[Thảo luận] XXX bắt lỗi " BẰNG MỒM" nhưng lại có 2 thằng xe ôm làm chứng ????

design0804

Xe tải
Bẩm các cụ , chẳng là nhà em gần với đèn xanh đèn đỏ có bốt csgt đứng ở đấy nên cháu cũng hay ra hóng , đội này chuyên thổi phạt xe vượt đèn đỏ , nhưng toàn bắt lỗi mồm không có bằng chứng, ng ta toàn đi dc 1 đoạn mới phi xe đuổi theo , rồi nói là có ng làm chứng anh vượt đèn đỏ ( là 2 thằng xe ôm đứng ngay bốt) lập biên bản ko cần ký cũng dc , 2 thằng kia ký là dc :-" nghe ngấy quá các cụ nhỉ :@) Từ lúc cháu hóng đến h chưa có vụ nào người bị thổi cãi lại được. Toàn 50/50 hoặc lập bb. thế nên Cháu mạn phép hỏi nếu dính trường hợp có người làm chứng này thì phải giải quyết như thế nào cho đẹp ạ:"> cháu chân thành cảm ơn

******** Qua tham khảo y kiến và tư vấn của 1 số cụ bô lão ở Of cháu đã rút ra hướng giải quyết vấn đề này như sau :
_ khi các cụ đã đi qua đèn xanh đèn đỏ 1 đoạn xxx mới đuổi theo bắt lỗi vượt đèn đỏ ( thường ko bắt dc ở ngã tư vì các cụ đi đúng luật ko vượt bjo :D ) xxx sẽ ko có hình ảnh và ko có cam để bằng chứng bắt các cụ , thay vào đó sẽ nói có người làm chứng , thì lúc này các cụ cứ yêu cầu đồng chí xxx cho đi nhờ xe máy về bốt hoặc chỗ nào người làm chứng như xxx nói , xe của các cụ thì cứ để nguyên ở đấy . Về đến chỗ người làm chứng thì hỏi luôn nó là biển số xe , màu xe , loại xe , nhãn hiệu xe của các cụ là nó móm luôn ( nhớ ghi âm lại ) :)) nó ko nắm dc các yếu tố trên mà vẫn ký vào bb làm chứng thì các cụ sẽ có đơn khiếu nại , đơn kiện dân sự cùng đoạn ghi âm , theo tham khảo của cháu thì thằng làm chứng láo sẽ phải bồi thường tổn hại về thời gian, tinh thần , danh dự cho các cụ :D nhưng cháu dám chắc các cụ hỏi xong bố nó cũng ko dám ký vào đơn . lưu ý là tuyệt đối ko đi xe về bốt hoặc lại chỗ thằng làm chứng để nó thấy xe mình :>
Trên đây là 1 vài ý kiến cá nhân của cháu tham khảo và tích góp qua mấy ngày theo dõi tình hình bắt láo ở đây, mong các cụ thấy thiếu xót thì bổ sung giúp cháu :D

Chỉnh sửa cuối:

Nục

Xe tăng
Thế thì phải có camera mới cãi được cụ ạ. Tát vỡ mồm mấy thằng xe ôm kiếm thêm tiền kiểu mất dạy.

design0804

Xe tải
Thế nên cháu đang hỏi có cách nào không ạ , thấy nó thổi xe nào là chết xe ấy , 1 ngày nó kiếm nhiều quá thấy cũng GATO:|

Hoathanhtao

Xe điện
Cụ cho cái địa điểm để biết mà đề phòng.

design0804

Xe tải
1- Đèn xanh đèn đỏ thanh hóa ( đoạn ngã tư bưu điện - đại lộ lê lợi rẽ đi sầm sơn )
2- đèn xanh đèn đỏ đoạn đầu Tam điệp ( thanh hóa - HN ) đoạn này mới làm chỉ cắm cọc đèn 1 bên và ko có vạch kẻ đường , rất hay bị mấy xxx ở đây ăn bẩn lỗi lấn vạch mà ko có vạch :-$
Còn mấy đoạn nữa mà cháu ko nhớ rõ đường nhưng qua đèn xanh đèn đỏ mà các cụ cứ thấy xxx đứng kem máy ông xe ôm thì nên chú ý

Nục

Xe tăng
Đã bảo với cụ là phải có camera (hành trình) mà lại.

