[Thảo luận] XXX bắt lỗi mà không có bằng chứng cho người vi phạm "cứ lập bb thu bằng ,thế đấyyyy"

mamamafia

Xe hơi
Bẩm các cụ ! chiều nay em đi trên cao tốc pháp vân PL-HN ,trước mặt em có mấy xe nối đuôi em xi nhan phải để vào luồng trong thì nhìn trước mặt có xx em vẫn đi bình thường vượt mấy xe ,thấy xx phi ra vợt em ,trong đầu em lại nghĩ là xx định vịn em tội vượt phải "lại chuẩn bị cãi nhau rồi đây"
xx: chào a ,cho tôi kt giấy tờ
E : chào đồng chí ,cho tôi biết tôi vi phạm lỗi gì
xx: anh chuyển làn ko có báo hiệu xin đường
E : tôi có xin đường, tôi là người điều khiển xe tôi khẳng định có ,thế a có bằng chứng nào chứng minh tôi vi phạm là ko có tín hiệu xin đường
xx: chúng tôi chỉ có hình ảnh cho lỗi vượt quá tốc độ ,còn về hình ảnh cho ko xin đường thì ko có
E : thế hình ảnh ko có ,đồng chí đứng chặn xe 1 mình ,ko có đồng đội đứng cùng để cùng xác nhận là nhân chứng ( lúc đó xx2 đang làm ăn ở cabin xe ko nhìn thấy ) thế thì dựa vào đâu đồng chí bảo tôi vi pham ?
xx: tôi ko biết a tôi ko thù hằn gì với a tôi nhìn thấy a chuyển làn ko xi nhan ,đề nghị a cho kt giấy tờ E : tôi khẳng định là có xi nhan xin đường ( có ,không 1 hồi ) em cũng lấy giấy tờ cho
xx kiểm tra (vì họ có quyền kt mà ) rồi xx đứng chờ xx2 làm ăn xong ra ca bin lập biên bản ,rồi e bảo là tôi xẽ nghi ý kiến của tôi vào bb xx: ok ,a bị tạm giữ bằng ,đây a ký vào đây
E : tôi phải ghi vào phần ý kiến của tôi đã rồi mới ký
xx: anh ký vào đây rồi mới được ghi ý kiến
E : ko tôi phải ghi đã (e biết là em mà ký trước là thằng tó này nó giật bb ko cho e ghi ) xx: a ko ký thì thôi tôi ko cần (cất bb đi nó ghim blx của e cùng bb )
E : ok thế a chả tôi gt xe
xx: tôi chả a rồi tôi chả cầm gì của a cả (đóng rầm cửa cabin )
E : tôi chưa cầm a chưa đưa tôi ,a cần tôi mở lại đoạn ghi hình ko (e có cầm iphon của ông a ra để ghi xuốt quá trình làm việc với xx ) xx: đành mở cửa xe trả lại gt xe cho e hậm hực
E : e chạy về xe gọi 2 ông a ra làm chứng ,ra em bảo đây là người làm chứng của tôi có chứng nhận là tôi có xi nhan ,và a lập bb thu gplx ko cho tôi ghi ý kiến ,thì e thấy xx2 nói nhỏ với xx ,rồi bảo hay xi nhan của a hỏng ,e bật xi nhan cho chúng nó kt ,ok ,thế là nó mới cho e ghi ý kiến vào bb rồi đưa e 1 bản
Em thấy hội xx nó như cướp ý nó cậy mặc quân phục thích làm gì thì làm ,xx ghi bb hẹn 9h 1/12 đến đội 8 đỗ xá TT giải quyêt, theo các cụ thì trường hợp của e sẽ như thế nào ,có cao nhân nào trên OF nhà mình giúp e đòi lại công lý vodka các cụ nhiệt tình
Video đây các cụ ạ.
Có video rồi đây các cụ. Cụ chủ nhờ em up lên.
[YOUTUBE]kPStMXdMvSA[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Mr Cute

Xe tải
Buồn với cái ND71 quá. Đành rằng là chuyện chính chủ với không chính chủ không phải bây giờ mới có. Nhưng trước đây mức phạt ít nên mỗi khi có vi phạm, chẳng anh nào hỏi chính chủ hay ko chính chủ. Bây giờ mức phạt tăng lên, các anh ý tích cực hỏi quá :(

Chỉnh sửa cuối:

AnhTiếnMobile

Xe điện
Cụ post luôn đoạn video lên đây cho AE Tham khảo, chia buồn với cụ lại mất thời gian với xxx roài

romantic_kt1

Xe tăng
Cụ ghi vào biên bản ý kiến thế nào ợ?

