[Thảo luận] XXX Bình Giang Hải Dương đòi phạt em lỗi không chính chủ

Website
www.otofun.net
Thế nếu ai cũng không đưa giấy tờ ra thì làm sao xxx biết xe có chính chủ hay k ạ?
Không đọc được lỗi của mình và mình không vi phạm gì thì mình có quyền không cho xem giấy tờ mà cụ:). Riêng vụ kiểm tra hành chính thì được phép, nhưng theo thông tư 27/2009 hay thông tư 65/2012 mới sửa đổi thì phải có lệnh của thủ trưởng công an cấp quận/huyện trở lên hoặc theo 1 chuyên đề trấn áp nào đó (như 141 ở HN theo lệnh của GDCA HN)...

P1-7450

Xe hơi
Thế mà bác không làm cái ảnh mấy xxx đấy luôn.

ValvolineVN

Đi bộ
HOAN HÔ CỤ. Cụ sẽ được ghi danh về công đóng góp kinh nghiệm cho anh em

khkdgs

Xe điện
Cụ mà kiện thì trừ khi cụ mượn thật, còn không thì cụ nộp án phí đới.
Mấy thằng ranh k hiểu luật mà đòi bắt láo.
NĐ 71 ra rồi nhưng đã cho phép phạt đâu,mới chỉ là nhắc nhở thôi mà.
Cứ cho nó ghi biên bản rồi kiện cho chúng no s trận là OK.

ylk74

Xe đạp
Em nói thật: Nếu em gặp trường hợp này
- Không bao giừ em đưa GT cho KT khi ko chứng minh dc lỗi vi phạm
- Nếu đủ điều kiện KTGT mà đòi phạt lỗi chính chủ thì yêu cầu XXX lập BB và tôi sẽ ghi rõ vào bb là xe tôi đi mượn...
Nếu xxx cố tình ra lập BB mà cụ có ghi rõ là xe cụ đi mượn thì đem BB đến gặp cụ havu...
Nhân đây all Ofers Cám ơn cụ havu nhiều nhiều...
Chỗ đo đỏ là cụ xử lý OK, nhưng chỗ xanh xanh là cụ xử lý chưa chuẩn. Nếu không có lỗi ban đầu mà ghi biên bản lỗi xanh xanh thì XXX đi ma teo là cái chắc.

Chỉnh sửa cuối:

nangct

Xe tăng
em cũng ở hd, chia buồn cùng cụ nhé.

milimet

Xe buýt
em cũng ở hd, chia buồn cùng cụ nhé.
Lại chia buồn. Không biết cụ chia buồn vì cái gì???? )):
Cụ chia buồn với xxx quê cụ ý :D . Cụ nhắc xxx quê cụ thành viên OF đa số đi xe rất văn hóa và đúng luật. Ko gà mờ đâu nhé

