[Thảo luận] XXX bắt sai làn bậy trên đường Giải Phóng

khanhsilk

Xe tải
cám ơn cụ chủ thớt!
Vote cụ !...CSGT bây giờ ra đường Cướp công khai...
Cướp đêm là cướp...còn ngày là ...GT!
em xin phép :"Zit cả lò CSGT"
em Acay quá cả nhà thông cảm em nha!

accordlove

Xe hơi
ôiii thật là hết cách.bọn xxx...cần phải suy nghĩ.

xanh

Xe điện
Một cách nghiêm túc nhé, em thấy là xxx đúng thì chưa phải còn cụ chủ thớt sai thì cũng không quá. Lý do là cụ chiếm đường xe máy mà đúng thì xe máy đi lẫn ô tô cũng không sai (đoạn đó). Đỡ mất tiền thì cũng tốt, nhưng trộm nghĩ là các cụ nên rút kinh nghiệm. Chừa đường cho 2b đi thì 2b cũng đỡ cản trở 4b - bớt căng thẳng, bớt nguy cơ tai nạn. Win-Win
Dưng mờ cứ theo biển mà đi, đúng luật là được . Thực ra thì hệ thống biển có ra gì đâu nên nó bất cập cụ a. %-(

Matizcoi

Xe cút kít
Chiến đấu như cụ được mấy ai?

volga1990

Xe tăng
Tại sao xxx nó cố tình làm láo mà không thấy ai can thiệp nhỉ ??

rintuci

Xe máy
Website
www.facebook.com

ducbinh94

Xe tăng
Biển 2 giống như mấy cái biển ở Phố Huế, sau con lươn phân làn oto, xe máy là gặp biển này và các phương tiện lại đan chéo nhau lượn lờ, nói chúng là rất lộn xộn k giống ai, nhưng đến đoạn đường Hàng Bài thì em chịu, không có biển chỉ dẫn đang phân làn oto, xe máy, sau đó gần ngã 4 thì gộp lại trên lòng đường chỉ vẽ 2 cái vạch sơn liền chia làm 3 làn, e cũng k hiểu khi muốn rẽ thì phải thì oto rẽ kiểu gì, me máy rẽ trái thi rẽ kiểu gì? Cụ nào có cao kiến chỉ em với. Hay là không có biển thì ta cứ ép vào làn mà ta cần rẽ

anhtho

Xe ngựa
Nói chung em không bao giờ đi vào 2 làn trong cùng, chẳng bao giờ phải cãi nhau. Với lại, bây giờ có cái cột với rào, lớ ngớ lại quẹt cho cái thì phiền, cứ đúng 2 làn ngoài em chạy. Thi thoảng em vẫn thấy xxx vịn các xe đi lỗi giống cụ chủ, chẳng biết có cãi được không.

mr.ken_no1

Xe container
Úi dời em cứ tưởng là thớt mới
Hóa ra là từ ngày xưa :D
Bây giờ nó ko băt bậy lỗi này nữa mà nó đang bắt bậy lỗi vượt phải
Công nhận bọn xxx ngày càng ăn bửn
Ăn giầy ăn tất ăn cả mứt xung quanh
Hê hê

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ,

Em xin tường thuật ngắn gọn như sau, sáng nay em có việc đi qua đường Giải Phòng hướng đến Bến xe Nước Ngầm, đầu đường có cái biển như sau ạ (em vừa đi chụp lại để miêu tả cho các bác dễ hình dung) - Hình 1

Đến ngã ba rẽ vào bến xe Giáp Bát thì biến nó thế này ạ - Hình 2:

Đến khu vực ngã ba rẽ vào Bến xe Giáp Bát em thấy tất cả các xe ô tô đều đi vào 2 làn trong cùng, còn em đi thẳng theo chiều mũi tên ở làn xe thứ 3, qua ngã 3 bắt đầu có biển phân làn như Hình 1 em lại đi vào làn thứ 2, em vào được 1 đoạn thì 1 chú xxx trẻ chạy ra chặn em vào. Em biết tỏng nó bắt lỗi sai làn nên em hết sức bình tĩnh xuống xe.