BonBonTT

Xe điện
Giờ chúng nó toàn cư ớp mà cụ. Sắp đến ngày chúng nõ đi đến nơi rồi cụ ạ, lòng dân giờ gần cạn hết chịu đựng rồi

PAsingle

Xe hơi
"bọn" xxx này càng ngày càng thú tính, tráo trở, sợ thật

mamamafia

Xe hơi
Từ hôm các ANH ra cái 71, tạo điều kiện cực thuận lợi cho các EM thu hoạch
Nên mấy hôm nay đi đâu cũng thấy xxx đứng, có khi chẳng bị lỗi gì cũng giơ cạp nong ra, ba la bô lô một lúc chủ yếu là "kiểm tra" giấy tờ, rồi kết quả cũng là Xem chính chủ hay không? Rồi lấy cái 71 ra làm ví dụ "hùng hồn", mục đích thế nào thì ai ai cũng biết :))
Chú ý mấy hôm nay thấy trên diễn đàn mình, có nhiều bài viết liên quan vụ này
Nản quá ....
xx ko đả động gì tới vụ 71 mặc dù em lái xe ko phải đúng tên em

MDG

Xe hơi
Cụ là mama của mafia mà cụ sợ bọn cờ hó đấy à?

mamamafia

Xe hơi
Cụ ghi vào biên bản ý kiến thế nào ợ?
em ghi " tôi có bật xi nhan xin đường vào bên phải ,đồng chí xx dừng xe tôi 1 mình ko chứng minh được tôi vi phạm (đồng đội đang đứng ở ca bin xe ko nhìn thấy )

AnhTiếnMobile

Xe điện
Rút kinh nghiệm cụ đưa giấy tờ cho xxx sớm quá trong khi tranh cãi chưa ngã ngũ, mình đã ko công nhận lỗi vượt phải thì cụ cãi đến cùng chứ ah

mamamafia

Xe hơi
Rút kinh nghiệm cụ đưa giấy tờ cho xxx sớm quá trong khi tranh cãi chưa ngã ngũ, mình đã ko công nhận lỗi vượt phải thì cụ cãi đến cùng chứ ah
thì em vẫn cãi mãi với nó mà ,xx nó yêu cầu kt giấy tờ thì em nghĩ nó la xx thì nó được phép kt gt hành chính ,ai dè nó lấy gt xong nó ko khác gì hội cướp ,nó mà ko mặc quân phuc kiểu gì hôm nay e cũng chiên với nó

romantic_kt1

Xe tăng
Nếu vậy em dự là khi cụ đến giải quyết nó sẽ làm hòa thôi, chúng nó đếc dám phạt cụ đâu. Khi đi giải quyết cụ nhớ gọi nhân chứng của cụ và thân nhân sợ lại bị úp sọt giống như vụ mới đây ở Nguyễn Văn Cừ.

AnhTiếnMobile

Xe điện
thì em vẫn cãi mãi với nó mà ,xx nó yêu cầu kt giấy tờ thì em nghĩ nó la xx thì nó được phép kt gt hành chính ,ai dè nó lấy gt xong nó ko khác gì hội cướp ,nó mà ko mặc quân phuc kiểu gì hôm nay e cũng chiên với nó
Chuẩn Giấy tờ mà đã vào tay xxx thì đời nào chịa tha ko lỗi này thì lỗi kia

thangmbd

Xe hơi
Các cụ thông thạo cho hỏi là không vi phạm luật thì xxx có quyền kiểm tra giấy tờ xe không ạ?

Đi Căng Hải

Xe tải
Cụ phải đem theo người làm chứng, và cả đoạn video theo nữa. Phải đấu tranh đến cùng cho chúng nó sợ :D. (Mặc dù khả năng thắng không còn cao nữa :) )

MDG

Xe hơi
xxx thì cũng chỉ đc kiểm tra hành chính trong một số trường hợp thôi ạ. Tin báo chẳng hạn.
Có cụ bảo năm nay năm ATGT nên nó đc quyền kiểm tra. Em cũng chả biết thế nào, lót dép ngồi hóng các cụ!

AnhTiếnMobile

Xe điện
xxx thì cũng chỉ đc kiểm tra hành chính trong một số trường hợp thôi ạ. Tin báo chẳng hạn.
Có cụ bảo năm nay năm ATGT nên nó đc quyền kiểm tra. Em cũng chả biết thế nào, lót dép ngồi hóng các cụ!
Ko lộng hành dc thế đâu cụ ah chính xác là phải có tin báo, có quyết định ktra hành chính do thủ trưởng cơ quan ký, làm theo chuyên đề, còn buổi tối thì sau 21h trở ra dc ktra hành chính