[Thảo luận] XXX Bình Giang Hải Dương đòi phạt em lỗi không chính chủ

milimet

Xe buýt
Kính các cụ.
Hôm nay em có việc xuống công trình ở Thanh Miện-Hải Dương. Đi lối Bình Giang. Lúc đi qua Bình Giang đã được cảnh báo là xxx hay bắn tốc độ và bắt tù mù ở đoạn qua Bình Giang. Lúc về em dính thật. Em tả sơ sơ cho các kụ biết mà né.
Đoạn từ Thanh Miện về Bình Giang có đi qua 1 đoạn cỡ 200 m cắm biển 5km/h=))^:)^ . E kiềm chế lắm cũng chỉ đi được cỡ 20km/h qua đoạn đó. Đi qua 1 đoạn thấy 1 bác tài đi đối diện nhá pha loạn. Chắc báo cho e phía trứoc có xxx. Em cũng cận thận đi ko vượt mặc dù phía trứoc em có con zace vừa bò vừa đánh võng ko cho em vượt đúng ( Chắc zace đi xe ko chính chủ nên zun :P ). E kiên nhẫn đi sau nó mà vẫn bị 1 xxx lao ra chặn đường. E đàng hoàng tấp vào lề. Còn căn chỉnh làm sao đỗ sát vỉa hè cách cỡ < 25 cm. Đề phòng vẫn hơn vì nghe nói xxx này nhiều lý luận llắm. E nghĩ chắc quả này mình bị phát lỗi 20km/5km rồi. Biết vậy nên nhảy xuống xe. Sau đây là cuộc đối thoại.
xxx trẻ : Giơ tay chào em. A cho kiểm tra giấy tờ.
em: Lỗi gì em ơi.
xxx trẻ: Anh cứ cho kiểm tra giấy tờ. A có lỗi chúng tôi mới vẫy anh lại.
em: A phải cho tôi biết lỗi chứ tự dưng anh vẫy tôi lại bảo tôi có lỗi là sao (Lúc nhảy xuống xe em nghĩ bị quả tốc độ. Nên giấy tờ và điện thoai để trong xe, nên ko ghi âm đựoc đoạn này. Nhưng đoạn này ko hay. Đoạn sau mới hay )
xxx trẻ: A cứ cho tôi kiểm tra hành chính. Có vẫn đề gì đâu:
em: (E nghĩ quả này ko phải bị tốc độ rồi. Vậy là yên tâm. Chưa kịp nói thêm thì xxx già ( chắc đội trưởng) lại chào em và nói. Anh cứ cho kiểm tra giấy tờ. Ko bị lỗi gì tôi cho anh đi.
Em: ok nhé. Anh kiểm tra hành chính nếu đầy đủ anh để tôi đi.
Lúc đó em mới vào xe lấy giấy tờ và bật điện thoại ghi âm lên.
Em: đưa giấy tờ và ko quên dặn xxx lại lần nữa là đầy đủ thì phải cho đi. XXX già cầm giấy tờ của em cố nói với câu nếu ko đủ là phạt. Sau đó cầm giấy tờ em đưa cho xxx3 ngồi trong hè chỗ bàn giấy tờ bảo em lỗi KHÔNG CHUYỂN QUỂN SỞ HỮU PHƯƠNG TIỆN. lẬP BIÊN BẢN.
E : (à. Bọn này tưởng em ko biết luật rồi) E hỏi xxx già. Anh bảo e đi xe ko chính chủ sao? E nói với anh xe này e mượn.
xxx già: làm sao biết anh mượn. Anh nói mồm anh mượn có giấy tờ gì ko . Lập biên bản sau này..........???
e: Luật ko bắt em phải đi mượn phải có giấy tờ. Em khẳng định anh xe này em đi mượn. Anh bảo xe này e ko phải đi mượn thì anh đi mà chứng minh.
Em bực quá: Chạy lại đọc to biển số, tên xxx già này.
abc...........................
Đoạn này em hơi bực nên to mồm tí.
Cãi nhau mấy câu nữa xxx3 nói em là luật, nghị định đi xe phải sang tên.
e: E nắm rất rõ luật, nghị định. Ko luật nào cấm xe đi mượn. E khẳng định xe này em mượn. Nếu các anh bảo ko mượn thì các anh đi chứng minh....
xxx 3: Thôi. anh đi đi.
e. Ok. thế thôi à. Cám ơn anh.
E đi ngang xxx già. XXX nhìn em như kiểu muốn phang em. Em nói luôn. Bắt vớ vẩn.
Em lên xe và tút thẳng.
Híc. Công nhận xxx hải dương :P. Mình rắn tí xxx ko làm gì được đâu. Các kụ rút kinh nghiệm.
Cám ơn các kụ đã cho em bản lĩnh chiến thắng xxx bắt bừa.
Link file ghi âm đây ạ. E hứa lần sau sẽ đanh thép hơn với xxx này.[video=youtube;6Y9y-LJc_gE]http://www.youtube.com/watch?v=6Y9y-LJc_gE&feature=plcp[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Cua Biển