xxx trẻ: anh cho xem giấy tờ xe
Em: Xin lỗi anh cho tôi biết tôi mắc lỗi gì
xxx trẻ: anh đi vào làn thứ 3 dành cho xe máy
Em: Anh không đọc biển à, tôi đi vào làn đi thẳng theo cái biển ở đằng kia kìa, giấy tờ anh đủ cả, nhưng anh không sai. Anh với tôi cùng ra kia xem biển. Đi.
xxx trẻ lúng tùng gọi xxx già
xxx già: Cho xem giấy tờ nào
Em: đây, giấy tờ đây đủ cả anh xem đi
xxx già: Em đi sai làn rồi, em phải đi làn vào 2 làn trong cùng.
Em: Các anh nhầm khu vực ngã 3, ngã 4 phải đi theo biển có hướng mũi tên, em đi thẳng em đi theo làn có mũi tên đi thẳng.
xxx già: Em đi thẳng nhưng vẫn phải đi 1 trong 2 làn trong cùng, làn đi thẳng thứ 3 dành cho xe máy (!)
Em: Thế nếu em đi xe máy em muốn rẽ trái thì em rẽ thế nào nếu em không đi vào 2 làn trong mà theo anh nói chỉ dành cho ô tô. Lát nữa xuống ngã ba rẽ vào Linh Đàm, em đi 2 làn ngoài cùng toàn mũi tên đi thẳng em làm thế nào để rẽ phải vào Linh Đàm..
xxx già: Ở bla blo... em đi thế là chưa đúng, cần rút kinh nghiệm, thôi đi đi

Em chả nói gì nữa, cầm giấy tờ đi thẳng

XXX cố tình bắt bí để làm tiền. Ai mà yếu bóng vía là mất vài lít ngay.
Các bác để ý nhé.
Bọn này bắt bố láo rồi. Biển cuối cùng trên đoạn đường thì đi theo hướng di chuyển, biển đầu tiên trên 1 đoạn đường thì đi theo phân làn xe. Thằng cháu làm CSGT nó bảo em thế ạ

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Bác cho Em hỏi, sau Hình 1 đến Hình 2 là vạch đứt hay vạch liền ???

mynn020484

Xe tải
Cảm ơn cụ nhiều. Bài học Bổ ích đối với Người mới lái như em.

dreamwater

Xe điện
3 cái mũi tên không có hình vẽ xe ở dưới thì mình đi làn nào chả được phải không cụ chủ, em chưa dính phát nào ở đường này nhưng rủi có bị chỉ mặt còn biết đường mà cãi. Vote cụ.
Khi ở ngã 3 ngã 4, bắt buộc phải theo hiệu lực của biển chỉ dẫn hướng.
Ở trường hợp của cụ này, đi như thế hoàn toàn đúng. Hơn nữa, biển đó là biển có hiệu lực gần nhất, nó gần như vô hiệu hóa biển phân làn kia cho đến khi qua hết ngã 3 ngã 4, sẽ có biển phân làn nhắc lại, lúc ấy mới lại đi theo biển phân làn xe.

Vodka cho cụ chủ vì tinh thần thép

Billduy

Xe tăng
e thấy xxx già mà còn non quá ! chuyển sang bắt lỗi đè vạch và chuyển làn ko xi nhan thì chắc cụ toi ..... hoặc lỗi ko đeo dây an toàn, chưa sang tên, đèn phanh ko sáng, ko có bình cứu hỏa, ....bới một lúc cũng có tật gì để xin xèng cụ!
XXX phải thế mới là xứng là XXX đứng đường, còn ko về phòng làm XXX mài đũng quần

Chỉnh sửa cuối:

Neo116

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ, em hay phải chạy qua đường này để đi làm suốt ạ

khoailang8x

Xe đạp
03 làn trong đi làn nào cũng dc, e đi nhiều đoạn này - biển có phân biệt xe nào phải đi làn nào đâu...Vodka....