XXX Bắt lỗi tại ngã tư Bạch Mai, Đại La, Minh Khai, Trương Định

HobbyDriver

Xe tăng

Pet_HUT

Xe container
Chỗ ngã tư này cũng giống hệt ngã tư trường chinh - tôn thất tùng! Đi chiều Vọng lên NTS qua ngã tư này cũng cấm rẽ trái vào lê trọng tấn, tuy nhiên 4b đỗ bên phải chưa bao giờ bị xxx vịn vì lỗi đỗ sai làn cả!

sieucoai

Xe đạp
hôm kia em cũng đi vào đây. lúc dừng xe có 1 mợ đi xe máy gõ vào cửa, em mở kính mợ ấy kêu đỗ ở đây bị bắt đấy. em ngoái lại đằng sau thấy 2 chú xxx chạy ra chuẩn bị vồ em. may cho em là vừa lúc hết đền đỏ, em té thẳng. :)). Nhưng mà nếu có bị giữ lại em cũng cái thật lực. chính xác là không có biển phân làn và mũi tên chỉ đường ở dưới đường nhé!
Hôm... xưa em đi qua đấy cũng có 1 mợ 2B gõ cửa cảnh báo em như thế. Sao ở đây có nhiều mợ tốt thế nhỉ. Cảm ơn các mợ :-*

noperation

Xe hơi
đoạn này em cũng hay đi qua, cấm ô tô rẽ trái vào đường Trương Định nhưng xe buýt lại được phép hoạt động, không hề có biển phân làn hay vạch kẻ chỉ hướng đường (chắc chưa kịp làm). Em nghĩ cụ nào bị vịn vẫn có thể cãi được

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
không có biển phân làn như cụ nói đâu ạ, công nhận là có 2 cái đèn đi thẳng và rẽ trái, Nhưng số giây như nhau. vì không có biển phân làn nên khi đến nơi em mới thấy có 2 cái đèn ạ, lúc đó thì k thể quay về làn bên phải được. nó như đặt bẫy mọi người vậy. hic
Vâng, hôm rồi đi qua đó em check lại rồi ạ. Không có biển phân làn, chỉ có đèn tín hiệu phía trước mặt. Nhưng đèn tín hiệu rẽ và đi thẳng là khác nhau Cụ ợ. Làn đi thẳng trước làn rẽ khoảng 10s. Cái này đúng là bẫy với những Cụ mà lần đầu đi vào tuyến đường này.

tudcmo

Xe điện
xxx cố tình kiếm tiền mà , ở thái lan cảnh sát hướng dẫn giao thông để đảm bảo thông suốt không như ở ta , buồn thật

Tribute

Xe container
Không có biển phân làn theo hướng đi, không có mũi tên "chỉ rẽ trái" dưới mặt đường thì bắt bớ cái lỗi gì ạ, căn cứ vào đâu mà bảo là đi sai làn ạ? Các cụ tranh luận là phải theo Luật, chứ đừng tranh luận theo cảm tính. Các loại biển khác như biển cấm ô tô rẽ trái, thì chỉ cấm ô tô rẽ trái chứ không có tác dụng cấm dừng ở làn bên trái; đèn mũi tên rẽ trái là hiệu lệnh lúc xanh thì được rẽ trái, lúc đỏ thì không được rẽ trái chứ nó không có tác dụng cấm dừng ở làn bên trái. Muốn nói là đi sai làn thì phải có biển báo và/hoặc mũi tên rằng làn đó chỉ được phép rẽ trái.

Nhân tiện xxx bắt lỗi này em cũng cảnh báo các cụ là ở một số ngã tư như Giảng võ - La Thành, Nguyễn Chí Thanh - La Thành, Láng Hạ - Thái Hà, Trần Duy Hưng - Láng nó cấm 4b rẽ trái và có 1 vài vị trí có mũi tên "chỉ rẽ trái" ở làn bên trái đó nên có thể xxx đọc bài này sẽ bắt chước nhau và sẽ tóm các cụ đi cắt qua La Thành, Thái Hà, Láng mà dừng ở làn bên trái trong nay mai. Các cụ xem kỹ biển báo, mũi tên dẫn hướng chuẩn bị tinh thần mà chiến đấu.

Chỉnh sửa cuối:

gia doi

Xe điện
Đã nhiều năm như thế này, cấm ô tô rẽ trái từ Minh Khai vào Trương Định(có phân làn và đèn tín hiệu rẽ trái) nên làn rẽ trái chỉ dành cho xe máy, xe đạp và xe buýt. Cụ nào đi vào làn rẽ trái mà bị bắt thì chẳng oan ức gì.
Cụ nói chuẩn đới
Cụ mà đỗ ở làn trái mà đi thẳng xxx không phạt mới là chuyện lạ. Túm lại cứ chắc ăn nhìn biển đầu tiên xong nhìn đèn tín hiệu mà đỗ thì xxx ko làm gì được

Nokobit

Xe hơi
Website
www.dtm.com.vn
Hôm qua em đi từ Trường Chinh vào Đại La, đi một đoạn mới biết là Đại La là đường một chiều, thế là mất 5 lít :(

