[Thảo luận] xxx bắt sai làn đường dưới cầu Vĩnh Tuy đi ra đường 5

haimercury

Xe hơi
Sáng chủ nhật vừa rồi, em đưa ông thân sinh và F1 đi Bắc Giang, đi qua cầu Vĩnh Tuy. Sau khi đi qua vòng xuyến chân cầu, em đi vào làn 2 hướng ra đường 5. Đang ngon chớn thấy có bóng áo vàng ẩn hiện phía trước giơ cạp nong vẫy 1 xe tập lái chạy trước xe em 1 đoạn, em băn khoăn hay là bắt láo sai làn. Nhìn lại mình cũng đi làn 2, vui rồi đây – kiểu gì cũng vẫy mình. Cầu được ước thấy, bóng áo vàng hiện ra rõ ràng với cạp nong chỉ thẳng vào mặt em...:(. Em các cụ từ tốn bật xi nhan tấp vào lề đường, chuẩn bị tinh thần chiến đấu.

Tinh thần em đang lên cao, hắng giọng vài cái định hỏi có chuyện gì. Bỗng dưng, 1 bóng hồng hớt hơ hớt hải chạy lện cười giả lả với cậu xxx : Em thông cảm, tụi chị đang tạp lái...blah blah Hóa ra chị gái ở trong xe tập lái lên xin xỏ. Cậu xxx mặt đanh lại chỉ tay về phía đằng xa : Chị ra kia làm việc với đội trưởng.

xxx tiến lại xe em, gõ nhẹ vào kính lái. Em hạ kính lái chỉ vào dây an toàn, rồi rút đồ ra nói chuyện :

xxx : Anh cho kiểm tra giấy tờ
Em : Mình có lỗi gì nhỉ?
xxx : Anh đi sai làn.
( lúc này mới nhớ ra, bật máy 1102 lên quay phim va ghi âm)
Em : Anh là L.V.,,, đúng không?
xxx : Vâng, Anh chụp đi ạ
Em : Anh L.V..., Anh nói tôi đi sai làn ở đây? Đường dưới chân cầu Vĩnh Tuy?
xxx : Vâng
Em : Vậy anh chỉ cho tôi biển phân làn và vạch phân làn?
xxx : Tôi yêu cầu anh xuất trình giấy tờ
Em : Giấy tờ tôi đầy đủ...
xxx : Vậy mời anh qua đây..
.....đi dạo cùng nhau
xxx : Anh có nhất thiết cứ xuống là phải cầm cái máy không?...????
Em : Chúng tôi biết các anh bắt cái lỗi này nhiều lần rồi. Và chúng tôi cũng rất nhiều lần làm việc với các anh về lỗi này rồi.
xxx : Anh hiện đang công tác ở đâu?
Em : Thôi, cái đấy không cần phải hỏi
xxx 2( đội trưởng) ; có việc gì thế anh
Em : Mình đi từ trên cầu Vĩnh Tuy xuống, qua vòng xuyến và vào đây.
xxx 2 : blah blah blah... đại loại nhắc nhở đi sát làn bên trái, chuyển làn thì xi nhan – chả liên quan gì tới chuyện sai làn cả.
Em : Ok, cảm ơn anh em nhắc nhở.

Chuyện hơi nhạt, nhưng có chuyện em thấy buồn khi quay vào xe. F1 nhà em – 6 tuổi hỏi đấy lo lắng : Bố ơi, bố phải cho CA tiền à?
Em phai nhẹ nhàng bảo F1 : không con ạ, các chú ấy hiểu nhầm, bố giải thích cho các chú ấy là xong thôi. Bố đi đúng mà.

Các cụ lưu ý, xxx vẫn tìm cách bắt sai làn đoạn hết cầu Vĩnh Tuy đi ra đường 5. Lúc em tới làm việc, có 1 bác vừa ký biên bản – không biết có phải lỗi sai làn không

Em add video clip l, mời các cụ xem
https://www.youtube.com/watch?v=ieKVv82U8gk&feature=youtube_gdata_player

Chỉnh sửa cuối:

kenlyhuyhoang

Xe tải
thật buồn cho cái xh này , lúc nào cũng hô khẩu hiệu tháng angt , năm atgt , nhưng thưc tế toàn bố láo .....chỉ khổ dân đen thôi toàn bị chúng nó tung hỏa mù , các cụ nào hay đi đường này vào đây rút kinh nghiêm nhé . cảm ơn cụ chủ

TL_Vietnam

Xe lăn
Chỗ này xxx bắt thường xuyên bắt lỗi vụ xi nhan ra vào vòng xuyến. Các kụ nhớ xi nhan 2 lần cho cẩn thận kẻo mất xiền nhá :D

vls460hl

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Xi nhan cụ ơi,làn là để dọa thôi,còn nếu kí biên bản thì như này:"thôi,anh cho chú cái lỗi xi nhan cho nó nhẹ nhá,lần sau chú ý".Cái này em học thuộc rồi.Cứ tưởng nó tốt thật các cụ ạ.Mà cụ bảo cụ quay được cái gì đấy nhở?

