[Thảo luận] Xxx bắt lỗi ngã tư chùa bộc thái hà

scopion84

Xe tải
Biển này là biển chỉ dẫn (411), ko phải biển hiệu lệnh nên ko có giá trị bắt buộc phải theo. Trừ khi có vạch phân làn và mũi tên bắt buộc hướng phải theo sơn ở trên đường thì cụ chủ thớt sai, còn nếu chỉ có cái biển chỉ dẫn trên cao thôi thì sẽ là câu chuyện khác !!

Tất nhiên ko khuyến cáo cụ chủ thớt đi sai làn, đây chỉ là chia sẻ để hiểu rõ hơn về các loại biển báo và bảo vệ mình khi cần thiết :)

Cụ nói linh tinh quá: Em trích dẫn nhé

Số hiệu biển báo: 411
Tên biển báo: Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường
Chi tiết:
Để chỉ dẫn cho người lái xe biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường. Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn.

khongan

Xe buýt

Chi tiết:
Để chỉ dẫn cho người lái xe biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường. Biển có tác dụng bắt buộc người lái xe phải giữ đúng hướng đã được chỉ dẫn trên mỗi làn.
Em hỏi cụ vạch kẻ đường là vạch phân cách các làn hay mũi tên vẽ ở dưới đường ?

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chủ may nhể. Chắc xxx cũng đang no hoặc vừa nghe tin vợ sinh con rai.

function

Xe tải
Em thì em nghĩ là xxx cho cụ đi vì cụ muốn biên bản, mà cái đó thì lại mất thời gian của xxx trong khi xxx đang muốn làm tiền mấy cái xe đằng sau.

tuan508

Xe tải

Chi tiết:
hì hì vui rồi đây :D để em hầu chuyện các cụ:

Cụ 84 cho em hỏi cụ trích dẫn cái phần bôi đậm từ nguồn nào đấy ợ ?? em chỉ quan tâm tới thông tin nguồn gốc từ Bộ GTVT hoặc Tổng cục Đường Bộ thoai nhá, ko chơi mấy cái xeexpress hay giaothongteen zì zì đó đâu :P

Đây, cụ rành thì giải thích giúp em: mục 4, điều 10, chương II - Luật Giao Thông Đường Bộ đã sửa đổi / bổ sung số 23/2008/QH12

4. Biển báo hiệu đường bộ gồm năm nhóm, quy định như sau:
a) Biển báo cấm để biểu thị các điều cấm;
b) Biển báo nguy hiểm để cảnh báo các tình huống nguy hiểm có thể xảy ra;
c) Biển hiệu lệnh để báo các hiệu lệnh phải thi hành;
d) Biển chỉ dẫn để chỉ dẫn hướng đi hoặc các điều cần biết;
đ) Biển phụ để thuyết minh bổ sung các loại biển báo cấm, biển báo nguy hiểm, biển hiệu lệnh và biển chỉ dẫn.

Nhóm biển ( c ) - Biển Hiệu Lệnh và ( d ) - Biển chỉ dẫn khác nhau dư thế nào :)

Cụ thể hơn về các nhóm biển, mời cụ vào đây

Roài, mời các cụ chém típ 8-}

Emchaien

Xe buýt
ngợi gì, nói chung mấy chú xxx ở đây cũng thoải mái thôi, không bắt ép gì đâu, chính em cũng bị bắt vì đỗ sai làn ở đây như cụ, lúc mới có biển một thời gian mà ko để ý, nói nhẹ nhàng các chú ý cũng đâu có khó tính chỉ bảo nhắc nhở anh thôi roài cho đi
Cụ nói chí phải, cổ nhân đã nói: lời nói ko mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau. Cũng là văn hóa ứng xử thôi. Em đã có lần do sơ ý rẽ ko xi nhan bị xxx vịn, xuống nhận lỗi ldo sơ ý, chứ đã lái xe bao nhiêu năm rồi thì sao lại để mắc lỗi sơ đẳng này, anh thông cảm được thì nhắc nhở bỏ qua, còn ko thì anh cứ phạt. Nghe thế, xxx chỉ nhắc nhở lần sau nên chú ý, ko phạt lại còn rất tươi cười nữa chứ.
2 cụ xuân nhỉ, e nói như mật rót vào tai mà các anh quyết không tha mà càng làm căng.Em đi từ Chùa Bộc sang Tây Sơn, vạch kẻ đường vừa mờ vừa không trúng khớp với biển chỉ dẫn.Cuối cùng lại phải căng mà cũng chỉ nhận được lời xin lỗi từ 1 em nữ CSGT trên đội 3 mà không có bồi thường thiệt hại về thời gian và vật chất x-(