Xe tải
Chúc mừng cụ! người đầu tiên báo danh chiến thắng xxx lỗi không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định!

vt2phuc

Xe điện
Bình Giang à. Nghe quen quá. À, thằng bán xe cho em nó ở Bình Giang. Giờ không biết nó ở đâu để em tới xin cái giấy bán xe nữa. :)).

Công nhân với cụ chủ là giờ ra đường không khéo toàn bị vịn cái này để mớm anh em. :(. Theo em cái cu trên Thái Nguyên bị bắt cũng là thế, bị mớm khai ra thì mới thế thôi. Cứ cương quyết thì chả làm gì được.

Matizcoi

Xe cút kít
Chúc mừng cụ! người đầu tiên báo danh chiến thắng xxx lỗi không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định!
Ko có chuyện thắng thua cụ nhé, bọn nài vịn bẩn.
Vẫn còn những người có suy nghĩ như cụ nên xxx mới làm càn đấy.

huyta

Xe buýt
Em đọc đoan 5km/h mới lo cho cu bị dinh tốc độ that chứ con loai lỗi chính chủ thì lo đếch gì, trình như cụ thì xxHd còn khuya mới bắt bẻ đc cu. Chúc cụ 1 phát.

TVPL

Xe container
Cụ ủn cái file ghi âm lên đi !

svdaihoc

Xe buýt
cụ chủ chắc người đầu tiên lập công vấn đề này.:D

30f4567

Xe tải
chúc mừng cụ

Website
www.otofun.net
Gặp em kiểm tra hành chính cũng không được, trừ khi nó có "công lệnh điều động của thủ trưởng" giắt ở lưng cho em xem:)):P.

cwise

Xe container
Cho dù cụ xuất giấy tờ cho nó trước, em k trách cụ ma van chúc mừng cụ rắn Cần thiết. Nhu vay cac cụ thấy đấy lỗi k chính chủ chẳng có gì là ghê gớm cả

boytocxu

Xe tải
quả này ối cụ mà không hiểu cái vấn đề này là bị bọn nó thịt ngon rồi [-(

chitom

Xe tăng
Sao bác ko bảo bọn này ko đọc Công điện 141 đã gửi đến CA các địa phương rồi mà. Bọn này ko làm theo lời sếp Nghị à? Láo!!!
Thiếu tướng Đỗ Đình Nghị cho biết: “Hiện Tổng cục cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hộ đã có công điện 141 gửi công an các địa phương nói rõ, trong thời gian mới triển khai quy định về xử phạt xe không chính chủ, nếu người điều lái xe khai là xe mượn thì tạm thời không xử phạt.
Theo Công điện 141 ngày 11-11 gửi giám đốc công an các tỉnh, thành phố của Tổng cục cảnh sát quản lý hành chính về trật tự an toàn xã hội (Tổng cục VII-Bộ Công an), trường hợp người điều khiển xe trên đường có giấy tờ xe không chính chủ mà người đó nói là xe mượn của người thân, xe thuê thì chưa xử phạt.

Chỉnh sửa cuối:

trongdaind

Xe tải
Đối với bọn này phải rắn mới đc

minck

Xe container
Em nói thật: Nếu em gặp trường hợp này
- Không bao giừ em đưa GT cho KT khi ko chứng minh dc lỗi vi phạm
- Nếu đủ điều kiện KTGT mà đòi phạt lỗi chính chủ thì yêu cầu XXX lập BB và tôi sẽ ghi rõ vào bb là xe tôi đi mượn...
Nếu xxx cố tình ra lập BB mà cụ có ghi rõ là xe cụ đi mượn thì đem BB đến gặp cụ havu...
Nhân đây all Ofers Cám ơn cụ havu nhiều nhiều...

6xalo

Xe hơi
Bọn này chắc chả có time xem tv nên k biết bố chúng nó còn trả lời trên TV là k áp dụng phạt xe đi mượn. cứ phải nhiều người như cụ chủ nó mới tởn