[Thảo luận] XXX Bình Giang Hải Dương đòi phạt em lỗi không chính chủ

Loong Phoong

Xe điện
bác chủ thớt vẫn lịch sự quá đấy nhé. Nó hỏi như kiểu hỏi cung, nếu phải e này xin lỗi luôn, ông chưa đủ tư cách hỏi, tôi mượn ai là việc của tôi, việc của ông là việc j mà hỏi việc cá nhân của tôi, tôi đi ỉ a ông lại hỏi tôi rửa m ít chưa, bắt tôi chứng minh thì cúi xuống đây mà hít sẽ biết, e bị bắt ở HD nhiều đâm ra e cay

viktor

Xe máy
Gặp em kiểm tra hành chính cũng không được, trừ khi nó có "công lệnh điều động của thủ trưởng" giắt ở lưng cho em xem:)):P.
Không đọc được lỗi của mình và mình không vi phạm gì thì mình có quyền không cho xem giấy tờ mà cụ:).
Riêng vụ kiểm tra hành chính thì được phép, nhưng theo thông tư 27/2009 hay thông tư 65/2012 mới sửa đổi thì phải có lệnh của thủ trưởng công an cấp quận/huyện trở lên hoặc theo 1 chuyên đề trấn áp nào đó (như 141 ở HN theo lệnh của GDCA HN)...

Cụ nào biết vụ này giải thích kỹ giúp nhà cháu với!
Nhà cháu chưa thủng! Cám ơn các cụ!

Như vậy, khi gặp xxx hỏi giấy, cháu phải nói sao ạ?

1. Anh vui lòng cho biết lý do? Vi phạm hay kiểm tra HC?

2. Nếu vi phạm: ... nhà cháu rõ rồi.

3. Nếu kiểm tra HC, nói sao hả cụ?
Hình như là luật có ghi "nếu thấy có dấu hiệu vi phạm pháp luật, xxx có quyền kiểm tra HC" mà?
Ví dụ, chở túi hàng mà nghi ngờ là đố ... "ăn cắp"; nhìn mặt giống ảnh trong... lệnh truy nã;
... mà cái vụ "nghi ngờ" thì làm gì có bằng chứng???

Chỉnh sửa cuối:

vt_hoa

Xe tăng
Cụ Viktor kiếm cái thông tư 27 của Bộ Công an qui định về quyền và nghĩa vụ của xxx khi KT hành chính bỏ trong xe để chiến trong trường hợp đòi KT hành chính

calibrationwater

Xe điện
Cụ chửi anh xe Zace chưa chắc đúng đâu nhá !

heogay83

Xe đạp
Cụ nào biết vụ này giải thích kỹ giúp nhà cháu với!
Nhà cháu chưa thủng! Cám ơn các cụ!

Như vậy, khi gặp xxx hỏi giấy, cháu phải nói sao ạ?

1. Anh vui lòng cho biết lý do? Vi phạm hay kiểm tra HC?

2. Nếu vi phạm: ... nhà cháu rõ rồi.

3. Nếu kiểm tra HC, nói sao hả cụ?
Hình như là luật có ghi "nếu thấy có dấu hiệu vi phạm pháp luật, xxx có quyền kiểm tra HC" mà?
Ví dụ, chở túi hàng mà nghi ngờ là đố ... "ăn cắp"; nhìn mặt giống ảnh trong... lệnh truy nã;
... mà cái vụ "nghi ngờ" thì làm gì có bằng chứng???
e cũng có câu hỏi như cụ này, cụ nào có kinh nghiệm hướng dẫn với !

gooddriver

Xe hơi
Mình có cái dự án be bé dưới khu này, nên mua căn nhà để tiện sinh hoạt. Đi lại mấy năm nay quen đường đến từng cái ổ gà. CSGT đội này có 1 ông anh hàng xóm, 1 chú là thằng em nhưng mình chưa nhờ vả gì bao giờ, thỉnh thoảng ăn trưa gặp thì làm với nhau ly bia.

Một hôm đi qua Ngã Năm (Kẻ Sặt) chiều đi Hà Nội, chú trung úy đội trưởng lạ hoắc chốt cạnh cây xăng tuýt lại. Mình xuống, hỏi:

- Anh có lỗi gì?.

- Anh cho kiểm tra giấy tờ.

- Anh đủ giấy tờ, nhưng anh muốn biết anh lỗi gì?

- Anh chèn vạch liền.

- Thứ nhất, anh không chèn vạch liền. Thứ hai, chú báo với ngành giao thông kẻ lại cho rõ ràng chứ mờ mịt thế khác gì bẫy người ta.