khanhchiii

Xe buýt
Hôm trước em có ông anh ra chơi, lúc sẩm tối khoảng 18-19h gì đó qua ngã tư Thái Hà cũng bị xxx vịn sai làn, nó phạt cho phải đi kho bạc mới xong.

viplap

Xe đạp
Cụ chủ may mắn đấy, e hay đi đường này, thấy anh dạo này chỗ này cao điểm, anh em bị tóm suốt

tiensa

Xe buýt
Em ra xem tận nơi rùi biển thì rõ như ban ngày còn vạch thì mờ hết rùi ợ
Đúng, vạch ở ngã 4 Thái Hà đi Chùa Bộc vừa mờ, vừa ngắn. Em từng bị vịn như cụ chủ (Dừng làn 2 phía trái, do vạch kẻ đường mờ tịt). Em cãi nhau 1 hồi bảo đã đành có biển phân làn nhưng dưới đường phải có vạch kẻ đường phân làn rõ ràng thì tôi mới biết làn nào mà dừng theo biển chỉ dẫn chứ, thế này đánh đố nhau à..., nhưng gặp cặp đôi 3x hoàn hảo, lì lợm ko kém, vì đang vội em bẩu viết BB đi, tôi ký và ghi rõ vạch kẻ đường bị mờ...Cặp 3x bảo ok anh cứ ghi như anh nói. Ký xong em vẫn bực mình vì chúng nó cũng cùn, điên tiết em lại gọi người thân hậm hực 1 hồi vì cái vạch kẻ đường rồi gí cho chúng nó nghe. Chưa đầy 3 nốt nhạc chúng nó bảo thôi anh đi đi. Quay đi em vẫn còn bực ném ánh mắt hình tên lửa cho chúng nó

ngoaidg

Xe hơi
bác cubi2010 này xuân thật đấy.em cũng xin mấy logo otofun để dán mới được

vam

Xe buýt
hì hì vui rồi đây :D để em hầu chuyện các cụ:

Cụ 84 cho em hỏi cụ trích dẫn cái phần bôi đậm từ nguồn nào đấy ợ ?? em chỉ quan tâm tới thông tin nguồn gốc từ Bộ GTVT hoặc Tổng cục Đường Bộ thoai nhá, ko chơi mấy cái xeexpress hay giaothongteen zì zì đó đâu :P

Đây, cụ rành thì giải thích giúp em: mục 4, điều 10, chương II - Luật Giao Thông Đường Bộ đã sửa đổi / bổ sung số 23/2008/QH12

4. Biển báo hiệu đường bộ gồm năm nhóm, quy định như sau:
a) Biển báo cấm để biểu thị các điều cấm;
b) Biển báo nguy hiểm để cảnh báo các tình huống nguy hiểm có thể xảy ra;
c) Biển hiệu lệnh để báo các hiệu lệnh phải thi hành;
d) Biển chỉ dẫn để chỉ dẫn hướng đi hoặc các điều cần biết;
đ) Biển phụ để thuyết minh bổ sung các loại biển báo cấm, biển báo nguy hiểm, biển hiệu lệnh và biển chỉ dẫn.

