XXX Bắt lỗi tại ngã tư Bạch Mai, Đại La, Minh Khai, Trương Định

i30 white

Xe đạp
Tại ngã tư Bạch Mai, Đại La, Minh Khai, Trương Định, lối đi thẳng từ Minh Khai sang Đại La. Cạnh đèn xanh đèn đỏ có biển cấm quay đầu, dưới làn đường làn bên trái không có bất kỳ vạch kẻ nào, nhưng không hiểu tại sao cứ xe oto đỗ làn bên trái là XXX ra bắt luôn. Sáng nào em đi làm qua hầu như cũng có mấy bác bị tóm.
Có bác nào giải thích được XXX bắt lỗi gì ở đoạn này không nhỉ? ( Em thì biết là bị bắt nên không bao giờ đỗ làn bên trái nhưng thực chất em cũng không hiểu tại sao mà bắt)

C.k

Xe buýt
Cái này cực kỳ củ chuối. Theo chiều Minh Khai - Đại la, đến đoạn ngã tư chi có hai đường để đi (mặc định là ô tô) một là đi thẳng, hai là rẽ phải. Nếu bác đi sát làn phía bên trái đường thì xxx sẽ kết tội bác đi sai làn đường vì làn đó dành cho rẽ trái đi vào phố trương định. Mà phố đó cấm ô tô.

4banhxequay

Xe điện
Cái này cực kỳ củ chuối. Theo chiều Minh Khai - Đại la, đến đoạn ngã tư chi có hai đường để đi (mặc định là ô tô) một là đi thẳng, hai là rẽ phải. Nếu bác đi sát làn phía bên trái đường thì xxx sẽ kết tội bác đi sai làn đường vì làn đó dành cho rẽ trái đi vào phố trương định. Mà phố đó cấm ô tô.
Hehe, cụ quên là 2B được rẽ trái vào TĐ à, đường đâu chỉ phục vụ mỗi 4B

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
hôm kia em cũng đi vào đây. lúc dừng xe có 1 mợ đi xe máy gõ vào cửa, em mở kính mợ ấy kêu đỗ ở đây bị bắt đấy. em ngoái lại đằng sau thấy 2 chú xxx chạy ra chuẩn bị vồ em. may cho em là vừa lúc hết đền đỏ, em té thẳng. :)). Nhưng mà nếu có bị giữ lại em cũng cái thật lực. chính xác là không có biển phân làn và mũi tên chỉ đường ở dưới đường nhé!

SPL

Xe container
Trương Định hình như chỉ cấm đoạn phía đuôi cá còn trên này vẫn đi 2 chiều mà

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
hôm kia em cũng đi vào đây. lúc dừng xe có 1 mợ đi xe máy gõ vào cửa, em mở kính mợ ấy kêu đỗ ở đây bị bắt đấy. em ngoái lại đằng sau thấy 2 chú xxx chạy ra chuẩn bị vồ em. may cho em là vừa lúc hết đền đỏ, em té thẳng. :)). Nhưng mà nếu có bị giữ lại em cũng cái thật lực. chính xác là không có biển phân làn và mũi tên chỉ đường ở dưới đường nhé!
Cụ xem lại nhé! Chỗ đó hình như có biển phân làn đấy Cụ ạ. Tín hiệu đèn cũng phân theo làn ạ, tín hiệu đèn đi thẳng không trùng với đèn rẽ thế nên Cụ đi thẳng mà đỗ bên làn rẽ thì chẳng hóa ra Cụ cản đường của các Cụ 2 bánh à?

Ga que

Xe buýt
Trương Định hình như chỉ cấm đoạn phía đuôi cá còn trên này vẫn đi 2 chiều mà
Vẫn cấm 1 chiều ô tô từ ngã tư Minh Khai - Trương Định đến ngã ba Nguyễn An Ninh cụ ạ.

E43000

Xe tăng
Như em nhớ thì không có biển cấm ô tô rẽ trái trước ngã tư này theo hướng Minh Khai - Đại la đâu nên mình vẫn có lý các cụ ợ.

quang74

Xe buýt
Đã nhiều năm như thế này, cấm ô tô rẽ trái từ Minh Khai vào Trương Định(có phân làn và đèn tín hiệu rẽ trái) nên làn rẽ trái chỉ dành cho xe máy, xe đạp và xe buýt. Cụ nào đi vào làn rẽ trái mà bị bắt thì chẳng oan ức gì.