Chỉnh sửa cuối:

5banhxe

Xe điện
Đau lòng quá, cháu nó bé tí đã ngấm vào trong đầu chuyện công an ăn tiền.

tudcmo

Xe điện
xã hội bây giờ buồn thật , hỏng mất mấy thế hệ vì tiền .

Chỉnh sửa cuối:

minhcuong400

Xe tăng
cụ giải thích thế cho F1 là đúng rồi!

haimercury

Xe hơi
Đau lòng quá, cháu nó bé tí đã ngấm vào trong đầu chuyện công an ăn tiền.
Đúng thế cụ ạ, đây là điều khiến em buồn nhất. F1 nhà em năm nay mới vào lớp 1, nghe cháu hỏi vậy đau lòng lắm cụ ạn

haimercury

Xe hơi
Xi nhan cụ ơi,làn là để dọa thôi,còn nếu kí biên bản thì như này:"thôi,anh cho chú cái lỗi xi nhan cho nó nhẹ nhá,lần sau chú ý".Cái này em học thuộc rồi.Cứ tưởng nó tốt thật các cụ ạ.Mà cụ bảo cụ quay được cái gì đấy nhở?
Em có quay phim cụ ạ. Nếu các cụ muốn xem, em sẽ up lên cho các cụ

BangKieu

Xe tải
Chúc mừng cụ..em thích cách cụ giải thích cho F1 nhà cụ đới...(b)

Ngo Rung

Xe lăn
Em cũng bị 1 lần ở đây. Chiều đi từ đường 5 lên cầu Vĩnh Tuy. Lúc vẫy em là xxx trẻ, Em cũng đề nghị chỉ cho em biển phân làn ở đâu?! Em còn lên gân: nếu cần tôi cùng với anh quay lại từ đầu đường (chỗ cầu vượt), nếu anh chỉ được tôi sẽ cho anh Kt giấy tờ. xxx trẻ bí quay ra nạt nộ em. Em mặc kệ.
Thấy xxx trẻ nói to, có bắc xxx già chạy lại, em nói lại ý kiến....bla....
xxx già bảo em lần sau đi cẩn thận....bla....rồi cho em đi.
xxx trẻ nhìn theo em với mắt hình viên đạn, hình như có dọa em là lần sau không thoát...(em nghe loáng thoáng thế), nhưng em lên xe rồi nên không thèm cãi nữa.
Nhìn lại phía sau thấy có mấy bác bị toét dừng lại, không biết thế nào?.
Hôm đấy cũng nhanh (khoảng 2, 3 phút gì đấy) nên em cũng chẳng ghi âm.

firewall27

Xe tải
:)) em cũng bị vẫy 1 lần chỗ này, em ko thèm dừng lại vọt thẳng luôn chú xxx cứ ngẩn tò te nhìn :))

KYNGLISH

Xe tăng
Mệ nhỉ cụ nhỉ, cứ "mềm nắn, rắn buông" thế này thì bao giờ dân đen mới hết khổ. Chỉ giỏi rình rập, bắt nạt dân thôi.

Hai Long

Xe tải
Đúng thế cụ ạ, đây là điều khiến em buồn nhất. F1 nhà em năm nay mới vào lớp 1, nghe cháu hỏi vậy đau lòng lắm cụ ạn
Cứ cái đà này thì F1 nhà cụ có học xong tiến sỹ thì xh vẫn ko có gì thay đổi, thôi cứ để cho cháu nó làm quen dần cho khỏi bỡ ngỡ khi vào lớp 1 cụ ợ. Cụ cứ coi như cháu nó học nhận mặt chữ trước khi vào lớp 1 thôi mà

giangcoi79

Xe điện
Cụ thông cảm cho xxx vì tâm lý ra đường là để kiếm tiền chứ có phải là để phục vụ dân đâu. Em thấy xxx GT dân ở đâu cũng ghét. Chung quy cũng từ các anh í mà ra cả thôi. Voka cụ câu trả lời rất hay với F1.

