bác 2b vẫn như bàn vả tạt vào mặt cháu như thường. Sao người ta k phạt 2b nhể :-??

MaiMai

Xe buýt
Nhà cháu đang không hiểu sẽ phải đi kiểu gì để khỏi chẹt vạch khi vẫn có một lũ xe khách ngang nghiên dừng, hoặc đi như rùa bò ở làn giữa.
Thực tế cháu đã nhiều lần chứng kiến xxx ngang nhiên ngoảnh mặt tạo điều kiện cho chúng nó dừng bắt khách trên đoạn đường khốn khổ này.
Vẫn biết trên đời có xxx tốt, xxx xấu, nhưng "tốt" bây giờ ít quá (hoặc đang trong giai đoạn bị đày ra các chốt có cắm camera)

ELX1.3

Xe buýt
Khổ cái từ trước đến giờ, vạch sinh ra chủ yếu để bắt 4b chứ 2b thì ít. Nhiều lúc lái xe cứ nóng hết cả mắt mà vẫn phải chịu! Ức lắm í... híc

anhtho

Xe ngựa
Nhà cháu đang không hiểu sẽ phải đi kiểu gì để khỏi chẹt vạch khi vẫn có một lũ xe khách ngang nghiên dừng, hoặc đi như rùa bò ở làn giữa.
Thực tế cháu đã nhiều lần chứng kiến xxx ngang nhiên ngoảnh mặt tạo điều kiện cho chúng nó dừng bắt khách trên đoạn đường khốn khổ này.
Vẫn biết trên đời có xxx tốt, xxx xấu, nhưng "tốt" bây giờ ít quá (hoặc đang trong giai đoạn bị đày ra các chốt có cắm camera)
Chính xác đó cụ. Ai mà chẳng may đi sau 1 chú xe khách và nó hoặc phanh gấp hoặc tà tà ở tốc độ 0,5km/h thì nếu ko vượt thì điên mất.

phamthiethung

Xe tải
E nghĩ như vậy không cần thiết ạ. Thi bằng xong có nghĩa là mọi người đã phải học và hiểu rõ luật GTDB, giờ kẻ vạch lại là tót rồi, và mọi ng tham gia GT buộc phải tuân thủ. Có gì mới đâu mà phải thông báo và hướng dẫn ạ? Làm như vậy chỉ giúp ích cho nhưng người MUA bằng lái thôi ạ. Và cứ làm như vậy thì ý thức tham gia GT chẳng thể tiến bộ được ạ.
E thấy đồng tình với ý kiến của bác. Với lại đi đúng làn đc là điều tốt và tránh tắc đg hay TNGT. E ủng hộ điều này ah!

otoben

Xe tải
Bắt 2 bánh xác xuất nguy hiểm rất cao nên XXX nhắm 4 bánh ngon hơn.

tricoi

Xe buýt
Bắt 2 bánh xác xuất nguy hiểm rất cao nên XXX nhắm 4 bánh ngon hơn.
Chính xác là mất công như nhau mà chẳng được bao nhiêu. 2b thường chỉ bị vịn trong các đợt "ra quân" cho đủ chỉ tiêu, mà lúc đấy thường thì đã vịn là lên thùng >:)

muadem

Xe cút kít
Em đi đường này ngày 2 lần, mong xxx làm càng ngặt càng tốt, nhiều người đi ẩu quá em thấy ghê :(

Thắng_Mềm

Xe điện
Các cụ tham gia giao thông trên đường Giải Phóng chiều từ Vọng về Linh Đàm đặc biệt lưu ý! Từ đêm qua "người ta" đã cho sơn lại tàn bộ vạch phân làn tại những điểm giao cắt trên đường kể trên.
Hôm nay em thấy xxx ra quân hết sức rầm rộ ngay từ tờ mờ sáng. Đã có rất nhiều cụ hy sinh rồi.
Em dự là chiến sự sẽ ngày càng diễn ra ác liệt...
Thank cụ ! Nhà em ở mạn Linh đam ngày nào cũng qua đây ,nói thật chưa đoan đương nào gây ức chế như đoan đương này , qua bên xe Giáp bát, đương Đông , mây Anh xe khách đứng giữa đương bắt khách , tránh được mấy Anh này Lân vạch bi xxx bắt , không biết đi kiêu gì , mình thấp cổ bé họng k biết kêu ai cứ đung luật là các chú xxx làm tiên ... Về đến đầu đương rẽ Lân vạch làm phat nũa , hết lương 1 tháng .....

xanha78

Xe buýt
XXX làm như vậy kể cũng tốt, để mọi người đi đúng làn đúng luật. Hàng ngày em chạy đường GP, dân tình chạy loạn thớt, nhất là 2 B.....
xxx chịu khó bắt 2 b thì chẳng sao! Đằng này cứ bỏ qua chỉ bắt 4b mới đau cụ ợ!