- Tôi đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.

Mình sang đường, vào xe lấy, ra xòe cho xem, xong đút mẹ túi, lên xe chả nói chả rằng, biến.

Mình đã download đoạn ghi âm của chủ thớt xuống ipad. Trong tuần về mà gặp ăn trưa cùng sẽ có lời với mấy cậu ấy. Ngay hôm 71 có hiệu lực mình cũng thấy "ra quân", biết ngay là nhiệt tình cộng háu táu rồi.

Chỉnh sửa cuối:

vinhna2002

Xe hơi

milimet

Xe buýt
Em vừa đọc bài cho viết trên này. Nghe đoạn ghi âm e ghi từ lúc đồng chí Kiên kiểm tra hành chính e cho đến lúc em lên xe đi mọi người đều ngh rõ đồng chí ấy bảo em bị lỗi ko chuyển quyền sử dụng chú có thấy chú ấy nhắc nhỏ gì đâu nhỉ?
Các đồng chí ấy bảo em đi ra giữa đường bất thường cũng ko đúng. Chỗ đó biển 50. E đi có hơn 30, nhìn xa xa đã thấy các chú ý. Em định vượt ( đoạn này đường vạch đứt nhé) Nhưng chú xe zace đi đánh võng ( Chắc cũng sợ xxx) nên em ko vượt nữa mà ta tà đi sau. ( Quả đó em mà vượt cũng chẳng sao?)
Chắc các chú tưởng em có tật giật mình nên mới vẫy vào. E thật. Quả đó mà bắt lỗi em 20/5km ở đoạn trước đó thì em tèo thật ( Cũng hỏi lại các kụ nếu bị lỗi 20/5km thì như lào nhỉ? XXX cũng thừa biết ko thể đi 5kmh trên cả đoạn đường 200-300 km được. Mấy ống công chính cắm biển ng. u éo chịu được).
Khi các đồng chí ấy bảo kiểm tra hành chính em định ko đưa. Nhưng nghĩ mình ko lỗi gì. Hơn nữa ko gây khó dễ anh em mặc dù luật là phải có lệnh mới được kiểm tra HC. Em đưa giấy tờ nhưng ko quên nhắc là nếu đầy đủ các anh phải cho đi như ghi âm các cụ nghe.
Nói thật. Đồng chí Kiên đó nhiệt tình thái quá. Giọng cũng khá gay gắt và hách với e. Chứ đồng chí trẻ hơn rất từ tốn. Khi nghe em bảo em nắm rõ luật, nghị định.... thì trả giấy tờ mời e đi. E lịch sự cám ơn.
Việc này e nghĩ cũng không quá to tát. Đây là kinh nghiệm để người tham gia giao thông và cảnh sát giao thông nhìn lại cái nghị định 71 quá bất cập. Mong rằng các đồng chí xxx cũng thường xuyên cập nhập tin tức, thông tư tạo điều kiện tham gia giao thông đúng luật và văn hóa.

milimet

Xe buýt
Mình có cái dự án be bé dưới khu này, nên mua căn nhà để tiện sinh hoạt. Đi lại mấy năm nay quen đường đến từng cái ổ gà. CSGT đội này có 1 ông anh hàng xóm, 1 chú là thằng em nhưng mình chưa nhờ vả gì bao giờ, thỉnh thoảng ăn trưa gặp thì làm với nhau ly bia.

Một hôm đi qua Ngã Năm (Kẻ Sặt) chiều đi Hà Nội, chú trung úy đội trưởng lạ hoắc chốt cạnh cây xăng tuýt lại. Mình xuống, hỏi:

- Anh có lỗi gì?.

- Anh cho kiểm tra giấy tờ.

- Anh đủ giấy tờ, nhưng anh muốn biết anh lỗi gì?

- Anh chèn vạch liền.

- Thứ nhất, anh không chèn vạch liền. Thứ hai, chú báo với ngành giao thông kẻ lại cho rõ ràng chứ mờ mịt thế khác gì bẫy người ta.

- Tôi đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ.

Mình sang đường, vào xe lấy, ra xòe cho xem, xong đút mẹ túi, lên xe chả nói chả rằng, biến.