Nhóm biển ( c ) - Biển Hiệu Lệnh và ( d ) - Biển chỉ dẫn khác nhau dư thế nào :)

Cụ thể hơn về các nhóm biển, mời cụ vào đây

Roài, mời các cụ chém típ 8-}
Vâng thưa cụ đấy là biển chỉ dẫn còn tác dụng nói chung của biển chỉ dẫn thì ai cũng biết có điều riêng cái biển 411 đấy nó có chế tài xử phạt nếu cụ ko tuân theo thôi: "Theo điều 8 khoản 3.a nghị định 34 phạt tiền từ 1.000.000 đến 1.400.000 đối với hành vi điều khiển xe đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định". Nếu cụ thấy cái biển chỉ dẫn đấy ko cần phải theo thì thoải mái thôi, tiền nhiều nộp vào ngân sách nhà nước đóng góp xây dựng đường cũng tốt.

tuan508

Xe tải
em nghĩa ko cần tốn thêm tài nguyên của 4rum để tranh cãi về vấn đề này. Cụ nào quan tâm mới ghé link này ợ :)

em xin hết :D

haquang

Xe tải

Biển phân làn trên cao ngã 4 TH-CB đây ợ, đã có thớt nói về chủ đề này rồi, cụ chủ đi như thế là sai rùi, may cho cụ gặp chú xxx vừa ăn sáng xong đang no say nên thoải mái ợ.
Chính chỗ này mà iem bị mất 500k hồi mới lấy bằng tháng 8 năm ngoái. Chúc mừng kụ chủ nhé!

3_banh

Xe điện
Dưới đường mà ko có vạch phân làn và không có vạch mũi tên thì ko thể phạt được nhé.

mr.ken_no1

Xe container
Chiều nay em ngồi uốn chà đá ở Thủy Lợi khoảng 30 phút có 6-7 xe 4b bị dính lỗi này
xxx cứ gọi là kiếm/.

giangsuki

Xe ngựa
2 cụ xuân nhỉ, e nói như mật rót vào tai mà các anh quyết không tha mà càng làm căng.Em đi từ Chùa Bộc sang Tây Sơn, vạch kẻ đường vừa mờ vừa không trúng khớp với biển chỉ dẫn.Cuối cùng lại phải căng mà cũng chỉ nhận được lời xin lỗi từ 1 em nữ CSGT trên đội 3 mà không có bồi thường thiệt hại về thời gian và vật chất x-(
có lẽ hôm đấy em cũng xuân thật, trưa nắng oi bức mà mấy chú ý cũng vưỡn nhẹ nhàng được cụ ạ

thanglx1010

Tháo bánh
Khó hiểu nhỉ ??? xxx ê xiền

cuonglinh

Xe hơi
nhắc nhở người vi phạm mà không phạt là đức tính tốt

quangdzung

Xe điện
Cái nút này đang cấm tất cả các phương tiện rẽ trái thì làm íu gì có làn rẽ trái nhỉ. Ngày nào em cũng đi vào cái làn đấy có sao đâu.
XXX mà lập biên bản cụ chủ thì em cũng đang thắc mắc xem nó giải thích thế nào về việc cấm rẽ trái mà phạt vì lỗi đỗ vào làn rẽ trái

Chỉnh sửa cuối:

Emchaien

Xe buýt
Cái nút này đang cấm tất cả các phương tiện rẽ trái thì làm íu gì có làn rẽ trái nhỉ. Ngày nào em cũng đi vào cái làn đấy có sao đâu.
XXX mà lập biên bản cụ chủ thì em cũng đang thắc mắc xem nó giải thích thế nào về việc cấm rẽ trái mà phạt vì lỗi đỗ vào làn rẽ trái
Cấm 2 chiều từ từ Tây Sơn rẽ trái sang Thái Hà và Nguyễn Lương Bằng rẽ trái sang Chùa Bộc thôi cụ, ngày nào xxx cũng vợt được cơ số các bạn hồn nhiên rẽ trái từ Nguyễn Lương Bằng sang Chùa Bộc, cơ bản cái biển nó đặt cũng lừa nhau, nó đặt tít ở chân cầu vượt lấp ló với cả giáo mác, gậy gộc công trường, đa số xe máy đi k bao giờ nhìn biển, cứ khoảng 10 xe rẽ thì xxx vợt 3 xe.

xxx đứng mặt rất hồn nhiên để cho các xe rẽ xong xuôi và đang mắc ở dưới chân cầu rồi ra mời vào, k có gì là hướng dẫn hay cảnh báo gì cả, toàn kiểu quay mặt đi :-" rồi quay lại bắt.

1 ngày không biết bao nhiêu là tiền nhỉ. E =P~ quá...