Dieucay

Xe hơi
Đỗ ở đấy chặn mất đường rẽ trái của 2B và xe buýt.

nghiathang

Xe tăng
Cụ mà đỗ ở làn trái mà đi thẳng xxx không phạt mới là chuyện lạ. Túm lại cứ chắc ăn nhìn biển đầu tiên xong nhìn đèn tín hiệu mà đỗ thì xxx ko làm gì được
Cái chính là chẳng thấy cái biển phân làn hoặc là mũi tên chỉ được rẽ trái trên mặt đường thì nó dựa vào cái gì mà phạt hả cụ.
Em rất ít đi qua đây(vì nó hay tắc quá) nên cứ theo biển chỉ dẫn hoặc phân làn mà đi thôi.

duongha00711

Xe tải
Cái này cực kỳ củ chuối. Theo chiều Minh Khai - Đại la, đến đoạn ngã tư chi có hai đường để đi (mặc định là ô tô) một là đi thẳng, hai là rẽ phải. Nếu bác đi sát làn phía bên trái đường thì xxx sẽ kết tội bác đi sai làn đường vì làn đó dành cho rẽ trái đi vào phố trương định. Mà phố đó cấm ô tô.
nếu mà như thế thì ngã tư Trường Chinh cấm oto rẽ trái vào Tôn Thất Tùng mà đỗ chờ đèn đỏ ở sát giải phân cách thì cũng vỡ mẹt hả cụ? :))

ntung

Xe hơi
Theo cháu XXX bắt như vậy là sai và các cụ có thể cãi được. XXX không thể suy luận là 4B đỗ chỗ đó thì cản trở giao thông của 2B và xe bus. Luật thì không thể suy luận được mà phải chính xác và phải có quy định cụ thể. Nếu như GTCC lo ngại việc 4B đỗ ở làn ngoài cản trở giao thông của xe bus và 4B thì họ chỉ cần vẽ thêm một cái mũi tên "chỉ được rẽ trái" ở dưới làn đường thì lúc đó XXX mới có cơ sở để bắt 4B đi vào làn đó.

Ngày xưa thì ở làn ngoài rẽ trái vào Trương Định đúng là có vẽ mũi tên "chỉ được rẽ trái" thật và lúc đó thì XXX tha hồ bắt 4B chót dại đi vào và quả thật lúc đó bắt là đúng luật. Lâu ngày vạch kẻ đường và mũi tên bị mờ đi. Vừa rồi GTCC có cho kẻ lại vạch nhưng lại không thấy vẽ lại mũi tên rẽ trái? Nhưng XXX vẫn bắt 4B đi vào làn đó bây giờ là sai

Mr nhà quê

Xe buýt
lại thêm một thông tin bổ ích nữa..cám ơn các cụ nhiều

FordAT

Xe tăng
KO có biển báo thì ai cấm đỗ trái, cái này là trách nhiệm của mấy ông cắm biển. Ai mà hiểu dc theo cái cách ngầm tự hiểu này. Phạt kiểu này khác gì bẫy dân. Không đọc thông tin này chắc đến đoạn này em muốn rẻ phải hay đi thẳng đều đỗ trái thôi.

cafeda5

Xe tải
Cái này cực kỳ củ chuối. Theo chiều Minh Khai - Đại la, đến đoạn ngã tư chi có hai đường để đi (mặc định là ô tô) một là đi thẳng, hai là rẽ phải. Nếu bác đi sát làn phía bên trái đường thì xxx sẽ kết tội bác đi sai làn đường vì làn đó dành cho rẽ trái đi vào phố trương định. Mà phố đó cấm ô tô.
Cụ này giải thích chuẩn. Mấy lần được các bác tài taxi Mai Linh truyền kinh nghiệm.
Các cụ cẩn thận nhé

chuasoi

Xe đạp
Ở tuyến Minh Khai- Đại La có cái biển cấm ô tô rẽ trái vào Trương Định, các bác đi đến đây đi vào làn giữa vì XXX nó bảo mày đứng làn trái là định rẽ trái mà rẽ trái là gặp cái biển cấm ô tô bên Trương Định nên tao bắt. chú ý nhé.

Thạch Đá

Xe hơi
Em đi từ Đại La sang Minh Khai, đi làn giữa vậy mà bị tóm lôi vào tấp vào lề, giữ giấy tờ và điệu vào quán ca phe gần đó để Tổ trường Trương tuần vặt 6 lít. Ngoảnh lại 1 cái biển 30X chạy vô tư ( xe E biển 37 ) điên quá đi mất, vậy ra các chú ăn bẩn!!

Chú Đạt mô rồi hè, xác nhận A cái, gật đầu đi, Chú mới thiếu uý thì chuyển đi chỗ khác có khi đc thăng chức đó. Hay là A đưa số thẻ CA của chú lên cho bà con chém bữa nữa nhỉ??? kể cả là xxx vào xoá A post tiếp.

Nhìn cái mẹt mụn mụn bẩn bẩn làm cái việc chim lợn của Chú mà tởm lợm, mất nhân cách Ch.s CAND quá đi mất.

Chỉnh sửa cuối: