[VHGT] xxx bắt láo trên quóc lộ 32

CuTiVoDich

Xe điện
Em vừa đi qua đấy xong, cũng chả hiểu mô tê gì cứ đến đoạn sắp rẽ là thấy mấy cái mũi tên chỉ rẻ trái trên mặt đường, cơ mà đấy chỉ là mũi tên chỉ dẫn thôi các cụ nhỉ, phân làn thì phải có biển chứ?

TuxedoVTC

Đi bộ
Đợt trước nhà cháu học lái xe cũng 1 mình lái qua chỗ này bị vợt vào, may mà có cái thẻ ... nên các bác ý cũng tha cho :)

benq

Xe điện
Em vừa đi qua đấy xong, cũng chả hiểu mô tê gì cứ đến đoạn sắp rẽ là thấy mấy cái mũi tên chỉ rẻ trái trên mặt đường, cơ mà đấy chỉ là mũi tên chỉ dẫn thôi các cụ nhỉ, phân làn thì phải có biển chứ?
Mấy đoạn rẽ kiểu như dân sinh không có vạch liền thì được, chứ lên mấy ngã tư đèn xanh đỏ thì tuân thủ vạch liền kẻo dính đòn

hungbme

Xe hơi
Theo quan điểm của em thì những ng lái xe như chúng ta cần nhất trí cao và nghiêm chỉnh chấp hành:
Không làm luật ở bất kỳ trường hợp nào
Phải có ý kiến cả bằng lời lẫn trên biên bản vi phạm luật ( Như trường hợp này là mũi tên rẽ trái phải được cảnh báo phải vẽ sớm hơn trước vạch liền, nếu không là cơ hội cho những CSGT nhũng nhiễu dân)
Áp dụng đúng luật, ở đây là không tuân theo mũi tên và vạch chỉ đường phạt từ 3-500 k thu giấy phép lái xe.
Bí mật ghi lại những biểu hiện: làm sai nguyên tắc, trình tự, thái độ không nhã nhặn hoặc nhũng nhiễu rồi báo lại với các cơ quan có thẩm quyền hoặc báo chí nhằm giúp trong sạch bộ máy công quyền này và giúp người dân tham gia giao thông có ý thức và an toàn hơn.
Em lần nào bị vồ cũng ức lắm nên em phải làm tới nơi tới chốn xong cầm biên bản đi nộp phạt vì nghĩ ăn quá bẩn, mình k nên đồng tình với nó vì vô tình nuôi nó lớn. Các kụ nghĩ xem có bao nhiêu đèn hiệu giao thông bị hỏng hoặc hỏng một nửa mà khi xe e đi mất một pha thế là bị gọi lại phạt, đáng lẽ ra chỉ nên nhắc nhở để lái xe biết sớm có phương án khắc phục nhằm an toàn cho lái xe và ng khác cùng tham gia giao thông. Vậy em có đôi lời chia sẻ mong các cụ đồng tình!

quangboy

Xe buýt
Đi ở cái đoạn này cứ phải đánh võng ra võng vào liên tục đấy ạ . Bọn cướp ngày nó dã man quá , kẻ vạch chỉ đường cũng ngu không thể tả được ạ, thằng nào nghĩ ra trò này con cháu nhà nó sau vô phúc

quangboy

Xe buýt
Nó mà vẽ mũi tên chỉ hướng rẽ trái mà ko có đi thẳng thì cụ mà cứ đi thẳng là nó vợt ngay , lỗi không tuân theo vạch chỉ đường . Dã man thật .

tree

Xe tải
E đi đường này suốt, toàn phải đánh võng các chỗ rẽ đó, ức chế vãi

dungthuy110182

Xe tăng
Ngay cạnh chỗ em làm, ngày nào cũng đi qua đấy nhưng ăn được của em hơi khó

luugutv1

Xe tăng
Láo ji hả cụ, em thấy mũi tên rẽ trái mà, ngày nào em chả đi, hơn nữa dân ở đó sang đường, rẽ trái, quay đầu rất đông.

nghichnham

Xe tăng
Ơ, em tưởng phải có biển phân làn nữa thì mới có hiệu lực chứ nhỉ?

dongkijote

Xe điện
Em nghĩ là sẽ ko cắm biển đâu ạ, thực tế lưu lượng phương tiện ko nhiều, dù đi thẳng mà đi vào làn đó thì có sao đâu? Xe vẫn chạy có dừng lại đâu mà sợ cản trở xe rẽ trái??? Có đèn tín hiệu đã đành vì lúc đó các xe phải dừng lại xếp hàng, đây rõ ràng là chủ ý của liên minh xxx.

ChuyenDaQua

Xe tăng
Em đã có bài về vấn đề này rồi nhưng mấy hôm nay thấy nhiều xe bị vợt quá em thương :-bd
Các cụ,mợ lưu thông trên đường 32 theo hương Cầu Diễn - Nhổn đoạn qua đường sắt gần EbetsMall . Chỗ này có kẻ vạch sơn đứt quãng phân làn, làn ngoài cùng bên trái theo hướng đi có vẽ mũi tên rẽ trái ngay chỗ giao cắt bất ngờ(Rất khó phát hiện vì đang đi nhanh và không có biển báo ) Chỉ đợi có thế 2 chú xxx đi bồ câu trắng vợt ngay.
Cách tốt nhất khi đi qua đây đỡ mất thời gian tranh luận với xxx đi thẳng ta đi làn giữa , nếu đi làn ngoài găp mũi tên ,gạt xinhan phải lắc vào một chút xong rồi qua chỗ các chú đứng phía trước hạ kính giơ tay chào và gửi vài nụ hôn gió cho xxx Đỏ cả con mắt bên phải Đỏ luôn cả mắt bên trái các cụ nhé
Chúc cà nhà OF lưu thông an toàn ..!
Thế thì XXX bắt " náo " như thế nào hả Cụ.

dongkijote

Xe điện

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
em thì thấy xxx chỉ lợi dụng kẽ hở thôi, Ng u ở đây phải kể đến đám GTCC, cái đường như thế đáng lẽ ra phải kẻ vạch mũi tên rẽ trái và đi thẳng,ngoài chỗ này ra em thấy rất nhiều ngã ba, ngã tư kẻ biển rất bố láo, như: ngã ba Trần Quốc Hoàn - PVĐ, làn rẽ trái quá to trong khi hướng đi thẳng lưu lượng cực lớn thì bé bằng 2/3 lần rẽ trái
Em nhất trí lỗi này đầu tiên thuộc về bọn GTCC đầu têu.

thonghia

Xe tải
Không biết các cụ mà làm nghề xxx thì có hành động giống xxx không nhỉ ? (em không phải xxx nhá)

lequang42dk

Xe tải
ko thế sao xxx bắt đưộc ta..