bmw1226

Xe tải
Kính các cụ.
Hôm nay em có việc xuống công trình ở Thanh Miện-Hải Dương. Đi lối Bình Giang. Lúc đi qua Bình Giang đã được cảnh báo là xxx hay bắn tốc độ và bắt láo ở đoạn qua Bình Giang. Lúc về em dính thật.Em tả sơ sơ cho các kụ biết mà né.
Đoạn từ Thanh Miện về Bình Giang có đi qua 1 đoạn cỡ 200 m cắm biển 5km/h=))^:)^ . E kiềm chế lắm cũng chỉ đi được cỡ 20km/h qua đoạn đó. Đi qua 1 đoạn thấy 1 bác tài đi đối diện nhá pha loạn. Chắc báo cho e phía trứoc có xxx. Em cũng cận thận đi ko vượt mặc dù phía trứoc em có 1 thằng đi con zace vừa bò vừa đánh võng ko cho em vượt đúng. E kiên nhẫn đi sau nó mà vẫn bị 1 xxx lao ra chặn đường. E đàng hoàng tấp vào lề. Còn căn chỉnh làm sao đỗ sát vỉa hè cách cỡ < 25 cm. Đề phòng vẫn hơn vì nghe nói xxx này bửn lắm. E nghĩ chắc quả này mình bị phát lỗi 20km/5km rồi. Biết vậy nên nhảy xuống xe. Sau đây là cuộc đối thoại.
xxx trẻ : Giơ tay chào em. A cho kiểm tra giấy tờ.
em: Lỗi gì em ơi.
xxx trẻ: Anh cứ cho kiểm tra giấy tờ. A có lỗi chúng tôi mới vẫy anh lại.
em: A phải cho tôi biết lỗi chứ tự dưng anh vẫy tôi lại bảo tôi có lỗi là sao (Lúc nhảy xuống xe em nghĩ bị quả tốc độ. Nên giấy tờ và điện thoai để trong xe, nên ko ghi âm đựoc đoạn này. Nhưng đoạn này ko hay. Đoạn sau mới bựa )
xxx trẻ: A cứ cho tôi kiểm tra hành chính. Có vẫn đề gì đâu:
em: (E nghĩ quả này ko phải bị tốc độ rồi. Vậy là yên tâm. Chưa kịp nói thêm thì xxx già ( chắc đội trưởng) lại chào em và nói. Anh cứ cho kiểm tra giấy tờ. Ko bị lỗi gì tôi cho anh đi.
Em: ok nhé. Anh kiểm tra hành chính nếu đầy đủ anh để tôi đi.
Lúc đó em mới vào xe lấy giấy tờ và bật điện thoại ghi âm lên. Em có file trong máy. Ko biết pót lên thế nào. Cụ nào pót hộ em cái)
Em: đưa giấy tờ và ko quên dặn nó lại lần nữa là đầy đủ thì phải cho đi. XXX già cầm giấy tờ của em cố nói với câu nếu ko đủ là phạt. Sau đó cầm giấy tờ em đưa cho xxx3 ngồi trong hè chỗ bàn giấy tờ bảo em lỗi KHÔNG CHUYỂN QUỂN SỞ HỮU PHƯƠNG TIỆN. lẬP BIÊN BẢN.
E : (à. Bọn này bẩn rồi) E hỏi xxx già. Anh bảo e đi xe ko chính chủ sao? E nói với anh xe này e mượn.
xxx già: làm sao biết anh mượn. Anh nói mồm anh mượn có giấy tờ gì ko . Lập biên bản sau này..........???
e: Luật ko bắt em phải đi mượn phải có giấy tờ. Em khẳng định anh xe này em đi mượn. Anh bảo xe này e ko phải đi mượn thì anh đi mà chứng minh.
Em bực quá: Chạy lại đọc to biển số, tên xxx già này.
abc...........................
Đoạn này em hơi bực nên to mồm tí.
Cãi nhau mấy câu nữa thằng xxx3 nói em là luật, nghị định đi xe phải sang tên.
e: E nắm rất rõ luật, nghị định. Ko luật nào cấm xe đi mượn. E khẳng định xe này em mượn. Nếu các anh bảo ko mượn thì các anh đi chứng minh....
xxx 3: Thôi. anh đi đi.
em. Ok. thế thôi à. Cám ơn anh.
E đi ngang thằng xxx già. Nó nhìn em như kiểu muốn phang em. Em nói luôn. Bắt vớ vẩn.
Em lên xe và tút thẳng.
Híc. Công nhận bọn xxx hải dương bựa. Mình rắn tí nó ko làm gì được đâu. Các kụ rút kinh nghiệm.
Cám ơn các kụ đã cho em bản lĩnh chiến thắng bọn cá vàng ăn bửn.
Cụ nào giúp em cách úp file lên. Tổng cộng em mất gần 5 phút với bọn này.
Link file ghi âm đây ạ. E hứa lần sau sẽ đanh thép hơn với bọn xxx này.[video=youtube;6Y9y-LJc_gE]http://www.youtube.com/watch?v=6Y9y-LJc_gE&feature=plcp[/video]

Không phải ai cũng bẩn thế đâu cụ nhé! Mình hiểu luật thì đố ai làm được gì!

cargoman

Xe điện
xxx HD dạo này có khi còn bẩn hơn xxx Thanh Hóa

mr-justin

Xe tải
mừng cụ chủ chiến thắng vẻ vang @};-cái file ghi âm cụ úp lên có cái hình XXX và CSCĐ đẹp nhỉ?

dangduong

Xe điện
Cụ chủ mà yếu bóng vía tí chút là là phải mửa ra cho xxx vài bách. Cũng may cụ chưa gặp phải xxx bựa hơn. Nó ngâm cụ, cứ bảo "anh chờ đấy chúng tôi giải quyết", hành cụ độ 2-3 h chờ đợi thì cụ cũng mệt với nó.

Thich_Thit_Mo

Xe hơi
Có vụ hay thế mà chả ới anh em 1 bữa ăn mừng gì cả, đợt này trầm quá ;))

haiduong

Xe tải
Ôi Hải Dương quê hương tôi. Một bộ phận không nhỏ cán bộ CA lợi dụng quyền hạn, chức vụ khi thi hành nhiệm vụ. Có thể là họ không hiểu luật, có thể là họ cố tình không hiểu luật, cũng có thể là vì ABC gì đó mà họ bắt buộc phải làm thế. Nhưng nếu tất cả những người tham gia giao thông ai cũng hiểu biết như cụ chủ thì XXX sẽ phải thực hiện đúng luật, đúng quyền hạn của mình thôi.