Mình đã download đoạn ghi âm của chủ thớt xuống ipad. Trong tuần về mà gặp ăn trưa cùng sẽ có lời với mấy cậu ấy. Ngay hôm 71 có hiệu lực mình cũng thấy "ra quân", biết ngay là nhiệt tình cộng háu táu rồi.
Các đồngc chí ấy nghe hết rồi cụ ợ. Có gặp các dồng chí ấy nhờ cụ nhắn giùm em là 1 oFer luôn cố gắng chấp hành luật tối đa. Đặc biệt là đi cung đường Hải Dương.
Và nhờ cụ hỏi cái đoạn cắm biển 5km dài đến 200-300m đó nếu đi quá tí thì có bị phạt ko ạ. E thật e chỉ đi được đúng biển 5km ở Hà NỘi vào các giừo tan tầm qua ngã 3,4,5 thôi. Chứ đường thẳng chắc phải tắt máy đẩy xe quá.:D
Đã cụ nào bị phạt lỗi quá biển 5km chưa ạ

haiduong

Xe tải
Buồn cho cái tác phong làm việc của xxx.
Giả sử khi đội thi hành án cần tử hỉnh một cơ số người. Khi phát hiện sai xót trong quá trình xử án cấp trên ra công điện dừng thi hành án. 8 ngày sau công điện mới tới nơi thì nạn nhân đã làm tuần đầu rồi nhỉ

Boytriton

Xe điện
Ngài Son mà gặp em là thu xe luôn nhá:))

gooddriver

Xe hơi
Xe Dép bị thổi ở đoạn nào mà có biển 5km/h nhỉ? Theo như anh Chiến bẩu trên lá cải Giaoduc thì đoạn xã Nhân Quyền. Đoạn này đang có 1 công trình bé tẹo san lấp mặt bằng 2ha đất cơ sở sản xuất linh kiện phụ trợ Nhật nùn. Đoạn này không có biển 5km/h.

Đoạn 5km/h khác là công trường thi công nút giao cắt QL5B với TL392 mà xxx hay đứng lại thuộc xã Thái Học.

qbinhccic

Xe hơi
quá hay luôn, chúc mừng cụ chủ và các a e đi xe ko chính chủ:)

PHÓNG

Xe tải
E dự sẽ gặp xxx này nhiều. Nhưng mỗi lần qua đây phải đi 5km h thì cũng bách nhục. Lần sau e sẽ quay fim cho các kụ thấy mặt xxx già nó cay cú thế nào khi xxx 3 nó phải trả giấy tờ cho e.
E nghĩ éo phải sơ nếu mình ko sai.
Vote cho lần đầu tiên của cụ =))
Dưng mà đi quả 5km/h thì khó quá nhỉ

gooddriver

Xe hơi
Biển 5km/h là biển phục vụ thi công thôi. Đó là biển của công trường, không phải của ngành giao thông.

Đây là 2 điểm xxx hay đứng. Các bác tham khảo:

quang74

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ! Cụ nổi tiếng và sắp giàu sụ rồi nhé. :D Cụ tổ cháu người Bình Giang, Hải Dương. Chắc từ giờ trở đi cháu phải bảo là cụ tổ là người Mỹ thôi. :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

milimet

Xe buýt
Biển 5km/h là biển phục vụ thi công thôi. Đó là biển của công trường, không phải của ngành giao thông.

Đây là 2 điểm xxx hay đứng. Các bác tham khảo:

Dạ. Chắc cái biển 5kmh là biển chỗ giao cắt 5B đấy cụ ạ. Biển này sao GT ko bắn ạ. Híc. Vậy qua chỗ này em vẫn tút vơ tư cụ nhá. Các xxx mà tuýt e lại lần nữa em bậu cụ bảo em thế. :P.
Em bị dừng xe chuẩn luôn chỗ cụ nói. Không biết xxx vịn em có phải ông bạn hay ông em cụ không?

Chỉnh sửa cuối:

haiduong

Xe tải
Cụ nhầm. Xe em mượn thật. E thề. Nhưng tất nhiên em ko nói cho cụ mượn của ai. gấu biết xẻo c. :P
Việc gì cụ phải lăn tăn và thanh minh làm giề. Kể cả là xe của cụ mua nhưng chưa sang tên thì xin mời công an đi xác minh rồi hẵng nói chuyện. Mấy thằng xxx có biết éo gì về luật đâu.
Lãnh đạo chúng nó còn NGỜ U đến mức đổ tội cho cấp trên là chiều ngày 19/11 mới nhận được công điện 141 mờ. Nếu đúng như vậy thì lỗi ở Công an Huyện Bình Giang hoặc Công An tỉnh Hải Dương. Công điện triển khai mất hơn một tuần thì phải có thằng chịu trách nhiệm chứ. Mấy đồng chí phóng tinh viên cứ bám vào đấy mà viết thì khối xxx có liên quan đấy.