kid912144vn

Xe máy
Sáng chủ nhật vừa rồi, em đưa ông thân sinh và F1 đi Bắc Giang, đi qua cầu Vĩnh Tuy. Sau khi đi qua vòng xuyến chân cầu, em đi vào làn 2 hướng ra đường 5. Đang ngon chớn thấy có bóng áo vàng ẩn hiện phía trước giơ cạp nong vẫy 1 xe tập lái chạy trước xe em 1 đoạn, em băn khoăn hay là bắt láo sai làn. Nhìn lại mình cũng đi làn 2, vui rồi đây – kiểu gì cũng vẫy mình. Cầu được ước thấy, bóng áo vàng hiện ra rõ ràng với cạp nong chỉ thẳng vào mặt em...:(. Em các cụ từ tốn bật xi nhan tấp vào lề đường, chuẩn bị tinh thần chiến đấu.

Tinh thần em đang lên cao, hắng giọng vài cái định hỏi có chuyện gì. Bỗng dưng, 1 bóng hồng hớt hơ hớt hải chạy lện cười giả lả với cậu xxx : Em thông cảm, tụi chị đang tạp lái...blah blah Hóa ra chị gái ở trong xe tập lái lên xin xỏ. Cậu xxx mặt đanh lại chỉ tay về phía đằng xa : Chị ra kia làm việc với đội trưởng.

xxx tiến lại xe em, gõ nhẹ vào kính lái. Em hạ kính lái chỉ vào dây an toàn, rồi rút đồ ra nói chuyện :

xxx : Anh cho kiểm tra giấy tờ
Em : Mình có lỗi gì nhỉ?
xxx : Anh đi sai làn.
( lúc này mới nhớ ra, bật máy 1102 lên quay phim va ghi âm)
Em : Anh là L.V.,,, đúng không?
xxx : Vâng, Anh chụp đi ạ
Em : Anh L.V..., Anh nói tôi đi sai làn ở đây? Đường dưới chân cầu Vĩnh Tuy?
xxx : Vâng
Em : Vậy anh chỉ cho tôi biển phân làn và vạch phân làn?
xxx : Tôi yêu cầu anh xuất trình giấy tờ
Em : Giấy tờ tôi đầy đủ...
xxx : Vậy mời anh qua đây..
.....đi dạo cùng nhau
xxx : Anh có nhất thiết cứ xuống là phải cầm cái máy không?...????
Em : Chúng tôi biết các anh bắt cái lỗi này nhiều lần rồi. Và chúng tôi cũng rất nhiều lần làm việc với các anh về lỗi này rồi.
xxx : Anh hiện đang công tác ở đâu?
Em : Thôi, cái đấy không cần phải hỏi
xxx 2( đội trưởng) ; có việc gì thế anh
Em : Mình đi từ trên cầu Vĩnh Tuy xuống, qua vòng xuyến và vào đây.
xxx 2 : blah blah blah... đại loại nhắc nhở đi sát làn bên trái, chuyển làn thì xi nhan – chả liên quan gì tới chuyện sai làn cả.
Em : Ok, cảm ơn anh em nhắc nhở.

Chuyện hơi nhạt, nhưng có chuyện em thấy buồn khi quay vào xe. F1 nhà em – 6 tuổi hỏi đấy lo lắng : Bố ơi, bố phải cho CA tiền à?
Em phai nhẹ nhàng bảo F1 : không con ạ, các chú ấy hiểu nhầm, bố giải thích cho các chú ấy là xong thôi. Bố đi đúng mà.

Các cụ lưu ý, xxx vẫn tìm cách bắt sai làn đoạn hết cầu Vĩnh Tuy đi ra đường 5. Lúc em tới làm việc, có 1 bác vừa ký biên bản – không biết có phải lỗi sai làn không
Cứ mỗi lần đọc lại những bài về bắt láo chỗ này e lại điên hết máu lên các cụ ạ, trc bị bắt láo 1 lần ở đây nên giờ bít rồi....

Chị Cũ

Xe tải
Chả hiểu sao nhiều cụ bị xxx bắt bậy thế chứ em đã bị vẫy là sai chính xác lỗi luôn.

bmw 740li

Xe tải
Tiêu cực quá đi ợ.. E ủng hộ cụ ợ..