[Thảo luận] XXX bắt lỗi sai làn QL1B HN-Bắc Ninh

Chủ nhật này em định đưa cả nhà đi Chùa Phật Tích, em muốn hỏi thăm các cụ xe tình hình đường xá như thế nào ? (em định đi đường cầu Thanh Trì ạ).

Hôm chủ nhật vừa rồi ông anh em bị xxx bắt lỗi đi sai làn (đoạn gần cầu vượt đi Đền Đô). Sự thể là như thế này: ông ấy kể đang đi làn ngoài của xe con bị xe trước chạy chậm quá 50km/h (đường này cho chạy 80km/h) nêm ông ấy vượt phải (cái này thì sai rõ) sau khi vượt xong ông ấy nháy sinhan về làn đi được 1 đoan thi bị xxx bắt, xuống hỏi lỗi gì thì xxx bảo lỗi sai làn. Vậy các cụ cho em hỏi trong trường hợp minh đang chạy ở làn xe con muốn nhường cho xe khác vượt thì có được sang làn xe khách, xe tải ko ạ? Có quy định nào cấm xe con (chạy tốc độ 60km/h) đi ở làn xe khách, xe tải ko ạ? Trong tình huống bị xxx bắt lỗi như vậy thì sẽ phải đối đáp ra sao, mong các cụ có kinh nghiệm chỉ dẫn dùm em. Em xin cảm ơn.[-O<

dang_tim_xe

Xe điện
Kinh nghiệm là sắm cái cam hành trình là khỏi mất thời gian nhiều. :D

hiephy

Xe buýt
Kiểu như này em cũng đã bị 1 lần ở QL5 đoạn Lai Cách dưng mờ em cãi không lại với xxx nên phải chịu nộp phạt các cụ ợ .Em lót dép hóng thêm chút kinh nghiệm từ các cụ nhà mình với ạ :-?

nvh_hn

Xe container
Chủ nhật này em định đưa cả nhà đi Chùa Phật Tích, em muốn hỏi thăm các cụ xe tình hình đường xá như thế nào ? (em định đi đường cầu Thanh Trì ạ).

Hôm chủ nhật vừa rồi ông anh em bị xxx bắt lỗi đi sai làn (đoạn gần cầu vượt đi Đền Đô). Sự thể là như thế này: ông ấy kể đang đi làn ngoài của xe con bị xe trước chạy chậm quá 50km/h (đường này cho chạy 80km/h) nêm ông ấy vượt phải (cái này thì sai rõ) sau khi vượt xong ông ấy nháy sinhan về làn đi được 1 đoan thi bị xxx bắt, xuống hỏi lỗi gì thì xxx bảo lỗi sai làn. Vậy các cụ cho em hỏi trong trường hợp minh đang chạy ở làn xe con muốn nhường cho xe khác vượt thì có được sang làn xe khách, xe tải ko ạ? Có quy định nào cấm xe con (chạy tốc độ 60km/h) đi ở làn xe khách, xe tải ko ạ? Trong tình huống bị xxx bắt lỗi như vậy thì sẽ phải đối đáp ra sao, mong các cụ có kinh nghiệm chỉ dẫn dùm em. Em xin cảm ơn.[-O<
Quê em chỗ Lim, em chạy đường này suốt có thấy bắt bao giờ đâu nhỉ;)

blackpaint

Xe container
Cụ tìm lại topic của cụ Ngocphan ấy, cụ hỏi xxx:
1. Có vượt tốc độ không?
2. Có tín hiệu chuyển làn không?
3. Có cấm xe con đi vào làn giữa không?

Nếu xxx bảo không thị cụ đi tiếp.

cwise

Xe container
1. Có vượt tốc độ không?

bác chủ thớt Nghiên cứu kỹ cái này xong mới biết mình là gà, càng cay bọn xxxx.

