[Thảo luận] xxx buộc phải “ạ” nhà cháu đấy

dam_duong_xa

Xe buýt
Cụ dễ tính quá. Lẽ ra phải gắt "yêu cầu anh thực hiện đúng điều lệnh và cư xử như một người bình thường !"

Thế nào chú 3x non cũng ớ người ra

Lúc ấy bác mới từ tốn lên lớp:
- Thứ nhất phải chào lại, rồi cám ơn công dân XYZ đã hợp tác...
- Thứ nhì: sai, làm phiền người khác phải tỏ ra áy náy bằng cách xin lỗi thậm chí phải kẹp xiền vào biên bản dúi cho bác

Dưng vẫn kính nể bác lắm. Phải em là chân đập tim zun roài, thế nào cũng mất xiền vì được nghe kể nhiều lần về kiẻu lý luận của các chú 3x: "]tôi không thù oán gì anh...." với lại "chả nhẽ tôi sai à..."
Cái chỗ bự bự là xxx hỏi E đới. Nhưng hôm đó xxx thua còn bị E mắng. Chuyện thế lày lày.

Chỉnh sửa cuối:

necromancevn

Xe tải
Dạo này có nhiều XXX trẻ ra đứng đường lắm. Hôm nọ em bám *** một chú xe buýt, không nhìn thấy đèn nên vượt đèn đỏ ở đoạn gần Quốc Tử Giám giao với Tôn Đức Thắng. Chú XXX trẻ ra hiệu cho em dừng lại, vừa mở cửa xe bước xuống chú nói nhỏ nhẹ bảo đèn đỏ từ bao giờ mà anh còn đi. Em mới cười cười nhận lỗi với bảo chú thông cảm vì bị cái xe buýt chắn đường, thế là được đi đới. Đội của chú này có 3 đồng chí, do một trung úy chỉ huy, đều rất trẻ nhưng thái độ khá lịch sự, nhã nhặn, không kiểu mày tao quát tháo như nhiều bố XXX già.

namlieu102vnn

Xe điện
thịt được thì thịt ko thịt được thì thôi :(
nhiều xxx ko bắt nỗi được tiện thể quay sang kiểm tra hành chính , thiếu cái gì là xxx lại :)

bmw1226

Xe tải
Nó sai thì bắt nó xin lỗi rồi bắt nó mua một bao 555 xịn cho mình chứ!

Cụ dễ tính quá. Lẽ ra phải gắt "yêu cầu anh thực hiện đúng điều lệnh và cư xử như một người bình thường !"

Thế nào chú 3x non cũng ớ người ra

Lúc ấy bác mới từ tốn lên lớp:
- Thứ nhất phải chào lại, rồi cám ơn công dân XYZ đã hợp tác...
- Thứ nhì: sai, làm phiền người khác phải tỏ ra áy náy bằng cách xin lỗi thậm chí phải kẹp xiền vào biên bản dúi cho bác

Dưng vẫn kính nể bác lắm. Phải em là chân đập tim zun roài, thế nào cũng mất xiền vì được nghe kể nhiều lần về kiẻu lý luận của các chú 3x: "tôi không thù oán gì anh...." với lại "chả nhẽ tôi sai à..."

Jetu

Xe điện
Anh chỉ ngụy biện! Tôi thấy anh bật xinhan trái và khi tới sát lề anh mới chuyển xinhan phải. Có anh xxx đứng cạnh đây cũng xác nhận điều này! (tất nhiên xxx già sẽ gật gật và trở thành nhân chứng thứ 2 :)) ).
Như vậy anh vi phạm 2 lỗi, chuyển làn sai luật phạt 300K, chống người thi hành công vụ 1T
Tổng cộng là 1T3, tôi ghi biên bản để anh đi nộp phạt tại kho bạc nhé.

hi HI !
Thế thì có lẽ nhà cháu phải "ạ" lại? ^:)^