[Thảo luận] XXX bắt láo lỗi sai làn tại bùng binh BigC hướng về Phạm Hùng[20/1]

Lthanhthe5s

Xe tải
Cụ cứng nên không bị sao, phải em em xin lỗi rồi đấy ^_^

BonBonTT

Xe điện
Ôi, công an nhân dân.
Bao nhiêu năm rồi, làm gì và được gì hỡi Công an nhân dân
Càng chỉnh đốn càng mất lòng tin và yêu cũng như tôn trọng của Nhân dân.
Mấy năm nữa không biết Quốc hội có họp để bỏ chữ Nhân dân đi không?
Biến thành xxx thịt dân từ lâu rồi cụ ạ

Ac080

Xe tăng
Cái trò bắt láo này đơn giản thôi mà. Có lần e xinhan để rẽ, nhưng vừa rẽ xong thì tắt xinhan, đi lên một đoạn, các xxx chặn lại nói e phạm lỗi không xi nhan. E nói thẳng là:
1. Tôi có xi nhan.
2. Việc xi nhan là để báo hiệu cho người đằng sau, người phía trước mặt biết hướng rẽ, rẽ xong thì tắt đi chứ không phải báo hiệu cho các a xxx đứng khuất khuất cách ngã rẽ 100m. Các anh đứng sai vị trí, nếu a đứng sau lưng hoặc giữa ngã 4 thì các a sẽ quan sát được tôi có xinhan, còn các a đứng sai vị trí, nên các a ko thấy, chứ ko phải tôi không xi nhan. Tôi chụp ảnh lại vị trí làm việc của các anh, để làm cơ sở khiếu nại sau này.
Xong em phăm phăm rút điện thoại, đi sang bên kia đường chụp lại vị trí các xxx đứng, lấy khoảng cách xa ngã 4... Sau đó nữa thì xxx hỏi han, cũng bảo em "xin một câu"... sau đó thì xin em một câu.

Kể chuyện ra để các bác đều có thể lập luận rằng xxx đứng sai vị trí nên không quan sát được, chứ không phải chúng ta sai. Cái này mà vào văn bản thì xxx sẽ bị XXX tệt chết, tội...ngu, bôi ra để bị ăn chửi.
Notes các bác tí: theo TT65 nói xxx chỉ được dừng phương tiện khi "...trực tiếp hoặc thông qua phương tiện nghiệp vụ phát hiện hành vi vi phạm...". Có nghĩa là xxx hoặc là phải trực tiếp nhìn thấy, hoặc là phải có hình ảnh ghi lại. Muốn trực tiếp nhìn thấy thì phải trong phạm vi tầm nhìn. Với một cái bùng binh to cỡ bùng binh Cầu Giấy, BigC thì từ bên này nhìn sang bên kia đã khó, huống chi còn đứng tận chỗ cầu chui qua đường thì càng ko tin nổi (thực tế là xxx có chim mồi báo, có điều TT65 không chấp nhận chim mồi). Kể cả những lỗi như sai làn, vượt phải, đè vạch... đều phải trực tiếp nhìn thấy, nghĩa là ai dừng xe thì người đó phải nhìn thấy (hoặc ghi hình), không có chuyện đồng đội tôi nhìn thấy, báo cho tôi, 1km sau tôi dừng xe..
Vote cho cụ rồi nhé. Lập luận logic, thuyết phục. Nhưng cần thêm thiết bị ghi hình để chứng minh là xxx đứng sai vị trí.

Ac080

Xe tăng
Chiều hôm qua 20/1 khoảng 14:40 em ở Hòa lạc về đến bùng binh này trong lúc chờ đèn đỏ thấy xxx vợt 1 cụ đi từ đại lộ rẽ về KDT. Em nhớ là là topic về zụ này rồi và hôm qua em còn nhìn thấy trước hầm có biển bảo rẽ Thanh Xuân nhưng tại biển 411 treo dưới đường trên cao thì chỉ có 3 làn: 01 làn rẽ trái, và 02 đi thẳng. Không biết cụ chủ xe có phải mem OF hay không?? Xe màu đen, nếu cụ có ở forum này chia sẻ kết quả cãi lý với xxx chiều qua. Em ngĩ nếu là mem chắc đã đọc threat cũ nói trừong hợp đã cãi thắng chỗ này rồi????

caicocsut

Xe đạp
cảnh sát nhân dân tận tụy phục vụ dân và bảo vệ đảng, vì nước quên thân vì dân quên mình mà lại đi chửi đổng dân =))

unknown.king

Xe tăng
cụ ơi, có ghi âm câu cuối của xxx không?
em thấy xxx càng ngày càng bẩn bựa ạ

CuTiVoDich

Xe điện
trên xe em lúc nào cũng có cam hành trình và con ipod để sẵn sàng dí vào mẹt xxx ăn bửn kiểu này, cơ mà trộm vía mấy năm nay chưa bị nóa vịn bửn lần nào:-)

thinhkieuphong

Xe điện
lần sau bật ngay ghi âm hoặc quay phim lên cụ ạ, đoạn hay thế này mà ko có , phí quá :D
Quay phim cái là nó chột ngay, chắc ko phọt ra câu *** mẹ =))

hdmanh21

Xe buýt
cụ nên ghi âm lại làm bằng chứng cho chết cm bọn c hó đấy đi cụ ah.

atomlx

Xe hơi
Website
duoclieuthucuc.com
Phải dằn mặt tụi xxx bắt láo này cho nó chừa đi
Vodka cụ chủ nửa ly thôi vì thiếu cam nhé :))

mrBui

Xe máy
cụ nên ghi âm lại làm bằng chứng cho chết cm bọn c hó đấy đi cụ ah.
Ghi âm thì cũng chỉ hầu các cụ cho nó sinh động hơn thôi, chứ bọn chó xxx thằng nào mà chả thế, rồi nếu có bị xử lý thì thì điều từ A sang B là cùng mà A và B đều là chỗ kiếm cơm và một ruột xxx như nhau. Khổ xã hội nào, thời nào cũng có chó các cụ ạ, chỉ mong đời sống văn minh bớt chó điên đi thôi.