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Ở đây có 2 tình huống

1. Đường có phân làn:
Nếu có biển báo phân làn thì phải đi đúng làn, biển phân làn cần được lặp lại ở các điểm giao cắt đồng mức (em không dùng ngã ba ngã tư vì khái niệm này đến sở GTCC Hà Nội còn đang cãi nhau #:-s) Chú ý là xxx có thể vẫn bắt cụ nếu không có biển phân làn ở điểm giao cắt gần nhất cụ vừa đi qua. Lúc này cụ cần bình tĩnh, hỏi theo luật là các biển sẽ hết hiệu lực ở điểm giao cắt, nếu muốn hiệu lực thì biển phải được lặp lại. Đề nghị CSGT trích dẫn điều khoản nào của nghị định nào hoặc phần nào của luật phủ định điều này. Nếu xxx hỏi cụ luật nào thì cụ cứ tự nhiên mà mời XXX tự trích dẫn, nếu không trích dẫn được thì cụ có cơ dọa xxx rồi, ghi vào biên bản việc này chẳng hạn. Bố xxx cũng không dám
2. Với đường không phân làn: Cụ cứ đi vô tư, chỉ cần cẩn thận, có tín hiệu chuyển làn và hạn chế tốc độ là được

hn03

Xe điện
- Vượt sai là sai thế nào mà cụ bảo " Sai rõ rồi". Cụ đọc nhiều sẽ hiểu chẳng sai gì cả.

hung005

Xe hơi
theo em thì sang được làn xe khách. nhưng phải với điều kiện là có xe cùng làn xin vượt và khi sang cũng như về làn phải có tín hiệu ạ.

vuthangbn

Xe hơi
Cụ chưa nắm chắc luật nên cứ thấy xxx thổi là tưởng mình sai,trường hợp này nếu ko quả 80 thì chỉ là chuyển làn thôi cụ ạ.

taint

Xe hơi
em tuần nào cùng về quê vợ bằng đường đó, toàn đi làn 2 để vượt cho nhanh, cũng muốn xxx vịn để xuống cãi nhau tí nhưng chwua bao giờ, kể cả khi đi qua mặt xxx. kể cũng lạ.

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
lại bị mấy cái thằng cờ hó xxx nó chém cho rồi ....khổ thân cụ

ngonamtri

Xe tăng
XXX nó không hiểu Luật nhưng lại dựa vào Luật để bắt, đúng là chỉ có tại Việt nam.

1. Có vượt tốc độ không?

Cụ cho em xin cái link topic của cụ Ngocphan được ko ? Để em được mở mang 1 chút/:)

Ở đây có 2 tình huống

1. Đường có phân làn:
Nếu có biển báo phân làn thì phải đi đúng làn, biển phân làn cần được lặp lại ở các điểm giao cắt đồng mức (em không dùng ngã ba ngã tư vì khái niệm này đến sở GTCC Hà Nội còn đang cãi nhau #:-s) Chú ý là xxx có thể vẫn bắt cụ nếu không có biển phân làn ở điểm giao cắt gần nhất cụ vừa đi qua. Lúc này cụ cần bình tĩnh, hỏi theo luật là các biển sẽ hết hiệu lực ở điểm giao cắt, nếu muốn hiệu lực thì biển phải được lặp lại. Đề nghị CSGT trích dẫn điều khoản nào của nghị định nào hoặc phần nào của luật phủ định điều này. Nếu xxx hỏi cụ luật nào thì cụ cứ tự nhiên mà mời XXX tự trích dẫn, nếu không trích dẫn được thì cụ có cơ dọa xxx rồi, ghi vào biên bản việc này chẳng hạn. Bố xxx cũng không dám
2. Với đường không phân làn: Cụ cứ đi vô tư, chỉ cần cẩn thận, có tín hiệu chuyển làn và hạn chế tốc độ là được
Đoạn bắt đầu vào đường đôi có biển phân làn : bên trái là xe con, bên phải là xe khách,xe tải & xe máy. Giữa 2 làn là vạch đứt cụ ợ.:-?

kduc

Xe Cứu Trợ

vihali

Xe container
Em vừa đi đường ấy xong chiều nay, phóng đến tận Bắc Giang, xxx còn mời em đi vào đường cấm, em có video hẳn hoi chứ không chém gió nhá.

pocket

Xe buýt
Chiều đi Bắc Ninh có biển phân làn các cụ ạ. Cờ hó cái là xe tải thuê bao tháng toàn đi làn xe con, ko bao h bị thổi, làm bẫy cho xxx luôn.

nvh_hn

Xe container
Dưng mà cụ có chạy sang làn xe khách,xe tải ko ợ ? Hay cụ cứ làn xe con (dúng tốc độ) mà chạy thì bố xxx cũng ko dám dừng xe của cụ:D
Nói thật em ít chạy đường dài nên thiếu kinh nghiệm, nhiều khi cứ phi thật lực nhưng chẳng gặp xxx mấy:D