[Thảo luận] xxx bắt xe trên đường Lê Đức Thọ nhìn ức không chịu được

Pitt

Xe điện
Ức cái gì bác chủ thớt. Trước tiên hãy học đi đúng luật đã nhé. Nếu bị bắt sai, vô lý thì mới chiến đấu với xxx. Thú thực em thấy 2 bánh tham gia giao thông cũng ức lắm ạ. Đi bừa bãi, tạt đầu.....cả xe tải.

chacone

Xe buýt
Có cụ nào ở khu vực này vẽ hộ anh em cái bản đồ và cách đi cụ thể để mọi người còn biết cách mà đối phó, nhiều khi đường rộng đi không để ý là chui vào rọ ngay

Tmttrung

Xe hơi
Các cụ cứ đúng làn, đúng biển, đúng tốc độ mà đi, sợ gi

HN_drift

Xe hơi
Em cũng đi qua đường này nhiều, toàn thấy xxx đứng nhưng chưa bao giờ bị tóm. Em cũng không hiểu xxx bắt lỗi gì ở đây nữa :-?

MTfan

Xe buýt
Em vẫn không xuôi điểm này: đường không có vạch phân chia làn nhưng rất rộng có thể đi xe làm 2-3 làn xe oto thì tại sao mình không được phép xi nhan sang phải rồi đi ở phần đường đấy ?

Trên những đường như vậy, gặp xe trước đi chậm, em xi nhan phải rồi đi đúng tốc độ quy định. Vượt qua xe bên trái em không xi nhan trái để chuyển làn ngay mà em vẫn tiếp tục đi trên phần đường bên phải. Em chạy như vậy nhiều và trộm vía chưa bị túm lần nào.

Các cụ giải thích bằng điều của luật cho em thông cái đầu với và nhờ các cụ phán xét em đi như vậy có sai không ?

chim1non

Xe tải
Nhà B7 Khu tập thể vacvina đường lê văn thiêm
Website
www.otofun.net
Em vẫn không xuôi điểm này: đường không có vạch phân chia làn nhưng rất rộng có thể đi xe làm 2-3 làn xe oto thì tại sao mình không được phép xi nhan sang phải rồi đi ở phần đường đấy ?

Trên những đường như vậy, gặp xe trước đi chậm, em xi nhan phải rồi đi đúng tốc độ quy định. Vượt qua xe bên trái em không xi nhan trái để chuyển làn ngay mà em vẫn tiếp tục đi trên phần đường bên phải. Em chạy như vậy nhiều và trộm vía chưa bị túm lần nào.

Các cụ giải thích bằng điều của luật cho em thông cái đầu với và nhờ các cụ phán xét em đi như vậy có sai không ?
Đường dù rộng nhưng k phân làn đồng nghĩa với chỉ có 1 làn, cụ mà phi sang phải rồi vọt lên là vượt phải. Luật là luật mà cụ (cụ đọc điều 13 và điều 14 luật GTĐB) nhé.

linhnt.sale

Xe hơi
Chuẩn luôn, em đi qua đấy có thấy gì đâu nhỉ?
Em cũng chưa bao giờ bị bắt ở đoạn này

Nhưng em vẫn thấy kiểu xxx nhà ta, thả cho dân vi phạm rồi lại nhảy ra bắt.

Cái làn dành cho xe thô sơ và xe đạp, ban ngày 2 bánh và 4 bánh vọt vào đó vô tư, chẳng thấy bác nào nhắc nhở. Cứ chiều tối và sáng sớm, xe nào ngựa quen đường cũ là thịt luôn
Như thế khác nào nuôi gà rồi từ từ mần thịt

Em thấy nhiều anh em bị vẫy ở đấy qua nên xót thôi

Thôi thì anh em đi vào cung đường này thì nhớ đàng hàng, nghiêm chỉnh kẻo lại oan gia

Ngày nào cũng có 2 - 3 chốt trên lối Lê Đức Thọ kéo dài hết Lê Quang Đạo đấy

hành_khất_đêm

Xe điện
Vâng em bị đây, bắt lỗi vượt phải. Hôm đấy ngày nghỉ em bị sếp gọi, vội quá quáng quàng đi, có xe đằng trước cứ lừ lừ, em còi và nháy đèn 1 cái mà ko được nên lách sang phải, đi 1 đoạn nữa bị túm cổ. Xuống xe được nghe lỗi sai làn, em cãi lại là đường có vạch đứt phân làn, em đi ko quá 50 km/h thì ko vượt phải, chú kia thì cứ khăng khăng ko biết, tôi thấy anh vượt bên phải xe khác là lỗi vượt phải. Được 1 hồi chú ấy tức quá, bàn giao em cho thủ trưởng, được cái thủ trưởng già dơ nên rất nhỏ nhẹ: anh thấy em không xi nhan khi chuyển làn. Quả này thì ko cãi được, em chấp nhận lỗi ngay. Các cụ cũng thứ cho, lúc đấy em đang như ngồi trên lửa, việc khẩn cấp phải đi ngay nên lại phải nhờ Bác Hồ nói giúp mặc dù có thể áp dụng được phương án gọi điện cho người thân. Đây là lần đầu các chú đứng ở đây nên em cũng ko đề phòng mặc dù đi tuyến này rất nhiều, âu cũng là một bài học. Xe em cũng có cái cam đểu nhưng trường hợp này chẳng giải quyết đc gì nên em ko show cho các chú ấy xem.
Đây rồi còn gì các cụ, vẫn được vượt phải, nhưng nhớ xinh nhan chuyển lane