huynhninh

Xe tải
Em bị phạt như vậy thì em nghỉ 1 ngày đứng đó cầm camera giám sát các hoạt động ăn mứt của xxx vàng đó ạ :D. Sau đó gửi cái đơn lên TTGT và up lên otofun để nhờ các cụ tư vấn bước đi tiếp theo ạ :D.

design0804

Xe tải
Vậng , cháu vẫn biết là phải có camera , nhưng ý cháu hỏi là ko có camera thì ko còn cách nào ạ , chịu ăn bb ạ :| vì đâu phải xe nào bjo cũng có cam đâu ạ

design0804

Xe tải
Em bị phạt như vậy thì em nghỉ 1 ngày đứng đó cầm camera giám sát các hoạt động ăn mứt của xxx vàng đó ạ :D. Sau đó gửi cái đơn lên TTGT và up lên otofun để nhờ các cụ tư vấn bước đi tiếp theo ạ :D.
VD cụ ở HN bị phạt ở TH , mà bỏ 1 ngày đứng cầm Cam thì cụ cũng quá tù :-bd

vuvanphong

Xe điện
Được, một khi cụ dám đấu tranh thì chấp nhận mất thời gian, thậm chí gặp sự phiền phức...! Em voka cụ, nhưng body cụ phải ngon ngon 1 tý, kẻo mấy thằng côn đồ nó lại ra nó va chạm, đập máy của cụ! Rồi CA bảo: người dân họ bức xúc nên họ đập máy của cụ !!! Đấu tranh với bạn này cần nhiều phương án bảo vệ mình!

bmw_diesel

Xe buýt
1- Đèn xanh đèn đỏ thanh hóa ( đoạn ngã tư bưu điện - đại lộ lê lợi rẽ đi sầm sơn )
2- đèn xanh đèn đỏ đoạn đầu Tam điệp ( thanh hóa - HN ) đoạn này mới làm chỉ cắm cọc đèn 1 bên và ko có vạch kẻ đường , rất hay bị mấy xxx ở đây ăn bẩn lỗi lấn vạch mà ko có vạch :-$
Còn mấy đoạn nữa mà cháu ko nhớ rõ đường nhưng qua đèn xanh đèn đỏ mà các cụ cứ thấy xxx đứng kem máy ông xe ôm thì nên chú ý
vote cho tinh thần của cụ đồng huơng Tp vs mềnh.cái đèn xanh 1 của cụ có camera treo trên cao đấy.nó mà bắt láo cụ cụ cứ nói cho xem hình ảnh,vì có camera theo dõi mà

xecobonbanh

Xe buýt
xxx bắt vu vơ thế thì khó kiếm bằng chứng để xử lý lắm. Nhất là lại có mấy anh xe ôm được chia chác nữa hì khác gì đội bảo vệ vòng ngoài

svdaihoc

Xe buýt
Nếu chắc chắn mình đúng
HỎi nó xem ai làm chứng, gọi ra đây. Ta đối mặt 2 thằng nhân chứng rởm đó, dùng lời lẽ OF của chúng ta để triệt hạ nó, thế thôi en nghĩ là ổn

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Biết ngay là lại ở khu vực này :D

mrtrung8388

Xe tải
Em đồng ý với ý kiến của cụ, nếu bị bắt bố láo thế sẵn sàng nghỉ việc vài ngày chơi tới cùng luôn.

tuankk

Xe đạp
Không cãi được trừ khi có cam. XXX được lập biên bản mà không cần người vi phạm ký. Chỉ cần người làm chứng ký là được. Mà các bác thừa biết người làm chứng ở đây là ai rồi đấy...

kienkid

Xe container
Hjc. Bắt láo như thế thì chịu rồi. Nếu mà bị vịn lại thì e cũng ko biết xử trí thế nào???Hjc

design0804

Xe tải
vote cho tinh thần của cụ đồng huơng Tp vs mềnh.cái đèn xanh 1 của cụ có camera treo trên cao đấy.nó mà bắt láo cụ cụ cứ nói cho xem hình ảnh,vì có camera theo dõi mà
camera đó là camera giám sát giao thông , chứ xxx ở đấy hình như ko lấy dc ảnh đâu cụ ạ , có cam thì xxx toàn nhờ điệp viên quay thôi ::-$
,