tuandx

Xe đạp
Đã nhiều năm như thế này, cấm ô tô rẽ trái từ Minh Khai vào Trương Định(có phân làn và đèn tín hiệu rẽ trái) nên làn rẽ trái chỉ dành cho xe máy, xe đạp và xe buýt. Cụ nào đi vào làn rẽ trái mà bị bắt thì chẳng oan ức gì.
Ví dụ: có bác nào muốn rẽ trái thật thì đỗ xong rồi mới nhìn thấy biển cấm rẽ vậy phải làm thế nào?

quang74

Xe buýt
Ví dụ: có bác nào muốn rẽ trái thật thì đỗ xong rồi mới nhìn thấy biển cấm rẽ vậy phải làm thế nào?
Nếu không bị xxx bắt hoặc không có xxx thì là may, còn ngược lại thì chuẩn bị...Có 2 cách: Đóng phạt vào kho bạc hoặc đóng phạt tại chỗ ợ. Đã cấm rẽ trái thì cấm quay đầu cụ nhé!

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ xem lại nhé! Chỗ đó hình như có biển phân làn đấy Cụ ạ. Tín hiệu đèn cũng phân theo làn ạ, tín hiệu đèn đi thẳng không trùng với đèn rẽ thế nên Cụ đi thẳng mà đỗ bên làn rẽ thì chẳng hóa ra Cụ cản đường của các Cụ 2 bánh à?
không có biển phân làn như cụ nói đâu ạ, công nhận là có 2 cái đèn đi thẳng và rẽ trái, Nhưng số giây như nhau. vì không có biển phân làn nên khi đến nơi em mới thấy có 2 cái đèn ạ, lúc đó thì k thể quay về làn bên phải được. nó như đặt bẫy mọi người vậy. hic

Mr.Cheng

Xe tải
Đoạn này XXX sẽ hỏi: Anh đi thẳng hay rẽ trái :D Đi thằng thì sai làn, mà rẽ trái thì vào đường cầm, đường xá bây giờ cứ như ma trận

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Vớ vẩn, Luật GT lại phải suy diễn: cứ cấm rẽ trái thì không được đỗ làn trái à? Cấm đỗ làn trái phải có biển phân làn, đèn đỏ không có tác dụng phân làn

toanthangcs

Xe điện
Vớ vẩn, Luật GT lại phải suy diễn: cứ cấm rẽ trái thì không được đỗ làn trái à? Cấm đỗ làn trái phải có biển phân làn, đèn đỏ không có tác dụng phân làn
Em cũng nghĩ như thế! Làn bên trái có cấm ô tô lưu thông hay không?

thanhy5

Xe đạp
em bị chỗ này rồi, hix.
em đi về Trường Chinh nên đầu tiên em thấy 1 chú xe tải 5T đi vào, em cũng đú theo. Nhác thấy mấy chú xxx phi ra thấy chột dạ rồi nhưng ko chạy đi đâu được. Chú xxx bảo đi sai làn, em cãi là rẽ trái, chú kia sung sướng chỉ cái biển cấm rẽ trái treo tít mù tắp bên góc kia đường rồi bảo làn này chỉ dành cho xe bus (tất nhiên cả 2B).

Ga que

Xe buýt
Như em nhớ thì không có biển cấm ô tô rẽ trái trước ngã tư này theo hướng Minh Khai - Đại la đâu nên mình vẫn có lý các cụ ợ.
Khẳng định với cụ là có biển cấm ô tô rẽ trái nhá, nhưng mỗi tội nó ở gần ngã tư, chỗ cửa bưu điện và điều quan trọng là đi từ phía Mai Động về nó đã bị cây che nên rất khó nhìn. Nhưng cái biển này nó tồn tại ở đấy rất nhiều năm rồi, và xxx vịn kiểu này cũng rất nhiều năm rồi.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra xxx tóm đỗ làn trái chiều MK-ĐL là cực kỳ củ chuối, đèn xanh đỏ báo hiệu không có nghĩa là cấm xe được đứng làn đó và xe ô tô có đứng làn đó cũng không làm ảnh hưởng xe 2B rẽ trái bởi xe máy phải đứng ở làn phải chứ không được đứng vào làn trái.
Ngã tư này đa số xe ngoại tỉnh rất hay bị vịn .

Nghếch

Xe tăng
Vâng, em cũng nghĩ đèn không có tác dụng phân làn

HobbyDriver

Xe tăng
Chuẩn đấy ạ. Trừ khi làn bên trái có chỉ dẫn phân làn (chỉ dành cho xe rẽ trái: bằng vạch kẻ trên mặt đường hoặc biển xanh treo ở trên), còn không thì đỗ ở đó để chờ đi thẳng là hoàn toàn đúng luật. Chuyện 2 cái đèn xanh có lệch pha hay không cũng không quan trọng.