[Thảo luận] xxx bắt lỗi sai làn tại bùng binh Big C. đúng hay sai?

nong dan

Xe đạp
hôm trước em có đi qua bùng binh này chiều từ Phạm Hùng vào đường Nguyễn Chí Thanh, thấy xxx đứng ở đối diện cổng Big C em ngờ ngợ bắt sai làn(vì em và 1 chú INOVA đang ở làn rẽ trái-nghĩ thế), em liền cua một vòng quanh bùng binh rồi quay lai đỗ ở vị trí làn đi thẳng và đê ý: làn rẽ trái không có vạch rẽ trái trên mặt đường, đèn tín hiệu không có, cũng không có vạch phân làn. tuy nhiên đi qua chỗ xxx đã thấy chú INOVA cãi nhau to với xxx rồi. theo em nghĩ chỗ này xxx bắt liều, không giống như bùng binh Khuất Duy Tiến có vạch rõ ràng, có đèn tín hiệu.
Đã có bác nào có kinh nghiệm cãi ở đây chưa ạ?

5starsdba

Xe buýt
hôm trước em có đi qua bùng binh này chiều từ Phạm Hùng vào đường Nguyễn Chí Thanh, thấy xxx đứng ở đối diện cổng Big C em ngờ ngợ bắt sai làn(vì em và 1 chú INOVA đang ở làn rẽ trái-nghĩ thế), em liền cua một vòng quanh bùng binh rồi quay lai đỗ ở vị trí làn đi thẳng và đê ý: làn rẽ trái không có vạch rẽ trái trên mặt đường, đèn tín hiệu không có, cũng không có vạch phân làn. tuy nhiên đi qua chỗ xxx đã thấy chú INOVA cãi nhau to với xxx rồi. theo em nghĩ chỗ này xxx bắt liều, không giống như bùng binh Khuất Duy Tiến có vạch rõ ràng, có đèn tín hiệu.
Em thấy có biển phân làn trên cao cụ ạ.

laceti.se

Xe buýt
Có biển phân làn trên cao và tín hiệu phân làn ở đèn xanh đỏ, chưa kể đến biển "đèn đỏ được phép rẽ trái". Do vậy khi các cụ cua chú ý nhé. Thằng em em vừa bị tóm xong.

h_mdc

Xe điện
Em ngày nào cũng qua đây: cứ đúng làn em đi nên chưa bị xxx vịn bao giờ. Kiểu vào bùng binh giống như KDT/Nguyễn Trãi: muốn đi thẳng thì lán sang phải nhường làn cho người rẽ trái rồi hãy đi thẳng, đi sát bùng binh mà đi thẳng là bị vẫy.

inovavgj

Xe container
ngã tư Khuất duy Tiến - Nguyễn Trãi các cụ cũng lưu ý xxx bắt sai làn

ThienRacer

Xe buýt
nói chung là mật độ những chỗ này nó đã cao rồi thì dù ko phân làn mình cũng nên đi vào làn định trước cho nó đỡ ùn các cụ ah!
cơ mà ở mình phân làn củ chuối nên xxx vịn nhiều!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi chỉ còn biển phân làn trên cao chứ vạch liền, vạch đứt quanh bùng binh mờ tịt hết rồi! Thế nên dạo nào xxx thất thu!

Mapu

Xe tăng
Em khăng định với các cụ là bắt sai và bắt láo ạ, em thấy rất nhiều e bị bắt ở đây và đã cố tình để cho các đồng chí ấy hỏi thăm, kết quả là các đồng chí ấy phải xl và cho em đi (có ghi âm), đồng thời ko phạt một tương tự, chiều hôm nay, em thử đi lại nhưng ko thấy bắt.

Chỉnh sửa cuối:

laodede

Xe máy
các cụ nói thế nào ấy chứ em ngày nào chẳng phải đi qua đây mà có thấy bị bắt bao giờ đâu! chắc tại em chạy nhanh quá xxx ko nhìn thấy chăng.hihi

Doanchung

Xe tải
Đoạn này có biển phân làn ở trên cao cụ ah. Nếu đi từ Khuất Duy tiến về thì có thấy cả đèn phân làn nữa.

MôHìnhXe.vn

Xe buýt
www.MoHinhXe.vn - 145 Phùng Khoang, Hà Nội
Website
www.MoHinhXe.vn

vdung

Xe hơi
Đoạn này có biển phân làn nhưng đường ko kẻ vạch thì biết đi thế nào là đúng, thế nào là sai, em tránh mất thời gian vô bổ nên toàn đi vào giữa đường.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Em chạy qua đây thường xuyên, vì có biển phân làn + đèn đỏ được rẽ trái nên các cụ cũng lưu ý để "dành" khoảng trống cho làn rẽ trái :). Còn phạt thì cũng khó vì không có vạch sơn dưới đường.

binpheu

Xe hơi
Ngày nào Em cũng hai chuyến đi về qua cái bùng binh Khuất duy tiến, hôm nào quên thì thôi chứ hôm nào nhớ phải đi cho đúng làn thì... toàn phải gạt xe đạp, xe máy hay tạt đầu các bác 4b khác mà đi thôi! ;)) GTCC nó kẻ cái vạch phân làn dành cho xe rẽ trái rõ to và rộng,còn được phép rẽ trái khi có đèn đỏ nữa chứ, thế nên làn đó luôn rộng thênh thang, mấy bác ở tỉnh về hay dính bẫy này nhất! hôm tết bạn Em ở BN định thuê taxi sang chơi với Em mà chẳng bác Taxi nào dám chạy bởi bây giờ các bác tài ở tỉnh sợ nhất là về thủ đô "cạm bẫy" đầy đường luôn! :P

Mapu

Xe tăng
Đoạn này có biển phân làn ở trên cao cụ ah. Nếu đi từ Khuất Duy tiến về thì có thấy cả đèn phân làn nữa.
Biển phân làn trên cao và đèn phân làn đều không có tác dụng trong trường hợp này các cụ nhé, vì không có vạch phân làn và mũi tên chỉ hướng. Nếu các cụ trót đi vào làn không đúng, cứ đi, nếu các cụ thấy đường vắng và đi vào không cản trở xe khác thì các cụ cứ đi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Không có vạch phân làn thì làm gì được mình, kể cả có đèn tín hiệu và biển phân làn trên cao các cụ nhá

K_80A

Xe điện
Không có vạch phân làn thì làm gì được mình, kể cả có đèn tín hiệu và biển phân làn trên cao các cụ nhá
lão này to còi nhể, đường k phân làn thỳ cũng vẫn phải tuân thủ qui định về phần đường dành cho các phương tiện, tốc độ tối đa, các tín hiêu, biển báo... nhá

Matizcoi

Xe cút kít
Nói như cụ jì ở trên trển, đấy là tránh mất time với xxx thì các cụ nên tránh cho xe rẽ trái ...

Son Vu

Xe tăng
Cháu ngày nào cũng đi đường này thấy nhiều cụ bị bắt và bị phạt nhưng cũng nhiều cụ cãi được. Mềm nắn rắn buông.
Ở đây cái biển phân làn trên cao (biển 411) theo 22 TCN237-01 thì phải dùng kết hợp với vạch kẻ đường (loại vạch 1.18 hình mũi tên màu trắng trên mặt đường). Vạch này cháu chỉ thấy có ở đưởng Trần Duy Hưng (hướng TDH đi đại lộ Thăng Long) những không có mũi tên. Nên cụ nào chẳng may bị vịn thì có thể dựa vào lý lẽ này để cãi.
[FONT=&quot][/FONT]